HomeGENERAL'అసాధారణంగా తక్కువ బిడ్'లతో ప్రాజెక్టుల ప్రత్యేక పర్యవేక్షణ కోసం NHAI

'అసాధారణంగా తక్కువ బిడ్'లతో ప్రాజెక్టుల ప్రత్యేక పర్యవేక్షణ కోసం NHAI

న్యూ DELHI ిల్లీ: హైవే”> ప్రాజెక్టులు “ అసాధారణంగా తక్కువ ”వద్ద వేలం వేయండి”> ప్రైవేట్ ఆటగాళ్లకు ధర ఇప్పుడు క్లిష్టమైన పర్యవేక్షణ కోసం ప్రత్యేక జాబితాలో ఉంచబడుతుంది”> నేషనల్ హైవేస్ అథారిటీ ఆఫ్ ఇండియా (“> NHAI ). వాస్తవ పురోగతిని చూడటానికి సంబంధిత అధికారులు ప్రతి పక్షం రోజులకు సైట్‌లను సందర్శించాల్సి ఉంటుంది మరియు కాంట్రాక్టర్లు తగిన వనరులను వినియోగించుకున్నారని నిర్ధారించుకోవాలి.
“అసాధారణంగా తక్కువ బిడ్లను” ఎదుర్కోవటానికి NHAI శుక్రవారం ఒక సర్క్యులర్ జారీ చేసింది ( ALB లు). ప్రభుత్వ నిధుల రహదారి ప్రాజెక్టుల కోసం చాలా తక్కువ ధరలను కోట్ చేస్తున్న ప్రైవేట్ బిడ్డర్లు ఆందోళన కలిగించేలా చేశారని మరియు దీనిని పార్లమెంటరీ స్టాండింగ్ కమిటీ కూడా ఫ్లాగ్ చేసిందని TOI సోమవారం నివేదించింది.
అటువంటి ప్రాజెక్టుల కోసం వేలం వేసేవారి సంఖ్య గణనీయంగా పెరిగింది “> ప్రభుత్వం తక్కువ ధరలను కోట్ చేసే కాంట్రాక్టర్ల నుండి అదనపు బిడ్ భద్రతను తప్పనిసరిగా జమ చేయడాన్ని తొలగించింది. చాలా ప్రాజెక్టులు ధర కంటే 20-30% తక్కువ ధరకే వేలం వేయబడ్డాయి
“మేము కొనసాగిస్తున్నప్పుడు కూడా దేశీయ బిడ్డర్లకు ఉపశమనం కలిగించే ఆత్మనిర్భర్ భారత్ పథకం కింద ప్రస్తుత ప్రమాణం, జారేవి లేవని నిర్ధారించడానికి పనుల యొక్క మంచి పర్యవేక్షణను నిర్ధారించడం. దృష్టి సారించిన తరువాత బిడ్ చేసినప్పటి నుండి ప్రాజెక్టులను బ్యాగింగ్ చేసిన తర్వాత మేము వాటిని విడిచిపెట్టము వారి అంచనాలు, ”అని ఒక ప్రభుత్వ అధికారి చెప్పారు.
NHAI ప్రకారం వృత్తాకారంలో, అటువంటి ALB లు “డేటా లేక్” (అన్ని ప్రాజెక్టుల సెంట్రల్ డేటాబేస్) లో విడిగా గుర్తించబడతాయి, తద్వారా అక్కడ అప్‌లోడ్ చేయబడిన వివరాలను ప్రాజెక్ట్ డైరెక్టర్, ప్రాంతీయ అధికారి మరియు సాంకేతిక విభాగంలో సంబంధిత అధికారి పర్యవేక్షించవచ్చు. నెలవారీ నివేదికలు దీని కోసం ఉత్పత్తి చేయబడతాయి పర్యవేక్షణ మరియు పరిశీలన.
కాంట్రాక్టర్లు అవసరమైన వనరులను ఉపయోగించుకునేలా చర్యలు తీసుకోవడం సంబంధిత అధికారులు తప్పనిసరి చేశారు మరియు వారు పని యొక్క నెలవారీ డ్రోన్ వీడియోగ్రఫీని సమీక్షిస్తారు. NHAI రోజువారీ పర్యవేక్షణ కోసం ఎక్కువ మంది ఇంజనీర్లను నియమించనుంది.
ప్రాజెక్టుల బిడ్ కోసం మూడు నెలలకు ఒకసారి నాణ్యమైన తనిఖీలు నిర్వహించబడతాయి 20% కంటే తక్కువ మరియు 10% నుండి 20% కంటే తక్కువ టెండర్ ఉన్నవారికి, ప్రతి ఆరునెలల్లో ఇటువంటి తనిఖీలు నిర్వహించబడతాయి.
పాలసీ ప్రాజెక్ట్ డైరెక్టర్లు, ప్రాంతీయ అధికారులు మరియు ప్రధాన కార్యాలయం నుండి వచ్చిన వ్యక్తులు ప్రతి పక్షం, రెండు మరియు మూడు నెలలు వరుసగా సైట్ వద్ద తనిఖీలు చేయవలసి ఉంటుంది.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments