HomeGENERALమన్సుఖ్ హిరెన్ కేసు: మాజీ ముంబై పోలీసు ప్రదీప్ శర్మను జూలై 12 వరకు ఎన్ఐఏ...

మన్సుఖ్ హిరెన్ కేసు: మాజీ ముంబై పోలీసు ప్రదీప్ శర్మను జూలై 12 వరకు ఎన్ఐఏ కోర్టు కస్టడీకి పంపింది

చివరిగా నవీకరించబడింది:

మన్సుఖ్ హిరెన్ మర్డర్ కేసుకు సంబంధించి ప్రత్యేక ఎన్‌ఐఏ కోర్టు మాజీ ఎన్‌కౌంటర్ స్పెషలిస్ట్ ప్రదీప్ శర్మను జూలై 12 వరకు జ్యుడీషియల్ కస్టడీకి పంపింది.

Pradeep Sharma

చిత్రం: ANI / PTI

మాజీ ఎన్‌కౌంటర్ స్పెషలిస్ట్ ప్రదీప్ శర్మకు ఎదురుదెబ్బగా, మన్సుఖ్ హిరెన్ మర్డర్ కేసుకు సంబంధించి ప్రత్యేక ఎన్‌ఐఏ కోర్టు సోమవారం జూలై 12 వరకు జ్యుడీషియల్ కస్టడీకి పంపింది. ఇంతలో, అతని ఇద్దరు సహచరులు – సతీష్ మోత్కురి మరియు మనీష్ వసంత్ సోనిలను జూలై 1 వరకు ఎన్ఐఏ కస్టడీకి పంపారు. ఎన్‌ఐఏ తన ముంబై నివాసంపై దాడి చేసి, శర్మ ఇంటి నుండి కొన్ని పత్రాలు మరియు ఎలక్ట్రానిక్ పత్రాలను స్వాధీనం చేసుకున్న తరువాత ముగ్గురిని గురువారం అరెస్టు చేశారు.

ఎన్‌ఐఏ ప్రదీప్ శర్మను జూలై 12 వరకు కస్టడీకి పంపుతుంది; జూలై 1 వరకు సహచరులు

వ్యాపారవేత్త మన్సుఖ్ హిరెన్ హత్యలో తన పాత్రను పరిశీలిస్తున్నప్పుడు ప్రదీప్ శర్మ మాజీ ముంబై ఎపిఐ సచిన్ వాజ్‌తో ఉన్న సాన్నిహిత్యాన్ని ఎన్‌ఐఏ పేర్కొంది. మన్సుఖ్ హిరెన్ హత్యలో సతీష్ మరియు మనీష్ ఇద్దరూ తమ పాత్రను అంగీకరించారని, మన్సుఖ్ హిరెన్ ను తొలగించిన తరువాత వారు ప్రదీప్ శర్మ మరియు సచిన్ వాజ్లను సంప్రదించినట్లు ఎన్ఐఏ తెలిపింది. మన్సుఖ్ హిరెన్ మర్డర్ కేసుకు సంబంధించి ఎన్‌ఐఏ ఇంతకుముందు మరో ఇద్దరు – సంతోష్ షెలార్, ఆనంద్ జాదవ్‌లను అరెస్టు చేసింది.

అంతకుముందు ఏప్రిల్‌లో, ఎన్‌ఐఏ మార్చి 2 న ముంబై పోలీస్ కమిషనర్ కార్యాలయాన్ని సందర్శించి, క్రైమ్ ఇంటెలిజెన్స్ యూనిట్ కార్యాలయంలో సచిన్ వాజ్‌ను కలిసినట్లు ఆరోపణలు రావడంతో శర్మ ప్రకటనను నమోదు చేసింది. పేలుడు పదార్థాలను నాటడానికి బాధ్యత వహించాలని వాన్ మన్సుఖ్ హిరెన్‌ను కోరిన సంభాషణలో తాను భాగమేనా అని ఆయనను ప్రశ్నించారు. పలు సందర్భాల్లో సస్పెండ్ అయిన మాజీ ఎన్‌కౌంటర్ స్పెషలిస్ట్ 2019 లో స్వచ్ఛంద పదవీ విరమణ తీసుకున్నారు మరియు మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో నలసోపర నుండి శివసేన టికెట్‌పై విఫలమయ్యారు.

యాంటిలియా బాంబు భయం & మన్సుఖ్ హిరెన్ మరణ కేసు

ఫిబ్రవరి 25 న మధ్యాహ్నం 3 గంటలకు, పేలుడు జెలటిన్ కర్రలతో నిండిన కారు (ఆకుపచ్చ స్కార్పియో) ముంబై పోలీసులు, అంబానీ నివాసం వెలుపల – ఆంటిలియాకు బెదిరింపు లేఖను కనుగొన్నారు. సిసిటివి నుండి వచ్చిన ప్రాధమిక దర్యాప్తులో కారు ముందు రోజు రాత్రి నివాసం సమీపంలో ఆపి ఉంచబడిందని తెలిసింది. తరువాత, మార్చి 5 న, కాల్వా క్రీక్ వద్ద ప్రశ్నార్థక కారు యజమాని మన్సుఖ్ హిరెన్ చనిపోయాడు – అతను ప్రవాహంలోకి దూకి ఆత్మహత్య చేసుకున్నాడని పోలీసులు ఆరోపించారు. అయితే, మరణించిన భార్య హత్య ఆరోపణలు చేసి, సచిన్ వాజ్ వాస్తవానికి నవంబర్ నుండి కారును ఉపయోగిస్తున్నాడని తెలిపింది.

కొంతకాలం తర్వాత, అప్పటికి ముంబై ఎపిఐ సచిన్ వాజ్ యాంటిలియా కేసు అభియోగం, అతని ప్రమేయం ఉన్నందుకు మార్చి 13 న ఎన్ఐఏ అరెస్టు చేసింది. ఎన్‌ఐఏ అతన్ని అరెస్టు చేసి అదుపులోకి తీసుకున్న మధ్య వాజ్‌ను మళ్లీ పోలీసు సర్వీసు నుంచి సస్పెండ్ చేయగా, ఎన్‌ఐఏ రెండు ఉన్నత కేసులను తీసుకుంది. యాంటిలియా బాంబు భయపెట్టే కేసుకు సంబంధించి వాజ్‌ను తలోజా జైలులో జ్యుడీషియల్ కస్టడీకి పంపగా, సింగ్ కింద ఉన్నప్పుడు యాంటిలియా కేసులో వాజ్ ఎలా ‘రూజ్’ అయ్యారనే దానిపై మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం పరం బిర్ సింగ్‌పై విచారణకు ఆదేశించింది. తదనంతరం, వాజ్, అతని సహాయకులు రియాజుద్దీన్ కాజీ, ఇన్స్పెక్టర్ సునీల్ మానేలను ముంబై పోలీస్ కమిషనర్ అరెస్టు చేసి బలవంతంగా తొలగించారు.

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

UEFA యూరో 2020, క్రొయేషియా vs స్పెయిన్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

ఇండియా vs ఎస్ఎల్ 2021: శిఖర్ ధావన్ నేతృత్వంలోని బృందం లంక పర్యటనకు బయలుదేరింది

ఆర్చర్ దీపిక కుమారి ప్రపంచ కప్ స్వర్ణం సాధించిన తరువాత కొత్త ప్రపంచ నంబర్ 1

యూరో 2020: క్రిస్టియానో ​​రొనాల్డో కోసం ట్విట్టర్‌వెర్స్ చివరి 16 నిష్క్రమణ తర్వాత కన్నీళ్లు పెట్టుకుంది

Recent Comments