HomeHealthజమ్మూ & కె: హిజ్బుల్ ముజాహిదీన్ చీఫ్ సలావుద్దీన్ కుమారులు ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల నుండి తొలగించడాన్ని...

జమ్మూ & కె: హిజ్బుల్ ముజాహిదీన్ చీఫ్ సలావుద్దీన్ కుమారులు ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల నుండి తొలగించడాన్ని మెహబూబా ముఫ్తీ ప్రశ్నించారు

జమ్మూ కాశ్మీర్ ప్రభుత్వం తొలగించిన 11 మంది ఉద్యోగులలో వారు కూడా ఉన్నారు.

మెహబూబా ముఫ్తీ మాట్లాడుతూ “తన తండ్రి చర్యలపై కుమారులు ఎలా హింసించబడతారు? ఎటువంటి విచారణ నిర్వహించబడలేదు. ”

“ నేను ఈ విషయాన్ని పదే పదే చెప్పాను, మీరు ఒక మనిషిని పట్టుకోవచ్చు కాని ఆలోచన కాదు. మీరు ఆలోచనను వాజ్‌పేయి జీగా పరిష్కరించాలి చేసింది. మంత్రగత్తె-వేట, అసమ్మతిని నేరపూరితం చేయడం మన దేశాన్ని తిరిగి తీసుకువెళుతోంది, ”అని మెహబూబా ముఫ్తీ అన్నారు.

చదవండి: పిడిపి సంస్థ తన సంభాషణ, సయోధ్య ఎజెండాలో మెహబూబా ముఫ్తీ

నేను అలా చెబితే నేను ఎందుకు దెబ్బతింటున్నాను? ”

“ GOI [Government of India] రాజ్యాంగాన్ని తొక్కడం ద్వారా నకిలీ జాతీయవాదం ధరించి J&K ప్రజలను నిరుత్సాహపరుస్తుంది. సమర్థించబడాలి. 11 మంది ప్రభుత్వ ఉద్యోగులను సన్నగా తొలగించడం నేరమే. J & K కి సంబంధించిన అన్ని విధాన నిర్ణయాలు కాశ్మీరీలను శిక్షించాలనే ఏకైక లక్ష్యంతో తీసుకోబడ్డాయి, ”అని మెహబూబా ముఫ్తీ ట్వీట్ చేశారు.

డిమాండ్‌పై ఆమెను లక్ష్యంగా చేసుకున్నందుకు ఆమె విమర్శకుల వద్ద కొట్టడం జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో ఆర్టికల్ 370 పునరుద్ధరణ కోసం మెహబూబా ముఫ్తీ మాట్లాడుతూ “ఆర్టికల్ 370 మరియు 35 ఎ పునరుద్ధరణ కోసం జాతీయ సమావేశం, పిడిపి మరియు ఇతర పార్టీలు చేతులు కలిపాయి.”

ఈ రెండు వ్యాసాలు గతంలో జమ్మూ కాశ్మీర్‌కు ప్రత్యేక హోదాను ఇచ్చాయి, ఇది కేంద్ర భూభాగమైన లడఖ్‌ను కలుపుతున్న రాష్ట్రంగా ఉన్నప్పుడు. పార్లమెంటరీ ఆమోదం ద్వారా జమ్మూ కాశ్మీర్ ప్రత్యేక హోదాను 2019 ఆగస్టులో రద్దు చేశారు. జమ్మూ కాశ్మీర్‌ను రెండు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలుగా విభజించారు.

మెహబూబా ముఫ్తీ ఇలా అన్నారు, “రామ్ ఆలయ సమస్య ఉప న్యాయంగా ఉన్నప్పుడు, ప్రజలు ఇంకా దాని కోసం పోరాడలేదా? ఆర్టికల్ 370 పునరుద్ధరణ గురించి మాట్లాడినందుకు నన్ను ఎందుకు బాధపెడుతున్నారు? ”

ఇద్దరు పోలీసు కానిస్టేబుళ్లు, హిజ్బుల్ ముజాహిదీన్ చీఫ్ సయ్యద్ సలావుద్దీన్ కుమారులు మరియు కొంతమంది ఉపాధ్యాయులు 11 ప్రభుత్వంలో ఉన్నారు ఉగ్రవాద కార్యకలాపాలకు పాల్పడినందుకు జమ్మూ కాశ్మీర్ పరిపాలనను శనివారం తొలగించిన ఉద్యోగులు.

పరిపాలన ప్రకారం, ఈ ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు “ఓవర్ గ్రౌండ్ వర్కర్స్” గా పనిచేస్తున్నారు

11 మంది ఉద్యోగులు జమ్మూ కాశ్మీర్ పోలీసులకు చెందినవారు, మరియు విద్య, వ్యవసాయం, నైపుణ్య అభివృద్ధి, శక్తి, ఆరోగ్యం మరియు షేర్-ఐ- కాశ్మీర్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్, శ్రీనగర్. తొలగించిన ఈ ఉద్యోగులలో నలుగురు అనంతనాగ్ జిల్లాకు చెందినవారు, ముగ్గురు బుద్గాం నుండి, ఒకరు బారాముల్లా, శ్రీనగర్, పుల్వామా మరియు కుప్వారా జిల్లాలకు చెందినవారు. రాజ్యాంగంలోని 311. ఈ వ్యాసం ప్రకారం, ఎటువంటి విచారణ జరగదు మరియు తొలగించబడిన ఉద్యోగులు ఉపశమనం కోసం మాత్రమే హైకోర్టును ఆశ్రయించవచ్చు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

ఒలింపిక్స్‌లో ఆధిపత్యం వహించిన ఈ 5 దేశాల నుండి భారతదేశం నేర్చుకోవచ్చు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఒడిశా బ్యాంక్‌లో దోపిడీకి పాల్పడిన ముఠా జార్ఖండ్ నుంచి పట్టుబడింది

ఒడిశా ఉన్నత విద్యా విభాగం విద్యార్థుల స్కాలర్‌షిప్‌ల ధ్రువీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని కళాశాలలను అడుగుతుంది

Recent Comments