HomeBUSINESSరిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ యుఎఇలో అడ్నోక్‌తో పెట్రోకెమికల్ ఆటను ప్రారంభించింది

రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ యుఎఇలో అడ్నోక్‌తో పెట్రోకెమికల్ ఆటను ప్రారంభించింది

యుఎఇకి చెందిన ప్రభుత్వ చమురు సంస్థ రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ మరియు అబుదాబి నేషనల్ ఆయిల్ కో (అడ్నోక్) ఒకటిన్నర పెట్రోకెమికల్ జాయింట్ వెంచర్ కోసం ఒక ఒప్పందాన్ని ఖరారు చేశాయి. విస్తృత ఫ్రేమ్‌వర్క్ ఒప్పందంపై సంతకం చేసిన కొన్ని సంవత్సరాల తరువాత, తెలిసిన వ్యక్తులు చెప్పారు. . రువైస్‌లోని పెట్రోకెమికల్స్ సైట్ – మధ్యప్రాచ్యంలో అతిపెద్ద కాంప్లెక్స్. అడ్నోక్ ఇలాంటి పెట్టుబడి పెట్టాలని భావిస్తున్నారు.

వాల్యూమ్లలో రికవరీని తగ్గించినప్పటికీ, ఈ ప్రాంతంలో భారతదేశం యొక్క అతిపెద్ద సమ్మేళనం కోసం ఇది అతిపెద్ద ఈక్విటీ పెట్టుబడిగా ఉంటుంది. మరియు మహమ్మారి కారణంగా పెట్రోలియం శుద్ధి మరియు రసాయనాల రెండింటికి మార్జిన్లు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆటగాళ్లను బాధించాయి.

ఇది భారతదేశానికి ఐదవ అతిపెద్ద చమురు సరఫరాదారు అయిన ఎమిరేట్‌తో ఇంధన సంబంధాలను మరింత బలోపేతం చేస్తుందని ప్రభుత్వ అధికారులు భావిస్తున్నారు. భారతదేశం ప్రపంచంలో మూడవ అతిపెద్ద చమురు దిగుమతిదారు మరియు వినియోగదారు.

యుఎఇలో అంతర్జాతీయ స్థావరం
భారతదేశ వ్యూహాత్మక పెట్రోలియం నిల్వల కార్యక్రమంలో భాగస్వామి అయిన మొట్టమొదటి విదేశీ ఇంధన సంస్థ మరియు మహారాష్ట్రలోని రత్నగిరిలో ప్రతిపాదిత రిఫైనరీ-పెట్రోకెమికల్స్ ప్రాజెక్టులో వాటాదారు. అయితే, ఆ ప్రాజెక్ట్ ఇప్పుడు భూసేకరణ సమస్యలపై వెనుకబడి ఉంది.

ఈ వారం అబుదాబిలో ఒక అధికారిక ప్రకటనను ఆశిస్తారు, బహుశా మంగళవారం నాటికి. దేశంలోని అగ్రశ్రేణి కార్పొరేట్ ఎగుమతిదారు అయిన రిలయన్స్ కూడా ఆ దేశం యొక్క ఉదార ​​ఆర్థిక మరియు పన్ను విధానాలను పొందటానికి యుఎఇలో అంతర్జాతీయ స్థావరాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని భావిస్తున్నారు.

రిలయన్స్ మరియు అడ్నోక్‌లకు ఇమెయిల్‌లు సోమవారం సాయంత్రం స్పందన రాలేదు.

అడ్నోక్ ప్రతిపాదిత జాయింట్ వెంచర్‌కు ఇథిలీన్‌ను సరఫరా చేస్తుంది మరియు రువైస్‌లో దాని ప్రస్తుత మౌలిక సదుపాయాలకు ప్రాప్తిని అందిస్తుంది, అదే సమయంలో RIL దాని కార్యాచరణ నైపుణ్యాన్ని మరియు పెరుగుతున్న భారతీయ వినైల్ మార్కెట్‌కు ప్రాప్యతను తెస్తుంది, రెండు సంస్థలు

EDC అనేది పాలీ వినైల్ క్లోరైడ్ (పివిసి) తయారీకి ఒక ప్రాథమిక బిల్డింగ్ బ్లాక్, ఇది పాలిమర్ ఉత్పత్తి, గృహ, వ్యవసాయం మరియు శ్రేణిలో విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుంది ఇతర రంగాలు.

“ఇది వెనుకబడిన సమైక్యతను కొనసాగించడానికి రిలయన్స్ యొక్క నిబద్ధతకు ఒక ముఖ్యమైన దశ. వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశీయ మార్కెట్‌ను తీర్చడానికి భారతదేశంలో పివిసి సామర్థ్యాన్ని పెంచడానికి ఇది మార్గం సుగమం చేస్తుంది ”అని ఆర్‌ఐఎల్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ నిఖిల్ మెస్వాని అప్పుడు చెప్పారు. “ఈ సహకారం యుఎఇ నుండి ప్రయోజనకరమైన ఫీడ్‌స్టాక్ మరియు శక్తిని రిలయన్స్ అమలు సామర్థ్యాలు మరియు పెరుగుతున్న భారతీయ మార్కెట్‌తో ఆదర్శంగా మిళితం చేస్తుంది.”

మెగా కాంప్లెక్స్
2030 వరకు దీర్ఘకాలిక వ్యూహంలో భాగంగా అడ్నోక్ 45 బిలియన్ డాలర్లను అప్‌స్ట్రీమ్ మరియు డౌన్‌స్ట్రీమ్ కార్యకలాపాలలో పెట్టుబడులు పెడుతోంది. దిగువ రంగంలో, పెట్రోకెమికల్స్ ఉత్పత్తిని 2025 నాటికి సంవత్సరానికి 14.4 మిలియన్ టన్నులకు పెంచే లక్ష్యాన్ని కలిగి ఉంది.

రిఫైనరీ యొక్క ఉత్పత్తిని ఫీడ్‌స్టాక్‌గా ఉపయోగించి, కార్యకలాపాలను ఏర్పాటు చేయడానికి సంస్థలను ఆకర్షించే ఉద్దేశ్యంతో సంస్థ తన రువైస్ డెరివేటివ్స్ మరియు కన్వర్షన్ పార్కులో పూర్తి స్థాయి పెట్రోకెమికల్స్ ఉత్పత్తులను ఉత్పత్తి చేయాలని చూస్తోంది. రువైస్ రిఫైనరీ కాంప్లెక్స్ రోజుకు 837,000 బ్యారెల్స్ ముడి చమురు మరియు కండెన్సేట్ వరకు ప్రాసెస్ చేయగలదు, ఇది ప్రపంచంలో నాల్గవ అతిపెద్ద, సింగిల్-సైట్ ఆయిల్ రిఫైనరీగా నిలిచింది.

“రిలయన్స్ చాలా కాలంగా గల్ఫ్ ముడి మరియు వాయువును కొనుగోలు చేసేది, ఇది ఖతార్, బహ్రెయిన్ మరియు కువైట్ , సౌదీ అరేబియా మరియు యుఎఇ కాకుండా. కాలక్రమేణా, ఇది మొత్తం గల్ఫ్ ప్రాంతంలో దాని వ్యాపారాల యొక్క మొత్తం శ్రేణి – హైడ్రోకార్బన్లు, పునరుత్పాదక, రిటైల్ కోసం మార్కెట్ ప్రాప్యతను కూడా చూస్తోంది. అబుదాబి నౌకాశ్రయం మొత్తం ప్రాంతాన్ని నొక్కడానికి వ్యూహాత్మక స్థావరం లేదా హబ్‌ను ఇస్తుంది ”అని గుర్తించడానికి ఇష్టపడని సమూహ పరిశీలకుడు చెప్పారు. “సోర్సింగ్‌కు మించి, అన్ని కొత్త వెంచర్లు లేదా మౌలిక సదుపాయాల కోసం ఇప్పటికే రెండు వైపుల మధ్య లోతైన వాణిజ్య సంబంధం ఉంది.”

గత సంవత్సరం, సావరిన్ వెల్త్ ఫండ్స్ అబుదాబి ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ అథారిటీ (ADIA) మరియు ముబదాలా కలిసి పెట్టుబడి పెట్టారు ఈ బృందం మెగా రూ .3.24 లక్షల కోట్ల (44 బిలియన్ డాలర్లు) నిధుల సేకరణలో భాగంగా అంబానీ యొక్క జియో ప్లాట్‌ఫాంలు మరియు రిటైల్ వెంచర్‌లో 3 బిలియన్ డాలర్లు.

జియో యొక్క ఫైబర్ ఆప్టిక్ ఆస్తులను కలిగి ఉన్న మౌలిక సదుపాయాల పెట్టుబడి ట్రస్ట్‌లో సౌదీ అరేబియా యొక్క పబ్లిక్ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ ఫండ్‌తో పాటు ADIA కూడా billion 1 బిలియన్ (రూ. 7,558 కోట్లు) పెట్టుబడి పెట్టింది.

ఇటీవల ముగిసిన వార్షిక సర్వసభ్య సమావేశంలో ఆర్‌ఐఎల్ చైర్మన్ అంబానీ కూడా పునరుద్ఘాటించారు, ఆయిల్-టు-కెమికల్స్ వ్యాపారంలో సౌదీ అరామ్‌కో చేసిన 15 బిలియన్ డాలర్ల పెట్టుబడి ట్రాక్‌లో ఉంది మరియు ఈ సంవత్సరం ముగుస్తుంది. అరాంకో ఒప్పందానికి పూర్వగామిగా ఆర్‌ఐఎల్ ఇప్పటికే తన పెట్రోకెమికల్ మరియు రిఫైనింగ్ వ్యాపారాన్ని ప్రత్యేక అనుబంధ సంస్థగా మార్చింది.

పర్యవసానంగా, ప్రత్యేక నగదు ప్రవాహాలు మరియు దాని పెట్రోకెమికల్స్ మరియు రిఫైనింగ్ వ్యాపారం యొక్క ఆర్థిక వివరాలు FY21 రెండవ త్రైమాసికం వరకు మాత్రమే అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఎఫ్‌వై 20 లో, పెట్రోకెమికల్స్ మరియు రిఫైనింగ్ వ్యాపారం వరుసగా రూ .30,927 కోట్లు, రూ .23,925 కోట్లు లాభాలను ఆర్జించింది.

(అశుతోష్ ఆర్ శ్యామ్ అదనపు రిపోర్టింగ్)

ఇంకా చదవండి

Previous articleఫెడ్ డిజిటల్ కరెన్సీ కోసం ప్రతిపాదనలు అధిక బార్‌ను క్లియర్ చేయాలని క్వార్ల్స్ చెప్పారు
Next articleటాటా మోటార్స్ 2025 నాటికి 10 ఈవీలను భారత మార్కెట్లోకి తీసుకురానుంది
RELATED ARTICLES

వ్యాక్సిన్లు మహమ్మారి నుండి బయటపడటానికి మార్గం చూపుతాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వ్యాక్సిన్లు మహమ్మారి నుండి బయటపడటానికి మార్గం చూపుతాయి

టాటా మోటార్స్ 2025 నాటికి 10 ఈవీలను భారత మార్కెట్లోకి తీసుకురానుంది

Recent Comments