HomeGENERALజిన్జియాంగ్ ప్రావిన్స్ సందర్శనలో EU ఆమోదయోగ్యం కాని ముందస్తు షరతులు విధించిందని చైనా ఆరోపించింది

జిన్జియాంగ్ ప్రావిన్స్ సందర్శనలో EU ఆమోదయోగ్యం కాని ముందస్తు షరతులు విధించిందని చైనా ఆరోపించింది

చివరిగా నవీకరించబడింది:

జిన్జియాంగ్ ప్రావిన్స్ పర్యటనలో యూరోపియన్ యూనియన్ (ఇయు) “ఆమోదయోగ్యం కాని” ముందస్తు షరతులు విధించిందని చైనా ఆరోపించింది మరియు “మేము దీనికి తీవ్ర నిరాకరణను వ్యక్తం చేస్తున్నాము” అని అన్నారు.

China

చిత్రం: AP

విస్తృతమైన బలవంతపు శ్రమపై పెరుగుతున్న ఆందోళనల మధ్య, జిన్జియాంగ్ ప్రావిన్స్ పర్యటనలో యూరోపియన్ యూనియన్ (ఇయు) “ఆమోదయోగ్యం కాని” ముందస్తు షరతులను విధించినట్లు చైనా ఇప్పుడు ఆరోపించింది. ANI ప్రకారం, EU కి చైనా మిషన్ మాట్లాడుతూ, బీజింగ్ EU నుండి దౌత్యవేత్తలను ఆహ్వానించింది మరియు దాని సభ్య దేశాలు చైనాలో పోస్ట్ చేసిన జిన్జియాంగ్‌ను చాలాసార్లు సందర్శించాయి. ఏది ఏమయినప్పటికీ, EU వైపు నిర్దేశించిన ముందస్తు షరతుల కారణంగా ఈ యాత్ర “కార్యరూపం దాల్చలేదు”, ఇది “ఏ సార్వభౌమ రాజ్యానికి ఆమోదయోగ్యం కాదు”.

EU కి చైనా మిషన్ ఇలా చెప్పింది, “చైనా UN హైకమిషనర్‌కు ఆహ్వానాన్ని పంపింది జిన్జియాంగ్‌ను సందర్శించడానికి మానవ హక్కులు మరియు ఇరుపక్షాలు నిరంతరం సమాచార మార్పిడిలో ఉన్నాయి “.

ఇది ఇలా పేర్కొంది, “జిన్జియాంగ్‌ను సందర్శించడానికి చైనాలో పోస్ట్ చేసిన EU మరియు దాని సభ్య దేశాల నుండి దౌత్యవేత్తలను బీజింగ్ ఆహ్వానించింది. అయినప్పటికీ, ముందస్తు షరతుల కారణంగా ఈ యాత్ర కార్యరూపం దాల్చలేదు. ఏ సార్వభౌమ రాజ్యానికి ఆమోదయోగ్యం కాని EU వైపు. “

చైనా ప్రకటన యూరోపియన్ తరువాత వస్తుంది జిన్జియాంగ్‌లో మానవ హక్కులపై ఈ కూటమి “దృ st మైన వైఖరిని” తీసుకుందని, యూరోపియన్ కంపెనీలు తమలో బలవంతపు కార్మిక నష్టాలను గుర్తించి వాటిని పరిష్కరించేలా చూడడానికి కొత్త శ్రద్ధగల నియమాలను ప్రవేశపెడతాయని EU యొక్క విదేశీ మరియు భద్రతా విధాన సంస్థ ఎక్స్‌టర్నల్ యాక్షన్ సర్వీస్ (EEAS) తెలిపింది. సరఫరా గొలుసులు. 2014 లో వేర్పాటువాదం కోసం జైలు శిక్ష అనుభవిస్తున్న ఉయ్ఘర్ ఆర్థిక ప్రొఫెసర్ అయిన ఇల్హామ్ తోహ్తి కేసును, ఇతర ఉయ్ఘుర్ చికిత్సను విచారించాలని ఇయు విదేశాంగ విధాన చీఫ్ జోసెప్ బొరెల్ ను ఫిబ్రవరిలో పిటిషన్కు లిఖితపూర్వక ప్రతిస్పందనలో ఇయు వ్యాఖ్యలు చేర్చబడ్డాయి. కార్యకర్తలు.

చైనా ‘నిరాధారమైన ఆరోపణలను’ తిరస్కరించింది

హక్కుల సంఘాలు నమ్ముతున్నాయని చెప్పడం విలువ జిన్జియాంగ్ ప్రాంతంలోని శిబిరాల్లో కనీసం ఒక మిలియన్ ఉయ్ఘర్లు మరియు ఇతర ముస్లిం మైనారిటీలను నిర్బంధించారు, ఇక్కడ చైనా కూడా మహిళలను బలవంతంగా క్రిమిరహితం చేసి, బలవంతపు శ్రమను విధించిందని ఆరోపించారు. కానీ, EEAS వ్యాఖ్యలపై స్పందిస్తూ, చైనా మిషన్ EU యొక్క ప్రకటన “వాస్తవాలను పూర్తిగా విస్మరించి, నలుపు మరియు తెలుపును కలవరపెడుతోంది” అని అన్నారు. ఇది EU వైపు “నిరాధారమైన ఆరోపణలు చేసే స్థితిలో లేదు” అని కూడా వాదించింది.

EU కి చైనా మిషన్ ఇలా చెప్పింది, “మేము దీనికి మా బలమైన నిరాకరణను మరియు దానిపై గట్టి వ్యతిరేకతను వ్యక్తం చేస్తున్నాము . ఇటీవలి సంవత్సరాలలో జిన్జియాంగ్‌పై EU ఏమి చేసిందో జాబితా చేసే ఈ పత్రం, జిన్జియాంగ్-సంబంధిత సమస్యలు అని పిలవబడే సాకుతో చైనా అంతర్గత వ్యవహారాల్లో జోక్యం చేసుకున్నట్లు స్పష్టమైన సాక్ష్యం మరియు మానవ హక్కుల సమస్యలపై దాని వంచనను పూర్తిగా బహిర్గతం చేస్తుంది ”.

ఇది జోడించబడింది , “గత కొన్ని దశాబ్దాలుగా, చైనా కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ నాయకత్వంలో, జిన్జియాంగ్ ఆర్థిక మరియు సామాజిక అభివృద్ధి, మానవ హక్కులు మరియు ప్రజల శ్రేయస్సులో అపూర్వమైన మరియు చారిత్రాత్మక పురోగతిని సాధించింది. జిన్జియాంగ్ యొక్క మానవ హక్కుల పరిస్థితి మరియు ప్రజల శ్రేయస్సు గురించి 25 మిలియన్ల మంది జిన్జియాంగ్ ప్రజల కంటే ఎవ్వరికీ తెలియదు ”.

జిన్జియాంగ్ వివాదం

జిన్జియాంగ్ కమ్యూనిస్ట్ చైనాలోని ఒక ప్రావిన్స్, ఇక్కడ ఉయ్ఘర్లు మరియు ఇతర ముస్లిం మైనారిటీలను నిర్బంధ కేంద్రాల్లో ఉంచారు. అనేకమంది మాజీ ఖైదీలు వారు బోధన, శారీరక వేధింపులకు మరియు క్రిమిరహితం చేయడానికి ప్రయత్నించారని ఆరోపించారు. ఏదేమైనా, చైనా క్రమం తప్పకుండా ఇటువంటి దుర్వినియోగాన్ని ఖండిస్తుంది మరియు శిబిరాలు వృత్తిపరమైన శిక్షణను అందిస్తాయని చెబుతున్నాయి. గర్భాశయ ఇంజెక్షన్లు మరియు ఈ ప్రాంతంలో క్రిమిరహితం. కొన్ని పాశ్చాత్య రాష్ట్రాలు జిన్జియాంగ్‌లో బీజింగ్ చర్యలు మారణహోమానికి కారణమా అనే దానిపై దర్యాప్తునకు పిలుపునిచ్చాయి. యుఎస్, బ్రిటన్ మరియు కెనడా జిన్జియాంగ్‌లోని చైనా విధానాలను “మారణహోమం” గా అభివర్ణించాయి మరియు ఆరోపణలపై సమన్వయ చర్యలో జిన్జియాంగ్ యొక్క రాజకీయ మరియు ఆర్థిక సోపానక్రమంలోని పలువురు సభ్యులను కూడా మంజూరు చేశాయి.

(తో ANI నుండి ఇన్‌పుట్‌లు)

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

Previous articleపెట్రోల్ ధర 35 పైసలు, .ిల్లీలో లీటరుకు 100 రూపాయలు
Next articleఉత్తరాఖండ్ యొక్క చిన్న సిఎం పుష్కర్ సింగ్ ధామి గురించి మరింత తెలుసుకోండి
RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments