HomeSPORTS2021 టి 20 ప్రపంచ కప్ యుఎఇకి మారినట్లు బిసిసిఐ ధృవీకరించింది

2021 టి 20 ప్రపంచ కప్ యుఎఇకి మారినట్లు బిసిసిఐ ధృవీకరించింది

వార్తలు

మహమ్మారి పరిస్థితి మరియు మూడవ వేవ్ మరియు కొత్త వేరియంట్ల అవకాశం ఈ చర్యను ప్రేరేపించిందని బోర్డు అధ్యక్షుడు గంగూలీ చెప్పారు

ఈ సంవత్సరం టి 20 ప్రపంచ కప్ యుఎఇలో జరుగుతుందని బిసిసిఐ తన సభ్య సంఘాలకు తెలియజేసింది, ESPNcricinfo నివేదించినట్లు గత వారం. ఐపిఎల్ ఫైనల్ పూర్తయిన రెండు రోజుల తరువాత, యుఎఇలో కూడా అక్టోబర్ 17 న ప్రారంభం కానున్న 16-జట్ల ఈవెంట్ యొక్క హోస్టింగ్ హక్కులను వారు నిలుపుకుంటారు.

సభ్యులకు పంపిన ఇమెయిల్‌లో, ESPNcricinfo చేత ప్రాప్తి చేయబడింది, బోర్డు అధ్యక్షుడు సౌరవ్ గంగూలీ “అంతర్గతంగా అనేక రౌండ్ల చర్చల తరువాత” ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు పేర్కొంది. ఐసిసి నిర్ణీత సమయంలో అధికారిక ప్రకటన చేస్తుందని భావిస్తున్నారు.

“ఇది కాదు ఒక సులభమైన నిర్ణయం మరియు మేము నెలల తరబడి దానిపై కోవిడ్ -19 పరిస్థితిని నిరంతరం గమనిస్తూ ఉంటాము “అని గంగూలీ రాశారు. “అయితే, రెండవ వేవ్ అటువంటి వినాశనానికి కారణమవడంతో, ఈ నిర్ణయం చివరికి ఆటగాళ్ళు మరియు నిర్వాహకుల భద్రత మరియు శ్రేయస్సు కోసం ఉడకబెట్టింది. దేశంలో టీకాలు విచ్ఛిన్నమైన వేగంతో వెళుతున్నప్పటికీ, మూడవ వేవ్ మరియు విభిన్న వైవిధ్యాల నివేదికలు ఉన్నాయి మేము విస్మరించలేము. “

షెడ్యూల్‌లు లాంఛనప్రాయ దశలో ఉన్నప్పుడు, అది టి 20 ప్రపంచ కప్ యొక్క మొదటి రౌండ్ రెండు గ్రూపులుగా విభజించబడింది మరియు యుఎఇ మరియు ఒమన్లలో ఆడబడుతుంది.

ఎనిమిది జట్లు (బంగ్లాదేశ్, శ్రీలంక, ఐర్లాండ్, నెదర్లాండ్స్, స్కాట్లాండ్, నమీబియా, ఒమన్, పాపువా న్యూ గినియా) మొదటి రౌండ్లో 12 మ్యాచ్‌లకు పైగా పోటీపడతాయి, ప్రతి గ్రూపులోని మొదటి రెండు స్థానాలు అర్హత సాధిస్తాయి సూపర్ 12 లు, ఇక్కడ వారు మొదటి ఎనిమిది ర్యాంక్ T20I జట్లలో చేరతారు.

సూపర్ 12 దశల దశ అక్టోబర్ 24 న ప్రారంభమవుతుంది, జట్లు ఆరు చొప్పున రెండు గ్రూపులుగా విభజించబడ్డాయి. ఈ మ్యాచ్‌లు దుబాయ్, అబుదాబి, షార్జాలో జరుగుతాయి. దీని తరువాత మూడు ప్లేఆఫ్ ఆటలు – రెండు సెమీ-ఫైనల్స్ మరియు నవంబర్ 14 న జరిగే ఫైనల్.

భారతదేశంలో చివరిగా 2016 లో జరిగిన టి 20 ప్రపంచ కప్ వాస్తవానికి గత ఏడాది ఆస్ట్రేలియాలో జరగాల్సి ఉంది. కోవిడ్ -19 మహమ్మారి ప్రపంచ క్రికెట్ క్యాలెండర్‌కు అంతరాయం కలిగించడంతో, ఐసిసి ఈ టోర్నమెంట్‌ను వాయిదా వేసింది, 2021 లో భారతదేశం ఆతిథ్యం ఇస్తుందని నిర్ణయించి ఆస్ట్రేలియా 2022 ఎడిషన్‌కు ఆతిథ్యం ఇచ్చింది.

అయితే, మే నెలలో సగం దశలో ఐపిఎల్‌ను ఆకస్మికంగా అంతం చేయవలసి వచ్చిన భారతదేశంలో భయంకరమైన మహమ్మారి పరిస్థితి, బిసిసిఐ ప్రపంచానికి ఆతిథ్యమివ్వడంపై సందేహాలను వ్యక్తం చేసింది. ఈవెంట్, నగరాల మధ్య ప్రయాణం ఆటగాళ్లను వైరస్ వ్యాప్తికి గురి చేస్తుంది.

బిసిసిఐ మొదట్లో టి 20 ప్రపంచ కప్ కోసం తొమ్మిది వేదికలను షార్ట్‌లిస్ట్ చేసింది, కాని తనిఖీ చేయడానికి ఉద్దేశించిన ఐసిసి బృందం ఏప్రిల్‌లో తన పర్యటనను రద్దు చేసుకోవలసి వచ్చింది. జూన్లో, ఐసిసి వారి సంసిద్ధత గురించి తుది ప్రకటన చేయడానికి బోర్డుకు ఒక నెల పొడిగింపు ఇచ్చింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleడోప్ పరీక్షలో విఫలమైనందుకు ఎంపీ ఆల్‌రౌండర్ అన్షులా రావును నాలుగేళ్లపాటు సస్పెండ్ చేశారు
Next articleవన్డే బ్యాటర్లలో మిథాలీ రాజ్ మొదటి ఐదు స్థానాల్లో నిలిచాడు
RELATED ARTICLES

భారతదేశంలో మహిళల క్రికెట్ వృద్ధిని వేగవంతం చేయడానికి 'బలమైన పునాది' కావాలని సబా కరీం పిలుపునిచ్చారు

టి 20 ప్రపంచ కప్ అక్టోబర్ 17 నుండి నవంబర్ 14 వరకు యుఎఇ మరియు ఒమన్లలో జరగనుంది

వన్డే బ్యాటర్లలో మిథాలీ రాజ్ మొదటి ఐదు స్థానాల్లో నిలిచాడు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో మహిళల క్రికెట్ వృద్ధిని వేగవంతం చేయడానికి 'బలమైన పునాది' కావాలని సబా కరీం పిలుపునిచ్చారు

టి 20 ప్రపంచ కప్ అక్టోబర్ 17 నుండి నవంబర్ 14 వరకు యుఎఇ మరియు ఒమన్లలో జరగనుంది

వన్డే బ్యాటర్లలో మిథాలీ రాజ్ మొదటి ఐదు స్థానాల్లో నిలిచాడు

Recent Comments