Saturday, July 31, 2021
HomeSportsటోక్యో ఒలింపిక్స్: గేమ్స్ విలేజ్‌కు భారతీయ బృందం తనిఖీ చేస్తుంది

టోక్యో ఒలింపిక్స్: గేమ్స్ విలేజ్‌కు భారతీయ బృందం తనిఖీ చేస్తుంది

ఉత్సాహంగా మరియు జాగ్రత్తగా కొలతతో, భారత ఒలింపిక్ బృందం నుండి మొదటి బ్యాచ్ అథ్లెట్లు ఆదివారం (జూలై 18) టోక్యోకు చేరుకున్నారు, ఒక రోజు ఆట గ్రామంలోకి ప్రవేశించే ముందు విమానాశ్రయంలోని సమగ్ర COVID-19 సంబంధిత ప్రోటోకాల్‌లను క్లియర్ చేశారు. అక్కడ ఉంటున్న ఇద్దరు క్రీడాకారులు భయంకరమైన వైరస్ కోసం పాజిటివ్ పరీక్షించారు. భారతదేశం నుండి 88 మంది బలంగా ఉన్న బృందం, గత రాత్రి బయలుదేరిన తరువాత, ఇటలీ మరియు క్రొయేషియాలో శనివారం వరకు శిక్షణ పొందుతున్న షూటర్లు మరియు బాక్సర్లు చేరారు.

భారతదేశం నుండి ప్రయాణిస్తున్న ఈ బృందం ఆర్చర్స్, బ్యాడ్మింటన్ ప్లేయర్స్, టేబుల్ టెన్నిస్ ప్లేయర్స్, పురుషుల మరియు మహిళల హాకీ జట్లు మరియు జూడో, జిమ్నాస్టిక్స్ మరియు ఈత నుండి అర్హత సాధించినవారు ఉన్నారు. వారు న్యూ Delhi ిల్లీ నుండి చార్టర్డ్ ఎయిర్ ఇండియా విమానంలో జపాన్ రాజధానిలో దిగారు.

“(టోక్యో) విమానాశ్రయంలో ఆరు గంటల నిరీక్షణ ఉంది, అక్కడ మేము COVID-19 పరీక్షలు చేయించుకున్నాము, కాని అది was హించబడింది. అన్నీ స్పష్టంగా వచ్చాయి మరియు మేము ఆటల గ్రామంలోకి తనిఖీ చేసాము.

ఈ బృందంలో ప్రపంచ ఛాంపియన్ షట్లర్ పివి సింధు, ఆరుసార్లు ప్రపంచ ఛాంపియన్ బాక్సర్ ఎంసి మేరీ కోమ్, ప్రపంచ నంబర్ 1 బాక్సర్ వంటి తారలు ఉన్నారు. అమిత్ పంగల్, ప్రపంచ నంబర్ 1 ఆర్చర్ దీపిక కుమారి మరియు టిటి ప్లేయర్ మణికా బాత్రా తదితరులు ఉన్నారు. నిర్వాహకులు సానుకూలంగా ఉన్నారు, వారు నగరంలో ప్రజల ప్రవాహాన్ని బట్టి కొన్ని సందర్భాల్లో సిద్ధంగా ఉన్నారని పట్టుబట్టారు. గేమ్స్ విలేజ్‌కు బస్సులు ఎక్కే ముందు విమానాశ్రయంలోని వ్రాతపని ద్వారా వెళ్ళేటప్పుడు వారిలో కొంతమంది ముఖ కవచాలను కూడా ధరించారు.

మొత్తం ఆటలకు సంబంధించిన COVID కేసులు ఇప్పుడు ఉన్నాయి OC రికార్డుల ప్రకారం 55 కి పెరిగింది.

జపాన్ రాజధానిలో అంటువ్యాధులు పెరగడంతో ఆటలు మూసిన తలుపుల వెనుక జరుగుతాయి, ఇది గత కొన్ని రోజులుగా రోజుకు 1,000 కి పైగా కేసులను నమోదు చేస్తోంది.

సంశయవాదం ఉన్నప్పటికీ, ఒలింపిక్ గ్రామంలో నివసించేవారికి మరియు సాధారణంగా జపాన్ ప్రజలకు ఆటలు ‘జీరో రిస్క్’ అని ఐఓసి అధ్యక్షుడు థామస్ బాచ్ పట్టుబట్టారు. శనివారం రాత్రి, క్రీడా మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ న్యూ Delhi ిల్లీలోని ఇందిరా గాంధీ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో పెద్ద ఎత్తున చీర్స్, చప్పట్లు మరియు శుభాకాంక్షల మధ్య అధికారికంగా పంపారు.

ఐజిఐ అపూర్వమైన సాక్ష్యమిచ్చింది రెడ్ కార్పెట్ వంటి దృశ్యాలు ఆగంతుక కోసం ఏర్పాటు చేయబడ్డాయి. టోక్యోకు చెందిన సభ్యుల కోసం భారత ప్రభుత్వం ప్రత్యేక ఒలింపిక్ కంటింజెంట్ క్లియరెన్స్ ఇమ్మిగ్రేషన్ లైన్ ఏర్పాటు చేసిన ఏర్పాట్ల చుట్టూ ఉన్న ఆనందం అలాంటిది.

పంపే కార్యక్రమానికి కూడా హాజరయ్యారు రాష్ట్ర క్రీడా సహాయ మంత్రి నిసిత్ ప్రమానిక్, స్పోర్ట్స్ అథారిటీ ఆఫ్ ఇండియా డైరెక్టర్ జనరల్ సందీప్ ప్రధాన్, ఇండియన్ ఒలింపిక్ అసోసియేషన్ (ఐఓఏ) అధికారులు, అధ్యక్షుడు నరీందర్ బాత్రా, సెక్రటరీ జనరల్ రాజీవ్ మెహతాతో సహా.

కొంతమంది భారతీయ అథ్లెట్లు విదేశాలలో ఉన్న శిక్షణా స్థావరాల నుండి కొద్ది రోజుల ముందు టోక్యోకు చేరుకున్నారు . అమెరికాలోని సెయింట్ లూయిస్‌లోని తన శిక్షణా స్థావరం నుంచి శుక్రవారం ఒంటరి వెయిట్‌లిఫ్టర్ మీరాబాయి చాను టోక్యోలోకి ప్రవేశించారు.

గేమ్స్‌లో భారతదేశానికి 119 మంది అథ్లెట్లతో సహా 228 మంది బలవంతుల బృందం ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుంది.

నాలుగు భారతీయ నావికులు – నేత్రా కుమనన్ మరియు విష్ణు శరవణన్ (లేజర్ క్లాస్), కె.సి. గణపతి మరియు వరుణ్ ఠక్కర్ (49er క్లాస్) – ఐరోపాలోని వారి శిక్షణా స్థావరాల నుండి టోక్యోకు చేరుకున్న దేశం నుండి మొదటి వారు. వారు గురువారం శిక్షణ ప్రారంభించారు.

అంతేకాకుండా, రోయింగ్ బృందం కూడా నగరానికి చేరుకుంది. ఇంకా రాబోతున్న వారిలో రెజ్లబుల్ బజ్రాన్ పునియా మరియు వినేష్ ఫోగాట్ నేతృత్వంలోని రెజ్లర్లు, టెన్నిస్ స్టార్ సానియా మీర్జాతో పాటు మిగతా జట్టు మరియు అథ్లెటిక్స్ బృందం ఉన్నాయి, ఇందులో బలమైన పతక ఆశ జావెలిన్ త్రోవర్ నీరజ్ చోప్రా ఉన్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments