HomeSPORTSZEE ఎక్స్‌క్లూజివ్: రేవతి వీరమణిని కలవండి - ఆకలితో పడుకున్న, బూట్లు లేకుండా పరిగెత్తిన స్ప్రింటర్,...

ZEE ఎక్స్‌క్లూజివ్: రేవతి వీరమణిని కలవండి – ఆకలితో పడుకున్న, బూట్లు లేకుండా పరిగెత్తిన స్ప్రింటర్, ఇంకా ఆమె టోక్యో ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించింది

ఆమె అమ్మమ్మ ఉంటే, ఆమె ఏకైక సంరక్షకుడు బంధువులు మరియు సక్కిమంగళం యొక్క ఇతర గ్రామస్తులకు శ్రద్ధ వహిస్తే, 23 ఏళ్ల రేవతి వీరమణి ఈ రోజు వేరే జీవితాన్ని గడుపుతారు, బహుశా, వివాహిత మహిళగా. ఇప్పుడు, టోక్యో ఒలింపిక్స్ లో జరిగిన 4×400 మీటర్ల మిక్స్‌డ్ రిలే ఈవెంట్‌లో భారతదేశం జెర్సీ మరియు దేశానికి రేసులను అందించినందున, ఆమె కోసం ఒక బిలియన్ కంటే ఎక్కువ హృదయాలు పాతుకుపోతాయి, ఇటీవల ఆమె బెర్త్. తన ఒలింపిక్స్ దోపిడీని చేస్తున్న స్ప్రింటర్ జీ మీడియాతో ఒక ప్రత్యేక సంభాషణలో ఈ విషయం గురించి మరియు ఆమె జీవితం గురించి చాలా ఎక్కువ వెల్లడించారు.

తమిళనాడు మదురైలో చాలా పేద కుటుంబంలో జన్మించిన రేవతి, మొదటిది ఇద్దరు కుమార్తెలలో, చాలా చిన్న వయస్సులోనే తల్లిదండ్రులను కోల్పోయారు మరియు ఆమె అమ్మమ్మ కె. ఆర్మల్ చేత పెరిగారు. చివరలను తీర్చటానికి కష్టపడటం మరియు ఒక్క భోజనం కూడా పొందడం చాలా కష్టం, వారి అమ్మమ్మ, అమ్మాయిలను ప్రభుత్వ హాస్టల్‌లో వదిలివేయడం తప్ప వేరే మార్గం లేదు. వారి రెండవ తరగతి నుండి పన్నెండవ తరగతి పూర్తయ్యే వరకు, సోదరీమణులు హాస్టల్‌లోనే ఉండి, విద్యను కొనసాగించారు, నెలకు ఒకసారి అమ్మమ్మను కలుసుకున్నారు.

ఆమె పాఠశాల స్థాయి ట్రాక్ ఈవెంట్లలో పాల్గొంటుండగా, 12 వ తరగతి సమయంలోనే రేవతి రాష్ట్ర స్థాయి 100 మీ డాష్‌లో పాల్గొన్నారు. చెప్పులు లేకుండా నడుస్తున్నప్పటికీ, ఆమె అద్భుతమైన ప్రదర్శన ఇచ్చింది మరియు ఫైనల్స్ చేసింది, తద్వారా అథ్లెటిక్స్ కోచ్ అయిన మిస్టర్ కె. కన్నన్ ఆకట్టుకుంది, ఆమె ప్రతిభను గుర్తించింది.

శ్రీ. కన్నన్ ఆమెకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి మరియు ఆర్థికంగా ఆమెకు మద్దతునిచ్చాడు, అదే సమయంలో తన సొంత ఇంట్లో ఆహారం మరియు వసతి కూడా కల్పించాడు. ఆమె అపారమైన ప్రతిభను, సామర్థ్యాన్ని గ్రహించిన యువ క్రీడాకారిణి మరింత కష్టపడి క్రీడల్లో తన వృత్తిని కొనసాగించాలని కోరారు. అతని సహాయంతో, రేవతి మదురైలోని లేడీ డాక్ కాలేజీలో చేరాడు, అక్కడ ఆమె శిక్షణ కొనసాగించింది.

ఆమె తొలి విజయం యొక్క మాధుర్యం ఏమిటంటే – 100 మీ & 200 మీ. రెండింటిలోనూ బంగారు పతకాలు 2016 లో జూనియర్ నేషనల్స్, సీనియర్ నేషనల్స్‌లో రజత పతకాన్ని సాధించి, ఒలింపిక్స్‌కు అథ్లెట్లకు శిక్షణ ఇస్తున్న పాటియాలాలోని ఇండియన్ నేషనల్ క్యాంప్‌లో ఆమెకు స్థానం లభించింది.

నేషనల్ క్యాంప్ కోచ్ మరియు గలీనా బుఖారినా ఆధ్వర్యంలో ఆమె వేగంగా మరియు ఆమె సాంకేతికతను మెరుగుపర్చడానికి కృషి చేసింది, ఆ తర్వాత ఆమె 2019 లో దోహాలో జరిగిన ఆసియా ఛాంపియన్‌షిప్‌లో పాల్గొంది. , 4×100 మీటర్ల రిలేలో 4 వ స్థానాన్ని దక్కించుకుంది. ఆమె కోచ్ సలహా మేరకు, ఆమె 100 మీ రేసుల నుండి 400 మీ డాష్‌కి కూడా మారిపోయింది. ఆ సంవత్సరం తరువాత ఆమె 4×400 మీటర్ల రిలేలో ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో కూడా పాల్గొంది.

2019 లోనే ఆమె దక్షిణ రైల్వే మదురై డివిజన్‌లో కమర్షియల్ క్లర్క్ మరియు టికెట్ ఎగ్జామినర్‌గా ఉద్యోగం పొందింది. దూరపు పాటియాలాలో శిక్షణ పొందుతున్నప్పుడు తన నిరంతర మద్దతు మరియు ప్రోత్సాహాన్ని అందించినందుకు ఆమె తన సంస్థకు ఎంతో కృతజ్ఞతలు. రైల్వే నుండి వచ్చిన ఆదాయం మరియు ఆమె సోదరి (చెన్నైలో పోలీసు మహిళ) 76 సంవత్సరాల వయసున్న వారి అమ్మమ్మకు మద్దతు ఇవ్వడంలో ఎంతో సహాయపడుతుందని ఆమె చెప్పింది.

2020 నవంబర్‌లో గాయం సంభవించింది, ఆమె మోకాలి నొప్పితో బాధపడుతున్నప్పుడు, ఇది మరింత తీవ్రతరం అయ్యింది మరియు కొన్ని నెలలు ఆమెను ట్రాక్ నుండి దూరంగా ఉంచింది. యువ స్ప్రింటర్ కఠినమైన బెడ్ రెస్ట్‌లో ఉన్నప్పుడు మరియు ఆమె ఫిజియో సిమోని షా చేత చికిత్స పొందుతున్నప్పుడు ఆమె ట్రాక్ కెరీర్‌లో చాలా కష్టమైన దశకు గురైంది. ఆమె కోలుకున్న తరువాత, ఒక స్టేట్-మీట్‌లో విజయం, ఆమె ఆత్మలను తిరిగి పొందటానికి సహాయపడింది, ఇది 53.55 సెకన్లలో 400 మీ., మరియు ఒలింపిక్స్ క్వాలిఫైయర్ ఈవెంట్‌లో మొదటి స్థానంలో నిలిచింది.

ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించిన వార్త తెలియగానే తన గ్రానీ గతంలో కంటే చాలా ఆనందంగా ఉందని రేవతి చెప్పారు. తన ప్రయాణాన్ని తిరిగి చూస్తే, ఆమె ఒలింపిక్స్‌లో పాల్గొనగలిగితే, ఆమె పెరిగిన పరిస్థితులు ఉన్నప్పటికీ, ఎవరైనా దీన్ని చేయగలరని ఆమె ఎత్తిచూపింది.

“ఈ రోజుల్లో జిల్లా స్థాయిలో క్రీడాకారుల కోసం ప్రత్యేక హాస్టళ్లు ఉన్నాయి, శిక్షణ మరియు పాఠశాల విద్య ఉచితం మరియు వారు అన్నింటినీ జాగ్రత్తగా చూసుకుంటారు. తిరిగి మా రోజుల్లో, దీని గురించి మాకు పెద్దగా తెలియదు. కానీ చాలా ముఖ్యమైన భాగం మా సామర్థ్యాన్ని పూర్తిస్థాయిలో ప్రదర్శించడం – స్పాన్సర్లు, కోచింగ్ మరియు సహాయక సౌకర్యాలు అన్నీ అనుసరిస్తాయి ” ఆమె సంతకం చేసింది, ఆమెకు మద్దతు ఇచ్చిన ప్రతి ఒక్కరికీ అపారమైన కృతజ్ఞతతో ఇప్పటివరకు పొందండి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి
Next articleఇండియా వర్సెస్ ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ ఫిట్‌నెస్ గోల్స్ నిర్దేశించాడు, విరామంలో ఉన్నప్పటికీ జిమ్‌లో చెమటలు పట్టాడు – వాచ్
RELATED ARTICLES

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments