HomeGENERALఉత్తరాఖండ్ యొక్క చిన్న సిఎం పుష్కర్ సింగ్ ధామి గురించి మరింత తెలుసుకోండి

ఉత్తరాఖండ్ యొక్క చిన్న సిఎం పుష్కర్ సింగ్ ధామి గురించి మరింత తెలుసుకోండి

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఉధమ్ సింగ్ నగర్ జిల్లాలోని ఖతిమాకు చెందిన 45 ఏళ్ల బిజెపి నాయకుడు, రెండుసార్లు ఎమ్మెల్యే అయిన పుష్కర్ సింగ్ ధామి రాష్ట్రంలోని అతి పిన్న వయస్కుడైన ముఖ్యమంత్రి.

Pushkar Singh Dhami

ఇమేజ్ క్రెడిట్: ఉత్తరాఖండ్ బిజెపి ట్విట్టర్

ఉత్తరాఖండ్‌లో రాజకీయ అల్లకల్లోలాల మధ్య, పుష్కర్ సింగ్ ధామి ఉత్తరాఖండ్ కొత్త ముఖ్యమంత్రిగా వ్యవహరించనున్నారు, రాష్ట్రంలో కాపలా మార్పు గురించి రోజు రోజుల spec హాగానాలు ముగిశాయి. మాజీ ముఖ్యమంత్రి త్రివేంద్ర సింగ్ రావత్ దేశ రాజధానిని సందర్శించిన తరువాత బిజెపి అగ్ర నాయకత్వం ఆయనను పిలిచిన తరువాత ఇది జరిగింది. అనంతరం ఆయన రాజీనామాను రాష్ట్ర గవర్నర్ బేబీ రాణి మౌర్యకు అర్థరాత్రి అందజేశారు.

రాష్ట్రంలోని అతి పిన్న వయస్కుడైన ముఖ్యమంత్రి

ఉధమ్ సింగ్ నగర్ జిల్లాలోని ఖాతిమాకు చెందిన 45 ఏళ్ల రెండుసార్లు ఎమ్మెల్యే ధామి, అతి పిన్న వయస్కుడైన ముఖ్యమంత్రి త్రివేంద్ర సింగ్ రావత్ నుండి బాధ్యతలు స్వీకరించిన నాలుగు నెలల్లో రాజీనామా చేసిన రావత్ వారసుడు. ధామికి ముందు, అతి పిన్న వయస్కుడైన ముఖ్యమంత్రి కావడానికి కిరీటాన్ని రమేష్ పోఖ్రియాల్ నిశాంక్ నేతృత్వం వహించారు, అతను 49 సంవత్సరాల వయస్సులో కార్యాలయ బాధ్యతలు స్వీకరించాడు.

ఉత్తరాఖండ్ సిఎం గురించి మరింత తెలుసుకోండి: రైతు నుండి న్యాయవాది వరకు ప్రయాణం

రాష్ట్ర విద్యార్థి రాజకీయాలపై బలమైన పట్టు ఉన్న ఉత్తరకాండ్‌లోని బిజెపి యువజన విభాగంతో ధామికి చాలాకాలంగా సంబంధం ఉంది. 1999 సంవత్సరం వరకు రాష్ట్రీయ స్వయం సేవక్ సంఘ్ (ఆర్ఎస్ఎస్) యొక్క విద్యార్థి విభాగం అఖిల్ భారతీయ విద్యా పరిషత్ (ఎబివిపి) లో కూడా పుష్కర్ సింగ్ ధామి సభ్యుడు. తరువాత, అతను భారతీయ జనతా యువ మోర్చా రాష్ట్ర యూనిట్ చీఫ్ అయ్యాడు. 2008.

ధామి, ఉత్తరాఖండ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా దాఖలు చేసిన స్వయం ప్రకటిత అఫిడవిట్‌లో, తన వృత్తిని ‘రైతు’గా పేర్కొన్నారు. అయితే, 2017 అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా, లక్నో విశ్వవిద్యాలయం నుండి ఎల్‌ఎల్‌బి డిగ్రీని పొందిన అర్హతగల న్యాయవాదిగా తన వృత్తిని మార్చుకున్నాడు.

కొత్త ఉత్తరాఖండ్ సిఎం కోసం తన పేరు వచ్చిన తర్వాత ధామి ఏమి చెప్పాడు?

ముఖ్యమంత్రి ఎన్నికైన ప్రమాణ స్వీకార కార్యక్రమం గురించి కేంద్ర మంత్రి నరేంద్ర సింగ్ తోమర్ ప్రకటించిన వెంటనే , ధమి మాట్లాడుతూ,

“బిజెపి ఒక సాధారణ సేవకుడిని, మాజీ సేవకుడి కుమారుడిని నియమించింది , ప్రజలకు సేవ చేయడానికి సరిహద్దు జిల్లా పిథోరాగ in ్లో జన్మించారు. అందరి సహకారంతో ప్రజల సమస్యలపై మేము కృషి చేస్తాము. నా పూర్వీకులు చేసిన పనిని ముందుకు తీసుకెళ్లడానికి నా వంతు ప్రయత్నం చేస్తాను. “

ఉత్తరాఖండ్‌లో రాజకీయ అల్లకల్లోలం

భారతీయ జనతా పార్టీ త్రివేంద్ర సింగ్ రావత్ స్థానంలో ఈ ఏడాది మార్చి ప్రారంభంలో తీరత్ సింగ్ రావత్ స్థానంలో ఉంది. కొత్త ముఖంతో అసెంబ్లీ ఎన్నికలలోకి. ఏదేమైనా, ప్రణాళిక విఫలమైంది మరియు సిఎంగా నియమితులైన ఆరు నెలల్లోపు రాష్ట్ర అసెంబ్లీ సభ్యునిగా ఎన్నిక కావాలని రాజ్యాంగం కోరినందున ఆయన కూడా పదవి నుంచి వైదొలగాలని కోరారు.

ఈ దశలో ఎన్నికల కమిషన్ ఉప ఎన్నికలు నిర్వహించడం చాలా అనిశ్చితంగా ఉందని కొన్ని నివేదికలు వెలువడ్డాయి. చౌబట్టాఖల్ ఎమ్మెల్యే సత్పాల్ మహారాజ్, ఖతిమా ఎమ్మెల్యే పుష్కర్ సింగ్ ధామి, శ్రీనగర్ ఎమ్మెల్యే ధన్ సింగ్ రావత్ సహా శుక్రవారం అగ్ర డజను మంది ఎమ్మెల్యేల పేర్లు రాష్ట్ర అత్యున్నత నాయకత్వం కోసం రౌండ్లు చేస్తున్నాయి.

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments