HomeBusiness'కొన్ని రాష్ట్రాలు వాక్స్ దుర్వినియోగానికి పాల్పడ్డాయి'

'కొన్ని రాష్ట్రాలు వాక్స్ దుర్వినియోగానికి పాల్పడ్డాయి'

వ్యాక్సిన్ల కొరతపై రాష్ట్రాలు ఫిర్యాదు చేసినప్పటికీ, తగినంత నిల్వలు ఉన్నాయని మరియు కొన్ని రాష్ట్రాలు “వ్యాక్సిన్ దుర్వినియోగం” ఉన్నాయని ఆరోగ్య మంత్రి మన్సుఖ్ మాండవియా స్పష్టం చేశారు.

ఇది కూడా రాష్ట్రాలు మరియు ప్రైవేటు టీకా కేంద్రాలు మోతాదులను వేగంగా తీసుకోకపోవడం, చెల్లించడం లేదా ఇవ్వడం లేదని ఆరోగ్య కార్యదర్శి ఎత్తిచూపారు.

మోతాదులను అందించారు

అంతకుముందు రోజు, మాండవియా వరుస ట్వీట్లలో రాష్ట్రం / యుటిలకు 11.46 కోట్ల వ్యాక్సిన్ మోతాదులను కేంద్రం అందించినట్లు చెప్పారు. జూన్లో, జూలైలో 13.50 కోట్ల వ్యాక్సిన్ మోతాదుకు పెంచబడింది. Delhi ిల్లీ, ఒడిశాతో సహా అనేక రాష్ట్రాలు / యుటిలు వ్యాక్సిన్ కొరతను ఎదుర్కొంటున్నాయని మాజీ ఆర్థిక మంత్రి పి చిదంబరం మరియు కాంగ్రెస్ నాయకుడు రాహుల్ గాంధీ ప్రభుత్వాన్ని నిందించినందుకు ఇది ఒక ప్రతిస్పందన.

“కేంద్రం ఇప్పటికే తెలియజేసింది జూన్ 19 న రాష్ట్రాలకు సరఫరా చేయవలసిన వ్యాక్సిన్ మోతాదుల గురించి, ఆ తరువాత, జూన్ 27 మరియు జూలై 13 న, జూలై ప్రతి పక్షం రోజులకు టీకా సరఫరా గురించి వారికి ముందుగానే తెలియజేయబడింది. అందుకే ఎన్ని వ్యాక్సిన్లు వస్తాయో, ఎప్పుడు వస్తాయో రాష్ట్రాలకు ఇప్పటికే తెలుసు.

“ఇలా చేయటానికి కారణం రాష్ట్రాలు ఎటువంటి అడ్డంకులు లేకుండా జిల్లా స్థాయి వరకు టీకా డ్రైవ్ చేయగలవని నిర్ధారించడం” అని మాండవియా ట్వీట్ చేశారు.

కేంద్రం ముందస్తు సమాచారం ఉన్నప్పటికీ , అతను ఇలా అన్నాడు: “టీకా మోతాదుల కోసం ఎదురుచూస్తున్న ప్రజల నిర్వహణ మరియు దీర్ఘ క్యూలను మేము చూస్తున్నాము, అప్పుడు అసలు కారణం ఏమిటి మరియు దీని వెనుక ఎవరున్నారో స్పష్టంగా తెలుస్తుంది.”

“సృష్టించే రాజకీయ నాయకులు ప్రజల మనస్సులలో ఒత్తిడి మరియు సందేహాలు స్వీయ విశ్లేషణ చేయవలసి ఉంటుంది. అడ్మినిస్ట్రేటివ్ సమాచారం నుండి వారు తమను తాము దూరం చేసుకున్నారా, ముందస్తు వివరాలు ఇవ్వడం గురించి వారికి తెలియదు, ”అని మాండవియా అడిగారు. నిన్న, చిదంబరం ట్వీట్ చేశారు: “టీకా కొరత వాస్తవం. టీకా ఉత్పత్తి అతిశయోక్తి. వ్యాక్సిన్ దిగుమతి ఒక రహస్యం. 2021 డిసెంబర్ నాటికి వయోజన జనాభా మొత్తానికి టీకాలు వేయడం అనేది అతిగా అంచనా వేయడం మాత్రమే. ”

సమీక్ష సమావేశం

ఇంతలో, ఆరోగ్య కార్యదర్శి రాజేష్ భూషణ్ కూడా ఒక సమీక్ష నిర్వహించారు ప్రైవేటు కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ ద్వారా టీకా సేకరణపై ఉత్తర ప్రదేశ్, మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, ఒడిశా, తెలంగాణ, అరుణాచల్ ప్రదేశ్, కర్ణాటక, కేరళ, తమిళనాడు, మహారాష్ట్ర, గుజరాత్, పశ్చిమ బెంగాల్, Delhi ిల్లీ, పంజాబ్ మరియు హర్యానా – 15 రాష్ట్రాలతో సమావేశం. పిసివిసి). వ్యాక్సిన్ కంపెనీలు కూడా ఈ సమావేశంలో పాల్గొన్నాయి. టీకా యొక్క నెమ్మదిగా వేగంతో ఆందోళన చెందుతున్న భూషణ్, “చాలా మంది పిసివిసిలు కేటాయించిన క్వాంటం వ్యాక్సిన్ల కోసం ఎటువంటి ఇండెంట్ ఉంచలేదు” అని అన్నారు.

ఇంకా, అనేక సందర్భాల్లో టీకాల కొనుగోలు ఆర్డర్‌ను రాష్ట్రంతో ఉంచినప్పటికీ, ఇండెంట్ చేసిన వ్యాక్సిన్ల మొత్తానికి చెల్లింపు జరగలేదని ఆయన అన్నారు.

కొన్ని సందర్భాల్లో, మొత్తం ఇండెంట్ చేసిన పరిమాణానికి ఎటువంటి చెల్లింపులు జరగలేదు, ఇండెంట్ చేసిన పరిమాణం మరియు వారి సేకరణకు చెల్లింపుల మధ్య అంతరం సున్నాకి తగ్గించేలా చూడమని వారికి సలహా ఇచ్చారు.

కొన్ని రాష్ట్రాల్లో, చెల్లించిన వ్యాక్సిన్ల పరిమాణాన్ని రాష్ట్రాలు / పిసివిసిలు భౌతికంగా ఎత్తివేయలేదని ఆయన అన్నారు. పిసివిసిల ద్వారా వ్యాక్సిన్ మోతాదులను ఎత్తివేసిన సందర్భాల్లో, వ్యాక్సిన్ల యొక్క వాస్తవ పరిపాలన టీకా పరిమాణం ఎత్తివేసిన దానికంటే తక్కువగా ఉన్నట్లు అతను చెప్పాడు, ఉపయోగించని వ్యాక్సిన్ మోతాదులను త్వరగా నిర్వహించాలని పిలుపునిచ్చారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleసూరరై పొట్రూ: అజయ్ దేవ్‌గన్, హృతిక్ రోషన్, అక్షయ్ కుమార్ పేర్లు హిందీ రీమేక్ కోసం పరిగణించబడుతున్నాయి
Next articleఐటి చట్టంలోని సెక్షన్ 66 ఎ కింద కేసులు నమోదు చేయవద్దని ఎంహెచ్‌ఏ రాష్ట్రాలు / యుటిలను అభ్యర్థిస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here