HomeGENERALమోడీ 2.0 యొక్క కేబినెట్ పునర్నిర్మాణం రేపు జరిగే అవకాశం ఉంది, ఇది 'అతి పిన్న...

మోడీ 2.0 యొక్క కేబినెట్ పునర్నిర్మాణం రేపు జరిగే అవకాశం ఉంది, ఇది 'అతి పిన్న వయస్కుడు'

జీ న్యూస్ ఉదహరించిన మూలాల ప్రకారం జూలై 8 న సాయంత్రం 6 గంటలకు కేంద్ర మంత్రివర్గం యొక్క పునర్వ్యవస్థీకరణ జరుగుతుందని భావిస్తున్నారు.

పునర్వ్యవస్థీకరణకు సంబంధించి ఒక సంచలనం జరుగుతోంది కొంతకాలంగా మరియు ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోడీ మరియు కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా మరియు బిజెపి జాతీయ అధ్యక్షుడు జెపి నడ్డా మధ్య దేశ రాజధానిలో వరుస సమావేశాల తరువాత ఇది తీవ్రమైంది.

ఇది మొదటి పునర్నిర్మాణం అవుతుంది మోడీ ప్రభుత్వ రెండవ పదం. మూలాల ప్రకారం, ఈ పునర్వ్యవస్థీకరణలో OBC కి అత్యధిక ప్రాతినిధ్యం ఉంటుంది మరియు OBC వర్గానికి చెందిన 25 మందికి పైగా కొత్త మంత్రులు కొత్త మంత్రివర్గంలో చోటు సంపాదించవచ్చు. ఎస్సీ, ఎస్టీలకు చెందిన 10 మంది మంత్రులు ఉండే అవకాశం ఉంది. ప్రతి రాష్ట్రానికి ప్రాతినిధ్యం వహించే అవకాశం వచ్చే విధంగా కొత్త మంత్రివర్గం ఏర్పడుతుంది.

సమాచారం ప్రకారం, ఈ మంత్రివర్గం విస్తరించిన తరువాత, ఇది భారతదేశ చరిత్రలో అతి పిన్న వయస్కుడైన క్యాబినెట్ అవుతుంది. ఈసారి, చాలా మంది యువ ముఖాలకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుందని, దీనివల్ల మంత్రివర్గం యొక్క సగటు వయస్సు బాగా తగ్గుతుందని చెబుతున్నారు. కొత్త క్యాబినెట్‌లో మహిళల భాగస్వామ్యం కూడా అత్యధికంగా ఉండబోతోంది. పెద్ద రాష్ట్రాలకు ఎక్కువ వాటా ఇవ్వబడుతుంది. బుందేల్‌ఖండ్, పూర్వంచల్, మరాఠ్వాడ, కొంకణ్ వంటి ప్రాంతాలకు కూడా వాటా లభిస్తుంది.

రాజకీయ నిపుణులను నమ్మాలంటే, అప్నా దళ్ (ఎస్) కు చెందిన అనుప్రియా పటేల్‌ను మంత్రిగా చేయవచ్చు. మోడీ ప్రభుత్వ మొదటి పదవిలో పటేల్ మంత్రిగా ఉన్నారు. ముఖ్యంగా, బిజెపి కుర్మి ఓటు బ్యాంకుపై దృష్టి సారించింది మరియు తూర్పు యుపి మరియు బుందేల్‌ఖండ్‌లోని కుర్మి ఓటు బ్యాంకుపై అనుప్రియాకు మంచి పట్టు ఉంది. ఆమె ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని మీర్జాపూర్‌కు చెందిన ఎంపీ.

చర్చించబడుతున్న మరో పేరు నిషాద్ పార్టీ అధ్యక్షుడు సంజయ్ నిషాద్ కుమారుడు ప్రవీణ్ నిషాద్. ప్రవీణ్ నిషాద్ సంత్ కబీర్ నగర్ నుండి బిజెపి ఎంపి. గోరఖ్‌పూర్ ప్రాంతంలో నిషాద్ పార్టీకి మంచి ప్రభావం ఉంది. యుపి నుండి బ్రాహ్మణ మరియు ఓబిసి ముఖాలకు కూడా బిజెపి స్థానం ఇవ్వగలదు.

పునర్వ్యవస్థీకరణ వార్తల మధ్య, బీహార్లో రాజకీయ కార్యకలాపాలు చాలా ఉన్నాయి. మంగళవారం, ఎల్జెపి చీఫ్ చిరాగ్ పాస్వాన్ విలేకరుల సమావేశంలో మాట్లాడుతూ, మామ పశుపతి పరాస్ ను ఎల్జెపి కోటా నుండి మంత్రిగా చేయలేమని, ఇది జరిగితే తాను కోర్టును ఆశ్రయిస్తానని అన్నారు.

పాస్వాన్ ఒక ఎల్‌జెపి కోటా నుంచి ఎవరినీ మంత్రిగా చేయవద్దని మామ పశుపతి పరాస్‌కు కేంద్ర మంత్రివర్గంలో స్థానం లభిస్తుందన్న spec హాగానాల మధ్య పిఎం మోడీకి రాసిన లేఖ.

ఇంకా చదవండి

Previous articleసోనమ్ కపూర్ థాంక్స్ గాడ్ ఆమె బాలీవుడ్ నుండి ఒకరిని వివాహం చేసుకోలేదు, ఇక్కడ ఎందుకు
Next articleఇండో-పసిఫిక్ చరిత్ర తిరిగి రావడాన్ని సూచిస్తుంది: EAM జైశంకర్
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments