HomeHealthకోవిడ్ -19 కేసులు మళ్లీ పెరిగితే పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వ్యక్తులు ముసుగు వేయాలా?

కోవిడ్ -19 కేసులు మళ్లీ పెరిగితే పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వ్యక్తులు ముసుగు వేయాలా?

వ్యాక్సిన్ కవరేజ్ రేట్లు పెరగడం మరియు వేగంగా తగ్గుతున్న కోవిడ్ -19 కేసుల ద్వారా ప్రేరేపించబడిన, అమెరికా యొక్క అగ్ర ఆరోగ్య సంస్థ సెంటర్స్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ (సిడిసి) మే 13 న ఒక ప్రకటన విడుదల చేసింది, ఇది పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వ్యక్తుల కోసం మాస్కింగ్ మరియు సామాజిక దూర నియమాలను సడలించింది. ఏదేమైనా, దేశంలో కోవిడ్ -19 యొక్క డెల్టా వేరియంట్ వ్యాప్తి చెందడంతో, మాస్కింగ్ సడలింపులను సవరించాలా అనే ప్రశ్నలు తలెత్తుతున్నాయి.

అమెరికాతో పాటు, ఇజ్రాయెల్, న్యూజిలాండ్ వంటి అనేక ఇతర దేశాలు , ఇంగ్లాండ్, మరియు భూటాన్ బహిరంగంగా ముసుగులు ధరించడం తప్పనిసరి కానివి. అయినప్పటికీ, కొంతమంది నిపుణులు ముసుగు ధరించడం సహేతుకమైన ముందు జాగ్రత్త అని కోవిడ్ -19 కి పూర్తిగా టీకాలు వేసిన తరువాత కూడా వ్యాధి బారిన పడటం సాధ్యమేనని చెప్పారు.

యుఎస్ మరియు ప్రపంచంలో నియమాలు ఏమిటి?

మే 13 న, సిడిసి ఒక ప్రకటన విడుదల చేసింది, పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వ్యక్తులు ముసుగు ధరించకుండా లేదా ఇతరుల నుండి సామాజిక దూరం అవసరం లేకుండా చాలా కార్యకలాపాలను సురక్షితంగా చేయవచ్చు. వైరస్ కేసులు తగ్గడం మరియు మూడు కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్లు – మోడరనా, ఫైజర్బయోఎంటెక్ మరియు జాన్సన్ & జాన్సన్ యొక్క జాన్సెన్ల భారీ లభ్యత కారణంగా ఈ నిర్ణయం తీసుకోబడింది.

అయితే, యుఎస్ మరోసారి పెరుగుదలను చూస్తోంది కోవిడ్ -19 కేసులు, ఆసుపత్రిలో చేరడం మరియు మరణాలు. జూలై 22 నాటికి, 35 శాతం యుఎస్ కౌంటీలు అధిక స్థాయిలో కమ్యూనిటీ ప్రసారాన్ని ఎదుర్కొంటున్నాయి. కోవిడ్ -19 కేసులు దాదాపు 90 శాతం యుఎస్ అధికార పరిధిలో పెరుగుతున్నాయి, వ్యాక్సిన్ తక్కువ టీకా కవరేజ్ ఉన్న భాగాలలో నమోదైంది.

ది సిడిసి ఇటీవల కేసుల పెంపు అధికంగా ప్రసారం చేయగల B.1.617 వేగంగా వ్యాపించడమే కారణమని చెప్పారు. 2 లేదా డెల్టా వేరియంట్, ఇది భారతదేశంలో మొదట నివేదించబడింది.

కేసులు పెరిగినప్పటికీ, సిడిసి తన మాస్కింగ్ మార్గదర్శకాలను సవరించలేదు. ఏదేమైనా, యుఎస్ లోని అనేక రాష్ట్రాలు తమ నివాసితుల కోసం ప్రత్యేక మార్గదర్శకాలను జారీ చేశాయి, బహిరంగంగా లేదా ఇంటి లోపల ముసుగులు ధరించడం తప్పనిసరి.

చదవండి: శ్వాస తీసుకోవడంలో ఇబ్బంది, అసౌకర్యం: ఫేస్ మాస్క్‌లు ధరించకపోవడానికి భారతీయులు ఇచ్చే కారణాలు

ఉదాహరణకు, లాస్ ఏంజిల్స్ కౌంటీ ఇటీవల టీకాల స్థితితో సంబంధం లేకుండా నివాసితులు ఇంటి లోపల ముసుగులు ధరించడం అవసరం. న్యూ ఓర్లీన్స్‌లోని అధికారులు కూడా ప్రజలను ఇదే విధంగా చేయమని విజ్ఞప్తి చేస్తున్నారు. టీకా స్థితితో సంబంధం లేకుండా చికాగో పాఠశాలల్లో ముసుగులు ధరించడం తప్పనిసరి చేసింది.

– ప్రెసిడెంట్ బిడెన్ (OT పోటస్) మే 13, 2021

ఇజ్రాయెల్ మొదటిది తప్పనిసరి ఫేస్ మాస్క్ నియమాన్ని ఎత్తివేసే దేశం, ఏప్రిల్‌లో రోగలక్షణ కోవిడ్ -19 వ్యాధి యొక్క తక్కువ రేట్లు సాధించినప్పుడు మరియు దాని జనాభాలో 70 శాతం టీకాలు వేసినప్పుడు. మహమ్మారి ప్రారంభంలో చెత్త దెబ్బతిన్న దేశాలలో ఒకటిగా ఉన్న చైనా, కఠినమైన లాక్డౌన్ల ద్వారా వ్యాధిని అదుపులోకి తెచ్చిన తరువాత ముసుగులు తప్పనిసరి చేయలేదు.

చైనా మాదిరిగానే, న్యూజిలాండ్ కూడా ట్రాకింగ్, ట్రేసింగ్ మరియు కేసుల వేరుచేయడం వంటి ce షధ రహిత జోక్యాలను ఉపయోగించి కోవిడ్ -19 దాని జనాభాలో వ్యాపించడాన్ని ఆపివేసింది. దేశానికి తప్పనిసరి ముసుగు నియమం కూడా ఉంది.

ఇంగ్లాండ్‌లో, ముఖ కవచాన్ని ధరించే చట్టపరమైన అవసరం ముగిసింది. ప్రజా రవాణా వంటి రద్దీగా ఉండే ప్రాంతాల్లో ముసుగులు ధరించడం కొనసాగించాలని “ఆశిస్తున్నట్లు మరియు సిఫార్సు చేస్తున్నట్లు” ప్రభుత్వ మార్గదర్శకత్వం పేర్కొంది.

భూటాన్ కేవలం రెండు వారాల్లో 90 శాతం జనాభాకు టీకాలు వేసిన తరువాత ముసుగు రహితంగా మారింది. .

నిపుణులు మాస్కింగ్‌లో ఏమి చెబుతారు?

కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్లు తీవ్రమైన అనారోగ్యం మరియు మరణించే అవకాశాన్ని బాగా తగ్గిస్తున్నప్పటికీ, కొంతమంది నిపుణులు ముసుగు ధరించడం సహేతుకమైన ముందు జాగ్రత్త అని అన్నారు, ఎందుకంటే ఇది ఇంకా సాధ్యమే సోకిన.

ట్రంప్ పరిపాలనలో యుఎస్ సర్జన్ జనరల్, జెరోమ్ ఆడమ్స్, డెల్టా వేరియంట్ చేత నడపబడే కోవిడ్ -19 ఇన్ఫెక్షన్లలో వేగంగా వృద్ధి చెందడానికి సిడిసి మాస్కింగ్ పై దాని మార్గదర్శకత్వాన్ని అత్యవసరంగా సవరించాలి. వాషింగ్టన్ పోస్ట్‌లోని ఒక వ్యాసంలో, ఆడమ్స్ ఇలా అన్నాడు, “మేలో మాస్కింగ్‌పై సిడిసి తన మార్గదర్శకత్వాన్ని మార్చినప్పుడు, చాలామంది అమెరికన్లు ఉత్సాహంగా మరియు ఉపశమనం పొందారు. ఈ ప్రకటన దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న రాష్ట్ర మరియు స్థానిక ఆరోగ్య అధికారులను ఆశ్చర్యపరిచింది, అయితే కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్లు మరణం మరియు తీవ్రమైన వ్యాధులను నివారించడంలో, అలాగే వైరస్ వ్యాప్తిని నిరోధించడంలో అత్యంత ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయని చూపించే డేటా ఆధారంగా. టీకాలు వేసినట్లయితే, ఈ ఆలోచన ఉంటే, ప్రజలు ఇకపై చాలా పబ్లిక్ సెట్టింగులలో ముసుగు ధరించాల్సిన అవసరం లేదు. ”

కూడా చదవండి: ‘ముసుగులు suff పిరి పీల్చుకుంటున్నాయి, చెవి నొప్పికి కారణమవుతాయి’: కోవిడ్ -19 (ముంబైకర్స్ ఎందుకు పట్టుకునే ప్రమాదం ఉంది) అసోసియేటెడ్ ప్రెస్ .

వాండర్‌బిల్ట్ విశ్వవిద్యాలయంలోని అంటు వ్యాధి నిపుణుడు డాక్టర్ విలియం షాఫ్ఫ్నర్ AP కి మాట్లాడుతూ, పెద్దవారు లేదా ఆరోగ్య సమస్యలు ఉన్నవారు బయట ఉన్నప్పుడు ముసుగు ధరించాలి. “నేను చాలా ఆరోగ్యంగా ఉన్నాను, కానీ నాకు బూడిద జుట్టు ఉంది. కాబట్టి నేను సూపర్ మార్కెట్‌కి వెళ్ళినప్పుడు, నేను ముసుగు వేసుకున్నాను, ”అని ఆయన అన్నారు.

మే 13 సిడిసి మార్గదర్శకాలలో ఎవరైనా వైద్య పరిస్థితి ఉన్నవారు లేదా రోగనిరోధక శక్తిని బలహీనపరిచే మందులు తీసుకుంటున్నారని పేర్కొన్నారు. వారు పూర్తిగా టీకాలు వేసినప్పటికీ రక్షించబడకపోవచ్చు.

భారతదేశంలో ముసుగులు తొలగించగలవా?

భారతదేశంలో, ఎనిమిది కోట్లకు పైగా ప్రజలు రెండు మోతాదుల కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ అందుకున్నారు. అనేక రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు కోవిడ్-సంబంధిత పరిమితులను సడలించినప్పటికీ, ముసుగులు ధరించడం మరియు సామాజిక దూరం చేయడం తప్పనిసరి పద్ధతులు.

ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ పేర్కొంది, అందుకున్న ప్రతి ఒక్కరూ ఖచ్చితంగా అవసరం కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ కోవిడ్-తగిన ప్రవర్తనను అనుసరించడం కొనసాగించాలి. ప్రస్తుతానికి భారతదేశంలో ఎక్కడైనా.

ఇది కూడా చదవండి: మీరు కావచ్చు పూర్తిగా టీకాలు వేయండి కాని యుఎస్ ప్రెసిడెంట్ వంటి ముసుగును విసిరేయకండి. ఇక్కడ ఎందుకు

ఇంకా చదవండి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

“క్రిస్టియన్ మాంత్రికుల” కోసం చర్చ్ ఆఫ్ న్యూ ఎన్చాన్మెంట్ వర్చువల్ చర్చిగా దాని తలుపులు తెరుస్తుంది.

డిజిటల్ అడాప్షన్ ACKO ఆటో ఇన్సూరెన్స్ వ్యాపారం ఒక సంవత్సరంలో 120 శాతం వృద్ధి చెందడానికి సహాయపడుతుంది

Recent Comments