HomeGENERALబాదామి నుండి తదుపరి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తుంది: సిద్దరామయ్య

బాదామి నుండి తదుపరి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తుంది: సిద్దరామయ్య

: ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుంది.

మైసూరు నుండి వచ్చిన మరియు 2018 ఎన్నికలలో వారి ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికైన బాదామి ప్రజలను అంగీకరించినందుకు ప్రశంసలు కురిపించారు, మాజీ ముఖ్యమంత్రి తాను ఎల్లప్పుడూ రుణపడి ఉంటానని చెప్పారు

“మీరు బాదామి నుండి వచ్చే ఎన్నికల్లో పోటీ చేయమని నన్ను అడుగుతూ ఇక్కడకు వచ్చారు..నేను నేను బాదామి నుండి పోటీ చేయను అని ఎప్పుడైనా చెప్పానా? ప్రజలు నన్ను ఆహ్వానిస్తున్నారు నిజం కొప్పల్, చమరాజ్‌పేట, కోలార్ వంటి ఇతర నియోజకవర్గాల నుండి మీలాంటి గౌరవం లేకుండా పోటీ చేయండి “అని సిద్దరామయ్య అన్నారు.

బాదామి నుండి వచ్చిన తన అనుచరులు మరియు పార్టీ కార్యకర్తలను ఉద్దేశించి ఆయన మాట్లాడుతూ ఎన్నికలు ఇంకా ఒక సంవత్సరం మరియు పది నెలల దూరంలో ఉంది మరియు అతను ఇప్పటికే రాష్ట్ర అసెంబ్లీలో, బాదామి నుండి వచ్చే ఎన్నికలలో పోటీ చేయడం గురించి చెప్పాడు మరియు తిరిగి వెళ్ళడు

“నేను బాదామి నియోజకవర్గం నుండి శాసనసభ్యుడిని మరియు మీ అందరి మరియు ప్రజల అభిప్రాయం ప్రకారం నేను మరోసారి బాదామి నుండి పోటీ చేస్తాను” అని ఆయన ప్రకటించారు. ఆయనను తరువాతి ముఖ్యమంత్రి అని కూడా పిలిచే ఆయన మద్దతుదారుల ఉత్సాహం.

ఉత్తర కర్ణాటకలో బాదామికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న ప్రతిపక్ష నాయకుడు, కొంతకాలంగా పార్టీలో ulations హాగానాలు ఉన్నాయి. తదుపరి సార్వత్రిక ఎన్నికలకు పాత మైసూరు ప్రాంతానికి లేదా బెంగళూరులో ఎక్కడో తిరిగి వెళ్లండి.

అతని విధేయుడు మరియు చమరాజ్‌పేట శాసనసభ్యుడు బిజెడ్ జమీర్ అహ్మద్ ఖాన్ పార్టీలో కొన్ని విభేదాలకు కారణమయ్యే తదుపరి అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు, కాంగ్రెస్ శాసనసభ పార్టీ నాయకుడి కోసం నియోజకవర్గాన్ని ఖాళీ చేయటానికి కూడా ముందుకొచ్చింది.

జమీర్ అహ్మద్ ఖాన్ తనను పోటీ చేయమని అడుగుతున్నారని ఎత్తిచూపారు బెంగళూరులోని తన చమరాజ్‌పేట నియోజకవర్గం దగ్గరగా ఉన్నందున, సి నుండి పోటీ చేస్తానని సిద్దరామయ్య ఎప్పుడూ చెప్పలేదని హమరాజ్‌పేట లేదా కోలార్ లేదా కొప్పల్.

“నేను మైసూరు నుండి వచ్చాను, బాదమి ప్రజలు నన్ను అంగీకరించి ఎన్నుకున్నారు. నేను ఎన్ని తేడాతో గెలిచాను అనేది ప్రశ్న కాదు, నేను ఎన్నికలకు రెండుసార్లు మాత్రమే బాదామిని సందర్శించినప్పటికీ, మీరు నన్ను ఎన్నుకున్నారు .. మిమ్మల్ని అడగకుండానే నేను వేరే ప్రాంతాల నుండి పోటీ చేయవచ్చా? “అని ఆయన అన్నారు.

సిద్దర్మయ్య మే 2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో ఓటమిని రుచి చూసిన మైసూరులోని చాముండేశ్వరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి తాను మళ్ళీ పోటీ చేయనని ఇప్పటికే ప్రకటించారు.

అప్పటి సిట్టింగ్ ముఖ్యమంత్రి సిద్దర్మయ్య ఓడిపోయారు చముందేశ్వరి నుండి జెడి (ఎస్) జిటి దేవేగౌడకు 36,042 ఓట్ల తేడాతో.

అయితే, తాను పోటీ చేసిన ఇతర నియోజకవర్గం బాదామిని గెలిచి, బిజెపి శ్రీరాములును ఓడించి

మైసూరులోని చాముండేశ్వరిలో అతను ఐదుసార్లు గెలిచిన చోట ఓటమిని ఎదుర్కోవలసి వచ్చిందని, కొంతమంది రాజకీయ నాయకులు తనపై దురుద్దేశంతో కలిసి వచ్చారని సిద్దరామయ్య చెప్పారు. బాదామి ప్రజలు అతన్ని విశ్వసించారు, అయినప్పటికీ అతను వేరే ప్రాంతాల నుండి వచ్చి ఎన్నుకోబడ్డాడు.

“నేను బాదామి ప్రజలను మరచిపోలేను. ఎలా ప్రతిపక్ష నాయకుడి విధులకు హాజరుకావలసి ఉంటుంది మరియు ప్రతిరోజూ నియోజకవర్గ ప్రజలను కలుసుకోలేనందున ఉన్న ఏకైక ప్రతికూలత ఏమిటంటే, చాలా తక్కువ అని నేను మీకు కృతజ్ఞతలు తెలుపుతున్నాను. బెంగళూరు మరియు రాష్ట్రంలోని ఇతర ప్రాంతాలలో పార్టీ. ఆయన లేకపోయినప్పటికీ ఎటువంటి లోపాలు లేవని, ఆయనను మళ్ళీ తమ శాసనసభ్యునిగా కోరుకుంటున్నారని ఆయన మద్దతుదారులు కేకలు వేసినప్పుడు, సిద్దరామయ్య, “మీరు బాదామి ప్రజలు ఎప్పుడూ ఫిర్యాదు చేయలేదు, కాని నా వైపు నుండి విధిని విడదీయకూడదు. నేను చేశాను నేను చేయగలిగినది మరియు నియోజకవర్గం కోసం చేయవలసిన పనిని కొనసాగిస్తాను. ” 1983 లో అసెంబ్లీలో అరంగేట్రం చేసిన సిద్దరామయ్య చముండేశ్వరి నుండి లోక్ దళ్ పార్టీ టిక్కెట్‌పై ఎన్నికయ్యారు. అతను ఈ నియోజకవర్గం నుండి ఐదుసార్లు గెలిచి మూడుసార్లు ఓటమిని రుచి చూశాడు.

పొరుగున ఉన్న వరుణ అయ్యాక డీలిమిటేషన్ తరువాత 2008 లో ఒక నియోజకవర్గం, సిద్దర్మయ్య గత ఏడాది 2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో తన కుమారుడు డాక్టర్ యతింద్రకు సీటును ఖాళీ చేసి, తన పాత నియోజకవర్గమైన కాముందేశ్వరికి తిరిగి వెళ్ళే వరకు ప్రాతినిధ్యం వహించారు.

ముందుకు మే 2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికలు, సిద్దరామయ్య తన చివరి ఎన్నిక “ఇది చాలా మటుకు” అని చెప్పారు.

అంతకుముందు, 2013 అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా, ఇది తన చివరి ఎన్నిక అని మరియు ఎన్నికల తరువాత ముఖ్యమంత్రి అయ్యారు.

2023 లో వచ్చే తదుపరి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పార్టీ విజయం సాధిస్తే రెండవ సారి ముఖ్యమంత్రి కావాలన్న తన ఆశయాన్ని సిద్దరామయ్య నిర్వర్తిస్తున్నారన్నది రహస్యం కాదు.

రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు డి.కె.శివకుమార్ కూడా ఇలాంటి ఆశయాలను కలిగి ఉండటంతో, ఇది వన్-అప్మాన్ ఆటను ప్రేరేపించింది ఇద్దరు నాయకుల మధ్య ఓడ.

ఇంకా చదవండి

Previous articleజిఎస్‌టి ఆదాయం జూన్‌లో రూ .1 లక్ష కోట్ల కంటే తక్కువగా పడిపోయి 10 మీటర్ల కనిష్టానికి 92,849 కోట్ల రూపాయలకు చేరుకుంది
Next articleఇమ్రాన్ ఖాన్, కిమ్ జోంగ్-ఉన్లతో పాటు ఆర్ఎస్ఎఫ్ యొక్క 'ప్రిడేటర్స్ ఆఫ్ ప్రెస్ ఫ్రీడమ్'లో మోడీ జాబితా చేశారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments