HomeHEALTHటోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో తొలి భారతీయ మహిళా ఈతగాడు మనా పటేల్ జర్నీ ఇక్కడ ఉంది

టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో తొలి భారతీయ మహిళా ఈతగాడు మనా పటేల్ జర్నీ ఇక్కడ ఉంది

ఒలింపిక్స్‌లో మీ దేశానికి ప్రాతినిధ్యం వహించడం అథ్లెట్ జీవితంలో అతిపెద్ద విషయాలలో ఒకటి. ఒలింపిక్ క్రీడలలో మీ దేశం కోసం ఈత కొట్టే మొదటి ఆడవారిలో ఒకరైన మనా పటేల్ ప్రజలు మాత్రమే కలలు కనే విషయం. ఈత అత్యంత ఉద్వేగభరితమైన క్రీడలలో ఒకటి, మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజలు క్రీడ యొక్క వివిధ ఫార్మాట్లలో పాల్గొనడానికి ఎనిమిది మందిగా అర్హత సాధించారు. సంవత్సరాలుగా, ఒలింపిక్స్‌లో ఈత గణనీయమైన మార్పులను చూసింది మరియు ఇటీవల ప్రతి ఒలింపిక్స్‌లో 34 ఈవెంట్లకు స్థిరీకరించబడింది – అథ్లెటిక్స్ తర్వాత రెండవ అత్యధికం. అయితే, ఈ సంవత్సరం, నిర్వహించాల్సిన సంఘటనల సంఖ్య 37 కి స్వల్పంగా పెరిగింది, క్రీడలో మొత్తం పతకాల సంఖ్యను 102 నుండి 111 కు పెంచింది.

చదవండి: యూరోస్ క్వార్టర్ ఫైనల్స్

గురించి మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ ఈ వారం ప్రారంభంలో, టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో పాల్గొన్న తొలి భారతీయ మహిళా ఈతగాడుగా మనా పటేల్ నిలిచారు. మనా తన చిన్ననాటి నుండి ఈతలో విజేతగా నిలిచింది, మరియు ఆమె ఇల్లు ఆమె సాధించిన పతకాలతో నిండి ఉంది. ఆమె ఏడు సంవత్సరాల వయస్సు నుండి ఈత కొడుతోంది మరియు అప్పటి నుండి రికార్డులను బద్దలు కొట్టడం ప్రారంభించింది. ఆమె 2015 లో ఒలింపిక్ గోల్డ్ క్వెస్ట్ కోసం ఎంపికైంది. ఆమె 50 మీటర్లు, 100 మీటర్లు మరియు 200 మీటర్ల బ్యాక్‌స్ట్రోక్‌లో సిల్వర్‌లను గెలుచుకుంది; 50 మీటర్ల ఫ్రీస్టైల్‌లో కాంస్య; 4 × 100 మీటర్ల ఫ్రీస్టైల్ రిలేలో బంగారం; 4 × 100 మీటర్ల మెడ్లీ రిలే 12 వ దక్షిణాసియా క్రీడలు (2016). గుజరాత్‌లోని అహ్మదాబాద్‌లో ఆమె ఈత ప్రారంభించింది, అక్కడే ఆమె విజయానికి ప్రయాణం ప్రారంభమైంది. మానా ప్రస్తుతం ముంబైలోని గ్లెన్మార్క్ అక్వాటిక్ ఫౌండేషన్‌లో కోచ్ పీటర్ కార్స్‌వెల్ ఆధ్వర్యంలో శిక్షణ పొందుతున్నాడు. అంతకుముందు ఆమె పాఠశాల రోజుల్లో, ఆమె తన పాఠశాలలో, ఉడ్గామ్ స్కూల్ ఫర్ చిల్డ్రన్, అహ్మదాబాద్‌లో ప్రకాశవంతమైన వాణిజ్య విద్యార్థి. # టోక్యో 2020 కు అర్హత సాధించిన 1 వ మహిళా మరియు 3 వ భారతీయ ఈతగాడు. యూనివర్సిటీ కోటా ద్వారా అర్హత సాధించిన మానాను నేను అభినందిస్తున్నాను. బాగా చేసారు !! pic.twitter.com/LBHup0F7RK

– కిరెన్ రిజిజు (ir కిరెన్‌రిజిజు) జూలై 2, 2021

టోక్యో గేమ్స్‌లో మనా 100 మీ బ్యాక్‌స్ట్రోక్స్‌లో పాల్గొంటుంది మరియు ఇది శ్రీహరి నటరాజ్ తర్వాత అర్హత సాధించిన మూడవ భారతీయ ఈతగాడు. సజన్ ప్రకాష్ ఇటీవల ఒలింపిక్ క్వాలిఫికేషన్ టైమింగ్ (ఓక్యూటి) ‘ఎ’ స్థాయిని సాధించాడు. భారతదేశం యొక్క ఆశలు మానాపై ఆధారపడి ఉంటాయి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆమెను చూస్తున్న అభిమానులు మరియు భారతీయుల విశ్వాసాన్ని తిరిగి చెల్లించాలని ఆమె భావిస్తోంది.

ఇమేజ్ క్రెడిట్ : హిందూస్తాన్ టైమ్స్

ఇంకా చదవండి

Previous articleBMW M5 పోటీ అప్‌గ్రేడ్ పొందుతుంది
Next articleతమిళనాడు ప్రభుత్వం జూలై 12 వరకు లాక్డౌన్ పొడిగించింది
RELATED ARTICLES

ఫిలిప్పీన్స్‌లో సి -130 సైనిక విమానం కూలిపోవడంతో 40 మందిని రక్షించారు

ఇంగ్లాండ్ వర్సెస్ ఇండియా మహిళలు: అక్కడ ఉండి భారత్ తరఫున ఆట గెలవాలని కెప్టెన్ మిథాలీ రాజ్ అన్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments