HomeHEALTHకన్వర్ యాత్ర జూలై 25 నుండి యుపిలో గట్టి కోవిడ్ అడ్డాల మధ్య ప్రారంభమవుతుంది

కన్వర్ యాత్ర జూలై 25 నుండి యుపిలో గట్టి కోవిడ్ అడ్డాల మధ్య ప్రారంభమవుతుంది

ఉత్తర ప్రదేశ్‌లో కఠినమైన కోవిడ్ -19 పరిమితుల మధ్య కన్వర్ యాత్ర జూలై 25 నుంచి ప్రారంభమయ్యే అవకాశం ఉందని వర్గాలు తెలిపాయి. బీహార్, ఉత్తరాఖండ్ మరియు యుపికి వచ్చే భక్తుల కోసం సిఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్ ఈ విషయంలో మార్గదర్శకాలు జారీ చేశారు.

మహమ్మారిని దృష్టిలో ఉంచుకుని గత ఏడాది యుపి ప్రభుత్వం కన్వర్ యాత్రను నిలిపివేసింది. (ప్రతినిధి ఫైల్ చిత్రం)

కఠినమైన ‘కోవిడ్ అడ్డంకుల మధ్య వార్షిక’ కన్వర్ యాత్ర ‘జూలై 25 నుండి ప్రారంభమవుతుందని ఉత్తర ప్రదేశ్ ప్రభుత్వ వర్గాలు సూచించాయి. ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ ఉత్తరాఖండ్, యూపీ, బీహార్ సందర్శించే భక్తుల కోసం ‘జలభిషేక్’ కోసం మార్గదర్శకాలను జారీ చేశారు. మరోవైపు, కొరోనావైరస్ కేసులు తగ్గుతున్నట్లు కొండ రాష్ట్రం నివేదించినప్పటికీ పొరుగున ఉన్న ఉత్తరాఖండ్ కన్వర్ యాత్రను నిషేధించింది. ఈ విషయంలో సిఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్ మాట్లాడుతూ పొరుగు రాష్ట్రాలతో చర్చలు జరిపిన తరువాత కన్వర్ యాత్ర పూర్తి చేయాలని అన్నారు. చదవండి: కరోనావైరస్ మహమ్మారి కారణంగా ఈ సంవత్సరం ఒడిశాలో కన్వర్ యాత్ర లేదు కేసులు ముంచెత్తుతూనే ఉన్నందున రాష్ట్రాలు సడలింపులను సడలించినప్పటికీ, మొత్తం ప్రక్రియ సజావుగా నడుస్తుందని ఆయన అన్నారు. గత సంవత్సరం, ఉత్తర ప్రదేశ్ ప్రభుత్వం కన్వర్ యాత్రను నిలిపివేసింది మహమ్మారి దృష్టిలో.

ఉత్తరాఖండ్‌లో బహుళ-రాష్ట్ర సమీక్ష

ఇదిలా ఉండగా, కన్వర్ యాత్రకు సంబంధించి ఉత్తరాఖండ్ డిజిపి అశోక్ కుమార్ మంగళవారం డెహ్రాడూన్‌లో ఎనిమిది రాష్ట్రాల పోలీసు అధికారులతో సమావేశం నిర్వహించారు. డిజిపి మాట్లాడుతూ, “ 2020 మాదిరిగానే ఉత్తరాఖండ్ ప్రభుత్వం నిషేధించింది ఈ సంవత్సరం కన్వర్ యాత్ర కూడా. ” నివేదికల ప్రకారం, ఉత్తరాఖండ్ కొత్తగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన ముఖ్యమంత్రి పుష్కర్ సింగ్ ధామి కన్వర్ యాత్రకు సంబంధించి ఆదిత్యనాథ్తో ఫోన్లో మాట్లాడారు. తన హర్యానా కౌంటర్ మనోహర్ లాల్ ఖత్తర్‌తో మాట్లాడిన తరువాత కన్వర్ యాత్ర ప్రారంభించాలని ధామి నిర్ణయించవచ్చు. తీరత్ సింగ్ రావత్ నేతృత్వంలోని గత ఉత్తరాఖండ్ ప్రభుత్వం కన్వర్ యాత్రను నిషేధించింది. హరిద్వార్ కుంభమేళా  నిర్వహించడానికి ఇది అంతకుముందు ఎదుర్కొంది. కోవిడ్ -19 మహమ్మారి యొక్క వినాశకరమైన రెండవ తరంగం మధ్యలో. (సమర్త్ శ్రీవాస్తవ నుండి ఇన్‌పుట్‌లతో) ఇంకా చదవండి: రాజస్థాన్ ఇతర రాష్ట్రాల నుండి వచ్చినవారికి నిర్బంధాన్ని ముగించింది, కన్వర్ యాత్రకు కోవిడ్ మార్గదర్శకాలను జారీ చేస్తుంది ఇంకా చదవండి: ‘గోలీ కా సామ్నా కర్ణ హొగ’: కన్వారిలపై దాడి చేసేవారిని యోగి ఆదిత్యనాథ్ హెచ్చరిస్తున్నారు

IndiaToday.in యొక్క ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి కరోనావైరస్ మహమ్మారి యొక్క పూర్తి కవరేజ్.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

యువ ముఖాలను తీసుకురావడంపై దృష్టి పెట్టడానికి మోడీ ప్రభుత్వం పునర్నిర్మాణం, టెక్నోక్రాట్లు | ట్రాక్ లోపల

మనాలిలోని సిమ్లాలో కోవిడ్ నిబంధనలను ఉల్లంఘించిన పర్యాటకులపై కేంద్రం హిమాచల్‌కు లేఖ రాసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments