HomeBUSINESSఫార్మాపై అధిక బరువు వెళ్లవద్దు: అజయ్ బగ్గా

ఫార్మాపై అధిక బరువు వెళ్లవద్దు: అజయ్ బగ్గా

ఫార్మాకు బదులుగా ప్రత్యేక రసాయనాలతో వెళ్లండి, ఫార్మా సరఫరా గొలుసులోకి వెళ్ళండి. వీటిని పరిపూర్ణతకు ధర నిర్ణయించారు, మార్కెట్ నిపుణుడు అజయ్ బాగ్గా .

ముందుకు వెళితే, మార్కెట్లో ఒకరకమైన దిద్దుబాటు ఏర్పడుతుందని మీరు నమ్ముతున్నారా – స్థూల ఆర్థిక కారకాల వల్ల కావచ్చు, ఉండండి ఇది ద్రవ్యోల్బణ చింత లేదా బహుశా ప్రపంచ సంఘటనలు? లేదా రాబోయే కొద్ది నెలల్లో మార్కెట్ల పథం చాలా బలంగా కనిపిస్తుందని మీరు అనుకుంటున్నారా?
మార్కెట్లు స్పష్టంగా కష్టపడుతున్నాయి మరియు ఇప్పుడు దాదాపు ఒక నెల పాటు పక్కకి కదులుతున్నాయి. చాలా ప్రతిబింబం, రికవరీ వాణిజ్యం కాల్చబడింది. ఒక ఆసక్తికరమైన గణాంకం ఏమిటంటే, 1992 తరువాత మొదటిసారిగా, యుఎస్‌లో 90% క్రియాశీల నిర్వాహకులు రస్సెల్ 1000 ను అధిగమించారు. ఇది చూపించేది ఏమిటంటే ఇది చాలా స్టాక్‌గా మారింది- పికర్స్ మార్కెట్. ఫెడ్ యొక్క er దార్యం ప్రముఖ మార్కెట్లతో పాటు మీరు మొత్తం మార్కెట్ మరియు తీరాన్ని కొనుగోలు చేసే బీటా నాటకం ఇది కాదు. కాబట్టి మనం ఇప్పుడు జాగ్రత్తగా ఉండాలి.

జాక్సన్ హోల్‌లో ఆగస్టు సమావేశంలో, వారు జనవరి నాటికి టేపింగ్ ప్రారంభించడానికి క్యాలెండర్‌తో బయటకు రావచ్చని మేము ఆశిస్తున్నాము. ఫెడ్ ఫండ్ ఫ్యూచర్స్ నాలుగు రేట్ల పెంపులో కారకంగా ఉన్నాయి, 2022 లో రెండు మరియు 2023 లో రెండు ఫెడ్ పాల్గొనేవారు 2023 లో మాత్రమే మొదటి రేటు పెంపు కోసం ఇంకా లెక్కలు వేస్తున్నారు. ఇవి మార్కెట్‌కు సూచికలు ఆదాయాల వృద్ధి ఇప్పటికే కాల్చబడింది. అలాగే, ద్రవ్యోల్బణం చాలా ఉంది. కాబట్టి, ట్రిపుల్ వామ్మీ ఉంది. ఒకటి, కమోడిటీ సూపర్ సైకిల్ ఇంకా కొనసాగుతోంది. రెండవది, సరఫరా గొలుసు అంతరాయాలు తగ్గలేదు. మూడవదిగా, ప్రపంచ వాణిజ్యంలో ఒక పెద్ద సమస్య ఉంది, ఇక్కడ షిప్పింగ్ పెరుగుదల లేదా షిప్పింగ్ సామర్థ్యం లేకపోవడం వల్ల ఘర్షణ ఖర్చులు పెరిగాయి, ఇది మళ్లీ అంతరాయాలకు దారితీస్తుంది. కాబట్టి ఇవన్నీ కారకంగా ఉండాలి.

ప్రస్తుతం నేను స్టాక్ పికర్స్ మార్కెట్ అని చెబుతాను. మేము చాలా జాగ్రత్తగా ఉండాలి మరియు నేను మార్కెట్ నుండి ఎక్కువ ఆశించను, కాని మీకు వ్యక్తిగత రంగాలు మరియు వ్యక్తిగత స్టాక్‌లు ఉంటాయి, ఇవి మించిపోతాయి. కాబట్టి ఈ రకమైన మార్కెట్లో మంచి స్టాక్ పికర్లతో వెళ్లడం మంచిది, వారు మొత్తం మార్కెట్ పైకి కదలడం కంటే మెరుగ్గా ఉంటారు.

ఈ భ్రమణం తరువాత ఎక్కడ జరగబోతోంది మరియు లాభాలు ఎక్కడ పొందాలని మీరు అనుకుంటున్నారు?
మీరు ప్రపంచవ్యాప్తంగా చూస్తే, యుఎస్ రికవరీ కాల్చబడింది. యూరోపియన్ రికవరీ ఇప్పుడే ప్రారంభమైంది. అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్లు ఇంకా వెనుకబడి ఉన్నాయి. చైనా బేస్ వన్ వద్ద ఉంది, యుఎస్ బేస్ టూ వద్ద ఉంది, యూరప్ బేస్ మూడవ స్థానంలో ఉంది మరియు భారతదేశం చాలా ఎక్కువ అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్లు ఇప్పటికీ బేస్ నాలుగవ స్థానంలో ఉన్నాయి, అయితే స్టాక్స్ ఇప్పటికే రికవరీని ప్రతిబింబిస్తున్నాయి. అటువంటి పరిస్థితిలో గొప్పదనం బార్బెల్ వ్యూహం. మీరు వృద్ధి-కేంద్రీకృత మరియు రక్షణాత్మకంగా ఉండాలి.

పికప్ పరంగా, నేను చక్రీయాలతో వెళ్తాను. ఆటోమొబైల్స్ విషయంలో, మేము జూన్ రికవరీని పరిశీలిస్తాము, కాని మేజర్ల నుండి వచ్చిన వ్యాఖ్యానం ఏమిటంటే, జాబితా ఓవర్‌హాంగ్ .హించినంత చెడ్డది కాదు. మార్కెట్ నాయకుడు

ధరల పెరుగుదల తీసుకున్నారు. ట్రాక్టర్ ధరల పెరుగుదలను ఎస్కార్ట్స్ ప్రకటించింది. కాబట్టి, నాణ్యమైన కంపెనీలతో ధర నిర్ణయించే శక్తి మనతో వెళ్ళాలి – అది

పెరుగుతున్న ధరలు, ధరలను పెంచిన సిమెంట్ మేజర్లు కావచ్చు. ఏప్రిల్, మే మరియు జూన్ అంతటా వర్షాకాలంలో కూడా సిమెంట్ మేజర్స్ ధరలను దాదాపు 5% పెంచింది. కాబట్టి, నేను చక్రీయాలతో వెళ్తాను. ఫైనాన్షియల్స్, ఇండస్ట్రియల్స్, రియల్ ఎస్టేట్ మరియు ఆటోలు ఇష్టపడే చక్రీయమైనవి. డిఫెన్సివ్ వైపు, యాక్సెంచర్ సంఖ్యల ద్వారా చూస్తే, వారు భౌగోళికాలలో చాలా బలమైన వృద్ధిని కలిగి ఉన్నారు. ప్రతి నాలుగు డాలర్లలో, గ్లోబల్ ఐటిలో దాదాపు ఒకటిన్నర డాలర్లు BFSI లో ఖర్చు చేయబడతాయి; BFSI 21% వృద్ధిని సాధించింది. రిటైల్ మంచి ట్రాక్షన్ చూసింది. తయారీ చాలా బాగుంది.

వారి సగటు సంఖ్యను మందగించిన ఏకైక ఆటగాడు శక్తి మరియు చమురు మరియు వాయువు నిజంగా కాపెక్స్ ఖర్చు చేయడం లేదని మాకు తెలుసు. చమురు మరియు గ్యాస్ కంపెనీల కంటే గ్లోబల్ ఎనర్జీ కంపెనీలుగా ESG సమస్యల కారణంగా వారు తమను తాము మార్చుకుంటున్నారు. కాబట్టి నేను డిఫెన్సివ్స్‌లో భాగంగా ఐటితో వెళ్తాను. బార్బెల్ విధానం అంటే మనం చూడవలసినది.

ce షధాల గురించి ఏమిటి? ఫార్మ్ ఈజీ-థైరోకేర్ ఒప్పందం ఉంది. స్వచ్ఛమైన నాటకం ఫార్మా – డయాగ్నోస్టిక్స్ మరియు ఆసుపత్రులు చేర్చబడిన మొత్తం ఆరోగ్య సంరక్షణ విశ్వం ఎలా చూస్తున్నారు?
అవును, అన్నీ చాలా బాగా చేశాయి. మీరు ఆస్పత్రులను పరిశీలిస్తే, ఎలాంటి పెరుగుదల మరియు వాడకం జరిగిందో తిరిగి రేటింగ్ ఇవ్వడానికి దారితీసింది. ఫార్మాలో, సమ్మతి భాగం మాత్రమే మిగిలి ఉంది. నాణ్యమైన దీర్ఘకాలిక పోర్ట్‌ఫోలియోను నిర్మించడం చాలా కష్టం అని చాలా ఆశ్చర్యకరమైనవి ఉన్నాయి. డాక్టర్ రెడ్డి రూ .5,500-5,600 వరకు పెరిగి మళ్ళీ దిగి వచ్చారు. ఇప్పుడు ఈ DRDO మెడిసిన్ వార్తలలో, మళ్ళీ పెరుగుదల ఉంది, కానీ మూలలో ఏమి దాగి ఉందో మీకు తెలియదు మరియు అది భారతీయ ఫార్మాతో పెద్ద సమస్య.

FDA తరపున పనిచేసే ఆడిటర్లతో నేను నిరంతరం సంప్రదిస్తున్నాను. భారతదేశం ఎందుకు ఒంటరిగా ఉంటుందో తెలుసుకోవడానికి. ఇది జాత్యహంకార సమస్య, ఇది అభద్రతా సమస్యనా? కానీ అదే సంస్థ న్యూజెర్సీలో ఒక ప్లాంట్ కొని ప్రతికూల వ్యాఖ్యను పొందుతుంది! యుఎస్‌లో అది జరగదు. వారు ఎఫ్‌డిఎకు ప్రతికూల వ్యాఖ్యలను పొందే సంస్థను మూసివేస్తారు. కనుక ఇది తిరిగి నిర్వహణకు వస్తుంది మరియు ఇది భారతీయ ఫార్మాతో అతిపెద్ద సమస్య.

భారతదేశంలో పనిచేస్తున్న అదే ఎంఎన్‌సిలు మరియు వాటి ప్లాంట్లు ఎఫ్‌డిఎ వ్యాఖ్యలను పొందవు మరియు మేము ఇన్నేళ్లుగా దీని గురించి మాట్లాడుతున్నాము. మేము దాదాపు మూడు, నాలుగు సంవత్సరాలుగా దీనిని అనుసరిస్తున్నాము. కాబట్టి ఫార్మాకు బదులుగా స్పెషాలిటీ కెమికల్స్‌తో వెళ్లండి, ఫార్మా సరఫరా గొలుసులోకి వెళ్ళండి. ఇవి పరిపూర్ణతకు ధర నిర్ణయించబడతాయి. ఒకరు జాగ్రత్తగా ఉండాలి. కానీ స్పెషాలిటీ విభాగంలో తగినంత నాణ్యమైన స్మాల్ క్యాప్, మిడ్‌క్యాప్ కంపెనీలు ఉన్నాయి. నేను వారితో వెళ్తాను.

భారతీయ ఫార్మా నుండి బ్లాక్ బస్టర్ drugs షధాలను ఆశించలేరు. పెట్టుబడిదారుల నమ్మకానికి ద్రోహం చేస్తున్నట్లు మేము చూస్తాము. నేను నా డిఫెన్సివ్ గ్లోబల్ పిక్‌గా ఐటితో వెళ్తాను మరియు ఫార్మాపై అధిక బరువును పొందను.

ఇంకా చదవండి

Previous articleటాటా మోటార్స్ 2025 నాటికి 10 ఈవీలను భారత మార్కెట్లోకి తీసుకురానుంది
Next articleSBI S a / cs సంవత్సరానికి 0.8 chq ఆకు ఉచిత మధ్యాహ్నం మాత్రమే అందిస్తుంది
RELATED ARTICLES

వ్యాక్సిన్లు మహమ్మారి నుండి బయటపడటానికి మార్గం చూపుతాయి

టాటా మోటార్స్ 2025 నాటికి 10 ఈవీలను భారత మార్కెట్లోకి తీసుకురానుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వ్యాక్సిన్లు మహమ్మారి నుండి బయటపడటానికి మార్గం చూపుతాయి

టాటా మోటార్స్ 2025 నాటికి 10 ఈవీలను భారత మార్కెట్లోకి తీసుకురానుంది

Recent Comments