HomeHealthటీకాలు వేసిన ఉపాధ్యాయులు, విద్యార్థులకు ముసుగులు అవసరం లేదని సిడిసి తెలిపింది

టీకాలు వేసిన ఉపాధ్యాయులు, విద్యార్థులకు ముసుగులు అవసరం లేదని సిడిసి తెలిపింది

టీకాలు వేసిన ఉపాధ్యాయులు మరియు విద్యార్థులు పాఠశాల భవనాల లోపల ముసుగులు ధరించాల్సిన అవసరం లేదని, సెంటర్స్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ తన కోవిడ్ -19 మార్గదర్శకాలను సడలించడంలో శుక్రవారం తెలిపింది.

మార్పులు a జాతీయ టీకా ప్రచారం, దీనిలో 12 సంవత్సరాల వయస్సులోపు పిల్లలు షాట్లు పొందటానికి అర్హులు, అలాగే కోవిడ్ -19 ఆస్పత్రులు మరియు మరణాలలో సాధారణ క్షీణత.

“మేము మహమ్మారిలో ఒక కొత్త దశలో ఉన్నాము కోవిడ్ -19 నుండి అమెరికన్లను సురక్షితంగా ఉంచడానికి రూపొందించిన సిఫారసులను తయారుచేసే సిడిసి టాస్క్‌ఫోర్స్‌కు నాయకత్వం వహించే సిరిసి టాస్క్‌ఫోర్స్‌కు నాయకత్వం వహించే ఎరిన్ సాబెర్-స్కాట్జ్ అన్నారు.

చదవండి | యుఎస్ సిడిసి యొక్క రిలాక్స్డ్ కోవిడ్ నిబంధనలు అశాస్త్రీయమైనవి, ఇక్కడ సాధ్యం కాదు, భారత నిపుణులు

దేశం యొక్క అగ్రస్థానం ఉపాధ్యాయులు మరియు టీకా-అర్హత ఉన్న పిల్లలకు షాట్లు అవసరమని పబ్లిక్ హెల్త్ ఏజెన్సీ పాఠశాలలకు సలహా ఇవ్వడం లేదు. ఏ విద్యార్థులకు టీకాలు వేశారో ఉపాధ్యాయులు ఎలా తెలుసుకోగలరు లేదా ఏ ఉపాధ్యాయులు రోగనిరోధక శక్తిని పొందారో తల్లిదండ్రులు ఎలా తెలుసుకుంటారు అనే దానిపై ఇది మార్గదర్శకత్వం ఇవ్వడం లేదు.

ఇది బహుశా కొన్ని సవాలు చేసే పాఠశాల వాతావరణాలకు ఉపయోగపడుతుందని జాన్స్ ఎలిజబెత్ స్టువర్ట్ అన్నారు ప్రాథమిక మరియు మధ్య పాఠశాలల్లో పిల్లలను కలిగి ఉన్న హాప్కిన్స్ విశ్వవిద్యాలయం పబ్లిక్ హెల్త్ ప్రొఫెసర్.

“కొంతమంది పిల్లలు ముసుగులు ధరించడం చాలా విచిత్రమైన డైనమిక్, సామాజికంగా, కొంతమంది కాదు. మరియు దానిని ట్రాక్ చేస్తున్నారా?

మరో సంభావ్య తలనొప్పి: పాఠశాలలు తరగతి గదుల్లో 3 అడుగుల దూరంలో ఉన్న పిల్లలను – మరియు వారి డెస్క్‌లను కొనసాగించాలని పాఠశాలలు సూచించాలి. , సిడిసి చెప్పారు. కానీ పిల్లలను తిరిగి పాఠశాలల్లోకి తీసుకురావడానికి అంతరం అడ్డంకి కాదని ఏజెన్సీ ఉద్ఘాటించింది. పూర్తిగా టీకాలు వేసిన విద్యార్థులు లేదా సిబ్బందిలో దూరం అవసరం లేదని పేర్కొంది.

ఇవన్నీ అమలు చేయడం కష్టమని నిరూపించవచ్చు, అందుకే సిడిసి పాఠశాలలకు సలహా ఇస్తుంది, చాలా అర్ధమయ్యే నిర్ణయాలు తీసుకోండి, సాబెర్- స్కాట్జ్ అన్నారు.

చదవండి | నేను టీకాలు వేస్తే కోవిడ్ -19 కోసం పరీక్షించాల్సిన అవసరం ఉందా?

పెద్ద ప్రశ్నలు మిడిల్ స్కూల్స్‌లో ఉంటాయి, ఇక్కడ కొంతమంది విద్యార్థులు షాట్‌లకు అర్హులు మరియు మరికొందరు కాదు. టీకాలు వేయబడిన మరియు పరీక్షించని విద్యార్థులను క్రమబద్ధీకరించడం చాలా భారమని నిరూపిస్తే, నిర్వాహకులు ప్రతిఒక్కరికీ మాస్కింగ్ విధానాన్ని ఉంచడానికి ఎంచుకోవచ్చు.

రాష్ట్ర ఆదేశాలు సమస్యను మరింత క్లిష్టతరం చేస్తున్నాయని స్కాట్జ్ అన్నారు. కాలిఫోర్నియా మరియు వర్జీనియాతో సహా అనేక రాష్ట్రాలు టీకాలతో సంబంధం లేకుండా విద్యార్థులందరూ పాఠశాలలో ముసుగులు ధరించాల్సిన విధానాలను కలిగి ఉన్నాయి. అరిజోనా, అయోవా మరియు టెక్సాస్‌లతో సహా మరికొన్ని రాష్ట్రాల్లోని గవర్నర్లు మరియు చట్టసభ సభ్యులు స్థానిక పాఠశాల అధికారులకు ముసుగులు అవసరం లేకుండా అడ్డుకున్నారు.

విస్తృతంగా ముసుగు ధరించడం దేశంలోని కొన్ని దేశాలలో ఈ పతనం కొనసాగుతుందని భావిస్తున్నారు. అతిపెద్ద పాఠశాల జిల్లాలు, కానీ ఇతరులలో కాదు. డెట్రాయిట్ ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో, తరగతి గదిలోని ప్రతి ఒక్కరికి టీకాలు వేయకపోతే ప్రతి ఒక్కరూ ముసుగు ధరించాల్సి ఉంటుంది. ఫిలడెల్ఫియా ముసుగులు అవసరమని యోచిస్తోంది, కాని పాఠశాల జిల్లా కొత్త సిడిసి మార్గదర్శకత్వం ఆధారంగా విధానాన్ని సమీక్షిస్తోంది. టెక్సాస్ చట్టం కారణంగా హ్యూస్టన్‌కు ముసుగులు అస్సలు అవసరం లేదు.

పాఠశాల హాజరు షరతుగా కోవిడ్ -19 టీకాలు వేయడం గురించి ఏమిటి? మీజిల్స్ మరియు ఇతర వ్యాధుల వ్యాప్తిని నివారించడానికి ఇది సాధారణంగా దేశవ్యాప్తంగా జరుగుతుంది.

సిడిసి అటువంటి అవసరాలను పదేపదే ప్రశంసించింది, కాని ఏజెన్సీ శుక్రవారం ఆ కొలతను సిఫారసు చేయలేదు ఎందుకంటే ఇది ఒక రాష్ట్రంగా పరిగణించబడుతుంది మరియు స్థానిక విధాన నిర్ణయం, సిడిసి అధికారులు చెప్పారు. కొన్ని నివారణ చర్యలు అనుసరించినప్పుడు పాఠశాలలు చుట్టుపక్కల సమాజం కంటే తక్కువ ప్రసారాన్ని చూస్తాయని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి.

గత సంవత్సరం పాఠశాలలకు సిడిసి తయారు చేయడం ప్రారంభించమని సలహా ఇవ్వడానికి కొత్త మార్గదర్శకత్వం తాజా సవరణ. మార్చిలో, సిడిసి పిల్లలు మరియు వారి డెస్క్‌లను 6 అడుగుల దూరంలో ఉంచాలని సిఫారసు చేయడాన్ని ఆపివేసింది, దూరాన్ని 3 అడుగులకు కుదించింది మరియు ప్లాస్టిక్ కవచాల ఉపయోగం కోసం పిలుపునిచ్చింది.

క్రొత్త పాఠశాల మార్గదర్శకత్వం ఇలా చెబుతోంది:

– పాఠశాలల్లో ఎవరూ విరామ సమయంలో లేదా ఇతర బహిరంగ పరిస్థితులలో ముసుగులు ధరించాల్సిన అవసరం లేదు. ఏది ఏమయినప్పటికీ, ఫుట్‌బాల్ ఆట వద్ద ఉన్నట్లుగా, ఎక్కువసేపు జనసమూహంలో ఉంటే ముసుగులు ధరించమని సలహా ఇస్తారు.

– వెంటిలేషన్ మరియు హ్యాండ్‌వాషింగ్ ముఖ్యమైనవి. విద్యార్థులు మరియు సిబ్బంది అనారోగ్యంతో ఉన్నప్పుడు ఇంట్లోనే ఉండాలి.

– వ్యాప్తి నిరోధించడానికి పరీక్ష ఒక ముఖ్యమైన మార్గం. పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వ్యక్తులు అలాంటి స్క్రీనింగ్‌లో పాల్గొనవలసిన అవసరం లేదని సిడిసి కూడా చెబుతోంది. వైరస్. టీకా మరియు అన్‌వాక్సిన్ చేయని పిల్లలను ప్రత్యేక సమూహాలలో పెట్టడాన్ని సిడిసి నిరుత్సాహపరిచింది, పాఠశాలలు ఏ సమూహానికి కళంకం కలిగించవద్దని లేదా విద్యా, జాతి లేదా మరొక ట్రాకింగ్‌ను కొనసాగించవద్దని అన్నారు.

నేషనల్ ఎడ్యుకేషన్ అసోసియేషన్ అధ్యక్షుడు బెక్కి ప్రింగిల్, కొత్త సిడిసి మార్గదర్శకత్వం “పాఠశాలల్లో కోవిడ్ -19 ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి ఒక ముఖ్యమైన రోడ్‌మ్యాప్.”

అమెరికన్ ఫెడరేషన్ ఆఫ్ టీచర్స్ ప్రెసిడెంట్ రాండి వీన్‌గార్టెన్ ఈ మార్గదర్శకత్వాన్ని “సైన్స్ మరియు ఇంగితజ్ఞానం రెండింటిలోనూ ఆధారం కలిగి ఉన్నారని ప్రశంసించారు. ”

“ మా అంతిమ లక్ష్యం మిగిలి ఉంది: విద్యార్థులు, ఉపాధ్యాయులు మరియు సిబ్బందిని పాఠశాల భవనాలలో పూర్తి సమయం తిరిగి పొందడం మరియు వారు చేసేటప్పుడు వారు సురక్షితంగా ఉన్నారని నిర్ధారించుకోవడం ”అని ఆమె ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది యూనియన్ అనుబంధ సంస్థలు డజన్ల కొద్దీ వ్యాక్సిన్ క్లినిక్‌లను కలిగి ఉన్నాయి.

US విద్యాశాఖ కార్యదర్శి మిగ్యుల్ కార్డోనా పిల్లలను తరగతి గదుల్లోకి తీసుకురావడానికి పాఠశాలలతో కలిసి పనిచేస్తామని ప్రతిజ్ఞ చేశారు. వ్యక్తిగతమైన అభ్యాసం విద్యార్థులందరికీ ఆరోగ్యకరమైన, పెంపకం సంబంధాలను పెంపొందించడానికి కీలకమైన అవకాశాలను అందిస్తుంది అని మాకు తెలుసు విద్యావేత్తలు మరియు సహచరులు మరియు విద్యార్థులు వారి సామాజిక మరియు మానసిక క్షేమం, మానసిక ఆరోగ్యం మరియు విద్యావిషయక విజయానికి పాఠశాలలో అవసరమైన సహాయాలను పొందుతారు, ”అని ఆయన ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

చదవండి | యుఎస్‌లో డెల్టా డామినెంట్ వేరియంట్, కోవిడ్ -19 కేసులలో సగానికి పైగా ఉన్నాయి: సిడిసి

ఇంకా చదవండి

Previous articleWI vs Aus 1st T20: బ్లాక్ లైవ్స్ మేటర్ ఉద్యమానికి మద్దతుగా ఆస్ట్రేలియా ఆటగాళ్ళు మొదటిసారి మోకాలిని తీసుకున్నారు
Next articleవాతావరణ సమస్యలతో రికవరీ వ్యూహాలను సమలేఖనం చేయండి: నిర్మలా సీతారామన్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

Recent Comments