HomeGENERALమహారాష్ట్ర మాజీ కాప్ వేజ్ బార్ యజమానుల నుండి రూ .4.7 కోట్లు వసూలు చేశారు:...

మహారాష్ట్ర మాజీ కాప్ వేజ్ బార్ యజమానుల నుండి రూ .4.7 కోట్లు వసూలు చేశారు: ఇడి

ముంబై పోలీసుల క్రైమ్ ఇంటెలిజెన్స్ యూనిట్ (సిఐయు) మాజీ అధిపతి వాజ్ బార్ యజమానులకు మరియు నిర్వాహకులకు ఈ డబ్బు “నెం .1

కు వెళ్తుందని తెలియజేసింది. ) విషయాలు
ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ | మహారాష్ట్ర

సస్పెండ్ అయిన పోలీసు అధికారి సచిన్ వాజ్ ముంబై బార్ యజమానుల నుండి రూ .4.70 కోట్ల నగదును “వసూలు” చేసినట్లు ED కి చెప్పారు. మరియు మాజీ మహారాష్ట్ర హోం మంత్రి అనిల్ దేశ్ ముఖ్ యొక్క వ్యక్తిగత సహాయకుడికి “అప్పగించారు” అని కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థ శనివారం పేర్కొంది .

ముంబై పోలీసుల క్రైమ్ ఇంటెలిజెన్స్ యూనిట్ (సిఐయు) మాజీ అధిపతి వాజ్ ఈ డబ్బును బార్ యజమానులకు మరియు నిర్వాహకులకు తెలియజేశారని కూడా ఇది పేర్కొంది. “ముంబై పోలీసుల నంబర్ 1 మరియు క్రైమ్ బ్రాంచ్ మరియు సోషల్ సర్వీస్ బ్రాంచ్‌కు వెళ్తుంది”.

అతను ఏజెన్సీకి మాట్లాడుతూ “అతను ప్రత్యక్షంగా ఉన్నాడు అనేక పోలీసు దర్యాప్తులో అప్పటి హోంమంత్రి అనిల్ దేశ్ ముఖ్ ఇచ్చిన సూచనలు “.

ED ఈ ఆరోపణలను తన రిమాండ్ దరఖాస్తు రంగంలో ప్రత్యేక ముందు చేసింది దేశ్ముఖ్ సహాయకులు, వ్యక్తిగత కార్యదర్శి సంజీవ్ పలాండే (51), పర్సనల్ అసిస్టెంట్ కుందన్ షి అదుపు కోరుతూ ముంబైలోని మనీలాండరింగ్ చట్టం (పిఎంఎల్‌ఎ) కోర్టు nde (45) వీరిని శనివారం తెల్లవారుజామున అరెస్టు చేశారు.

జూలై 1 వరకు కోర్టు వారిని ED కస్టడీకి పంపింది.

నాగ్‌పూర్, ముంబై, అహ్మదాబాద్‌లలో పలు కోట్ల లంచం-కమ్‌కు సంబంధించిన మనీలాండరింగ్ కేసులో దేశ్‌ముఖ్ నివాసాలతో సహా పలు చోట్ల దాడి చేసిన తరువాత ఇడి వారిని అరెస్టు చేసింది. ఏప్రిల్‌లో ఆయన రాజీనామాకు దారితీసిన దోపిడీ రాకెట్.

మాజీ పోలీసు తన ప్రకటనను ED తో రికార్డ్ చేసాడు, “ మహారాష్ట్ర యొక్క అధికారిక నివాసంలో సమావేశానికి పిలిచినట్లు. హోం మంత్రి, అందులో అతనికి బార్ మరియు రెస్టారెంట్ యజమానుల జాబితా ఇవ్వబడింది. “

సమావేశంలో, వాజ్ అడిగారు,” ప్రతి బార్ మరియు రెస్టారెంట్ నుండి నెలకు రూ .3 లక్షలు వసూలు చేయడానికి. “

“2020 డిసెంబర్, 2021 ఫిబ్రవరి నెలల మధ్య వివిధ బార్ యజమానుల నుండి సుమారు రూ .4.70 కోట్లు వసూలు చేసినట్లు వాజ్ పేర్కొన్నాడు మరియు దానిని కుందన్ సంభాజీ షిండేకు అప్పగించాడు. , 2021 జనవరి మరియు ఫిబ్రవరి నెలల్లో రెండు విడతలుగా అనిల్ దేశ్ముఖ్ సూచనలపై హోంమంత్రి అనిల్ దేశ్ముఖ్ యొక్క పిఎ, “అని ED ఆరోపించింది.

ముంబైలోని పారిశ్రామికవేత్త ముఖేష్ అంబానీ నివాసం సమీపంలో పేలుడు పదార్థాలతో నిండిన ఎస్‌యూవీని పార్కింగ్ చేసిన కేసులో ఆయన అదుపులో ఉన్న నవీ ముంబైలోని తలోజా జైలులో వాజ్ యొక్క స్టేట్‌మెంట్‌ను రెండుసార్లు ప్రశ్నించి రికార్డ్ చేసినట్లు ఏజెన్సీ తెలిపింది. .

ప్రదర్శన ఆర్టిస్ట్ యొక్క పరిమితులు లేకుండా పరిమితం చేయబడిన గంటల తర్వాత వారి బార్ల సజావుగా పనిచేయడం కోసం వివిధ ఆర్కెస్ట్రా బార్ యజమానులు మరియు నిర్వాహకుల నుండి ఈ రూ .4.70 కోట్లు వసూలు చేశారు. “మరియు పోలీసుల జోక్యం, ED అన్నారు.

ED మాట్లాడుతూ, Waze యొక్క ప్రకటనను ఇద్దరు పోలీసు అధికారులు” మరింత ధృవీకరించారు “అని కూడా ప్రశ్నించారు. అది.

“వారు వివిధ బార్ యజమానుల నుండి డబ్బు వసూలు చేయడం గురించి వాజ్ చేత చెప్పబడ్డారని మరియు ఇద్దరినీ పిఎస్ యొక్క పలాండే పిలిచారు వివిధ బార్ల నుండి ఎన్ని బార్లు మరియు సేకరణల గురించి అడిగిన అనిల్ దేశ్ ముఖ్, “అని ED పేర్కొంది.

ఈ ఆరోపించిన నగదులో కొంత భాగాన్ని ఏజెన్సీ పేర్కొంది లంచం డబ్బు హవాలా ద్వారా Delhi ిల్లీలో ఉన్న నాలుగు “పేపర్” లేదా షెల్ కంపెనీలకు పంపబడింది, తరువాత నాగ్పూర్ ఆధారిత ఛారిటబుల్ ట్రస్ట్కు దేశ్ముఖ్ ఛైర్మన్ అయిన రూ .4.18 కోట్ల నిధులను “విరాళాల వస్త్రంలో” మళ్లించారు.

శ్రీ సాయి శిక్షా సంస్థగా గుర్తించబడిన ఛారిటబుల్ ట్రస్ట్ యొక్క బ్యాంక్ స్టేట్మెంట్ల పరిశీలనలో “ఈ మధ్యకాలంలో అనేక చెక్ ఎంట్రీలు రూ .4.18 కోట్లు” అని ED తెలిపింది. Delhi ిల్లీకి చెందిన నాలుగు షెల్ కంపెనీల నుండి అందుకుంది.

ఈ ఆరోపించిన నకిలీ కంపెనీల యజమానులు ఇడితో మాట్లాడుతూ నాగ్‌పూర్ ఆధారిత వ్యక్తిని సంప్రదించినట్లు చెప్పారు. చెప్పిన ఛారిటబుల్ ట్రస్ట్‌కు విరాళం ఇవ్వడానికి నిధుల బదిలీ / సర్దుబాటు.

“దేశ్ముఖ్ కుటుంబానికి సూచనల మేరకు (నాగ్పూర్ ఆధారిత) వ్యక్తి నుండి నగదు రూపంలో డబ్బు అందుకుంది మరియు రుణాలు / విరాళాల వస్త్రాలపై చెప్పిన నమ్మకానికి వివిధ కంపెనీల వెబ్ ద్వారా ఛానల్ చేయబడింది.”

“మొత్తం రూ .4.18 కోట్లు రుణాలు లేదా విరాళాల వస్త్రాలపై చెప్పిన నమ్మకానికి మళ్లించబడ్డాయి” అని ప్రమోటర్లు సురేంద్ర యొక్క ప్రకటనలను ఉటంకిస్తూ ED తెలిపింది కుమార్ జైన్ మరియు వీరేంద్ర జైన్.

ఇది స్పష్టంగా ఉంది, ED అన్నారు దేశ్ ముఖ్ “ మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వ హోంమంత్రిగా గతంలో ఉన్న పదవిని బట్టి 4.70 కోట్ల రూపాయల మొత్తాన్ని అందుకున్నారు బార్ల సజావుగా పనిచేయడానికి ఆర్కెస్ట్రా బార్స్ యజమానులు మరియు నిర్వాహకులు మరియు లంచం డబ్బు తన కుమారుడు హృషికేశ్ దేశ్ముఖ్ ద్వారా Delhi ిల్లీ ఆధారిత కాగితపు కంపెనీలకు నగదును అందించడానికి మరియు విరాళం రూపంలో ఛారిటబుల్ ట్రస్ట్కు పంపిన తరువాత, “ఏజెన్సీ ఆరోపించబడింది.

షిందే “దేశ్ముఖ్ తరపున వాజ్ నుండి నగదు వసూలు చేయడంలో కీలకపాత్ర పోషించాడని” ఇది తెలిపింది.

పలాండే పాత్రను వివరిస్తూ, “ఆర్కెస్ట్రా బార్ యజమానుల నుండి బదిలీ, పోస్టింగ్‌లు మరియు డబ్బుల సేకరణకు సంబంధించి దేశ్ముఖ్ సూచనలను పంపించడంలో మరియు పోలీసు అధికారుల ద్వారా కళంకమైన సొమ్మును సేకరించే పనిని మరింత విశ్లేషించడం మరియు అంచనా వేయడం మరియు మనీలాండరింగ్‌లో దేశ్‌ముఖ్‌కు సహాయం చేయడం” అని ED ఆరోపించారు.

దేశ్ముఖ్ యొక్క సహాయకులు ఇద్దరూ ఈ కేసులో “చక్రాలలో ముఖ్యమైన కాగ్స్” గా బయటపడ్డారని మరియు వారు “నగదు రూపంలో డబ్బును కూడా అందుకున్నారు” అని తెలిపింది.

ఈ కేసులో సుమారు 100 కోట్ల రూపాయలు వసూలు చేసినట్లు ఆరోపణలు వచ్చినట్లు ఇడి కోర్టుకు తెలిపింది. మొత్తం డబ్బు బాటను ఏర్పాటు చేయాల్సిన అవసరం ఉంది దోషులను పుస్తకంలోకి తీసుకురావడానికి.

“విదేశీ ప్రమేయం ఈ దశలో చాలా మందిని తోసిపుచ్చలేరు, “అని అన్నారు.

దేశ్ముఖ్ పై ED కేసు మరియు సిబిఐ మొదట ప్రాథమిక విచారణ జరిపిన తరువాత, బాంబే హైకోర్టు ఆదేశాల మేరకు సాధారణ కేసు నమోదు చేయబడిన తరువాత ఇతరులు తయారు చేయబడ్డారు.

ముంబై మాజీ పోలీసు కమిషనర్ పరమ్ బిర్ సింగ్ దేశ్ముఖ్‌పై చేసిన రూ .100 లంచం ఆరోపణలను పరిశీలించాలని కోర్టు సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ (సిబిఐ) ను కోరింది.

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి పని చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleఈ ఏడాది నీట్‌పై స్పష్టత ఇవ్వండి, ప్రతిపక్ష నాయకుడు పళనిస్వామి డిఎంకె ప్రభుత్వాన్ని అడుగుతున్నారు
Next articleనరేంద్ర తోమర్ 7 నెలల ఆందోళనపై గందరగోళాన్ని ముగించాలని రైతులకు విజ్ఞప్తి చేశారు
RELATED ARTICLES

జమ్మూ వైమానిక దళంపై దాడి చేయడానికి రెండు డ్రోన్లు ఉపయోగపడ్డాయని వర్గాలు తెలిపాయి

నరేంద్ర తోమర్ 7 నెలల ఆందోళనపై గందరగోళాన్ని ముగించాలని రైతులకు విజ్ఞప్తి చేశారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మిథాలీ రాజ్ ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన బ్రిస్టల్ టెస్టుకు ప్రారంభంలోనే గందరగోళం చెందాడు

జమ్మూ వైమానిక దళంపై దాడి చేయడానికి రెండు డ్రోన్లు ఉపయోగపడ్డాయని వర్గాలు తెలిపాయి

Recent Comments