HomeGENERALప్రస్తుత కోవిడ్ వ్యాక్సిన్లు బీటా వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా తక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉండవచ్చు: అధ్యయనం

ప్రస్తుత కోవిడ్ వ్యాక్సిన్లు బీటా వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా తక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉండవచ్చు: అధ్యయనం

The findings led by researchers at Boston Children's Hospital in the US indicate that mutations in the Beta variant, also known as B.1.351, change the shape of the spike surface at certain locations.

యుఎస్‌లోని బోస్టన్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్ పరిశోధకులు నేతృత్వంలోని పరిశోధనలు బీటా వేరియంట్‌లోని ఉత్పరివర్తనలు, B.1.351 అని కూడా పిలుస్తారు, కొన్ని ప్రదేశాలలో స్పైక్ ఉపరితల ఆకారాన్ని మార్చండి.

సైన్స్ జర్నల్‌లో ప్రచురించబడిన ఈ అధ్యయనం, 2019 లో చైనాలో కనుగొనబడిన అసలైన వైరస్ నుండి వచ్చే స్పైక్ ప్రోటీన్‌ను బీటా వేరియంట్‌తో మరియు ఆల్ఫాతో పోల్చడానికి క్రియో-ఎలక్ట్రాన్ మైక్రోస్కోపీని ఉపయోగించింది. వేరియంట్ మొదట UK లో గుర్తించబడింది.

  • పిటిఐ బోస్టన్
  • చివరిగా నవీకరించబడింది: జూన్ 28, 2021, 12:50 IST
  • మమ్మల్ని అనుసరించండి:

COVID-19 కి కారణమయ్యే SARS-CoV-2 యొక్క స్పైక్ ప్రోటీన్ యొక్క అధ్యయనం, ప్రస్తుత టీకాలు కావచ్చు దక్షిణాఫ్రికాలో మొదట గుర్తించిన బీటా వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా తక్కువ ప్రభావవంతమైనది. SARS-COV-2 యొక్క ఉపరితలంపై, స్పైక్ ప్రోటీన్లు వైరస్ను మా కణాలకు అనుసంధానించడానికి మరియు ప్రవేశించడానికి వీలు కల్పిస్తాయి మరియు ప్రస్తుత టీకాలన్నీ వాటికి వ్యతిరేకంగా ఉంటాయి.

జూన్ 24 న సైన్స్ జర్నల్‌లో ప్రచురించబడిన ఈ అధ్యయనం, చైనాలో కనిపించే అసలు వైరస్ నుండి వచ్చే స్పైక్ ప్రోటీన్‌ను పోల్చడానికి క్రయో-ఎలక్ట్రాన్ మైక్రోస్కోపీ (క్రియో-ఇఎం) ను ఉపయోగించింది. 2019 లో, బీటా వేరియంట్‌తో మరియు ఆల్ఫా వేరియంట్‌ను UK లో మొదట గుర్తించారు. క్రయో-ఎమ్ అనేది సమీప అణు రిజల్యూషన్ వద్ద జీవఅణువుల నిర్మాణాలను నిర్ణయించడానికి ఉపయోగించే ఇమేజింగ్ టెక్నిక్.

US లోని బోస్టన్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్ పరిశోధకులు నేతృత్వంలోని పరిశోధనలు B.1.351 అని కూడా పిలువబడే బీటా వేరియంట్‌లోని ఉత్పరివర్తనలు కొన్ని ప్రదేశాలలో స్పైక్ ఉపరితల ఆకారాన్ని మారుస్తాయని సూచిస్తున్నాయి. తత్ఫలితంగా, ప్రస్తుత టీకాల ద్వారా ప్రేరేపించబడిన ప్రతిరోధకాలను బీటా వైరస్‌తో బంధించగల సామర్థ్యం తక్కువగా ఉంటుంది, ఇది ప్రజలు టీకాలు వేసినప్పుడు కూడా రోగనిరోధక వ్యవస్థ నుండి తప్పించుకోవడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

“ఉత్పరివర్తనలు ప్రస్తుత టీకా ద్వారా ప్రతిరోధకాలను తక్కువ ప్రభావవంతం చేస్తాయి” అని బోస్టన్ చిల్డ్రన్స్‌లో మాలిక్యులర్ మెడిసిన్ విభాగం నుండి బింగ్ చెన్ అన్నారు. బీటా వేరియంట్ ప్రస్తుత టీకాలకు కొంత నిరోధకతను కలిగి ఉంది మరియు మేము ఈ వైవిధ్యానికి వ్యతిరేకంగా రక్షించడానికి కొత్త జన్యు శ్రేణి ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది “అని చెన్ జోడించారు.

బీటా వేరియంట్‌లోని ఉత్పరివర్తనలు ACE2 తో బంధించడంలో స్పైక్‌ను తక్కువ ప్రభావవంతం చేస్తాయని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు – ఈ వేరియంట్ ఆల్ఫా వేరియంట్ కంటే తక్కువ ప్రసారం చేయగలదని సూచిస్తుంది. ఆల్ఫా వేరియంట్ (B.1.1.7) విషయానికొస్తే, స్పైక్‌లోని జన్యు మార్పు వైరస్ ACE2 గ్రాహకాలతో మెరుగ్గా బంధించడానికి సహాయపడుతుందని, ఇది మరింత అంటువ్యాధిని కలిగిస్తుందని అధ్యయనం నిర్ధారిస్తుంది.

వారు SARS-CoV-2 వేరియంట్ మూడు పనులు చేయవలసి ఉంటుందని వారు చెప్పారు: మరింత తేలికగా వ్యాప్తి చెందండి, టీకాలు వేసిన వ్యక్తులలో లేదా గతంలో COVID-19 కి గురైన వారిలో రోగనిరోధక శక్తిని తప్పించుకోండి మరియు మరింత తీవ్రమైన వ్యాధికి కారణమవుతుంది.

అయితే, ఆల్ఫా మరియు బీటా వేరియంట్లు ఈ ప్రమాణాలకు అనుగుణంగా లేవని పరిశోధకులు తెలిపారు. “ఇక్కడ పరిశీలించిన ప్రస్తుత వేరియంట్లలో ఇటువంటి ఉత్పరివర్తనాల యొక్క సమస్యాత్మక కలయిక ఇంకా లేదని మా డేటా సూచిస్తుంది,” అని వారు తెలిపారు.

పరిశోధనా బృందం ఇప్పుడు భారతదేశంలో మొదట గుర్తించిన డెల్టా వేరియంట్ (B.1.617.2) తో సహా ఇతర ఆందోళన యొక్క నిర్మాణాలను విశ్లేషిస్తోంది.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు, తాజా వార్తలు మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

Previous articleపోలీసు తనిఖీలు, దేశభక్తి పువ్వులు: పార్టీ శతాబ్దికి ముందు బీజింగ్ ఎందుకు ఏమీ చేయలేదు
Next articleస్వీపింగ్ కోవిడ్ లాక్డౌన్ ముందు బంగ్లాదేశ్లో వేలాది మంది చిక్కుకున్నారు
RELATED ARTICLES

విశ్వాస ఓటు కోల్పోయిన తరువాత స్వీడిష్ PM స్టీఫన్ లోఫ్వెన్ రాజీనామా చేశారు

పోలీసు తనిఖీలు, దేశభక్తి పువ్వులు: పార్టీ శతాబ్దికి ముందు బీజింగ్ ఎందుకు ఏమీ చేయలేదు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

UEFA యూరో 2020, క్రొయేషియా vs స్పెయిన్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్

ఇండియా vs ఎస్ఎల్ 2021: శిఖర్ ధావన్ నేతృత్వంలోని బృందం లంక పర్యటనకు బయలుదేరింది

ఆర్చర్ దీపిక కుమారి ప్రపంచ కప్ స్వర్ణం సాధించిన తరువాత కొత్త ప్రపంచ నంబర్ 1

యూరో 2020: క్రిస్టియానో ​​రొనాల్డో కోసం ట్విట్టర్‌వెర్స్ చివరి 16 నిష్క్రమణ తర్వాత కన్నీళ్లు పెట్టుకుంది

Recent Comments