HomeGENERALజల్ జీవన్ మిషన్ కింద జె'ఖండ్‌కు రూ .2,479 కోట్ల గ్రాంట్ ఇస్తుంది

జల్ జీవన్ మిషన్ కింద జె'ఖండ్‌కు రూ .2,479 కోట్ల గ్రాంట్ ఇస్తుంది

ఇది గత సంవత్సరం

విషయాలు
నుండి నాలుగు రెట్లు పెరుగుదలను సూచిస్తుంది. కేంద్రం | జల్ జీవన్ మిషన్ | జార్ఖండ్

IANS | న్యూఢిల్లీ

ది సెంటర్ జల్ జీవన్ మిషన్ కింద జార్ఖండ్ కు రూ .2,479.88 కోట్లు కేటాయించింది, ఇది గత సంవత్సరంతో పోలిస్తే నాలుగు రెట్లు పెరిగింది , మరియు దాని మొదటి విడత 572.24 కోట్ల రూపాయలను విడుదల చేసినట్లు జల్ శక్తి మంత్రిత్వ శాఖ మంగళవారం తెలిపింది.

జల్ శక్తి మంత్రి గజేంద్ర సింగ్ షేఖావత్ పూర్తి సహాయం హామీ ఇచ్చారు 2024 నాటికి అన్ని గ్రామీణ గృహాల్లో పంపు నీటి సరఫరా కోసం రాష్ట్రానికి.

జార్ఖండ్‌లో, 29,752 గ్రామాలలో 58.95 లక్షల గృహాలలో కేవలం 7.72 లక్షల గృహాలకు (13 శాతం) కుళాయి నీటి కనెక్షన్లు అందించబడ్డాయి.

2019 ఆగస్టు 15 న జెజెఎం ప్రారంభించిన సమయంలో , 3.45 లక్షల (5.85 శాతం) కుటుంబాలకు మాత్రమే పంపు నీటి సరఫరా ఉందని మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది.

22 నెలల్లో, 4.27 లక్షల గృహాలు (7.24 శాతం) శాతం) రాష్ట్రంలో పంపు నీటి కనెక్షన్లు అందించబడ్డాయి.

అయితే, జాతీయంతో పోలిస్తే a జార్ఖండ్ లో పంపు నీటి సరఫరాలో పెరుగుదల చాలా నెమ్మదిగా ఉంది.

2020-21లో రాష్ట్రానికి 2.99 లక్షల పంపు నీటి కనెక్షన్లు మాత్రమే అందించబడ్డాయి.

2020-21లో, నెమ్మదిగా అమలు చేయడం వల్ల లభించే గ్రాంట్లను రాష్ట్రం ఉపయోగించుకోలేకపోయింది. అదే కాలంలో, రాష్ట్రానికి 572.24 కోట్ల రూపాయల గ్రాంట్ లభించింది, అయితే ఇది కేవలం 143.06 కోట్లు మాత్రమే డ్రా చేయగలదు మరియు రాష్ట్రంలోని గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో పంపు నీటి సరఫరా కోసం ఉద్దేశించిన రూ .429.18 కోట్లు లొంగిపోయింది.

2024 నాటికి ప్రతి ఇంటికి పంపు నీటి సరఫరా అందించడానికి రాష్ట్రానికి సహాయం చేయడానికి, కేంద్రం తన కేటాయింపును నాలుగు రెట్లు రూ .2,479.88 కోట్లకు పెంచింది. రూ .2,617.81 కోట్ల వాటా, జార్ఖండ్ 2021 లో నీటి సరఫరా పనుల కోసం జెజెఎం కింద రూ .5,235.62 కోట్ల లభ్యత ఉందని హామీ ఇచ్చారు. 22.

జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్ సోరెన్‌కు షేఖావత్ లేఖ రాశారు, రాష్ట్రానికి వీలుగా ట్యాప్ కనెక్షన్లు అందించే పనులు అన్ని గ్రామాల్లో ప్రారంభించాలని నొక్కి చెప్పారు. 2024 నాటికి పంపు నీటి సరఫరాను అందించగలదు.

జార్ఖండ్ అన్ని ప్రయత్నాలు చేయాలని కేంద్ర మంత్రి కోరారు రాష్ట్రంలోని గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో ఈ భారీ పెట్టుబడి కొత్త ఉపాధి అవకాశాలను సృష్టిస్తుంది, ఆర్థిక కార్యకలాపాలను వేగవంతం చేస్తుంది మరియు గ్రామీణ ఆర్థిక వ్యవస్థను కూడా పెంచుతుంది.

–IANS

ssb / sdr / bg

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి పని చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleపార్లమెంటు రుతుపవనాల సమావేశం జూలై 19 నుండి ప్రారంభమయ్యే అవకాశం ఉంది
Next article21 విత్తనాలలో సులభంగా జీర్ణమయ్యే సోయా, ప్రోటీన్ అధికంగా ఉండే క్వినోవా త్వరలో తెలియజేయబడుతుంది
RELATED ARTICLES

21 విత్తనాలలో సులభంగా జీర్ణమయ్యే సోయా, ప్రోటీన్ అధికంగా ఉండే క్వినోవా త్వరలో తెలియజేయబడుతుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో మహిళల క్రికెట్ వృద్ధిని వేగవంతం చేయడానికి 'బలమైన పునాది' కావాలని సబా కరీం పిలుపునిచ్చారు

టి 20 ప్రపంచ కప్ అక్టోబర్ 17 నుండి నవంబర్ 14 వరకు యుఎఇ మరియు ఒమన్లలో జరగనుంది

వన్డే బ్యాటర్లలో మిథాలీ రాజ్ మొదటి ఐదు స్థానాల్లో నిలిచాడు

Recent Comments