Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralముంబైలో వర్షపు కోపం 33 మందిని చంపింది, గాలి, రైలు, రహదారి రద్దీని నిర్వీర్యం చేస్తుంది

ముంబైలో వర్షపు కోపం 33 మందిని చంపింది, గాలి, రైలు, రహదారి రద్దీని నిర్వీర్యం చేస్తుంది

ముంబై: కుండపోత వర్షాలు కొండచరియలు, విద్యుదాఘాతాలు, ఇల్లు కూలిపోవడం వంటి ఐదు వేర్వేరు సంఘటనలలో 32 మంది మరణించారు మరియు ఆరుగురు గాయపడ్డారు. ఆదివారం తెల్లవారుజామున కురిసిన వర్షం పగటిపూట కొనసాగింది.
మహుల్ యొక్క భారత్ నగర్ లో కొండచరియలు విరిగిపడి 19 మంది మరణించారు. నొక్కడానికి వెళ్ళే సమయంలో సహాయక చర్యలు జరిగాయి. విఖ్రోలి యొక్క సూర్య నగర్లో, కొండచరియలు విరిగిపడటంతో ఐదు గుడిసెలు కూలిపోవడంతో 10 మంది గుడిసె వాసులు మరణించారు. మహుల్, విఖ్రోలిలో కొండచరియలు విరిగిపడిన వారి కుటుంబాలకు కేంద్రం, రాష్ట్రం రెండూ ఉపశమనం ప్రకటించాయి.
భండప్ (డబ్ల్యూ) లో ఇల్లు కూలిపోయి ఒకరు చనిపోయినట్లు తెలిసింది. 26 ఏళ్ల యువకుడు ఉదయం ఒక అంధేరి దుకాణంలో విద్యుదాఘాతానికి గురయ్యాడు మరియు మునిగిపోయిన ఎలక్ట్రిక్ బాక్స్‌తో సంబంధంలోకి వచ్చిన తరువాత 21 ఏళ్ల యువకుడు కందివ్లి (ఇ) వద్ద విద్యుదాఘాతానికి గురయ్యాడు. కుండపోత సమయంలో తన వస్తువులను సురక్షితమైన ప్రదేశానికి తరలించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాడు. ఇంతలో, నలసోప్రాలో, నాలుగేళ్ల బాలుడు ఆదివారం వర్షపునీటిని బయటకు తీసేందుకు తెరిచి ఉంచిన మ్యాన్‌హోల్‌లో పడిపోయి ఉంటాడని భయపడుతున్నారు.
“చెంబూర్ మరియు ముంబైలోని విఖ్రోలిలో గోడ కూలిపోవడం వల్ల ప్రాణాలు కోల్పోవడం బాధగా ఉంది” అని ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ట్వీట్ చేశారు . కొండచరియలు విరిగిపడి మరణించిన వారి బంధువులకు ప్రధాని రిలీఫ్ ఫండ్ నుంచి రూ .2 లక్షలు, గాయపడిన వారికి రూ .50 వేలు ప్రకటించారు.
ముఖ్యమంత్రి”> ఉద్ధవ్ థాకరే మరణించిన వారి కుటుంబాలకు ఒక్కొక్కరికి 5 లక్షల రూపాయల గ్రాటియాను ప్రకటించారు మరియు గాయపడినవారికి ఉచిత చికిత్సను ప్రకటించారు. వైద్య సదుపాయాలు దెబ్బతినకుండా చూసుకోవాలని ఆయన అధికారులను కోరారు. జంబో కోవిడ్ సెంటర్లలో.
ముంబై విమానాశ్రయం ఆదివారం తెల్లవారుజామున ఐదు గంటలకు మూసివేయబడింది మరియు కొన్ని విమానాలు ఉన్నాయి ఇతర నగరాలకు మళ్లించారు. రహదారి మరియు రైలు ట్రాఫిక్ కూడా దెబ్బతింది. ఎనిమిది గంటల వరకు అనేక ప్రాంతాల్లో విద్యుత్తు అంతరాయం ఏర్పడింది. తూర్పు మరియు పశ్చిమ శివారు ప్రాంతాల్లోని ఇళ్లలోకి నీరు ప్రవేశించడంతో నగరంలోని కొన్ని ప్రాంతాలు నీటితో నిండిపోయాయి. నగరంలోని కొన్ని ప్రాంతాలు భండప్ నీటి శుద్దీకరణ సముదాయంలోకి వరద నీరు ప్రవేశించిన తరువాత తాగునీరు రాలేదు మరియు కార్యకలాపాలు మూసివేయబడ్డాయి.
మధ్యాహ్నం 1 గంటలకు ఆదివారం, ది”> IMD ముంబైకి 24 గంటల వ్యవధిలో ఏకాంత ప్రదేశాలలో భారీ వర్షాలు పడుతుందని సూచిస్తూ రెడ్ అలర్ట్ జారీ చేసింది. రెండు రోజుల్లో రెండవసారి ముంబై తీవ్రంగా కనిపించింది జూలై 18 న ఆరు గంటలలో (11.30am-5.30am) 200 మిల్లీమీటర్ల వర్షపాతం నమోదైంది. ఆదివారం ఉదయం 8.30 గంటలకు ముగిసిన 24 గంటల వ్యవధిలో, IMD యొక్క శాంటాక్రూజ్ అబ్జర్వేటరీలో 235 మిమీ వర్షం మరియు కొలాబా నమోదైంది. అబ్జర్వేటరీ, 197 మి.మీ వర్షం. జూలై 16 (253 మి.మీ) లో అత్యధికంగా నమోదైన సాంటాక్రూజ్ అబ్జర్వేటరీ ఈ సీజన్లో రెండవ అత్యధికం.
ఆదివారం ఉదయం నాటికి,”> విహార్ ఈ రుతుపవనాల తరువాత పొంగిపొర్లుతున్న రెండవ సరస్సుగా మారింది”> తులసి . ఈ సీజన్‌లో మొదటిసారి జూలై 17 మరియు 18 మధ్య ముంబైకి నీరు సరఫరా చేసే పరీవాహక ప్రాంత సరస్సులపై తీవ్రమైన వర్షం నమోదైంది.
నగరంలోని అనేక ప్రాంతాలు నీటితో నిండిపోయాయి మరియు దీర్ఘకాలిక వరదలు మునిగిపోయాయి ఆదివారం మధ్యాహ్నం వరకు. తూర్పు మరియు పశ్చిమ శివారు ప్రాంతాలు నీటితో భారీ వరదలను నివేదించాయి భండూప్, కుర్లా, నహూర్, బోరివ్లి మరియు గోరేగావ్‌తో సహా అనేక ప్రాంతాల్లో ఇళ్లలోకి ప్రవేశించడం.”> BMC తన పంపింగ్ స్టేషన్లు ఉదయం 9 గంటల వరకు 4423.50 మిలియన్ లీటర్ల నీటిని బయటకు తీశాయని పేర్కొంది.
సంజయ్ గాంధీ నేషనల్ పార్క్ పరిధిలోని అటవీ శాఖ కార్యాలయాలు మరియు స్టాఫ్ క్వార్టర్స్ నిండిపోయాయి. ఐదు కుటుంబాలను విశ్రాంతి గృహానికి మార్చవలసి వచ్చింది మరియు పర్యాటక ప్రాంతంలోని రోడ్లు దెబ్బతిన్నాయి.
కొలాబా, ముంబై సెంట్రల్, మహాలక్ష్మి, బాంద్రా, కుర్లా, మలాడ్, కండివ్లి, ఘాట్కోపర్, సేవ్రి ప్రాంతాల్లో విద్యుత్తు అంతరాయం కనిపించింది. కొన్ని స్థలాలు, అంతరాయం ఎనిమిది గంటల వరకు కొనసాగింది.
ముంబైలోని 118 మార్గాల్లో ఉత్తమ బస్సులు మళ్లించబడ్డాయి. సియోన్, గాంధీ మార్కెట్, హింద్మాటా, అంధేరి, చెంబూర్ మరియు కుర్లాతో సహా ద్వీపం నగరం మరియు శివారు ప్రాంతాలలో 34 ప్రదేశాలలో నీటి లాగింగ్. అనేక బస్సులు విరిగిపోయి డిపోలకు తరలించబడ్డాయి.
తెల్లవారుజామున సబర్బన్ విభాగంలో రైళ్లు నిలిపివేయబడ్డాయి మరియు పశ్చిమ రైల్వేలో ఉదయం 8.30-9 గంటలకు మరియు సెంట్రల్ రైల్వేలో ఉదయం 11 గంటలకు సర్వీసులు పూర్తిగా పునరుద్ధరించబడ్డాయి. సియోన్ వద్ద ట్రాక్స్ మరియు”> చునాభట్టి వరదలు వచ్చాయి. వాటర్లాగింగ్ ఫలితంగా టాక్సీలు మరియు ఆటోలు కూడా తక్కువ సంఖ్యలో ఉన్నాయి.
ముంబై విమానాశ్రయం ఉదయం 12.42 నుండి ఉదయం 5.24 వరకు విమానాల కోసం మూసివేయబడింది, ఈ సమయంలో తొమ్మిది విమానాలను ఇతర విమానాశ్రయాలకు మళ్లించారు. “> ముంబై ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్పోర్ట్ లిమిటెడ్ ప్రతినిధి, పగటిపూట విమాన కార్యకలాపాలు సాధారణమైనవని చెప్పారు. విమానాశ్రయం నుండి ఒక అధికారి ఇలా అన్నారు:“ ప్రారంభంలో విమానాశ్రయం విమానాలకు మూసివేయబడింది భారీ వర్షానికి ఇది ప్రత్యక్ష దృశ్యమానతకు దారితీసింది. తరువాత, తెల్లవారుజామున 2.30 గంటల సమయంలో, ప్రధాన రన్‌వేపై నీరు నిండిన కారణంగా విమాన సస్పెన్షన్ కొనసాగించాల్సి వచ్చింది. ”

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments