Saturday, July 31, 2021
HomeHealth'నేను రహానెను కెప్టెన్‌గా ఇష్టపడతాను, కోహ్లీ ఈజ్ వే చాలా దూకుడుగా ఉన్నాడు': నసీరుద్దీన్ షాతో...

'నేను రహానెను కెప్టెన్‌గా ఇష్టపడతాను, కోహ్లీ ఈజ్ వే చాలా దూకుడుగా ఉన్నాడు': నసీరుద్దీన్ షాతో క్రికెట్ టాకింగ్

భారతదేశపు గొప్ప నటులలో నసీరుద్దీన్ షా నిస్సందేహంగా ఉన్నారు. తెరపై మరియు వేదికపై కూడా అతని ప్రదర్శనలు పురాణమైనవి. అతను కూడా మంచి రచయిత. అతని 2018 ఆత్మకథ ‘అండ్ థేన్ వన్ డే’ ఒక హిందీ సినీ నటుడు రాసిన ఉత్తమ జ్ఞాపకాలలో ఒకటి. అందరికీ తెలిసినట్లుగా, అతను క్రికెట్ పట్ల గొప్ప దృష్టిని కలిగి ఉన్నాడు మరియు ఆట మరియు దాని ఆటగాళ్ళ గురించి బలమైన అభిప్రాయాలను కలిగి ఉన్నాడు. ఎపిక్ ఛానెల్‌లో మిడ్ వికెట్ టేల్స్ అనే క్రికెట్ ప్రదర్శనను కూడా కలిగి ఉన్నాడు, ఇది కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం 26 ఎపిసోడ్‌ల కోసం నడిచింది, గత మరియు ప్రస్తుత క్రికెట్ ఇతిహాసాల యొక్క సుదీర్ఘ జాబితాను కలిగి ఉంది. .

నసీర్, ఆట యొక్క ఉన్మాదమైన చిన్న సంస్కరణలకు గొప్ప అభిమాని కాదు, సూక్ష్మబేధాలను ఆస్వాదించడానికి ఇష్టపడతాడు మరియు సాంప్రదాయిక ఆట ద్వారా అందించబడిన సూక్ష్మ నైపుణ్యాలు. క్రికెట్ రచయిత తో ముంబైలోని తన బాంద్రా నివాసంలో ఇటీవల ఈ సన్నిహిత సంభాషణలో నసీర్ జీవితంలోని ఈ అంశాన్ని అన్వేషించడానికి మేము ఎంచుకున్నాము. సునీల్ సంపత్ (ఈ సంభాషణ గత నెలలో జరిగిన ఇండియా-న్యూజిలాండ్ డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్స్ సందర్భంగా జరిగింది).

సునీల్ సంపత్ మరియు నసీరుద్దీన్ షా వారి సంభాషణ తర్వాత

ఆటతో సునీల్ చరిత్ర 1940 ల చివరలో, అతని తండ్రి కార్యదర్శిగా ఉన్నప్పుడు అప్పటి రాష్ట్ర రాజధాని నాగ్‌పూర్‌లో నివసించినప్పుడు మధ్యప్రదేశ్ క్రికెట్ అసోసియేషన్. అతను 1950 లలో టెస్ట్ క్రికెట్ చూడటం ప్రారంభించాడు. విజయ్ మర్చంట్, వినో మంకాడ్ మరియు లాలా అమర్‌నాథ్ వంటివారు తరచూ ఆయన ఇంటి అతిథులు. గత కొన్ని దశాబ్దాలుగా సమయం గడిచేకొద్దీ మరియు ఆటలో గణనీయమైన మార్పులు ఉన్నప్పటికీ అతని ఆసక్తి తగ్గలేదు.

సారాంశాలు:

నసీరుద్దీన్ షా (ఎన్ఎస్ ): మీరు ఆటను ఎంతకాలం అనుసరించారు?

సునీల్ సంపత్ (ఎస్ఎస్): నా దగ్గర చాలా అదృష్టవంతుడు మరియు భారతదేశం స్వాతంత్య్రం వచ్చినప్పటి నుండి ప్రతి ప్రముఖ భారతీయ క్రికెటర్ గురించి చూశాను, 1960 లలో నేను విదేశాలలో నివసించిన కొద్దిమంది తప్ప.

SS: మీ అద్భుతమైన టెలివిజన్ షో మిడ్ వికెట్ కథలు మీరు ఉన్ని క్రికెట్ అభిమానిలో రంగు వేసుకున్నారని. మీ వ్యవస్థలో క్రికెట్ బగ్ బాగానే ఉంది.

NS: ఓహ్, బగ్ నాలో బాగా స్థిరపడింది, అయినప్పటికీ ఇది ‘ఐపిఎల్ ఫార్మాట్’ కోసం ఎక్కువ ఉత్సాహంగా అనువదించబడదు.

ఎస్ఎస్: ఎందుకు కాదు?

NS: జట్టుకు విధేయత చూపడం చాలా కష్టం. వారు ఆటగాళ్లను కొనడం మరియు అమ్మడం కొనసాగిస్తారు.

ఎస్ఎస్: అది ఫ్రాంచైజ్ క్రీడ యొక్క స్వభావం. యుఎస్‌లో, వారి ప్రసిద్ధ క్రీడలు – బేస్ బాల్, బాస్కెట్‌బాల్, అమెరికన్ ఫుట్‌బాల్, ఐస్ హాకీ అన్నీ ఫ్రాంచైజ్ క్రీడలు. వారు కొంతకాలంగా ఉన్నారు, మరియు అభిమానులు వారి విధేయతను సృష్టిస్తారు. అవి జాతీయ జట్టు క్రీడలలాంటివి కాదని నేను అంగీకరిస్తున్నాను.

NS : ఫ్రాంచైజ్ కోణం మాత్రమే కాదు, కనిపెట్టిన కొన్ని అడవి స్ట్రోక్‌లు ఆకర్షణీయంగా లేవు. ఇది ఏ ధరకైనా బ్యాంగ్-బ్యాంగ్. అన్యాయమైన ప్రయోజనాన్ని పొందడానికి కుడిచేతి వాటం బ్యాట్స్ మాన్ అకస్మాత్తుగా ఎడమ చేతితో ఆడగల ‘స్విచ్ హిట్’ను నేను ప్రత్యేకంగా ఇష్టపడను. పేలవమైన బౌలర్ అతను ఎడమ లేదా కుడి చేతితో, వికెట్ మీద లేదా చుట్టూ బౌలింగ్ చేస్తున్నాడా అని ప్రకటించాలి – లేకపోతే, అతను నో బాల్డ్. ఖచ్చితంగా చట్టాలు మారాలి!

SS : నేను అంగీకరిస్తున్నాను, కానీ ఇది బ్యాట్స్ మాన్ ఆట. ఫ్రెడ్ ట్రూమాన్ ఒకసారి నైట్ చేసిన చివరి బౌలర్ సర్ ఫ్రాన్సిస్ డ్రేక్ అని వ్యాఖ్యానించాడు. అయితే, స్విచ్ హిట్ ఆడటం చాలా కష్టం.

