Tuesday, August 3, 2021
HomeEntertainmentస్క్రాట్ 15 సంవత్సరాల మేహెమ్ వద్ద తిరిగి చూడండి

స్క్రాట్ 15 సంవత్సరాల మేహెమ్ వద్ద తిరిగి చూడండి

చెన్నై రాక్ త్రయం స్క్రాట్. ఫోటో: కళాకారుడి సౌజన్యంతో

నాలుగు ఆల్బమ్‌లు , దేశవ్యాప్తంగా కఠినమైన ప్రదర్శనలు (కొన్నిసార్లు మోటారుబైక్‌లపై చేపట్టబడతాయి) మరియు వారి స్వంత నేపథ్య విశ్వం – స్క్రాట్ విజయవంతమైన ఇండీ రాక్ బ్యాండ్ విషయానికి వస్తే చాలా పెట్టెలను తనిఖీ చేశారు.

చెన్నై త్రయం – ప్రస్తుతం గిటార్‌లో సహ వ్యవస్థాపకులు శ్రీరామ్ టిటి ఉన్నారు మరియు స్వర విధులు మరియు డ్రమ్మర్ తపస్ నరేష్, ప్లస్ బాసిస్ట్ han ాను చంతర్ – మొదట 2006 లో కలిసి వచ్చి వారి తొలి ఆల్బమ్ డిజైన్ 2010 లో. సుమారు 11 సంవత్సరాల క్రితం, ఈ లైనప్‌లో గిటారిస్ట్ అభినవ్ కృష్ణస్వామి (ప్రస్తుతం ఆల్ట్ బ్యాండ్ నుండి F16s ) మరియు బాసిస్ట్ సతీష్‌కుమార్ నారాయణ అకా సాట్.

అప్పటి నుండి, గిటార్, బాస్ మరియు డ్రమ్స్ యొక్క అవసరమైన రాక్ కాంబోతో తరచుగా సాయుధమయ్యే స్క్రాట్ స్కేల్ మరియు స్టాంప్ గురించి చూశాము. 2013 లో బిగ్ గన్స్ తీసుకురండి ఇండీ మరియు గ్యారేజీలో -రోక్ మంచితనం, అయితే రాణి 2014 లో అరేనా-రెడీ ధ్వనిని మెరుగుపరిచింది. వారి ఇటీవలి రికార్డ్, బైసన్ 2017 లో, ఒక కోపంగా, మండుతున్న ధ్వనిని పెంచింది.

దేశం నుండి బయలుదేరడానికి 2015 లో బయలుదేరిన నారాయణ్, బ్రింగ్ అవుట్ ది బిగ్ గన్స్ మరియు రాణి , “ మనమందరం ఒకరి జీవితాల్లో ఒక పెద్ద భాగం అయినప్పుడు రెండూ వ్రాయబడ్డాయి. ఈ సమయంలో పాటలు రాయడం మనందరికీ చాలా సహజంగా మారింది. కంటికి పరిచయం చేయకుండా లేదా ఒక మాట చెప్పకుండా ఏమి ఆడాలో మాకు ఖచ్చితంగా తెలుసు. చాలా అరుదుగా మనం వేరొకరిని భిన్నంగా ఆడమని అడగాలి. ఇది దాదాపు ఎల్లప్పుడూ సరిగ్గా సరిపోతుంది. ”

మహమ్మారి 15 సంవత్సరాలు జరుపుకునే గొప్ప ప్రణాళికలను మందగించినప్పటికీ, స్క్రాట్‌కు ఇంకా చిరునవ్వు జ్ఞాపకాలు పుష్కలంగా ఉన్నాయి తిరిగి. ఈ ముగ్గురూ క్రింద రోలింగ్ స్టోన్ ఇండియా కోసం తిరిగి సందర్శిస్తారు.

స్క్రాట్ గోస్ ఇంటర్నేషనల్

డ్రమ్మర్ తపస్ నరేష్ 2010 మరియు 2011 లో సంగీతం అధ్యయనం చేసినప్పుడు షెఫీల్డ్‌లో నిర్వహణ, ఫ్రంట్‌మ్యాన్ శ్రీరామ్ టిటి ఒక జామ్ కోసం UK కి వెళ్లడానికి తనను తాను తీసుకున్నాడు. అతను ఇలా అంటాడు, “స్క్రాట్ అప్పుడు నాలుగు ముక్కల బృందం. అభినవ్ కృష్ణస్వామి చిర్రాగ్ శేత్ నుండి గిటార్ డ్యూటీలను తీసుకున్నాడు, సాట్ ఇంకా బాస్ ఫ్రీక్వెన్సీని నొక్కి ఉంచాడు. శ్రీరామ్ యొక్క మోటారుసైకిల్ బోధకుడు నిర్వహించిన పఠనంలో మేము ఈ వింతైన చిన్న పండుగను ఆడాము. అతను థేమ్స్ నది దగ్గర ఒక కోటను కలిగి ఉన్నాడు, అక్కడ అతను తన పట్టణ ప్రజల కోసం ఒక చిన్న పండుగను నిర్వహించాడు. రెండు దశలు మరియు 200 బేసి వ్యక్తుల గుంపు రోజులో తేలియాడుతోంది. మన పాటలు కాకుండా వేరే దేశంలో మా పాటలు ఆడటం ఇదే మొదటిసారి. మన సంగీతాన్ని వేరే దేశ ప్రేక్షకులు ఎలా స్వీకరిస్తారనే దానిపై మాకు ఎప్పుడూ అనుమానం ఉండేది. మా ఆశ్చర్యం ఏమిటంటే, పండుగలో యువకులు మరియు ముసలివారు అందరూ మా సంగీతానికి వెళ్లడం ముగించారు మరియు ఇది మా సంగీతం ప్రపంచ స్థాయిలో పనిచేస్తుందనే నమ్మకాన్ని నాకు ఇచ్చింది. ”

స్క్రాట్ స్లాష్ కోసం తెరుస్తుంది

నరేష్ వారి పనితీరును 2015 లో బెంగళూరులో MTVi ఎక్స్‌ట్రీమ్ ఫెస్టివల్ అతని మరియు బ్యాండ్ జీవితంలో ముఖ్యమైన ప్రదర్శనలలో ఒకటిగా . ఆయన ఇలా అంటాడు, “మన విగ్రహాలలో కొన్ని వేదికపైకి వచ్చి మన మనస్సులను చెదరగొట్టడం చూడటం ఇదే మొదటిసారి. వేదికపై ఉన్న ఆ 30 నిమిషాలు మూడు సెకన్లలాగా ఎలా అనిపించాయో నాకు ఇప్పటికీ గుర్తుంది… అది ఎంత వేగంగా వెళ్లిందో. మన చుట్టూ ఉన్న అన్ని వెర్రి శక్తిని తీసుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు మేము మా జీవితంలోని ఉత్తమ ప్రదర్శనను ఆడటానికి ప్రయత్నిస్తున్నాము. చివరకు స్లాష్ ప్రదర్శనను చూసినప్పుడు నిజమైన రాక్‌స్టార్లు ఎలా పని చేస్తారో మేము గ్రహించాము. మేము నిజంగా మంచివారైనప్పటికీ, ఏదో ఒక రోజు సాధించడానికి నేను ఇప్పటికీ ఒక గిగ్‌ను ఒక బెంచ్‌మార్క్‌గా ఉంచుతున్నాను. స్లాష్ చేసిన విధంగా ఒక రోజు మనం వేదికను సొంతం చేసుకోవాలి. ”

ఈత. తినండి. జామ్. పునరావృతం చేయండి.

నారాయణ్, “మాకు నిర్మాణాత్మక కానీ సూపర్ ఫన్ షెడ్యూల్ ఉంది క్వీన్ మరియు ఆల్బమ్ విడుదలైన వెంటనే పర్యటన కోసం. తపస్ మరియు నేను టిటికి వెళ్తాము, చల్లబరుస్తుంది, కొలనులో కొన్ని ల్యాప్లు (నేను ఈత కొట్టడానికి ప్రయత్నిస్తాను), రాత్రి భోజనం చేసి, ఆపై ఉదయం 12 గంటల వరకు జామ్ చేస్తాను. అప్పుడప్పుడు మేము ఇంటికి తిరిగి వచ్చేటప్పుడు ఆగి రసం తీసుకుంటాము. ”

గిగ్ దట్ నెవర్ వాస్

DIY బ్యాండ్ కావడంతో వారు వచ్చిన ప్రతి గిగ్ అవకాశాన్ని అధిగమిస్తారు, పుదుచ్చేరిలోని “సాపేక్షంగా జనాదరణ పొందిన ప్రదేశంలో” ప్రదర్శన ఇవ్వడానికి స్లాట్ పొందడం నరేష్ గుర్తుచేసుకున్నారు. “ఆ రోజు చాలా తరువాత మేము గ్రహించిన వాటికి ప్రాచుర్యం పొందింది. మేము ఒక యూనిట్‌గా పాండిలో మధ్యాహ్నం వచ్చాము మరియు మేము ఎప్పటిలాగే మా సౌండ్‌చెక్‌ను పూర్తి చేసాము. సాయంత్రం 4 గంటలకు కొంచెం చినుకులు ఏర్పడతాయి మరియు వర్షం క్లియర్ కోసం వేచి ఉన్న వేదిక ప్రాంతాన్ని మేము క్లియర్ చేస్తాము. తెల్ల చొక్కా / తెలుపు ధోటి ధరించిన పురుషులు తమ మధ్యాహ్నం / సాయంత్రం నిద్రపోయే పానీయాల కోసం బార్‌లోకి ప్రవేశిస్తారు. ఆ సాయంత్రం మేము వారి కోసం ప్లాన్ చేసిన మా ‘ఇండీ / ఇంగ్లీష్’ సెట్‌తో వారు చాలా సంతోషంగా లేరని తెలుస్తోంది. మా గిటారిస్ట్ ఒక చిన్న గొడవలోకి లాగుతాడు మరియు చివరికి అది కొద్దిగా అడవిగా మారుతుంది. మీకు తెలిసిన తదుపరి విషయం ఏమిటంటే, పురుషులు బలగాలు పిలిచినట్లు మేము విన్నాము మరియు కొంతమంది గూండాలు మమ్మల్ని కనుగొని మాకు ఒక పాఠం నేర్పమని అడిగారు. ఇది తగ్గుతున్నట్లు మేము గ్రహించిన రెండవది, మన జీవితాల కోసం ప్యాక్ అప్ చేసి అక్షరాలా పరిగెత్తాలని నిర్ణయించుకున్నాము. ఉత్తేజకరమైన మరియు వెర్రి విషయాలు మనం ఎక్కడికి వెళ్ళినా ఎల్లప్పుడూ మమ్మల్ని అనుసరిస్తాయి. ”

han ాను బృందంలో చేరాడు, ఒక ఒప్పందం కుదుర్చుకుంటాడు

అసాధారణమైన రిఫ్స్‌మిత్ మరియు స్వరకర్త (తన పేరున్న బ్యాండ్‌తో), han ాను చంతర్ 2015 లో బాస్ విధులను చేపట్టారు, అతను మొదటిసారి వాయిద్యం వాయించేవాడు. “గిగ్ ఒక గంట నిడివి ఉందని మరియు స్క్రాట్ యొక్క అన్ని పాటలలో కేవలం మూడు నిమిషాల ప్లేటైమ్ ఉందని గ్రహించడానికి నాకు కొన్ని రోజులు పట్టిందని నేను భావిస్తున్నాను.” మూడు రోజుల్లో 16 పాటలు నేర్చుకునే పని ఆయనపై ఉంది. సౌలభ్యం కోసం, మూడు పాటలను త్వరగా నేర్చుకోవటానికి తన మెదడును ఒకదానితో ఒకటిగా సమూహపరచడానికి తన మెదడును మోసగించాడని చంతర్ చెప్పాడు. “నా ప్లాన్ వర్కవుట్ కాలేదు. నేను పూర్తిగా నన్ను గందరగోళానికి గురిచేసాను – ముఖ్యంగా పాట పేర్లతో. కాబట్టి, నేను బ్యాండ్‌తో ఒక ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నాను, నేను మొదటి ఐదు వేదికల కోసం స్క్రూ చేయవచ్చు. వారు అంగీకరించారు. అవును, నేను చాలా ఎక్కువ చేశాను! నిజానికి, ఈ రోజు వరకు నేను ఇప్పటికీ పేర్లతో అయోమయంలో ఉన్నాను. నేను ఇప్పటికీ ‘బ్యాంగ్ బ్యాంగ్’ మరియు ‘ఆడ్రినలిన్’ కలపాలి. నాకు నేర్చుకోవటానికి కష్టతరమైన పాట ‘సమురాయ్ బాదాస్,’ ”అని ఆయన చెప్పారు.

బీట్‌బాక్సర్ సేవ్ చేసారు

ఏప్రిల్ 2016 లో కోజికోడ్‌లోని నేషనల్ ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీలో వారి శీర్షిక కోసం, శ్రీరామ్ టిటి తమకు శక్తివంతమైన ప్రేక్షకులను మరియు వారి ప్రయోజనానికి భారీ శబ్దాన్ని కలిగి ఉన్నారని గుర్తుచేసుకున్నారు. “ప్రేక్షకులకు వేడెక్కడం అవసరం లేదు. మా పిచ్చి ఉత్తమ ప్రదర్శన కోసం ఒత్తిడి ఉంది మరియు అబ్బాయి అది మృదువైనది! ధ్వని, గుంపు, లైట్లు, ”అని ఆయన చెప్పారు.

అప్పుడు వారు ఆత్మ కిక్-డ్రమ్ పెడల్ యొక్క ధ్వనిని విన్నారు. తల. “తపస్ సమయం వృధా చేయలేదు మరియు అప్పటికే సిబ్బంది సహాయంతో దాన్ని మార్చడం ప్రారంభించాడు. కానీ ఇది ఎన్ఐటి! కొన్ని వేల మంది వ్యక్తులతో ఒక ప్రదర్శన ఆకస్మికంగా ఆగదు. అల్లర్లు జరగవచ్చు, ”అని ముందు గుర్తుచేసుకున్నాడు. అతను మరియు బాసిస్ట్ చంతర్ ప్రేక్షకులను ఉత్సాహంగా ఉంచడానికి జామింగ్ ప్రారంభించారు. “అకస్మాత్తుగా, అంతకుముందు బీట్‌బాక్స్ సెట్‌ను ప్రదర్శిస్తున్న వినీత్ విన్సెంట్ వేదికపైకి వచ్చి దాన్ని చీల్చుకోనివ్వండి! జనం మనలాగే ఆశ్చర్యపోయారు! గొప్ప ఐదు నిమిషాల ఉచిత జామ్ తరువాత, తపస్ సిద్ధంగా ఉంది! మాకు ఒక్క మాట కూడా చెప్పకుండా, అతను మా ఉచిత జామ్‌లో పేలుడు చేస్తాడు. వినీత్ నమస్కరించే వరకు మా నలుగురూ కొంచెం ఆనందించారు. ఏమి సేవ్! ”

ది లవ్‌రైడర్ ఎక్స్‌పీరియన్స్ వీర్స్ ఇంటు డేంజర్

స్క్రాట్ మరియు వారి సిబ్బంది 2014 లో లవ్‌రైడర్ ఎక్స్‌పీరియన్స్ టూర్‌లో తమ మోటర్‌బైక్‌లపై బయలుదేరారు. వారు తమ తదుపరి రెండు వేదికల కోసం కర్ణాటకలోని కలసా మధ్య గోవాకు వెళ్లే మార్గాన్ని రూపొందించారు. “పశ్చిమ కనుమల గుండా రిలాక్స్డ్ ఫన్ రైడ్ ఏమిటో మేము బయలుదేరాము … అది లేనంత వరకు,” శ్రీరామ్ చెప్పారు. అతను జతచేస్తాడు, “అబిజిత్ [Rao] మా ఇంజనీర్ మరియు నేను టార్మాక్ యొక్క ఈ అందమైన గాలులతో కూడిన పామును మా సైకో ఎన్‌ఫీల్డ్స్‌లోని ప్యాక్ ముందు ఆనందిస్తున్నాము. ప్లాస్టిక్ ఫెయిరింగ్స్ మరియు మెటల్ టార్మాక్ యొక్క భయంకరమైన శబ్దం. ” విశ్రాంతి ఆగిన తర్వాత డ్రమ్మర్ నరేష్ తమ టూర్ ఫోటోగ్రాఫర్‌తో బైక్‌లను మార్చుకోగా, ప్రమాదం బ్యాండ్‌ను కదిలించి, చాలా క్షణాలు వారిని ఆందోళనకు గురిచేసింది, క్రాష్ అయిన బైక్‌ను చూసేవరకు వారి పార్టీకి చెందిన మరొక రైడర్ కాదు. అయినప్పటికీ భయపడి, రైడర్ సురక్షితంగా ఉండటానికి స్క్రాట్ ఉపశమనం పొందాడు. “ఆనందకరమైన పనులలో పాల్గొన్నప్పుడు మనందరికీ రక్షణ ధరించడానికి పాఠం” అని శ్రీరామ్ జతచేస్తారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments