HomeGENERALఇమ్రాన్ ఖాన్, కిమ్ జోంగ్-ఉన్లతో పాటు ఆర్ఎస్ఎఫ్ యొక్క 'ప్రిడేటర్స్ ఆఫ్ ప్రెస్ ఫ్రీడమ్'లో మోడీ...

ఇమ్రాన్ ఖాన్, కిమ్ జోంగ్-ఉన్లతో పాటు ఆర్ఎస్ఎఫ్ యొక్క 'ప్రిడేటర్స్ ఆఫ్ ప్రెస్ ఫ్రీడమ్'లో మోడీ జాబితా చేశారు

న్యూ Delhi ిల్లీ: ఇటీవల విడుదల చేసిన ‘ప్రిడేటర్స్ ఆఫ్ ప్రెస్ ఫ్రీడమ్’ జాబితాలో, బోర్డర్స్ వితౌట్ బోర్డర్స్ (ఆర్‌ఎస్‌ఎఫ్) 37 మంది దేశాధినేతలను తమ అధికార పరిధిలో అతి తక్కువ పత్రికా స్వేచ్ఛతో జాబితా చేసింది.

మోడీకి సంబంధించి ఆర్‌ఎస్‌ఎఫ్ ప్రవేశం “విస్తారమైన మీడియా సామ్రాజ్యాలను కలిగి ఉన్న బిలియనీర్ వ్యాపారవేత్తలతో తన సన్నిహిత సంబంధాలు” తన జాతీయవాద-ప్రజాదరణ పొందిన భావజాలాలను వ్యాప్తి చేయడంలో సహాయపడ్డాయని మోడీకి సంబంధించి ఆర్‌ఎస్‌ఎఫ్ ప్రవేశం పేర్కొంది. అతని “అత్యంత విభజన మరియు అవమానకరమైన” ప్రసంగాల యొక్క నిరంతర కవరేజ్ ద్వారా.

తెలియజేయడానికి మరియు తెలియజేయడానికి హక్కు ప్రాథమిక మానవ హక్కుగా పరిగణించబడుతుంది మరియు RSF ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద లాభాపేక్షలేని సంస్థ మీడియా స్వేచ్ఛ వైపు పనిచేస్తుంది. వారి 2021 ప్రపంచ పత్రికా స్వేచ్ఛా సూచికలో, భారతదేశం 180 దేశాలలో 142 వ స్థానంలో ఉంది.

పాకిస్తాన్ దేశాధినేత ఇమ్రాన్ ఖాన్, మయన్మార్ సైనిక అధిపతితో పాటు మోడీ ‘ప్రెస్ ఫ్రీడమ్ ప్రిడేటర్స్’ జాబితాలో ఉన్నారు. మిన్ ఆంగ్ హెలింగ్, మరియు ఉత్తర కొరియా సుప్రీం నాయకుడు కిమ్ జోంగ్-ఉన్. “సెన్సార్‌షిప్ ఉపకరణాన్ని సృష్టించడం ద్వారా, పత్రికా స్వేచ్ఛను కాలరాయడం, జర్నలిస్టులను ఏకపక్షంగా జైలులో పెట్టడం లేదా వారి చేతుల్లో రక్తం లేనప్పుడు వారిపై హింసను ప్రేరేపించడం ద్వారా ఆర్‌ఎస్‌ఎఫ్ వారిని జాబితా చేస్తుంది, ఎందుకంటే వారు ప్రత్యక్షంగా లేదా పరోక్షంగా జర్నలిస్టుల కోసం నెట్టబడ్డారు హత్య చేయబడండి. ”

ఆర్‌ఎస్‌ఎఫ్ చివరిగా ఈ జాబితాను 2016 లో 17 కొత్త ఎంట్రీలతో ప్రచురించింది. ఈ జాబితాలో 2001 లో మొదటిసారిగా ప్రచురించబడినప్పటి నుండి జాబితా చేయబడిన ప్రపంచ నాయకులు ఉన్నారు. వీరిలో సిరియా అధ్యక్షుడు బషర్ అల్-అస్సాద్, ఇరాన్ యొక్క అలీ ఖమేనీ, రష్యాకు చెందిన వ్లాదిమిర్ పుతిన్ మరియు బెలారస్ యొక్క అలెగ్జాండర్ లుకాషెంకో ఉన్నారు. ఈ జాబితాలో బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన షేక్ హసీనా మరియు హాంకాంగ్‌కు చెందిన క్యారీ లామ్ మాత్రమే ఇద్దరు మహిళలు.

ఆర్‌ఎస్‌ఎఫ్ జాబితా ప్రతి ‘ప్రెడేటర్’ గురించి వివిధ వివరాలను సంకలనం చేసి, వారి ‘దోపిడీదారుని’ గుర్తించడంతో సహా ప్రవర్తన ‘, వారు జర్నలిస్టులను ఎలా సెన్సార్ చేస్తారు మరియు ప్రాసిక్యూట్ చేస్తారు, వారు అనుసరించే మీడియా సంస్థలు మరియు వారి చర్యలను సమర్థించే వారి ప్రసంగాల నుండి ఉల్లేఖనాలు.

మోడీ ప్రవేశం అతను ప్రధానిగా ఉన్నారని పేర్కొంది 2014 నుండి భారతదేశం, మరియు “అధికారం చేపట్టినప్పటి నుండి ప్రెడేటర్”. హిందూవాను వ్యతిరేకించినందుకు 2017 లో తన ఇంటి వెలుపల కాల్పులు జరిపిన గౌరీ లంకేష్ అనే జర్నలిస్ట్ వంటి మోడీ ద్వేషానికి లోనైన విలేకరులను కూడా ఆర్ఎస్ఎఫ్ ప్రస్తావించింది. దాడులను సులభతరం చేయడానికి వారి వ్యక్తిగత డేటాను ఆన్‌లైన్‌లో పోస్ట్ చేయడంతో పాటు, వారు సామూహిక అత్యాచారానికి పాల్పడాలని పిలుపునిచ్చిన రానా అయూబ్ మరియు బర్ఖా దత్ గురించి కూడా వారు ప్రస్తావించారు.

“జర్నలిస్టులు ప్రమాదానికి గురయ్యే అవకాశం ఉంది దేశద్రోహం యొక్క చాలా అస్పష్టమైన అభియోగం కింద జీవిత ఖైదు. ఈ ఆయుధాగారాన్ని చుట్టుముట్టడానికి, మోడీ ఆన్‌లైన్ ట్రోల్‌ల సైన్యాన్ని “యోధ” (“యోధులు” అనే హిందీ పదం) అని పిలుస్తారు, వారు ఇష్టపడని జర్నలిస్టులకు వ్యతిరేకంగా సోషల్ మీడియాలో భయంకరమైన ద్వేషపూరిత ప్రచారం చేస్తారు, దాదాపుగా ప్రచారం చేస్తారు మామూలుగా జర్నలిస్టులను చంపాలని పిలుపునివ్వండి ”అని ఆర్‌ఎస్‌ఎఫ్ వారి జాబితాలో రాసింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleబాదామి నుండి తదుపరి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తుంది: సిద్దరామయ్య
Next article9 మందిలో 6 మంది విద్యార్థులు హాంకాంగ్ బాంబు ప్లాట్‌లో అరెస్టయ్యారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments