HomeGENERALఫెడ్ డిజిటల్ కరెన్సీ కోసం ప్రతిపాదనలు అధిక బార్‌ను క్లియర్ చేయాలని క్వార్ల్స్ చెప్పారు

ఫెడ్ డిజిటల్ కరెన్సీ కోసం ప్రతిపాదనలు అధిక బార్‌ను క్లియర్ చేయాలని క్వార్ల్స్ చెప్పారు

గ్లోబల్ రిజర్వ్ కరెన్సీగా యుఎస్ డాలర్ యొక్క స్థితి విదేశీ సెంట్రల్ బ్యాంక్ డిజిటల్ కరెన్సీ ( సిబిడిసి ) మరియు జారీ చేసిన డిజిటల్ డాలర్‌ను రూపొందించడానికి ఏవైనా ప్రతిపాదనలు బెదిరించే అవకాశం లేదు ఫెడరల్ రిజర్వ్ తప్పనిసరిగా జాగ్రత్తగా పరిశీలించబడాలి, ఫెడ్ వైస్ చైర్ ఫర్ పర్యవేక్షణ రాండల్ క్వార్ల్స్ సోమవారం చెప్పారు.

అధికారిక డిజిటల్ కరెన్సీని సృష్టించగల లాభాలు మరియు నష్టాలను యుఎస్ సెంట్రల్ బ్యాంక్ అధ్యయనం చేయాలని ఫెడ్ అధికారి తెలిపారు. , ఫెడ్ ఇప్పుడు చేపడుతున్న ఒక ప్రక్రియ. యుఎస్ సెంట్రల్ బ్యాంక్ డిజిటల్ కరెన్సీని లేదా సిబిడిసిని సృష్టించే ఏ ప్రతిపాదన అయినా “హై బార్” ను క్లియర్ చేయాలని ఆయన అన్నారు.

“మేము కొత్తదనం నుండి బయటపడటానికి ముందు, సిబిడిసి యొక్క వాగ్దానాలను జాగ్రత్తగా విమర్శనాత్మక విశ్లేషణకు గురిచేయాల్సిన అవసరం ఉందని నేను భావిస్తున్నాను” అని క్వార్ల్స్ వార్షిక ఉటా కోసం తయారుచేసిన వ్యాఖ్యలలో చెప్పారు బ్యాంకర్స్ అసోసియేషన్ కన్వెన్షన్. “ఫెడరల్ రిజర్వ్ సిబిడిసిని అభివృద్ధి చేయడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు సంభావ్య నష్టాలను అధిగమిస్తాయని నేను ముఖ్యంగా ఒప్పించాల్సి ఉంటుంది.”

క్వార్ల్స్ యుఎస్ డాలర్ ఇప్పటికే “అత్యంత డిజిటలైజ్డ్” గా ఉందని మరియు ఆర్ధిక చేరికను మెరుగుపరచడానికి లేదా తక్కువ ఆర్థిక వ్యయాలను మెరుగుపరచడానికి సిబిడిసి సహాయపడుతుందని సందేహాన్ని వ్యక్తం చేసింది. వాటిలో కొన్ని తక్కువ ఖర్చుతో కూడిన బ్యాంకింగ్ ఖాతాలకు విస్తృత ప్రాప్యత వంటి ఇతర పరిష్కారాలతో బాగా పరిష్కరించబడతాయి.

ఫెడ్ జారీ చేసిన సిబిడిసి ప్రైవేటు రంగంలో ఆర్థిక ఆవిష్కరణలకు కూడా ఆటంకం కలిగిస్తుంది మరియు బ్యాంకింగ్ వ్యవస్థకు , ఇది రుణాలు జారీ చేయడానికి డిపాజిట్లపై ఆధారపడుతుంది.

ఫెడ్ ఈ వేసవిలో CBDC యొక్క ప్రయోజనాలు మరియు ఖర్చుల గురించి చర్చా పత్రాన్ని విడుదల చేస్తుంది మరియు ఫెడ్ యొక్క బోస్టన్ ప్రాంతీయ విభాగం డిజిటల్ కరెన్సీ కోసం ఉపయోగించగల సాంకేతిక పరిజ్ఞానంపై మసాచుసెట్స్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ .

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

ఇంకా చదవండి

Previous articleడిష్మాన్ కార్బోజెన్ అమ్సిస్ కొనండి, లక్ష్యం ధర రూ .230: అవును సెక్యూరిటీస్
RELATED ARTICLES

డిష్మాన్ కార్బోజెన్ అమ్సిస్ కొనండి, లక్ష్యం ధర రూ .230: అవును సెక్యూరిటీస్

సెంట్రల్ బ్యాంక్ డిజిటల్ కరెన్సీలో చైనా సెట్టింగ్ పేస్: జపాన్ మాజీ రెగ్యులేటర్ తోషిహైడ్ ఎండో

యుఎస్ దళాలను రక్షించడానికి వైమానిక దాడులు 'అవసరం': సాకి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డిష్మాన్ కార్బోజెన్ అమ్సిస్ కొనండి, లక్ష్యం ధర రూ .230: అవును సెక్యూరిటీస్

సెంట్రల్ బ్యాంక్ డిజిటల్ కరెన్సీలో చైనా సెట్టింగ్ పేస్: జపాన్ మాజీ రెగ్యులేటర్ తోషిహైడ్ ఎండో

యుఎస్ దళాలను రక్షించడానికి వైమానిక దాడులు 'అవసరం': సాకి

Recent Comments