NS : అవును, వారు ఎడమ చేతితో ఆడటానికి తమ పట్టును మార్చుకుంటారు. ఇది త్వరగా జరగాలి. అయినప్పటికీ, ఇది అన్యాయమైన ప్రయోజనం, నేను క్రికెట్‌తో అనుబంధించిన విషయం కాదు.

SS: దీని గురించి మాట్లాడుతూ, ఫాస్ట్ బౌలర్‌ను ఎదుర్కోవడానికి బ్యాట్స్‌మన్‌కు చాలా తక్కువ సమయం ఉంది. హిట్ మారడానికి అపారమైన నైపుణ్యం మరియు ప్రతిభ అవసరం.

NS: కచ్చితముగా. నేను ఎప్పుడూ చాలా వేగంగా బౌలర్లు కుతూహలంగా ఉన్నాను. నేను ఒకసారి సునీల్ గవాస్కర్‌తో కలిసి ఒక సినిమా షూటింగ్‌లో ఉన్నాను మరియు మాల్కం మార్షల్ వంటి నిజమైన శీఘ్ర బౌలర్‌ను ఎలా ఎదుర్కొన్నాను అని అడిగాను. ఆలోచించడానికి సమయం లేదు, ప్రతిస్పందించడానికి సమయం మాత్రమే అన్నారు. బంతి బౌలర్ చేతిని వదిలి, సెకనులో మీ వద్ద ఉంటుంది. అందుకే మనం ప్రాక్టీస్, ప్రాక్టీస్, ప్రాక్టీస్ మరియు రియాక్ట్ చేయడానికి పని చేస్తాము. మీరు మాత్రమే స్పందించగలరు. ఒకరి ప్రతిస్పందన గురించి ఆలోచించడానికి ఖచ్చితంగా సమయం లేదు. చాలా అద్భుతంగా ఉంది.

SS: మిమ్మల్ని సమీపించే క్రికెట్ బంతి వేగం యొక్క భావన సగటు ప్రేక్షకుడికి అనుభవించబడదు.

NS: ఈ గొప్ప వేగం గురించి ఒక ఆలోచన పొందడానికి, నేను వ్యక్తిగత అనుభవాన్ని వివరించాను. నేను డబుల్స్ టెన్నిస్ మ్యాచ్ ఆడుతున్నాను. లియాండర్ పేస్ నా భాగస్వామి. మా ప్రత్యర్థులు మహేష్ భూపతి, అమితాబ్ బచ్చన్. మిస్టర్ బచ్చన్ ఒకసారి మంచి ఆటగాడిగా ఉండాలి. అతను స్ట్రోక్స్ కలిగి ఉన్నాడు కాని తుప్పు పట్టాడు. కానీ ప్రోస్ మాకు చాలా సులభం. వారు నాకు సులభమైన లాబ్‌లు ఇస్తున్నారని స్పష్టంగా ఉంది మరియు నేను నా రాబడిని ఎలాగైనా నిర్వహించాను. ఆట తరువాత, భూపతిని ఒక టోర్నమెంట్‌లో నాకు సేవ చేయమని అడిగాను. అతను చాలా అయిష్టంగా ఉన్నాడు, కాని నేను పట్టుబట్టాను. అతను చెప్పాడు, మంచిది, నేను మీకు ఫాస్ట్ సర్వ్ చేస్తాను, కాని దయచేసి బంతి మార్గానికి సమీపంలో ఎక్కడా నిలబడండి. నేను పక్కన నిలబడి అతనికి సేవ చేయడం చూశాను. నేను బంతి యొక్క పథం నుండి దూరంగా ఉండటం మంచి విషయం; సర్వ్ చేయడానికి మహేష్ బంతిని విసిరేయడం నేను చూశాను. నాకు తెలిసిన తదుపరి విషయం, బంతి నా వెనుక గోడకు తగిలింది. నేను బంతిని ఎప్పుడూ చూడలేదు! అది కొంత వేగం. ఆపై క్రికెట్‌లో బంతి చాలా కష్టం మరియు బ్యాట్స్‌మన్ వద్దకు వస్తుంది.

అమితాబ్ బచ్చన్ మహేష్-లియాండర్ మరియు నసీరుద్దీన్ షా
తో టెన్నిస్ ఆడినప్పుడు

NS: భారతదేశం ఎప్పుడూ ఫాస్ట్ బౌలర్‌ను ఉత్పత్తి చేయలేదు కపిల్ దేవ్ వరకు. పాకిస్తాన్ ఫాస్ట్ బౌలర్లను ఒకదాని తరువాత ఒకటి ఎలా ఉత్పత్తి చేయగలదో నేను ఎప్పుడూ ఆలోచిస్తున్నాను.

ఎస్ఎస్: నిజం కాదు. కపిల్‌కు ముందు మాకు కొన్ని ఉన్నాయి.

NS: మీ ఉద్దేశ్యం మొహమ్మద్ నిస్సార్? అది యుద్ధానికి పూర్వం!

SS: 1930 లలో నిస్సార్, అవును మరియు అమర్ సింగ్. తరువాత మాకు దత్తూ ఫడ్కర్ ఉన్నారు, అతను ఒక దశాబ్దం పాటు ఆడాడు. 1950 లలో రమేష్ దివేచ ఉన్నారు. అతను విజయ్ హజారే ఆధ్వర్యంలో 1952 ఇంగ్లాండ్ పర్యటనకు వెళ్ళాడు. ఇంగ్లీష్ బ్యాట్స్ మాన్ టామ్ గ్రావెనీ దివేచా యొక్క ‘బన్నీ’. అతను టెస్ట్ మ్యాచ్‌లలో అతన్ని చాలాసార్లు అవుట్ చేశాడు. అప్పుడు రామకాంత్ దేశాయ్, ఒక చిన్న నిర్మించిన కానీ చాలా త్వరగా బౌలర్ మరియు సురేంద్రనాథ్ ఉన్నారు, వారు బంతిని ఆలస్యంగా ung పుతారు, కాని దేశాయ్ వలె వేగంగా లేరు. 1959 లో జరిగిన లార్డ్స్‌ టెస్టులో దేశాయ్‌, సురేంద్రనాథ్‌ ప్రారంభ రోజు 8 పరుగులకు 98 పరుగులు చేశారు. పాపం, మూడవ సీమర్ లేడు, మరియు ఇంగ్లాండ్ పారిపోయింది.

అప్పుడు, గులాం గార్డ్ అనే బొంబాయి పోలీసు ఉన్నారు ఎడమచేతి వాటం ఓపెనింగ్ బౌలర్. 1958-59 నాటి అలెగ్జాండర్ వెస్టిండీస్ జట్టుతో జరిగిన తొలి టెస్టులో, గార్డ్ గ్యారీ సోబర్స్ ను మొదటి ఉదయం క్యాచ్ చేసి బౌలింగ్ చేశాడు. సోబర్స్ ఒక చిన్న, పిచ్ బంతిని లాగడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాడు, చాలా తొందరగా ఆడాడు, మరియు బంతి సోబర్స్ బ్యాట్ వెనుక నుండి గార్డ్‌కు తిరిగి లాబ్ చేయబడింది. తరువాత, ఫాస్ట్ బౌలర్ కోసం బంతి చాలా నెమ్మదిగా వచ్చిందని సోబర్స్ వ్యాఖ్యానించాడు! బంతి రాకముందే అతను తన స్ట్రోక్ పూర్తి చేశాడు. పాకిస్తాన్ ఫాస్ట్ బౌలర్ కర్మాగారంలో మీ ఆశ్చర్యాన్ని ఇది ధృవీకరిస్తుందని నేను అనుకుంటాను.

NS: అదృష్టవశాత్తూ, ఇప్పుడు పరిస్థితులు మారిపోయాయి మరియు మాకు మంచి ఫాస్ట్ బౌలర్లు ఉన్నారు.

ఎస్ఎస్: ఈ ధోరణి కొనసాగుతుందని నేను భావిస్తున్నాను. మాకు ఫాస్ట్ బౌలర్ల సరసమైన స్టాక్ ఉంది.

NS: మాకు ఎప్పుడూ మంచి స్పిన్నర్లు ఉన్నారు. జాసు పటేల్ – ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన ఒక టెస్ట్ ప్రదర్శన మరియు వివి కుమార్ గురించి మీకు ఏమైనా తెలుసా?

ఎస్ఎస్: జాసు పటేల్ ఆఫ్-స్పిన్నర్, మ్యాటింగ్ వికెట్ స్పెషలిస్ట్ మరియు జాతీయ విధిని లెక్కించడంలో తరచుగా కాదు. ఏదేమైనా, లాలా అమర్‌నాథ్ 1959 లో రిచీ బెనాడ్ నేతృత్వంలోని ఆస్ట్రేలియాకు వ్యతిరేకంగా రెండవ టెస్టుకు కాన్పూర్‌కు చేరుకున్నాడు, వికెట్‌ను ఒక్కసారి చూశాడు, మరియు సెలెక్టర్ల ఛైర్మన్‌గా అహ్మదాబాద్ నుండి జాసు పటేల్‌ను టెస్టుకు పిలిచాడు. లాలా క్రికెట్ పిచ్ యొక్క చురుకైన ‘రీడర్’. ఇక్కడ అతని పఠనం స్పాట్ ఆన్. జాసు పటేల్ ఆడి, మొదటి ఇన్నింగ్స్‌లో 9 వికెట్లు, రెండో మ్యాచ్‌లో ఐదు, భారత్ టెస్టులో విజయం సాధించింది. అయినప్పటికీ, పటేల్ సున్నితమైన చర్యను కలిగి లేడు మరియు చకర్. బౌలర్ల ‘విసరడం’ గురించి చట్టాలు నెబ్యులస్ మరియు ఖచ్చితంగా సాంకేతికత లేనివి (మోచేయిలో వంగి డిగ్రీల పరంగా). ఇది పూర్తిగా అంపైర్ పిలుపు. ఆ సమయంలో అనుమానాస్పద చర్యలతో చాలా మంది బౌలర్లు ఉన్నారు; ఆస్ట్రేలియాకు చెందిన ఇయాన్ మెకిఫ్ మరియు గోర్డాన్ రోర్కే ప్రధాన ఉదాహరణలు. వివి కుమార్ మద్రాస్ నుండి అద్భుతమైన లెగ్ స్పిన్నర్. అతను రంజీ ట్రోఫీ క్రికెట్‌లో చాలా వికెట్లు పడగొట్టాడు మరియు మ్యాచ్ విజేత. ఏదేమైనా, అదే యుగంలో సుభాష్ గుప్తేతో, గుప్తే ట్రినిడాడ్కు వలస వచ్చినంత వరకు వివి కుమార్ ఎప్పుడూ చూడలేదు. అప్పుడు కూడా, సుభాష్ తమ్ముడు బలూ గుప్తే కుమార్ ముందు పిలువబడ్డాడు. ఇది పద్మకర్ శివాల్కర్ మరియు రజిందర్ గోయెల్ వంటిది, హై-క్లాస్ లెఫ్ట్ ఆర్మ్ స్లో బౌలర్లు ఇద్దరూ బిషెన్ సింగ్ బేడి చుట్టూ ఉన్నంత కాలం భారతదేశం తరఫున ఆడటానికి అవకాశం పొందలేదు. ఒకే జట్టులో ఇద్దరు హై-క్లాస్ లెగ్ స్పిన్నర్లు లేదా ఇద్దరు లెఫ్ట్ ఆర్మ్ స్లో బౌలర్లను ఆడకూడదనే తర్కాన్ని నేను ఎప్పుడూ అర్థం చేసుకోలేదు. స్పిన్నర్ల గురించి మాట్లాడుతూ, మీరు మీ టీవీ షో యొక్క మొత్తం ఎపిసోడ్‌లో బలూ పాల్వాంకర్ గురించి చర్చించారు. మీరు మనిషి గురించి వివరించగలరా?

NS: పాల్వాంకర్ బలూ కథ చాలా విచారంగా ఉంది. అతను పూనాలో తోటమాలి, యూరోపియన్ జట్టు ప్రాక్టీస్ మరియు ఆడే క్రికెట్ మైదానం మరియు వలలను చూసుకున్నాడు. ఇది 1900 ల ప్రారంభంలో. ఆంగ్లేయులలో ఒకరు బలూ తన చేతిని నెట్స్‌లో తిప్పడం గమనించి ఏదో ఒక ప్రత్యేకతను గమనించాడు. అతను లెఫ్ట్ హ్యాండ్ స్పిన్ బౌలర్ మరియు చాలా మంచివాడు. బలూ గురించి పదం వచ్చింది, మరియు హిందూ బృందం అతనిని వారి వైపుకు చేర్చాలని నిర్ణయించుకుంది. బలూ ఒక దళితుడు, తక్కువ కులానికి చెందినవాడు. హిందూ జట్టు కోసం ఆడుతున్నప్పుడు, బలూ చాలా ప్రభావవంతంగా ఉన్నాడు, కాని అతను మైదానంలో ఇతరుల నుండి కొంత దూరం ఉంచవలసి వచ్చింది, తన టీ మరియు భోజనాన్ని స్వయంగా తీసుకొని, ఆపై తన వంటలను స్వయంగా కడగాలి. కానీ అతను గొప్ప బౌలర్.

ఎస్ఎస్: కులం, రంగు మరియు ‘తరగతి’ కూడా ప్రతిచోటా వచ్చింది. ఏమి వికారమైన సిగ్గు.

NS: నిజంగా సిగ్గుపడండి.

NS: మీరు చూడని పాత ఆటగాళ్ళు ఎవరు?

ఎస్ఎస్: అక్కడ చాలా క్లాస్సి రూసీ మోడీ ఉన్నారు, అతను ఫలవంతమైన బాంబే బ్యాట్స్ మాన్. అతను భారతదేశం కోసం తగినంత క్రికెట్ ఆడలేదు. మరో చక్కటి బాంబే బ్యాట్స్ మాన్ రామ్నాథ్ కెన్నీ రాడార్ కిందకు వెళ్ళాడు.

NS: రూసీ మోడీ పార్సీ, కాదా? భారతదేశం తరఫున ఇంత తక్కువ మంది పార్సీలు ఎలా ఆడారు? నేను ఒకసారి డయానా ఎడుల్జీని ఆ ప్రశ్న అడిగాను, ఆమెకు సమాధానం లేదు.

ఎస్ఎస్: వాస్తవానికి చాలా తక్కువ ఉన్నాయి. 30 వ దశకంలో ఫిరోజ్ పాలియాతో ప్రారంభమైన ఆఫ్‌హ్యాండ్, పాలీ ఉమ్రిగార్, నారి కాంట్రాక్టర్, రూసీ మోడీ, రూసీ సుర్తి, ఫరోఖ్ ఇంజనీర్, జీజేభాయ్ (వికెట్ కీపర్) ఉన్నారు. ఇంగ్లాండ్‌లోని ప్రస్తుత ఇండియా జట్టులో యువ పార్సీ బౌలర్ అర్జాన్ నాగ్వాస్వాలా, సూరత్ నుండి ఎడమచేతి వాటం. మరియు, మహిళల జట్టులో డయానా మరియు ఆమె సోదరి బెహ్రోజ్ ఎడుల్జీ.

NS: ఇంగ్లాండ్ తరఫున ఆడిన రోనీ పటేల్ లేరా?

SS: అవును, ఉంది. దాని గురించి ఆలోచించండి, పార్సిస్ యొక్క చిన్న జనాభా కోసం, వారు ఇతర సమాజాల కంటే మెరుగ్గా ప్రాతినిధ్యం వహిస్తారు.

ప్రియమైన @ SportRadioAS1 నా సహోద్యోగి @ షయాన్ ఆచార్య 👇
అర్జాన్ నాగ్వాస్వాల్లా, 28 సంవత్సరాల తరువాత టీమ్ ఇండియాలో పార్సీ https://t.co/aQjtMph1qF ద్వారా @ స్పోర్ట్స్టార్వెబ్

– విజయ్ లోకపల్లి (jvijaylokapally) మే 7, 2021

NS: అది నిజమని నేను అనుకుంటాను.

NS: మీకు నిగెల్ హోవార్డ్ గుర్తుందా? ఇంగ్లాండ్ కెప్టెన్‌గా భారత్‌కు వచ్చాడు. అతని వైపు గ్రేవ్నీ, స్టాథమ్ మరియు బహుశా బారింగ్టన్ ఉన్నారు.

ఎస్ఎస్: హోవార్డ్ తన జట్టును 1951 లో తీసుకువచ్చాడు. అవును, టామ్ గ్రావెనీ మరియు బ్రియాన్ స్టాథమ్ ఆ వైపు ఉన్నారు. కెన్ బారింగ్టన్ ఒక దశాబ్దం తరువాత టెడ్ డెక్స్టర్ బృందంతో వచ్చాడు. నా దగ్గర నిగెల్ హోవార్డ్ యొక్క ఫోటో ఉంది. తన ఒంటరి పర్యటన తర్వాత అతను ఇంగ్లాండ్ తరపున ఎప్పుడూ ఆడలేదు!

NS: అయితే, గ్రేవెనీ మరియు స్టాథమ్ ఇంగ్లాండ్ కోసం చాలా సంవత్సరాలు ఆడారు.

NS: రామ్‌చంద్ గురించి మీకు చాలా తెలుసా? అతను బ్యాట్స్ మాన్ లేదా బౌలర్? అతను ఏమైనా మంచివాడా?

ఎస్ఎస్: జిఎస్ రామ్‌చంద్ ఒక వీధి-యుద్ధ రకం క్రికెటర్. మీడియం-పేస్ బౌలర్ మరియు మంచి మిడిల్-ఆర్డర్ బ్యాట్స్ మాన్. 1956 లో బ్రబోర్న్ స్టేడియంలో రే లిండ్వాల్ ఆధ్వర్యంలో ఆస్ట్రేలియాతో నేను చూసిన తొలి టెస్టులో అతను సెంచరీ చేశాడు. నాకు, ఇది అతని ధృడమైన కెప్టెన్సీ ప్రశంసనీయం. అతని వైఖరి జట్టుపై మరియు అతని వారసుడు నారి కాంట్రాక్టర్‌పై కూడా రుద్దుకుంది. రామ్‌చంద్ గెలిచిన మొదటి కెప్టెన్. అంతకుముందు కెప్టెన్లు చాలా డిఫెన్సివ్ వైఖరిని కలిగి ఉన్నారు, గెలవడం కంటే ఓడిపోకుండా ఆడటం. వాస్తవానికి, కాంట్రాక్టర్ వారసుడు, యువ మన్సూర్ అలీ ఖాన్ పటౌడీ, ప్రత్యర్థులందరితో సమానంగా పోటీ పడటానికి తన జట్లను ప్రేరేపించాడు, ఈ ధోరణి భారత క్రికెట్‌ను చాలా మార్చివేసింది.

వినో మంకాడ్

NS: ఏమిటి వినో మంకాడ్? అతను ఎంత మంచివాడు అని మీరు అనుకుంటున్నారు? పంకజ్ రాయ్‌తో 413 పరుగులు చేసిన రికార్డ్ ఓపెనింగ్ భాగస్వామ్యం కోసం నేను అతనిని ఎప్పుడూ గుర్తుంచుకుంటాను.

ఎస్ఎస్: గొప్ప క్రికెటర్, నిస్సందేహంగా. హిమ్ మరియు రాయ్ చాలా కాలం ఆ రికార్డును కలిగి ఉన్నారు. పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన టెస్టులో ద్రావిడ్, సెహ్వాగ్ జంట దీనిని బెదిరించింది. వారు 410 పరుగులు సాధించారు, మరియు సెహ్వాగ్ ఒక సిక్సర్ కొట్టడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు భాగస్వామ్యం ముగిసింది. క్రొత్త రికార్డు ఇప్పుడు దక్షిణాఫ్రికా చేత 417 గా ఉందని నేను నమ్ముతున్నాను.

సంఘటనల యొక్క ఆసక్తికరమైన క్రమం గురించి మీకు తెలుసా 1952 లో ఇంగ్లాండ్‌లో మంకాడ్‌ను భారత టెస్ట్ జట్టులోకి పిలిచారు? వారి తెలివిలో, భారత సెలెక్టర్లు ఇంగ్లాండ్ పర్యటన కోసం మంకాడ్ స్థానంలో తెలియని ఎడమచేతి వాటం బౌలర్ హిరలాల్ (గాసు) గైక్వాడ్ను ఎంపిక చేశారు. టూర్ మ్యాచ్‌లలో గైక్వాడ్ ఘోరంగా విఫలమైన తరువాత, భారత జట్టు యాజమాన్యం వినో మంకాడ్‌ను జట్టులో చేర్చుకుంది. అదృష్టవశాత్తూ, అతను అప్పటికే ఇంగ్లాండ్‌లో ఉన్నాడు, లీగ్ క్రికెట్ ఆడుతున్నాడు. అతను లార్డ్స్ టెస్ట్ ఆడాడు, 182 పరుగులు చేశాడు మరియు “మంకాడ్ టెస్ట్” అని పిలువబడే ఒక కట్ట వికెట్లు తీసుకున్నాడు. వినోద మంకాడ్ మద్రాసులో వెస్టిండీస్కు వ్యతిరేకంగా భారతదేశానికి కెప్టెన్గా చేరాడు, నియమించబడిన కెప్టెన్ గులాం అహ్మద్ అకస్మాత్తుగా జట్టును విడిచిపెట్టాడు. మంకాడ్ అసలు ఆడుతున్న పదకొండులో కూడా లేడు.

NS: మీరు వినో మంకాడ్ గురించి సెహ్వాగ్‌ను అడిగారా?

ఎస్ఎస్: ఎ కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం, మనిషి ప్రపంచం సెహ్వాగ్‌తో కలిసి ఫోటోషూట్ చేస్తున్నాను, నేను వెంట వెళ్ళాను. నేను ఇప్పుడు అతనితో మాట్లాడుతున్నప్పుడు, చాలా సంవత్సరాల క్రితం పాఠశాల రేడియో ప్రసారం కోసం సి.కె. నాయుడును కూడా ఇంటర్వ్యూ చేశాను. అతను పేరు గురించి గందరగోళం చెందాడు. కౌన్? నేను పేరును పునరావృతం చేసాను, మరియు అతను తన గురించి ఎప్పుడూ వినలేదని చెప్పాడు. “నాకు ఆ పాత ఆటగాళ్ళు తెలియదు.”

నేను పెద్ద పేరున్న బౌలర్లను ఆడుతున్నానా అని నేను కూడా సెహ్వాగ్‌ను అడిగాను. జిమ్మీ ఆండర్సన్ లేదా డేల్ స్టెయిన్ వలె – మరింత గౌరవంతో. అతని సమాధానం చాలా సులభం: “బౌలర్‌కు ఖ్యాతి ఉండవచ్చు; బంతికి ఖ్యాతి లేదు. నేను బంతిని కొట్టాను ”. అది మనిషిని సంక్షిప్తీకరిస్తుంది.

సి.కె.నాయుడు

ఎస్ఎస్: మేము ఒకరి వ్యవస్థలోకి వచ్చే ఈ ‘క్రికెట్ బగ్’ గురించి మాట్లాడాము. మీ వేదిక మరియు స్క్రీన్ ప్రపంచానికి బయటి వ్యక్తి కోసం, వ్యవస్థపై కూడా దాడి చేసే ఇలాంటి ‘యాక్టింగ్ బగ్’ ఉందా? మీరు నటనలోకి ఎలా వచ్చారు?

NS: నేను నా ఇద్దరు అన్నలు సాధించిన కుటుంబం నుండి వచ్చాను, ఒకరు మంచి అథ్లెట్, మరియు మరొకరు బుద్ధిమంతుడు. నేను వేరే ఏదో చేయవలసి వచ్చింది, ప్రత్యేకమైనది. నేను క్రికెట్‌ను ఉన్నత స్థాయిలో ఆడటానికి ఇష్టపడతాను, కానీ ఎప్పుడూ సరిపోలేదు. అప్పుడు అజ్మీర్‌లోని పాఠశాలలో, నేను జాఫ్రీ కెండాల్‌ను (నటీమణులు జెన్నిఫర్ మరియు ఫెలిసిటీ కెండాల్ తండ్రిని కలుసుకున్నాను, అప్పుడు అతను తన థియేటర్ గ్రూప్ ‘షేక్‌స్పిరానా’తో కలిసి భారతదేశంలో పర్యటిస్తున్నాడు). అది నా జీవితాన్ని మార్చివేసింది, నేను నటుడిగా మారాలని నిర్ణయించుకున్నాను. నటన బగ్ వ్యవస్థలోకి రావడం గురించి, ఇది some హ యొక్క ఎర, కొంతకాలం వేరొకరి కావడం, అది ట్రిక్ చేస్తుంది. అవును, ఇమాజినేషన్ బగ్. క్రికెట్ మరియు జీవితం మధ్య ప్రతిధ్వని ఉన్నందున క్రికెట్ బగ్ ఉంది. రెండింటి కోర్సులో సమాంతరాలు ఉన్నాయి.

ఎస్ఎస్: T20 వెర్షన్‌తో పాటు?

NS: (నవ్వుతుంది). అస్సలు కుదరదు. వాస్తవానికి, ఐపిఎల్‌కు తరలివచ్చే ప్రజలు ఎటువంటి క్రికెట్ బగ్ లేకుండా ఉన్నారని నేను భావిస్తున్నాను.

ఎస్ఎస్: టామ్ ఆల్టర్ 20 ఓవర్ గేమ్‌ను టిక్ 20 గా పేర్కొన్నట్లు నాకు గుర్తు. అతను టి 20 భావనను అసహ్యించుకున్నాడు.

NS: ఆటగాళ్లకు విధేయత లేదు; వారు డబ్బు కోసం అక్కడ ఉన్నారు.

SS: మీరు మీ మొదటి టెస్ట్ మ్యాచ్‌ను ఎప్పుడు చూశారు?

NS: వాస్తవానికి, నేను భారతదేశంలో ఎక్కువ కాలం లైవ్ మ్యాచ్ చూడటానికి రాలేదు. నేను చూసిన మొదటి టెస్ట్ దక్షిణాఫ్రికాలో ఆడుతున్న ఆస్ట్రేలియాలోని మెల్‌బోర్న్‌లోని ఎంసిజిలో. అప్పటి వరకు, ఇది ప్రారంభ రోజుల్లో రేడియో వ్యాఖ్యానం వినడం మరియు తరువాత టీవీలో క్రికెట్ చూడటం. రేడియో యుగం చాలా మనోహరంగా ఉంది, ఎందుకంటే ఒకరి మనస్సులో ఆటను దృశ్యమానం చేయాల్సి వచ్చింది.

ఎస్ఎస్: మీకు ఇష్టమైన వ్యాఖ్యాతలు ఎవరు?

NS: బాగా, రేడియో యుగం నుండి, విజ్జీ ఉంది, అతను ఒక విపత్తు, కానీ నాకు దేవ్ రాజ్ పూరి, బెర్రీ సర్బాధికారి మరియు మరికొందరు .

SS: పియర్సన్ సురితా, విజయ్ మర్చంట్, సెటల్వాడ్ మరియు డిక్కీ రుత్నగర్ కూడా ఉన్నారు. అప్పుడు, గొప్ప AFS తాల్యార్ఖన్ ఉన్నారు, అతను మొత్తం మ్యాచ్ను స్వయంగా వ్యాఖ్యానించాడు. టీవీ వ్యాఖ్యాతల సంగతేంటి?

NS: నేను గవాస్కర్ యొక్క టీవీ వ్యాఖ్యానాన్ని నిలబెట్టుకోలేను. అతను స్పష్టంగా పేర్కొన్నాడు మరియు తరువాత తనను తాను పునరావృతం చేస్తాడు. ప్రేక్షకులు ధరించే చెవిరింగులను వివరించడం ప్రారంభించే బ్లోఫెల్డ్ పాత్రను నేను ఇష్టపడ్డాను. ఇది వినోదభరితంగా ఉంది.

SS: హెన్రీ బ్లోఫెల్డ్ ఫన్నీ మరియు వినోదాత్మకంగా ఉండేవాడు. రిచీ బెనాడ్, టోనీ కోజియర్ మరియు ఇయాన్ చాపెల్ వంటి గొప్ప వ్యాఖ్యాతలు ఉన్నారు. జాన్ అర్లోట్ వలె రేడియో వ్యాఖ్యానం చేసిన చాలా హాస్యభరితమైన బ్రియాన్ జాన్సన్ కూడా ఉన్నారు. అవన్నీ ఆట చూడటం లేదా వినడం అనుభవాన్ని మెరుగుపర్చాయి. నువ్వు చెప్పింది నిజమే; వారు టెలివిజన్ ముందు ఆట యొక్క మానసిక చిత్రాలను సృష్టించారు.

SS: క్రికెటర్లతో ఏదైనా వ్యక్తిగత ఎన్‌కౌంటర్ల గురించి చెప్పు.

NS: చాలా తక్కువ ఉన్నాయి, కానీ వెంటనే గుర్తుకు వచ్చేది ఇమ్రాన్ ఖాన్. అతను అద్భుతమైన క్రికెటర్, కానీ నేను అతని కంటే ఎక్కువ ఆత్మవిశ్వాసం ఉన్న వ్యక్తిని ఎప్పుడూ కలవలేదు. అతను ఇమ్రాన్ ఖాన్ గురించి; మరేమీ ముఖ్యమైనది కాదు. గాని లేదా అతను ఇస్లాం లేదా ఇతర విషయాలపై అనంతంగా ఉపన్యాసం చేస్తాడు. ఇమ్రాన్‌తో ఎప్పుడూ సంభాషణలు, సంభాషణలు జరగలేదు. కేవలం ఉపన్యాసాలు. ముంబైలోని వారి ఇంటి వద్ద ఒక మిత్రుడు నన్ను విందుకు ఆహ్వానించిన సమయం ఉంది. అతిథులలో ఇమ్రాన్ ఒకరు. నా కొడుకు, ఇమాద్, క్రికెట్ అభిమాని, మరియు cricket త్సాహిక క్రికెటర్, ఆ సమయంలో ఒక యువకుడు. అతను రైలు నుండి పడకుండా ఒక పెద్ద ప్రమాదం నుండి కోలుకున్నాడు, మరియు అతను ఇమ్రాన్ ఖాన్ ను కలవాలనుకుంటున్నారా అని నేను అడిగాను. అతను చాలా ఉత్సాహంగా ఉన్నాడు మరియు ఆటోగ్రాఫ్ కోసం తన క్రికెట్ బ్యాట్‌ను మోస్తూ నాతో పాటు వచ్చాడు. అబ్బాయి పట్ల చాలా ఉదాసీనంగా ఉన్న ఇమ్రాన్‌కు నేను ఇమాద్‌ను పరిచయం చేసాను. సాయంత్రం వరకు, అతను ఎప్పుడూ నా కొడుకు వైపు చూడలేదు లేదా స్పందించలేదు. నేను చాలా నిరాశ చెందాను.

ఎస్ఎస్: 1992 లో పాకిస్తాన్ 50 ఓవర్ల ప్రపంచ కప్ గెలిచినప్పుడు, ఇమ్రాన్ కప్ ఎత్తి, “నేను ప్రపంచ కప్ గెలిచాను” అని ప్రకటించాడు.

NS: అతను జావేద్ మియాండాద్‌కు సరిగ్గా వ్యతిరేకం. వారు ఎలా వచ్చారో నేను ఆశ్చర్యపోతున్నాను.

NS: ఫ్రాంక్ వొరెల్ వెస్టిండీస్ కెప్టెన్ ఎప్పుడు? భారతదేశంలో వారికి కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించిన అలెగ్జాండర్‌కు ఏమైంది?

ఎస్ఎస్: 1960-61లో బ్రిస్బేన్‌లో జరిగిన మొదటి టెస్ట్ టైగా ముగిసినప్పుడు వొరెల్ చారిత్రాత్మక ఆస్ట్రేలియా పర్యటనలో వెస్టిండీస్ కెప్టెన్ అయ్యాడు. వొరెల్ వెస్టిండీస్ యొక్క మొదటి ‘బ్లాక్’ కెప్టెన్ అయ్యాడు. వెస్టిండీస్ 1960 వరకు “వైట్ కెప్టెన్” విధానాన్ని కలిగి ఉందని మీరు Can హించగలరా? ఆ పర్యటనలో, వారి మాజీ కెప్టెన్ గెర్రీ అలెగ్జాండర్ వొరెల్ యొక్క డిప్యూటీ.

NS: కొంతకాలం వలసరాజ్యాల హ్యాంగోవర్ ఉంది. దక్షిణాఫ్రికా ప్రజలు వర్ణవివక్ష విధానాన్ని కలిగి ఉన్నారు. కానీ వారు ఇంతకు ముందు టెస్ట్ క్రికెట్ ఆడారు.

ఎస్ఎస్: దక్షిణాఫ్రికా ప్రజలు ‘తెలుపు’ దేశాలను మాత్రమే ఆడారు: ఇంగ్లాండ్, ఆస్ట్రేలియా మరియు న్యూజిలాండ్. ఆస్ట్రేలియాకు కూడా వారి ‘వైట్ ఆస్ట్రేలియా’ ఇమ్మిగ్రేషన్ విధానం ఉంది – ఇది అసలు స్థానిక ఆస్ట్రేలియన్లు, ఆదిమవాసులను ఆడకుండా విస్తరించింది. ఇది న్యూజిలాండ్‌తో సమానంగా ఉంది.

NS: న్యూజిలాండ్ స్థానిక మావోరీని తమ జాతీయ జట్టులో ఎప్పుడూ చేర్చలేదు, వారు చేశారా?

ఎస్ఎస్: వారికి రాస్ టేలర్ ఉన్నారు, అతను మావోరీ, కానీ ఇతరులు ఉన్నారో లేదో నాకు తెలియదు.

సునీల్ సంపత్ సేకరణ నుండి ఫ్రాంక్ వొరెల్ యొక్క ఆటోగ్రాఫ్

NS: ఫ్రాంక్ వొరెల్ గురించి మాట్లాడుతూ, “అరౌండ్ ది” అనే హిందీ చిత్రంలో అతను చిన్న పాత్ర పోషించాడని మీకు తెలుసా ప్రపంచం ”.

SS: నాకు దాని గురించి తెలియదు. సినిమా ఎవరు చేశారు?

NS: ఒకప్పటి హాస్యనటుడు ఓం ప్రకాష్ మీకు గుర్తుందా? అతని సోదరుడు ఈ సినిమా చేశాడు. ఓం ప్రకాష్ ఇందులో నటించారు, మరియు వొరెల్ అతిధి పాత్రలో కనిపించాడు.

ఎస్ఎస్: వొరెల్ బాధ్యతలు స్వీకరించినప్పటి నుండి వెస్టిండీస్ జట్టుకు అలాంటి తండ్రి. అతనే, ప్రపంచ క్రికెట్‌లో ఎంతో ప్రతిభావంతులైన వ్యక్తుల సమూహాన్ని బలమైన శక్తిగా మార్చాడు. మరియు అతను మనోహరమైన వ్యక్తి. అతను 50 ల మధ్యలో కామన్వెల్త్ జట్టుతో భారతదేశానికి వచ్చాడు.

ఆయనను కలిసే భాగ్యం నాకు లభించింది. అతను నాకు స్వయంగా ఆటోగ్రాఫ్ చేసిన ఫోటోను ఇచ్చాడు, నాకు సంతకం చేశాడు.

NS: అతను వెస్టిండీస్ జట్టుతో రాలేదా?

ఎస్ఎస్: వింతగా, లేదు. వారు 1947-48లో భారతదేశానికి వచ్చినప్పుడు, వొరెల్ జట్టులో లేడు. కానీ మిగతా రెండు ప్రసిద్ధ Ws, ఎవర్టన్ వీక్స్ మరియు క్లైడ్ వాల్కాట్ వచ్చారు. నాగ్‌పూర్‌లో సైకిల్‌ రిక్షాలో ప్రయాణిస్తున్న ముగ్గురు జట్టు సభ్యుల ఫోటో తీశాను.

NS: ఈ వెస్టిండీస్ జట్లు ఎప్పుడూ చాలా వినోదాత్మకంగా ఉంటాయి. సోబర్స్, కన్హై, హాల్ అటువంటి చిరస్మరణీయ పాత్రలు – మరియు అద్భుతమైన క్రికెటర్లు.

ఎస్ఎస్: వెస్లీ హాల్‌కు వ్యతిరేకంగా సోబర్స్ బ్యాటింగ్ గురించి ఒక చిన్న కథ చెప్తాను. 1958 లో ఈడెన్ గార్డెన్స్ వద్ద, ఇండియా-డబ్ల్యూఐ టెస్టుకు ముందు రోజు, నేను వెస్టిండీస్‌ను నెట్స్‌లో చూడటానికి ఇద్దరు స్నేహితులతో వెళ్ళాను. అదృష్టవశాత్తూ, సోబర్స్ హాల్‌కు వ్యతిరేకంగా బ్యాటింగ్ చేస్తున్నాడు మరియు గిల్‌క్రిస్ట్ అతనిపై చాలా వేగంగా బౌలింగ్ చేశాడు. అతను వాటిని సులభంగా ఆడాడు. తన బ్యాటింగ్ పనిని ముగించి, సోబర్స్ నెట్స్ మరియు మరొక ఎడమ చేతి బ్యాట్ను విడిచిపెట్టాడు, పీటర్ లాష్లే అతని స్థానంలో నిలిచాడు. సోబర్స్ తన ప్యాడ్లను తీసివేసి, నెట్స్ వెనుక కూర్చున్నాడు. పేద లాష్లే హాల్ చేత తీవ్రంగా బాధపడ్డాడు మరియు రెండుసార్లు బౌలింగ్ చేయబడ్డాడు. ప్యాడ్స్ ఆఫ్, సోబర్స్ తన చేతి తొడుగులు వేసుకుని లాష్లీకి సహాయం చేయడానికి తిరిగి నెట్‌లోకి నడిచాడు. కొన్ని చిట్కాల తరువాత, లాష్లే చేసినట్లుగా సోబర్స్ హాల్‌ను (సోబర్స్) బౌలింగ్ చేయమని కోరాడు. అక్కడ అతను – ప్యాడ్లు లేకుండా భయంకరమైన హాల్ మరియు గిల్‌క్రిస్ట్‌ను ఎదుర్కొన్నాడు. అతనికి ఎటువంటి సమస్యలు లేవు మరియు కొన్ని శక్తివంతమైన డ్రైవ్‌లను కొట్టాయి. నేను అలాంటిదేమీ చూడలేదు. హెల్మెట్ లేకుండా గత బ్యాటింగ్ నుండి ప్రజలు బ్యాట్స్ మెన్ గురించి మాట్లాడేటప్పుడు, నా మనస్సు సర్ ఫాస్ట్ బ్యాటింగ్ వైపు తిరిగి చాలా వేగంగా బౌలింగ్కు వ్యతిరేకంగా చేతి తొడుగులతో వెళుతుంది.

NS: నమ్మశక్యం!

ఎస్ఎస్: పెరుగుతున్న అప్, మీరు ఏదైనా క్రికెట్ ఆడారా? మీరు ఆటను ఎలా అనుసరించారు?

NS: నేను ఎప్పుడూ ఆటపై ఆసక్తి కలిగి ఉంటాను మరియు నేను చేయగలిగిన చోట ఆడాను. నేను స్పోర్ట్స్ & పాస్టైమ్,

అనే పత్రిక యొక్క ఆసక్తిగల రీడర్. ఇది ప్రపంచం నలుమూలల నుండి క్రికెట్‌ను కవర్ చేసింది. మద్రాసు నుండి వచ్చిన పత్రిక యొక్క పెద్ద సేకరణ నా దగ్గర ఉంది. నేను ఎస్ & పి నుండి చాలా నేర్చుకున్నాను దక్షిణ భారతదేశం నుండి వచ్చిన చిత్రాల గురించి మరియు అన్ని ప్రకటనల నుండి వారి భారీ తారల గురించి. తరువాత, ఫిల్మ్ ఇన్స్టిట్యూట్లో, టామ్ (ఆల్టర్) MCC అనే క్లబ్‌ను ఏర్పాటు చేశాడు మరియు నేను అందులో ఆడాను. MCC ఇంగ్లీష్ క్లబ్‌లో ఒక నాటకం. మాది మ్యాచ్-కట్ క్రికెట్ క్లబ్, మ్యాచ్-కట్ ఫిల్మ్ ఎడిటింగ్ టెక్నిక్.

ఎస్.ఎస్ : మీరు నటుడిగా మారడం మంచి విషయం, క్రికెటర్ కాదు?

NS: అది ఎందుకు?

ఎస్ఎస్: క్రికెటర్‌గా, మీరు రిటైర్ అవుతారు. అదృష్టవశాత్తూ, మీరు నటనను కొనసాగించవచ్చు.

NS: క్రికెట్ కెరీర్ ఎప్పుడైనా ఒక ఎంపికగా ఉందో లేదో నాకు తెలియదు. మంచి స్నేహితుడు అయిన బిషెన్ బేడి, ఆడిన టెస్ట్ మ్యాచ్‌కు రూ .1000 చెల్లించినట్లు చెబుతారు. ఇంకా ఏమిటంటే, మ్యాచ్ 3 లేదా 4 రోజుల్లో ముగిస్తే, వారి చెల్లింపులు దామాషా ప్రకారం తగ్గించబడతాయి.

ఎస్ఎస్ : రూ .1000 చెల్లింపు మునుపటి కాలం నుండి పెద్ద ఇంక్రిమెంట్. వినోదభరితమైన కథను మీకు చెప్తాను. 1962 లో, నేను కాలేజీలో ఉన్నప్పుడు నా తల్లిదండ్రులతో కలకత్తాలో నివసిస్తున్నాను. జాసు పటేల్ 14 వికెట్లు పడేటప్పుడు టెస్ట్‌లో కూడా ఆడిన రామ్‌నాథ్ కెన్నీ మంచి స్నేహితుడు మరియు కలకత్తాలో నివసిస్తున్నాడు మరియు పనిచేశాడు. ఇండియా-ఇంగ్లాండ్ టెస్ట్ సందర్భంగా, తన ముగ్గురు స్నేహితులు టెస్టులో ఆడటానికి కలకత్తాకు వస్తున్నారని ఆయన నాతో అన్నారు. వారు నా ఇంట్లో ఉండగలరా? ఆసక్తికరంగా, వారు ఎవరు అని నేను అడిగాను, అతను చెప్పాడు, బోర్డే, నడ్కర్ణి మరియు రామకాంత్ దేశాయ్. వారు భారతదేశం తరఫున ఆడుతున్నారు, కాని వారికి బోర్డు మరియు బస కోసం భత్యం మరియు టెస్ట్ ఆడటానికి 250 రూపాయలు మాత్రమే ఇచ్చారు. ఇంకేముంది, వారు బొంబాయి నుండి రెండవ తరగతిలో రెండు-రాత్రి రైలు ప్రయాణాన్ని చేపట్టారు. మరియు వారు జాతీయ జట్టుకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. ఇది చిరిగిన చికిత్స. పేలవమైన చెల్లింపుకు మరో షాకింగ్ ఉదాహరణలో, 1952 ఇంగ్లాండ్ పర్యటనలో, భారత కెప్టెన్‌ను స్థానిక అభిమాని భోజనానికి కోరాడు. మా పేదరికంతో బాధపడుతున్న కెప్టెన్ స్పందిస్తూ, “భోజనం బాగానే ఉంది, కాని నా దగ్గర నగదు ఉంటుంది.” భారతదేశంలో చాలా మంది మంచి క్రికెటర్లు దయనీయమైన చెల్లింపుల కారణంగా ఆడటం మానేశారు. క్రికెట్‌ను గొప్ప క్రీడగా మార్చినందుకు భారతీయులే కాదు, ప్రపంచ క్రికెట్ ఇద్దరు భారతీయ నిర్వాహకులు జగ్మోహన్ డాల్మియా మరియు లలిత్ మోడీలకు రుణపడి ఉన్నారు. డాల్మియా ఐసిసి చైర్మన్. క్రికెట్ మనుగడ కోసం కష్టపడుతున్న సమయంలో సంస్థ కోసం గణనీయమైన బ్యాంక్ బ్యాలెన్స్ నిర్మించడానికి అతను తన వ్యాపార చతురతను ఉపయోగించాడు. లలిత్ మోడీ ఐపీఎల్ బాధ్యతలు స్వీకరించి భారీ డబ్బు-స్పిన్నర్‌గా మార్చారు. ఫలితంగా, క్రికెటర్లకు ఇప్పుడు చాలా బాగా చెల్లించబడుతుంది, మరియు ఆట ఇప్పుడు కెరీర్ ఎంపిక. ఇది ఇప్పుడు సంపన్నమైన సరిహద్దుగా ఉండవచ్చు, కానీ ఒకరి దేశం కోసం ఆడటానికి చెల్లించిన రూ .1000 రోజుల కన్నా ఇది మంచిది.

ఎస్ఎస్: కోహ్లీ గురించి మీరు ఏమనుకుంటున్నారు?

NS: అతను అద్భుతమైన బ్యాట్స్ మాన్ అని నేను అనుకుంటున్నాను, కాని కెప్టెన్ గా నేను అతన్ని ఇష్టపడను. నేను రహానెను కెప్టెన్‌గా ఇష్టపడతాను. క్రికెట్ వంటి ఆటకు కోహ్లీ చాలా దూకుడుగా ఉన్నాడు. మైదానంలో బలమైన భాష వాడటం ఆహ్లాదకరంగా లేదు. మరియు ఇది అంటువ్యాధి. మరొక రోజు మా అమ్మాయి క్రికెటర్లలో ఒకరు మైక్ తీయటానికి మరియు ప్రసారం చేయడానికి మైదానంలో ప్రమాణం చేయడాన్ని నేను చూశాను. ఇది మంచి ధోరణి కాదు.

SS : మునుపటి కాలంలో, మా అబ్బాయిలు ప్రత్యర్థులపై కూడా ప్రమాణం చేస్తారు. సోల్కర్ మరాఠీలో ప్రత్యర్థులపై క్రమం తప్పకుండా ప్రమాణం చేస్తాడు, బహుశా అతని ముఖం మీద చిరునవ్వుతో.

NS: అతను ఏమి చెప్పాడో నేను can హించగలను.

NS: నేను ఫజల్ మెహమూద్ గురించి చాలా విన్నాను. చాలా డ్రా అయిన ఆటలు ఉన్నప్పుడు అతను పాకిస్తాన్ కెప్టెన్‌గా భారతదేశానికి వచ్చాడని నాకు తెలుసు. ఫజల్ ఎలాంటి బౌలర్? అతను స్పిన్నర్‌గా ఉన్నాడా?

ఎస్ఎస్ : ఫజల్ అద్భుతమైన ఫాస్ట్ బౌలర్. అతను కొత్త బంతిని రెండు విధాలుగా and పుకున్నాడు మరియు పాత బంతితో కట్టర్లను బౌల్డ్ చేశాడు. పాకిస్తాన్ తొలిసారి ఇంగ్లాండ్ పర్యటనలో, పాకిస్తాన్ గెలిచిన టెస్ట్ మ్యాచ్‌లో ఫజల్ పన్నెండు వికెట్లు పడగొట్టాడు. 51-52 పర్యటనలో భారతదేశానికి వచ్చిన ఫజల్, పాకిస్తాన్‌లో లక్నోలో భారత్‌ను ఓడించి పెద్ద పాత్ర పోషించాడు. ఫజల్ బహుశా పాకిస్తాన్ ప్రసిద్ధ ఇంగ్లాండ్ బౌలర్ అలెక్ బెడ్సర్‌తో సమానం. ఇజ్రాన్ ఖాన్ గురించి మీ వివరణకు సరిపోయే వ్యక్తి అయిన ఎ.హెచ్. కర్దార్ కింద ఫజల్ మొదట ఆడాడు.

ఎస్ఎస్: ఈ మధ్యాహ్నం ప్రారంభమయ్యే ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ మ్యాచ్‌తో, ఆట ఎలా అయిపోతుందని మీరు అనుకుంటున్నారు?

NS: చూడండి, రెండు వైపులా బలంగా మరియు బాగా సరిపోలినవి. న్యూజిలాండ్ ఇటీవల ఇంగ్లాండ్‌తో రెండు టెస్టులు ఆడినందున, వారు మనపై అంచుని కలిగి ఉన్నారని నేను భావిస్తున్నాను. చూద్దాం.

SS: క్రికెట్‌లో జరిగిన ఈ అద్భుతమైన సెషన్‌కు ధన్యవాదాలు. ఇది ఒక సంపూర్ణ ఆనందం. వేదిక మరియు స్క్రీన్ రెండింటిలో మీ అద్భుతమైన ప్రదర్శనలతో మీరు మాకు తెచ్చిన అన్ని ఆనందాలకు నేను చాలా కృతజ్ఞతలు తెలియజేస్తున్నాను. వాటిలో మరెన్నో ఎదురుచూస్తున్నాము.

చిత్ర క్రెడిట్స్: జెట్టి, ట్విట్టర్ / అజింక్య రహానె

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments