HomeHealthకర్ణాటక తదుపరి ముఖ్యమంత్రిగా నాన్-లింగాయత్‌ను నియమించాలని బిఎస్ యడ్యూరప్ప సూచించారు

కర్ణాటక తదుపరి ముఖ్యమంత్రిగా నాన్-లింగాయత్‌ను నియమించాలని బిఎస్ యడ్యూరప్ప సూచించారు

. తన కుమారుడు విజయేంద్ర యడ్యూరప్ప భవిష్యత్తును సురక్షితంగా ఉంచడానికి. ప్రధాని నరేంద్ర మోడీకి సన్నిహితుడిగా పేరుపొందిన కేంద్ర మంత్రి ప్రల్హాద్ జోషి ముందున్నారు.

RSS కి లింగాయత్ కావాలి

అయితే, బిజెపి ఓటు బ్యాంకును సమాజంలో ఉంచడానికి లింగాయత్ వ్యక్తిని మాత్రమే తదుపరి ముఖ్యమంత్రిగా నియమించాలని ఆర్ఎస్ఎస్ కోరినట్లు భావిస్తున్నారు. లింగాయత్ ఓటు కర్ణాటకలోని బిజెపి ఎన్నికల అదృష్టానికి వెన్నెముకగా నిలిచింది.

ఇటీవల, బిఎస్ యెడియరప్పను సందర్శించాలని చాలా మంది లింగాయత్ సీర్లు కనిపించారు. బిఎస్ యెడియరప్ప రాజీనామా చేయటం దాదాపు ఖాయం కావడంతో, అదే దర్శకులు మరియు వేర్వేరు మఠాల నుండి ఆదివారం ఉదయం 11 గంటలకు సమావేశమై వారి తదుపరి చర్య గురించి చర్చించనున్నారు. ఇంకా చదవండి: బిఎస్ యెడియరప్ప పాలించటానికి ‘కోల్పోయిన ఆత్మ’, కర్ణాటకలో రాజవంశ రాజకీయాలు: బిజెపి నాయకుడు ఎహెచ్ విశ్వనాథ్

బిఎస్ యెడియరప్ప లింగాయత్ సీర్స్ తన వద్దకు వస్తున్నారని స్పష్టం చేసినప్పటికీ ఎటువంటి ఆహ్వానం లేకుండా, తన మద్దతుదారులను సమీకరించటానికి మరియు దర్శకుల నుండి మద్దతు కోరే ప్రయత్నాలపై బిజెపి కేంద్ర నాయకత్వం నుండి ఆయన మచ్చను అందుకున్నారు.

ఇంతలో, బిఎస్ యెడియరప్ప గురువారం కర్ణాటక సిఎం గా కొనసాగకపోవచ్చని సూచించాడు. తన ప్రభుత్వం రెండేళ్లు పూర్తిచేసిన జూలై 26 తర్వాత బిజెపి హైకమాండ్ తీసుకున్న ఏ నిర్ణయాన్ని అయినా అంగీకరిస్తానని ఆయన చెప్పారు. మూలాల ప్రకారం, సిఎం ఆదివారం తన భవిష్యత్తు గురించి హైకమాండ్ నుండి “సందేశం” ఆశిస్తున్నారు.

ప్రల్హాద్ జోషి ముందున్నవాడు

బిఎస్ యెడియరప్ప ప్రవేశం నుండి, ప్రహద్ జోషి అతని తరువాత వచ్చే అభ్యర్థిగా అవతరించాడు. అయితే, బిజెపి నాయకత్వం తనకు ఇంకా ఏమీ తెలియజేయలేదని కేంద్ర మంత్రి గురువారం చెప్పారు.

ఇది కేవలం మీడియా సృష్టించిన ulation హాగానాలేనని పేర్కొంటూ ప్రల్హాద్ జోషి, “లేదు నేను సిఎం రేసులో ఉన్నానని ఒకరు నాకు చెప్పారు. ఇది మీడియాలో మాత్రమే. ఎవరూ నాకు ఏమీ చెప్పలేదు కాబట్టి నేను స్పందించను. “

చూడండి: బిఎస్ యెడియరప్పను కర్ణాటక టాప్ పోస్ట్ నుండి బిజెపి ఎందుకు తొలగించవచ్చు

బొగ్గు, గనులు, పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రి యెడియరప్పను పదవి నుంచి తప్పుకోవాలని కేంద్ర నాయకత్వం కోరిందా లేదా అనేది తనకు తెలియదని పేర్కొన్నారు. “యెడియరప్పను రాజీనామా చేయమని అడిగినా నాకు తెలియదు. నాకు తెలియదు” అని ప్రల్హాద్ జోషి అన్నారు.

ఆయనను ముఖ్యమంత్రిగా చేస్తే ఏమి అని అడిగినప్పుడు, “నేను if హాత్మక ప్రశ్నలకు ‘ఇఫ్స్’ మరియు ‘బట్స్’ తో ఎప్పుడూ సమాధానం ఇవ్వను. ఇలాంటి ప్రశ్నలకు నేను సమాధానం చెప్పడం ఇష్టం లేదు.”

ప్రహద్ జోషి ‘సుప్రీం నాయకులు’ ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోడీ పార్టీ అధ్యక్షుడు జెపి నడ్డా నేతృత్వంలోని బిజెపి నాయకత్వం కాకుండా హోంమంత్రి అమిత్ షా నిర్ణయిస్తారు. సమయం. అక్కడ రాజ్‌నాథ్ సింగ్ ఉన్నారు, ఆ తర్వాత నితిన్ గడ్కరీ వచ్చారు, ఆయన తరువాత అమిత్ షా మరియు ఇప్పుడు జెపి నడ్డా ఉన్నారు. ప్రస్తుత పరిస్థితిలో, మనకు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ మరియు హోంమంత్రి అమిత్ షా ఉన్నారు. వారు నిర్ణయిస్తారు. “ప్రల్హాద్ జోషి అన్నారు.

(పిటిఐ ఇన్పుట్లతో)

ఇంకా చదవండి: బిఎస్ యెడియరప్పపై ఒత్తిడి పెరిగేకొద్దీ, తదుపరి కె కోసం బిజెపి ముందున్నవారు ఇక్కడ ఉన్నారు arnataka CM

ఇంకా చదవండి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

“క్రిస్టియన్ మాంత్రికుల” కోసం చర్చ్ ఆఫ్ న్యూ ఎన్చాన్మెంట్ వర్చువల్ చర్చిగా దాని తలుపులు తెరుస్తుంది.

డిజిటల్ అడాప్షన్ ACKO ఆటో ఇన్సూరెన్స్ వ్యాపారం ఒక సంవత్సరంలో 120 శాతం వృద్ధి చెందడానికి సహాయపడుతుంది

Recent Comments