Saturday, July 31, 2021
HomeSportsభువనేశ్వర్: నేను రెడ్ బాల్ క్రికెట్ కంటే వైట్ బాల్ క్రికెట్‌కు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదు

భువనేశ్వర్: నేను రెడ్ బాల్ క్రికెట్ కంటే వైట్ బాల్ క్రికెట్‌కు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదు

వార్తలు

ఇండియా ఫాస్ట్ బౌలర్ “ఇప్పుడే మామూలుగా పనిచేస్తూ, అన్ని ఫార్మాట్లకు నేను సిద్ధంగా ఉన్న విధంగా సిద్ధం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాను”

భువనేశ్వర్ కుమార్ ఇంకా ఒక ఫార్మాట్‌కు మరొకదానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వడానికి సిద్ధంగా లేదు.

విరాట్ కోహ్లీ తరచూ ఫార్మాట్లలో భారతదేశానికి తగిన కుమార్ యొక్క ప్రాముఖ్యతను నొక్కిచెప్పినప్పటికీ, ఇంగ్లాండ్ పర్యటన నుండి అతనిని మినహాయించడం అతని రెడ్-బాల్ భవిష్యత్తుపై ప్రశ్నార్థకాలకు దారితీసింది. శుక్రవారం, శ్రీలంకలో భారత పరిమిత ఓవర్ల జట్టు వైస్ కెప్టెన్ కుమార్ ఆ సందేహాలకు స్వస్తి పలికాడు.

“నిజం చెప్పాలంటే, నేను రెడ్ బాల్ కంటే వైట్-బాల్‌కు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదు” అని అతను చెప్పాడు. “నేను రెడ్-బాల్ క్రికెట్‌కు ఎంపికైతే, నేను ఖచ్చితంగా సహకరిస్తాను. రెండింటిలో ఒకదానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వడానికి నేను చూడటం లేదు. నేను సాధారణంగా పని చేస్తున్నాను, నేను అన్ని ఫార్మాట్‌లకు సిద్ధంగా ఉన్నాను. . నాకు అవకాశం వస్తే, నేను బాగా చేయాలనుకుంటున్నాను. 18-20 నెలల్లో ఏమి జరుగుతుందో నేను ఎదురుచూడటం లేదు. “

కుమార్ యొక్క ఇటీవలి టెస్ట్ విహారయాత్ర మూడేళ్ల క్రితం జోహన్నెస్‌బర్గ్‌లో జరిగింది. అప్పటి నుండి, అతను వరుస గాయాలతో బాధపడ్డాడు. అతని వెనుక భాగంలో ఒకటి 2018 లో అతను ఇంగ్లాండ్ పర్యటనను కోల్పోయాడు. మరుసటి సంవత్సరం ప్రపంచ కప్‌లో, అతను తన ఎడమ స్నాయువును చించివేసాడు. అప్పుడు అతను స్పోర్ట్స్ హెర్నియాకు శస్త్రచికిత్స చేయించుకున్నాడు. 2020 సెప్టెంబరులో, తొడ సమస్య అతన్ని ఐపిఎల్ నుండి వైదొలగాలని ఒత్తిడి చేసింది.

ఇంగ్లాండ్‌తో జరిగిన పరిమిత ఓవర్ల సిరీస్‌లో కుమార్ ఈ మార్చిలో భారత జట్టులోకి విజయవంతంగా తిరిగి వచ్చాడు. వన్డే సిరీస్‌లో 350 తగినంతగా అనిపించలేదు, ఫాస్ట్ బౌలర్ యొక్క ఎకానమీ రేటు ఆకట్టుకునే 4.65. టి 20 ఐస్‌లో, అతను ఓవర్‌పై 6.38 పరుగులు చేశాడు, కొత్త బంతితో మరియు మరణం వద్ద బట్వాడా చేశాడు. అతను కూడా వికెట్లు పడగొట్టాడు – వన్డేల్లో ఆరు మరియు భారత టి 20 ఐ సిరీస్ విజయంలో నాలుగు.

“నా బౌలింగ్‌లో లేదా నేను శిక్షణ ఇచ్చే విధానంలో నేను చాలా మార్పులు చేయలేదు” అని కుమార్ అన్నాడు. “ఇది నా పనిభారాన్ని నేను ఎలా నిర్వహిస్తానో దాని గురించి. నేను ఒక నిర్దిష్ట ఆట ఆడినట్లయితే, నేను అక్కడి నుండి త్వరగా కోలుకోగలనని చూస్తాను. క్రికెట్ పరంగా, నేను పనిచేసిన ఏకైక విషయం నా గాయాలను ఎలా అధిగమించాలో మాత్రమే . “

శ్రీలంకలో భారత ఫాస్ట్ బౌలింగ్ ప్యాక్‌కు కుమార్ నాయకత్వం వహిస్తాడు, నవదీప్ సైని, దీపక్ చాహర్ మరియు చేతన్ సకారియా కూడా ఉన్నారు. కానీ సీనియర్ సీమర్ అతను ఒక యువ సమూహంతో పనిచేయడం ఎంతగానో ఇష్టపడుతున్నాడని, అతను అవసరమైన చోట మాత్రమే ఇన్పుట్లను పంపుతున్నాడని మరియు సలహాతో అతిగా వెళ్ళలేనని పట్టుబట్టాడు.

“వీరు ప్రతిభావంతులైన యువకులు, వారు తమ ఐపిఎల్ జట్లకు బాగా రాణించారు” అని అతను చెప్పాడు. “వారికి చాలా మార్గదర్శకత్వం అవసరమని నేను అనుకోను. వారికి ఏదైనా అవసరమైతే నేను వారితో మాట్లాడతాను. మేము ఎప్పుడూ విషయాలను క్లిష్టతరం చేయడానికి ప్రయత్నించము. మాకు రాహుల్ ద్రవిడ్ ఉన్నారు ఇక్కడ మాతో మరియు అతను వారికి బాగా మార్గనిర్దేశం చేస్తున్నాడు. సీనియర్ ప్లేయర్ కావడం, వారితో మాట్లాడటం రాకెట్ సైన్స్ కాదు. మేము ఏదైనా సహకరించగలమని భావిస్తే మేము వారితో మాట్లాడతాము. “

. ఆటగాడు, కుమార్ కూడా జట్టులో ద్రవిడ్ పాత్ర మరియు ప్రభావం గురించి అడిగారు.

“ఇది చాలా బాగుంది,” అని అతను చెప్పాడు. “ఏడు రోజుల దిగ్బంధం తరువాత, మేము జిమ్‌లో శిక్షణ పొందాము, కాబట్టి నేను మొదట ముంబైలో ద్రవిడ్‌ను కలిశాను. అతను ఇప్పటివరకు చేసినది విషయాలు సరళంగా ఉంచడం. అతను విషయాలను క్లిష్టతరం చేయడానికి ప్రయత్నించడు. యువ మరియు సీనియర్ కుర్రాళ్ళు ఉన్నారు మరియు అందరూ అతని మాట వింటున్నారు. మ్యాచ్‌లు వచ్చినప్పుడు మరియు మేము ప్రణాళిక మరియు వ్యూహరచనకు చేరుకున్న తర్వాత, మేము చాలా ఎక్కువ నేర్చుకుంటాము. “

2019 ప్రపంచ కప్. ముఖ్యంగా, యాదవ్, గత రెండు సీజన్లలో కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్, అతని ఐపిఎల్ ఫ్రాంచైజీకి రెగ్యులర్‌గా కూడా రాలేదు.

“అతను ప్రాక్టీస్ మ్యాచ్‌లలో బాగా రాణించాడు” అని కుమార్ యాదవ్ గురించి చెప్పాడు. “దేని నుండి నేను చూశాను, అతను నమ్మకంగా ఉన్నాడు. ఈ సిరీస్‌లో అతను బాగా రాణిస్తే, అతను ఐపిఎల్ లేదా ప్రపంచ కప్‌లో బాగా రాణించగలడని నాకు నమ్మకం ఉంది. నేను ఎప్పుడూ చూస్తున్నది అతను ఎలా బౌలింగ్ చేస్తున్నాడో మరియు ఉరితీయడం. ఇది విశ్వాసం గురించి. అతను నెట్స్‌లో బాగా బౌలింగ్ చేస్తున్నాడు, అతను వికెట్లు తీస్తాడని ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను. “

శశాంక్ కిషోర్ ESPNcricinfo

వద్ద సీనియర్ సబ్ ఎడిటర్ ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments