HomeGENERALటిఎంసి, కాంగ్రెస్ వేడెక్కుతుందా? అధీర్ స్థానంలో లోక్‌సభ నాయకురాలిగా సోనియా సిద్ధమైంది

టిఎంసి, కాంగ్రెస్ వేడెక్కుతుందా? అధీర్ స్థానంలో లోక్‌సభ నాయకురాలిగా సోనియా సిద్ధమైంది

పశ్చిమంలో ఎన్నికల ఓటమి తరువాత మే నెలలో బెంగాల్, అధీర్ రంజన్ చౌదరి మాట్లాడుతూ, సోషల్ మీడియాలో పార్టీ “కోకన్” గా ఉండటానికి వీలులేదు, కాని వీధిలో కొట్టవలసి వచ్చింది. (ఫైల్ ఫోటో)

ఆశ్చర్యకరమైన చర్యలో, కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు సోనియా గాంధీ అధీర్ రంజన్ చౌదరిని నాయకుడిగా నియమించే అవకాశం ఉంది లోక్సభలో పార్టీ. పార్టీ తన సంస్థలో ఆవిష్కరించబోయే అనేక మార్పులలో మొదటిది అని చెప్పబడిన ఈ చర్య పార్లమెంటు రుతుపవనాల సమావేశానికి పక్షం రోజుల ముందు వస్తుంది. లోక్‌సభలో బహరాంపూర్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న చౌదరి పశ్చిమ బెంగాల్‌లో పార్టీ ప్రచారానికి ముఖం, రాష్ట్ర పార్టీ యూనిట్ చీఫ్. పార్టీ నాయకత్వంలో విస్తృత మార్పులను కోరుతూ 23 మంది సీనియర్ నాయకులు రాసిన లేఖ వెలుగులోకి వచ్చినప్పుడు ఆయన జి -23 నాయకుల బృందం యొక్క తీవ్రమైన విమర్శకులలో ఒకరు మరియు నాయకత్వం వెనుక గట్టిగా నిలబడ్డారు (గాంధీలు చదవండి). గత ఆగస్టులో. అతను పబ్లిక్ అకౌంట్స్ కమిటీ ఛైర్మన్ కూడా. మేలో పశ్చిమ బెంగాల్‌లో ఎన్నికల ఓటమి తరువాత, చౌదరి మాట్లాడుతూ, సోషల్ మీడియాలో పార్టీ “కోకన్” గా ఉండలేకపోయింది, కాని వీధిలో కొట్టవలసి వచ్చింది మరియు సోనియా గాంధీ సూచించినట్లుగా, కోవిడ్ రోగులకు ఉపశమనం కలిగించడానికి చురుకుగా పనిచేయండి . చౌదరిని తొలగించే చర్య తృణమూల్ కాంగ్రెస్‌తో వంతెనలను నిర్మించడానికి మరియు బిజెపి కు వ్యతిరేకంగా ప్రచారాన్ని సమన్వయం చేసే ప్రయత్నంగా భావించబడుతుంది. మరియు పార్లమెంటులో మోడీ ప్రభుత్వం. అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో వామపక్షాలతో పొత్తుతో కాంగ్రెస్ తృణమూల్‌పై పోరాడినప్పటికీ, కేంద్ర నాయకత్వం ఎక్కువగా ముఖ్యమంత్రిపై దాడి చేయకుండా మమతా బెనర్జీ మరియు, నిజానికి, ఆమె విజయాన్ని స్వాగతించారు. మరోవైపు, చౌదరి బెనర్జీని మరియు ఆమె ప్రభుత్వాన్ని విమర్శించారు. అసెంబ్లీ అనంతర ఎన్నికల తీర్పు బిజెపితో జరిగిన పోరులో కాంగ్రెస్ ఒకటి కంటే ఎక్కువ సందర్భాల్లో బెనర్జీ వెనుకబడి ఉంది. చౌదరిని తొలగించడం బహుశా పార్లమెంటులో తృణమూల్ కాంగ్రెస్‌తో నేల సమన్వయం అతుకులుగా ఉండేలా కాంగ్రెస్ చేసిన ప్రయత్నం. పశ్చిమ బెంగాల్ గవర్నర్ జగదీప్ ధన్‌ఖర్‌తో హై ఆక్టేన్ యుద్ధాన్ని పార్లమెంటుకు పెద్ద ఎత్తున తీసుకెళ్లడానికి తృణమూల్ కాంగ్రెస్ సన్నద్ధమవుతోందని వర్గాలు తెలిపాయి. పక్షపాత పద్ధతిలో పనిచేస్తున్నారని ఆరోపించిన గవర్నర్‌ను రీకాల్ చేయాలని కోరుతూ రాష్ట్రపతిని సంప్రదించడానికి తృణమూల్ కాంగ్రెస్ కాంగ్రెస్, ఇతర ప్రతిపక్ష పార్టీలను సంప్రదించగలదని వర్గాలు తెలిపాయి. దిగువ సభలో చౌదరి తరువాత కాంగ్రెస్ పార్టీ నాయకుడిగా ఎవరు విజయం సాధిస్తారనేది ఇప్పుడు పెద్ద ప్రశ్న. ముందున్న వారిలో తిరువనంతపురం ఎంపి శశి థరూర్ , ఆనందపూర్ సాహిబ్ ఎంపి మనీష్ తివారీ ఉన్నారు. 23 మంది సీనియర్ నాయకులు గాంధీకి రాసిన లేఖకు వీరిద్దరూ సంతకాలు. వయనాడ్ ఎంపీ, కాంగ్రెస్ మాజీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ అవుతారా అనేది స్పష్టంగా లేదు లోక్‌సభలో 52 మంది సభ్యుల కాంగ్రెస్ తరఫున నాయకత్వం వహించడానికి ఆసక్తి చూపండి. వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, పంజాబ్ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడిగా తివారీ బాధ్యతలు స్వీకరించడానికి పంజాబ్ ముఖ్యమంత్రి అమరీందర్ సింగ్ ఆసక్తిగా ఉన్నారు. లోక్‌సభలో పార్టీ నాయకుడిగా కాంగ్రెస్ తారూర్ లేదా తివారిని నియమిస్తే, రాహుల్ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడిగా తిరిగి రాకముందే గాంధీలు చేసిన ముఖ్యమైన ఒప్పంద ప్రయత్నంగా ఇది కనిపిస్తుంది. పిఎసి అధిపతిగా, చౌదరి, ఫైర్‌బ్రాండ్ అట్టడుగు నాయకుడు, తన ప్రతిపాదనలపై ప్యానెల్‌లో బిజెపి సభ్యులతో రెండుసార్లు ఘర్షణ పడ్డారు – జూన్ 15 నాటికి – చర్చకు తీసుకోవటానికి కోవిడ్ -19 టీకా కార్యక్రమం మరియు, అంతకుముందు, మహమ్మారి మరియు వివిధ రంగాలపై దాని ప్రభావం.
📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. మా ఛానెల్‌లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి (@indianexpress) మరియు తాజా ముఖ్యాంశాలతో

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments