Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralకెప్టెన్ అమరీందర్ సింగ్ & నేతాస్ అభ్యంతరాలను కాంగ్రెస్ తిప్పికొట్టి, నవజోత్ సింగ్ సిద్ధు పంజాబ్...

కెప్టెన్ అమరీందర్ సింగ్ & నేతాస్ అభ్యంతరాలను కాంగ్రెస్ తిప్పికొట్టి, నవజోత్ సింగ్ సిద్ధు పంజాబ్ కాంగ్రెస్ చీఫ్గా నియమిస్తుంది

న్యూ DELHI ిల్లీ: కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు సోనియా గాంధీ ఆదివారం సాయంత్రం నవజోత్‌ను నియమించారు”> సిద్దూ అధిపతిగా”> పంజాబ్ కాంగ్రెస్ , ముఖ్యమంత్రి అమరీందర్ సింగ్ నేతృత్వంలోని పార్టీ నాయకులు లేవనెత్తిన తీవ్రమైన అభ్యంతరాలను విస్మరించి, గత రెండు నెలలుగా చాలా గొడవలు మరియు అస్థిరతకు మూలంగా ఉన్న సమస్యను పరిష్కరించుకున్నారు.
పంజాబ్ కాంగ్రెస్ ఉపకరణంలో అమరీందర్ సింగ్ వ్యతిరేక స్వరంతో పాటు బాదల్ వ్యతిరేక ప్రచారకర్తగా కూడా ఉన్నారు.ఇది నిర్ణయాత్మక అభిప్రాయాన్ని కూడా సూచించింది”> పార్టీ వ్యవహారాల్లో ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా .

అతను పార్టీపై ఆప్ ముప్పును కలిగి ఉన్న విధానం, అతను నిర్లక్ష్యం చేయబడితే అతను లోపభూయిష్టంగా ఉంటాడనే ulation హాగానాలతో, అతని vation న్నత్యంలో కూడా ఒక పాత్ర పోషించాడని చాలా మంది నమ్ముతారు. వారి ఇటీవలి సమావేశం గురించి కూడా are హాగానాలు జరుగుతున్నాయి. యాదృచ్ఛికంగా, కిషోర్ సిఎం సింగ్‌కు సలహాదారు.

ఈ ప్రకటన మొత్తం పంజాబ్ కాంగ్రెస్ ప్రాతినిధ్యం వహించిన రోజున వచ్చింది”> పార్లమెంటు లోక్సభ పరంగా, రాజ్యసభ ఎంపీలు ఒక సమావేశం నిర్వహించి, సిద్దూ వారికి ఆమోదయోగ్యం కాదని పార్టీ ఇత్తడికి తెలియజేశారు. ప్రణాళిక ప్రకారం సోమవారం బదులు ఆలస్యంగా సాయంత్రం ప్రకటనకు వెళ్ళే నిర్ణయం సమావేశాల తొందరపాటుకు ప్రతిస్పందనగా మరియు వారి ప్రణాళికలకు ఎర్రజెండాను ఎత్తినందుకు గాంధీ తోబుట్టువులు సిఎం మరియు పార్టీ ఎంపిలకు ఉద్దేశపూర్వకంగా చేసిన దురుసుగా చూస్తున్నారు.
సిఎం సింగ్ మరియు సిద్దూల మధ్య ఐక్యత యొక్క నమ్మకమైన ప్రదర్శనను పార్టీ ఎలా నిర్వహిస్తుందనే దానిపై ఇప్పుడు అన్ని కళ్ళు ఉన్నాయి.”> గత రెండు నెలలుగా ట్విట్టర్ మరియు టీవీ తుపాకులు సాట్రాప్‌లో ఉన్నాయి. ఇది మరింత అస్థిరత మరియు మరింత విభేదాలను రేకెత్తిస్తుందని కొందరు నమ్ముతారు.
పంజాబ్‌లో ఆధిపత్య శక్తిగా ఉన్న కాంగ్రెస్ కోసం, రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో అమరీందర్ సింగ్ ఎంపికను అధిగమించడం గాంధీ తోబుట్టువుల ఆధ్వర్యంలోని పార్టీ కొత్త ఎంపికలను పరిశీలించడానికి ఆసక్తిగా ఉందని సూచిస్తుంది. ప్రత్యామ్నాయ రాష్ట్ర నాయకత్వాన్ని సృష్టించడానికి పార్టీ గతంలో చేసిన ప్రయత్నాలు పార్టీ మరియు రాష్ట్రం రెండింటిలోనూ ప్రత్యేక నియోజకవర్గం ఉన్న ఆధిపత్య నాయకుడు “కెప్టెన్” చేత రద్దు చేయబడింది.
ఇప్పుడు, సిఎం సింగ్ ఉంటే ప్రశ్నలు తలెత్తుతాయి మార్చి 2022 లో కాంగ్రెస్ తిరిగి అధికారంలోకి వస్తే లేదా సిద్దూ గాంధీలతో అనుకూలంగా ఉంటే స్వయంచాలక ఎంపిక అవుతుంది.
సిద్దూ వద్ద ఉంచడంతో పాటు “> పిసిసి అధికారంలో, కాంగ్రెస్ నలుగురు” వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్లను “నియమించింది – ఒక సిక్కు ఓబిసి, ఒక దళిత సిక్కు మరియు ఒక జాట్తో పాటు హిందూ, రాహుల్ విధేయులందరూ – సామాజిక సమతుల్యత కోసం ఇది అనివార్యమైనదిగా పిలువబడుతుంది. ఆధిపత్య సిక్కు కులం మరియు హిందూ సమాజాల మధ్య దళితుల మధ్య సిఎం మరియు పిసిసి చీఫ్ పదవులను కాంగ్రెస్ ఎలా పంచుకుందో దానికి భిన్నంగా, సిధు కాంగ్రెస్ చీఫ్ గా, అధికార పార్టీకి ఇప్పుడు రెండు జాట్ సిక్కులు ఉన్నారు. సిఎం అమరీందర్ పంజాబ్‌లో హిందూ నాయకుడిని పార్టీ అధ్యక్షుడిగా నియమించాలని డిమాండ్ చేస్తూ సింగ్ ఈ వాదన చేశారు, అతని ఎంపిక మనీష్ తివారీ.
సిద్దూ నియామకం విశ్రాంతి తీసుకోవడానికి సిద్ధంగా ఉంది రెండు నెలలుగా పంజాబ్ కాంగ్రెస్‌ను ఉక్కిరిబిక్కిరి చేసిన ulations హాగానాలు, అసమ్మతిని అంతం చేయడానికి ఎ.ఐ.సి.సి ముగ్గురు సభ్యుల బృందాన్ని మల్లికార్జున్ ఖార్గే నేతృత్వంలో ఏర్పాటు చేసింది. సిఎం అమరీందర్ సింగ్ రెండు రోజుల క్రితం సిద్దూపై లేఖ రాయడం ద్వారా సిద్దూపై చివరి ప్రయత్నం చేశారు. ఈ చర్యకు వ్యతిరేకంగా కాంగ్రెస్ చీఫ్. అయితే, AICC యొక్క సందర్శన l కార్యదర్శి హరీష్ రావత్ చండీగ to ్కు వెళ్లారు మరియు సింగ్తో చర్చలు ముగిశాయి, నాయకత్వ నిర్ణయాన్ని తాను అంగీకరిస్తానని ప్రకటించారు.
సిద్ధును కొత్త ముఖంగా చూడవచ్చు మరియు తరచూ అవాస్తవంగా మరియు సోలో ప్లేయర్‌గా చిత్రీకరిస్తుండగా, నాయకత్వం తన వెనుక ఉన్న ప్రజా మనోభావాలను కలిగి ఉందని నమ్ముతుంది అతను సమస్యలపై మరియు బాదల్ కుటుంబం నేతృత్వంలోని అకాలీదళ్కు వ్యతిరేకంగా దృష్టి సారించాడు. సిఎం వద్ద తన తుపాకీలకు శిక్షణ ఇస్తున్న సిధు ఇటీవలి వారాల్లో రాజకీయ సౌలభ్యం కోసం బాదల్స్‌పై అమరీందర్ మృదువుగా ఉన్నారని పవిత్ర కేసు, డ్రగ్స్ ట్రేడ్ ప్రాసిక్యూషన్లను మృదువుగా పెడతారని ఆరోపించారు.
హిందూ సమాజంలో ప్రతికూల ప్రతిచర్య ఉంటే కాంగ్రెస్‌కు సవాలు ఉంటుంది. అంతేకాకుండా, పాకిస్తాన్ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్‌తో తన సమావేశం మరియు వివాదాస్పదమైన కౌగిలింతలను సిద్దూ యొక్క విరోధులు పదేపదే నొక్కిచెప్పారు”> పాకిస్తాన్ ఆర్మీ చీఫ్ రాష్ట్రంలో చాలా మంది ప్రజలతో, ప్రత్యేకంగా హిందువులతో ఎర్రటి రాగుగా మిగిలిపోయారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments