HomeGENERALజాతీయ రహదారులు రియాల్టీ అభివృద్ధి ద్వారా 15% పైగా రాబడిని అందిస్తున్నాయని జెఎల్ఎల్ తెలిపింది

జాతీయ రహదారులు రియాల్టీ అభివృద్ధి ద్వారా 15% పైగా రాబడిని అందిస్తున్నాయని జెఎల్ఎల్ తెలిపింది

భారతీయ రహదారి నెట్‌వర్క్ యొక్క ఆధునీకరణకు NHAI ప్రేరణనిస్తుంది, హైవేల వినియోగదారులు, మార్కెట్ ఆటగాళ్ళు, డెవలపర్లు, పెట్టుబడిదారులు మరియు ఫెసిలిటీ ఆపరేటర్లకు

వివిధ ప్రయోజనాలతో ముగుస్తుంది. ) విషయాలు
JLL | జెఎల్ఎల్ ఇండియా

బిఎస్ రిపోర్టర్ | ముంబై

జాతీయ రహదారులు దేశవ్యాప్తంగా రియల్ ఎస్టేట్ అభివృద్ధి అవకాశాలను పెట్టుబడిదారులకు / డెవలపర్‌లకు 15 శాతానికి పైగా రాబడితో అందిస్తున్నాయని జెఎల్‌ఎల్ విడుదల చేసింది ఈ రోజు.

స్వల్పకాలికంలో, మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధి మరియు కనెక్టివిటీ సృష్టించబడుతున్నప్పుడు, రియల్ ఎస్టేట్ ప్రశంసలు సమీపంలో 60-80 శాతం పరిధిలో ఉంటుందని అంచనా. ఏదేమైనా, రహదారుల వెంబడి సౌకర్యాలు / పక్కదారి సౌకర్యాలు పనిచేస్తున్నప్పుడు ధరలలో మరో పెరుగుదల ఉంది. ఈ సౌకర్యాలలో రెస్టారెంట్లు, ఫుడ్ కోర్టులు, రిటైల్ అవుట్లెట్లు, ఎలక్ట్రిక్ వెహికల్ ఛార్జింగ్ స్టేషన్లు, గిడ్డంగులు, వాణిజ్య పరిణామాలు మొదలైనవి ఉన్నాయి.

ఈ అవకాశాన్ని గుర్తించిన తరువాత, NHAI ( నేషనల్ హైవే అథారిటీ ఆఫ్ ఇండియా) 22 రాష్ట్రాలలో 650 కి పైగా ఆస్తులను గుర్తించింది, వచ్చే ఐదేళ్లలో ప్రైవేటు రంగ భాగస్వామ్యంతో 3,000 హెక్టార్లకు పైగా విస్తీర్ణం ఉంది. ఇందులో Delhi ిల్లీ ముంబై ఎక్స్‌ప్రెస్‌వేలో 94 సైట్లు, నిర్మాణంలో ఉన్న కొత్త హైవేలు / ఎక్స్‌ప్రెస్‌వేలలో 376 సైట్లు మరియు భారతదేశంలో ప్రస్తుతం ఉన్న హైవేల నెట్‌వర్క్ వెంట 180 సైట్‌లు ఉన్నాయి.

హెడ్-స్ట్రాటజిక్ కన్సల్టింగ్ & వాల్యుయేషన్ అడ్వైజరీ JLL ఒక శంకర్ ఇలా అన్నారు, “మేము NHAI ఇస్తుందని a హించాము రాబోయే సంవత్సరాల్లో భారతీయ హైవే నెట్‌వర్క్ యొక్క ఆధునీకరణకు ప్రేరణ, చివరికి హైవేల వినియోగదారులు, మార్కెట్ ప్లేయర్లు, డెవలపర్లు, పెట్టుబడిదారులు మరియు ఫెసిలిటీ ఆపరేటర్లకు వివిధ ప్రయోజనకరమైన ప్రభావాలతో ముగుస్తుంది. అంతేకాకుండా, సూక్ష్మ మార్కెట్లలో భూమి ధరల ప్రశంసలను స్వల్పకాలికంలో 60-80 శాతం మరియు సౌకర్యాలు పనిచేస్తున్నందున 20-25 శాతం మేర అంచనా వేస్తున్నాము. ”

JLL ను భారతదేశంలోని ఉత్తర మరియు దక్షిణ ప్రాంతంలో ఉన్న ఆస్తుల కోసం NHAI అంతర్జాతీయ సలహాదారుగా నియమించింది. . నిశ్చితార్థంలో దశలవారీగా ఉన్న మరియు క్రొత్త భూ పొట్లాలను షార్ట్‌లిస్ట్ చేయడం, భూమి మోనటైజేషన్ కోసం ఎంపికలను గుర్తించడం, వివరణాత్మక సాధ్యత మరియు ప్రతి సైట్ యొక్క ఆర్థిక సాధ్యత ఉన్నాయి.

“గుర్తించిన 650 సైట్లలో, ఇప్పటికే 138 సైట్ల కోసం బిడ్లు ఆహ్వానించబడ్డాయి మరియు మార్కెట్ ప్లేయర్స్ నుండి ఉత్సాహంగా పాల్గొనడం జరిగింది. 138 సైట్ టెండర్లలో ఎక్కువ భాగం 20 జూన్ 2021 నాటికి బిడ్లను స్వీకరించడానికి ఇప్పటికీ చురుకుగా ఉన్నాయి” అని శంకర్ తెలిపారు.

ఒక సైట్‌కు కాపెక్స్ పెట్టుబడి సగటున 1-10 కోట్ల రూపాయల నుండి లేదా సైట్ విస్తీర్ణంలో హెక్టారుకు 2.0 కోట్ల రూపాయల వరకు ఉంటుంది, ఇవన్నీ కలిసి ప్రైవేట్ పెట్టుబడికి అనువదించబడతాయి ఈ మిషన్ కోసం వచ్చే ఐదేళ్ళలో రూ .4,800 కోట్లు. ఒక సాధారణ సైట్ మరియు ప్రాజెక్ట్ కోసం అద్దెదారు రాబడి 15 శాతం నుండి 30 శాతం వరకు ఉంటుందని అంచనా. క్లియర్ ల్యాండ్ టైటిల్, ఎన్‌కంబరెన్స్ ఫ్రీ మరియు ముందస్తు అనుమతి సైట్లు, భూ వినియోగంలో ఎటువంటి మార్పు అవసరం లేదు, ఫ్లెక్సిబ్‌తో 30 సంవత్సరాల వరకు ఆకర్షణీయమైన లీజు పదవీకాల ఎంపికతో పాటు ప్రాజెక్ట్ అభివృద్ధి ఎంపికలు డెవలపర్లు మరియు సంభావ్య పెట్టుబడిదారులకు మరింత వృద్ధికి తలుపులు తెరుస్తాయి.

ఈ ప్రాంతం చుట్టూ రియల్ ఎస్టేట్ అభివృద్ధి ప్రైవేట్ రంగ భాగస్వామ్యానికి అపారమైన సామర్థ్యాన్ని అందిస్తుంది . ఇది హైవే మరియు హైవేయేతర ట్రాఫిక్ నుండి స్థిరపడిన డిమాండ్ నుండి ఉద్భవించింది. ఇంకా, ప్రధాన నగరాలు మరియు పట్టణాల పరిసరాల్లో, భారతదేశం అంతటా ప్రధాన ప్రదేశాలలో ఉన్న సైట్లు అభినందించే అవకాశం ఉంది.

అభివృద్ధి కూడా చాలా దూరం వెళ్తుంది స్థానిక జనాభాకు ఉపాధి కల్పించడంలో మరియు ఈ గుర్తించబడిన సైట్ల యొక్క పొరుగు ప్రాంతాల యొక్క గుండ్రని అభివృద్ధిలో. ఈ సంవత్సరం మరియు అంతకు మించి రోజుకు 40 కిలోమీటర్ల లక్ష్యంతో భారతదేశం ప్రపంచంలోనే అత్యంత వేగవంతమైన హైవే డెవలపర్‌గా అవతరించడంతో ఈ దేశ నిర్మాణ వ్యాయామంలో ప్రైవేటు రంగ క్రీడాకారులు చేతులు కలిపే అవకాశాలు చాలా ఉన్నాయి. అదనంగా, మిషన్ భారతదేశం యొక్క లాజిస్టిక్స్ రంగానికి ఉద్దీపనను జోడిస్తుంది, ఇది అధిక లాజిస్టిక్స్ ఖర్చులు మరియు సరిపోని మౌలిక సదుపాయాలతో అధికంగా విడదీయబడుతుంది.

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleన్యూస్ మీడియాను నియంత్రించే కొత్త ఐటి నిబంధనలను to ిల్లీ హైకోర్టు నిరాకరించింది
Next articleడిసెంబరులో గగన్యాన్ యొక్క 1 వ అన్‌క్రూవ్డ్ మిషన్: ఇది ఇస్రో కోసం సమయానికి వ్యతిరేకంగా రేసు
RELATED ARTICLES

వేణుగోపాల్‌కు ఏజీగా ఏడాది పొడిగింపు ఇవ్వాలని మోడీ ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది

క్యూ 1 ఎఫ్‌వై 22 లో ఎన్‌బిఎఫ్‌సి పంపిణీ 50-60% తగ్గుతుంది, చెడు రుణాలు పెరగనున్నాయి: ఇక్రా

డిసెంబరులో గగన్యాన్ యొక్క 1 వ అన్‌క్రూవ్డ్ మిషన్: ఇది ఇస్రో కోసం సమయానికి వ్యతిరేకంగా రేసు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

IT ిల్లీ హైకోర్టు కొత్త ఐటి నిబంధనలను కొనసాగించడానికి నిరాకరించడంతో డిజిటల్ న్యూస్ పోర్టల్‌కు ఉపశమనం లేదు

మలతా బెనర్జీ కలకత్తా హైకోర్టులో నారద కేసు అఫిడవిట్ల కోసం తాజా దరఖాస్తును దాఖలు చేశారు

Recent Comments