Saturday, July 31, 2021
HomeGeneralపంజాబ్ యొక్క ఘర్-ఘర్ రోజ్గర్ పథకం: హోషియార్పూర్లో 'హై-ఎండ్' ఎంప్లాయ్మెంట్ డ్రైవ్ సందర్భంగా 53 మంది...

పంజాబ్ యొక్క ఘర్-ఘర్ రోజ్గర్ పథకం: హోషియార్పూర్లో 'హై-ఎండ్' ఎంప్లాయ్మెంట్ డ్రైవ్ సందర్భంగా 53 మంది ఎంపికయ్యారు, చాలా మంది అందమైన పే ప్యాకేజీలతో

అభ్యర్థులు వారి ఎంపిక ప్రక్రియలో హోషియార్‌పూర్‌కు చెందిన ‘హై ఎండ్’ రోజ్‌గర్ మేళా గురువారం. (ఎక్స్‌ప్రెస్)

హోషియార్‌పూర్ డిస్ట్రిక్ట్ పరిపాలన, జిల్లా బ్యూరో ఆఫ్ ఎంప్లాయ్‌మెంట్ అండ్ ఎంటర్‌ప్రైజెస్ (డిబిఇఇ) సహకారంతో, గురువారం ‘ఘర్ ఘర్ రోజ్‌గర్’ పథకం కింద ఒక రోజు-హై-ఎండ్ ‘రోజ్‌గర్ మేళా (ఎంప్లాయ్‌మెంట్ ఫెయిర్) ను నిర్వహించింది. బ్యాంకింగ్ మరియు ఆర్థిక రంగాలలోని i త్సాహికుల కోసం పంజాబ్ ప్రభుత్వం. కనీసం 53 మంది అభ్యర్థులను అక్కడికక్కడే నియమించారు, మొత్తం 110 ఖాళీలకు వ్యతిరేకంగా 16 మందిని షార్ట్‌లిస్ట్ చేశారు. ఎంపిక చేసిన ఆశావాదులకు వారి అర్హతలు, ఉద్యోగ స్వభావం మరియు మునుపటి పని అనుభవాలను బట్టి సంవత్సరానికి 2 లక్షల నుండి 6 లక్షల రూపాయల ప్యాకేజీలను అందిస్తున్నారు. హోషియార్‌పూర్ అధికారులు మాట్లాడుతూ, ఘర్ ఘర్ రోజ్‌గర్ పథకం కింద, 7000 నుండి 10,000 రూపాయల మధ్య నెలసరి జీతంతో వచ్చిన ఆశావాదులకు తక్కువ గ్రేడ్ ఉద్యోగాలు మాత్రమే ఇస్తారనే భావనను తొలగించడానికి ‘హై-ఎండ్’ రోజ్‌గర్ మేళా జరిగింది. మాత్రమే.’హై-ఎండ్’ రోజ్గర్ మేళాలో తొమ్మిది కంపెనీలు పాల్గొన్నాయి – ఇందులో హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్, యాక్సిస్ బ్యాంక్, యెస్ బ్యాంక్, ఇండస్‌ఇండ్ బ్యాంక్, శాటిన్ క్రెడిట్ కేర్, పిఎన్‌బి మెట్‌లైఫ్, ఎస్‌బిఐ లైఫ్ ఇన్సూరెన్స్, క్వాంటం పేపర్స్ మిల్, మరియు మాక్స్ లైఫ్ (బాన్‌కాస్యూరెన్స్ ). కంపెనీలు కలిసి మొత్తం 110 ఖాళీలను భర్తీ చేయాలని చూస్తున్నాయి. జాబ్ ఫెయిర్‌లో మొత్తం 230 మంది ఆశావాదులు పాల్గొన్నారు, వారిలో 53 మంది అక్కడికక్కడే ఎంపికయ్యారు, మరో 16 మంది షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడ్డారు. షార్ట్ లిస్ట్ చేసిన అభ్యర్థులు వారి ఎంపిక విధానం పూర్తి కావడానికి మరొక రౌండ్ ఇంటర్వ్యూలకు లోబడి ఉండవచ్చు. దరఖాస్తు చేసిన 230 మందిలో ఒక ఆశావాదిని కనీసం నాలుగు కంపెనీలు ఎంపిక చేశాయని అధికారులు తెలిపారు. హోషియార్‌పూర్ డిప్యూటీ కమిషనర్ అప్నీత్ రియాట్ మాట్లాడుతూ, జాబ్ ఫెయిర్‌లో ఎక్కువగా పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థులు, ఎంబీఏ, ఎంసీఏ, ఎంఎస్‌సి (అగ్రికల్చర్) ఉన్నవారితో సహా, ఎంఏ డిగ్రీలు పాల్గొన్నారని, ఎందుకంటే ఈ కార్యక్రమం ‘హై-ఎండ్’ ఉపాధి అవకాశాలను కల్పించడం కోసం ఉద్దేశించినది. “అంతకుముందు, మేము 10 వ తరగతి నుండి పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ల వరకు – అన్ని రకాల అర్హతలతో ఆశావాదుల కోసం ఉపాధి ఉత్సవాలను నిర్వహించాము. కానీ ఈ జాబ్ ఫెయిర్ కొద్దిగా భిన్నంగా ఉంది, ఎందుకంటే ఇక్కడ మేము ఉన్నత విద్యా అర్హతలు ఉన్న ఆశావాదులపై మాత్రమే దృష్టి పెట్టాలనుకుంటున్నాము, ”అని రియాత్ చెప్పారు. “నిరుద్యోగికి ఏదైనా విద్యా అర్హత ఉండవచ్చు. ప్రతి వర్గానికి ఉద్యోగావకాశాలు కల్పించడమే మా ఉద్దేశ్యం. ఈసారి ఉన్నత విద్యా అర్హతలు ఉన్న ఆశావాదుల కోసం. తగిన ఉద్యోగ యువతకు కూడా ఉన్నత స్థాయి ఉద్యోగాలు కల్పించాలని పరిపాలన నిశ్చయించుకుందని అటువంటి ఉద్యోగ ఉత్సవాల ద్వారా ప్రజలకు తెలియజేయాలని మేము కోరుకుంటున్నాము, ”అని డిబిఇఇలో కెరీర్ కౌన్సిలర్లు ఆదిత్య రానా మరియు మంగేష్ సూద్ అన్నారు. “సరైన కార్యాలయ ఉద్యోగాలకు బదులుగా, అటువంటి జాబ్ ఫెయిర్లలో ఆశావాదులకు ఎక్కువగా అమ్మకానికి సంబంధించిన ఉద్యోగాలు అందించబడుతున్నాయని ప్రజలలో సాధారణ భావాలు ఉన్నాయి. ఆ భావనను తొలగించడానికి నేటి ఉపాధి ఉత్సవం జరిగింది. ఈ రోజు నియమించబడిన ఆశావహులందరికీ సరైన కార్యాలయ ఉద్యోగాలు ఉంటాయి ”అని జిల్లా ఉపాధి అధికారి గుర్మైల్ సింగ్ అన్నారు. సుమారు 6 లక్షల వార్షిక ప్యాకేజీతో రిలేషన్షిప్ మేనేజర్‌గా హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్‌లో నియమించుకున్న ఆశావాదులలో ఒకరైన కామన్‌దీప్ సింగ్ మాట్లాడుతూ, అభ్యర్థుల సౌలభ్యం కోసం పరిపాలన ద్వారా ప్రతిదీ చక్కగా నిర్వహించబడినందున జాబ్ ఫెయిర్ గొప్ప అనుభవమని అన్నారు. . “నేను పొలిటికల్ సైన్స్ లో ఎంఏ చేసిన తరువాత బ్యాంకులో పనిచేస్తున్నాను. అక్కడ నా బ్యాంకింగ్ అనుభవం ఆధారంగా, నాకు ఇక్కడ మంచి ప్యాకేజీ వచ్చింది, ”అని ఆయన అన్నారు. నాలుగు కంపెనీలకు ఉద్యోగాలు ఇచ్చే బల్జిత్ కౌర్‌కు అమృత్సర్‌లోని గురు నానక్ దేవ్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి ఎంబీఏ (మార్కెటింగ్) ఉంది. “ఈ జాబ్ ఫెయిర్ అభ్యర్థులకు పెద్ద అవకాశం. మీరు మీ సంబంధిత రంగంలో మంచివారైతే, మీ కోసం ఎల్లప్పుడూ మంచి ఉపాధి అవకాశాలు ఎదురుచూస్తున్నాయని ఇది రుజువు చేసింది, ”అని కౌర్ అన్నారు, రాష్ట్రంలోని ప్రతి జిల్లా అంతటా ఇటువంటి ఉద్యోగ ఉత్సవాలు తప్పనిసరిగా నిర్వహించబడాలి, తద్వారా ఎక్కువ మంది నిరుద్యోగ యువతకు లభించింది పెద్ద కంపెనీలకు పని చేసే అవకాశం.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments