HomeHEALTHసిరిషా బండ్లా: అంతరిక్షంలోకి వెళ్లడానికి ఇండియన్ ఆరిజిన్ మహిళను కలవండి

సిరిషా బండ్లా: అంతరిక్షంలోకి వెళ్లడానికి ఇండియన్ ఆరిజిన్ మహిళను కలవండి

గత రెండు రోజులలో, సిరిషా బాండ్లా జూలై 11 న వర్జిన్ స్పేస్ షిప్ ఐక్యతలో భాగంగా అంతరిక్షంలోకి వెళ్ళిన రెండవ భారతీయ సంతతి మహిళగా ముఖ్యాంశాలు చేశారు.

ఆమె వర్జిన్ గెలాక్టిక్ యొక్క ‘VSS యూనిటీ’ లో ఉన్న ఆరుగురు అంతరిక్ష ప్రయాణికులలో ఒకరు, న్యూ మెక్సికో నుండి కంపెనీ వ్యవస్థాపకుడు రిచర్డ్ బ్రాన్సన్‌తో కలిసి బయలుదేరనున్నారు. 34 ఏళ్ల ఏరోనాటికల్ ఇంజనీర్ ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని గుంటూరు జిల్లాలో పుట్టి టెక్సాస్‌లోని హ్యూస్టన్‌లో పెరిగారు.

బండ్లా తన ఉత్సాహాన్ని పంచుకునేందుకు తన సోషల్ మీడియా ఖాతాలోకి తీసుకున్నారు. ఆమె ఇలా వ్రాసింది, “యూనిటీ 22 యొక్క అద్భుతమైన సిబ్బందిలో భాగం కావడం మరియు అందరికీ స్థలాన్ని అందుబాటులో ఉంచడం యొక్క లక్ష్యం అయిన సంస్థలో భాగం కావడం నాకు చాలా గౌరవంగా ఉంది.”

ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ సిఎం ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు కూడా బంద్లా సాధించిన విజయాన్ని గుర్తించడానికి తన సోషల్ మీడియా ఖాతాలోకి తీసుకున్నారు. అతను ఇలా వ్రాశాడు, “భారతీయ సంతతికి చెందిన మహిళలు గాజు పైకప్పును విచ్ఛిన్నం చేసి, వారి సామర్థ్యాన్ని నిరూపిస్తూనే ఉన్నారు. జూలై 11 న, తెలుగు మూలాలతో ఉన్న సిరిషా బాండ్లా, రిచర్డ్ బ్రాన్సన్ మరియు కొత్త అంతరిక్ష యుగం యొక్క ఉదయాన్నే గుర్తుచేసే బృందంతో విఎస్ఎస్ యూనిటీలో అంతరిక్షంలోకి వెళ్లడానికి సిద్ధంగా ఉంది, ఇది భారతీయులందరినీ గర్వించేలా చేస్తుంది! ”

బాండ్లా యొక్క పితృ తాత డాక్టర్ రాగయ్య వార్తా సంస్థ ANI కి మొదటి నుండి బలమైన నిర్ణయాలు తీసుకునే సామర్థ్యం గురించి చెప్పారు. అతను ఇలా అంటాడు, “నా రెండవ మనవరాలు అంతరిక్షంలోకి వెళుతున్నందుకు నేను ఆనందం మరియు ఆనందంతో మునిగిపోయాను. ఆమె మొదటి నుండి చాలా ధైర్యంగా ఉంది మరియు చాలా బలమైన నిర్ణయం తీసుకునేది. ఆమె యుఎస్ లో పాఠశాల విద్యను పూర్తి చేసింది. ఆమె ఎప్పుడూ ఆకాశం పట్ల మోహాన్ని కలిగి ఉంది. ”

బండ్లా 2011 లో పర్డ్యూ విశ్వవిద్యాలయం నుండి ఏరోస్పేస్, ఏరోనాటికల్ మరియు ఆస్ట్రోనాటికల్ ఇంజనీరింగ్‌లో బ్యాచిలర్ ఆఫ్ సైన్స్ పూర్తి చేసి, జార్జ్ వాషింగ్టన్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి ఎంబీఏ చేశారు. 2015. ఇంకా, ఆమె చదువు పూర్తయిన తర్వాత రిచర్డ్ బ్రాన్సన్ యొక్క వర్జిన్ గెలాక్టిక్ లో చేరారు మరియు ప్రస్తుతం బ్రిటిష్-అమెరికన్ స్పేస్ ఫ్లైట్ కంపెనీలో ప్రభుత్వ వ్యవహారాల ఉపాధ్యక్షురాలిగా ఉన్నారు.

కూడా చదవండి: టైడ్ అనేది అంతరిక్షంలో ఉపయోగించడానికి డిటర్జెంట్ చేస్తుంది

ఇంకా చదవండి

Previous articleపశుపతి పరాస్ మోడీ క్యాబినెట్‌లోకి చేరితే 'కోర్టుకు వెళ్తాను' అని చిరాగ్ పాస్వాన్ చెప్పారు
Next articleచాలా మంది అభిమానులను అసంతృప్తికి గురిచేసిన ఐపిఎల్ నిలుపుదల విధానం గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments