HomeSPORTSభారతదేశం సరికొత్త విధానాన్ని స్వీకరించడంతో షఫాలి వర్మకు వన్డే తొలి ప్రదర్శన

భారతదేశం సరికొత్త విధానాన్ని స్వీకరించడంతో షఫాలి వర్మకు వన్డే తొలి ప్రదర్శన

మిథాలీ రాజ్ వన్డే తొలిసారిగా ఇంగ్లండ్‌పై షఫాలి వర్మ ఫీల్డ్ ఆంక్షలను బాగా ఉపయోగించుకోవటానికి భారతదేశానికి సహాయపడుతుంది. మూడు మ్యాచ్‌ల సిరీస్ ఆదివారం నుండి ప్రారంభమవుతుంది.

” ఆమె ఎలా ఆడుతుంది. అది ఆమె బలం. అదే ఆమె బ్యాటింగ్ శైలి “అని బ్రిస్టల్‌లో మ్యాచ్ సందర్భంగా భారత టెస్ట్, వన్డే కెప్టెన్ రాజ్ అన్నారు. “ఆమె మాకు తల ప్రారంభించే సమయాలు ఉన్నాయి, మేము దానిని ఇష్టపడతాము ఆమె స్థిరంగా ఉండాలి. అదే సమయంలో, ఆమె చిన్న పిల్ల. ఆమె అనుభవంతో నేర్చుకుంటుంది మరియు మరిన్ని మ్యాచ్‌లతో ఆమె ఇన్నింగ్స్‌ను ఎలా నిర్మించాలో కూడా అర్థం చేసుకుంటుంది.

“ఆమె మొదటిసారిగా వన్డే సిరీస్ ఆడటం వలన, కెప్టెన్‌గా నేను ఎప్పుడూ ఆమెను ఆడటం మరియు సౌకర్యవంతంగా ఆడటం వంటివి ఆడటానికి ప్రోత్సహిస్తాను. ఆమె చేయవలసిన బ్యాటింగ్ శైలి. “

17 ఏళ్ల వర్మ గత వారం టూర్-ఓపెనింగ్ వన్-ఆఫ్‌లో టెస్ట్ అరంగేట్రంలో 96 మరియు 63 చేశాడు. మహిళల టెస్టుల్లో అరంగేట్రంలో జంట అర్ధ సెంచరీలు చేసిన అతి పిన్న వయస్కుడిగా ఇంగ్లాండ్‌తో టెస్ట్. దీనికి ముందు, ఆమె సెప్టెంబర్ 2019 లో అరంగేట్రం చేసిన 22 టి 20 ఐలలో మాత్రమే ఆడింది.

2017 వన్డే ప్రపంచ కప్ నుండి, కుడిచేతి వాటం వాళ్లందరూ ఎడమచేతి స్మృతి మంధనా కోసం భారత్ అనేక ప్రారంభ భాగస్వాములను ప్రయత్నించారు. , జెమిమా రోడ్రిగ్స్, పునం రౌత్, ప్రియా పునియాతో సహా, వివిధ స్థాయిలలో విజయం సాధించారు. ఏదేమైనా, అస్థిరత – ఈ మధ్యకాలంలో రోడ్రిగ్స్‌తో ఉన్న ఆందోళన – లేదా చురుకైన రేటుతో పరుగులు చేయలేకపోవడం – పునియా మరియు రౌత్ రెండింటి బ్యాటింగ్ శైలుల చుట్టూ దీర్ఘకాలంగా మాట్లాడే స్థానం – ఈ స్థానం ఇప్పటికీ తెరిచి ఉంది .

భారతదేశం వారి టాప్ ఆర్డర్ మీద చాలా ఆధారపడి ఉంటుంది వన్డేల్లో వారి విజయం. 2017 ప్రపంచ కప్ నుండి, 36.33% బ్యాట్ పరుగులు మాత్రమే 4, 5, 6, మరియు 7 నుండి వచ్చాయి, మొదటి మూడు 55.73% సాధించాయి. ముఖ్యంగా, 21.03% భారత జట్టు పరుగులు మొదటి వికెట్ కోల్పోయే ముందు వచ్చాయి. కాబట్టి వారు ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభంలో ప్రమాదాలను భరించలేరు, ఇది వర్మ యొక్క సాహసోపేత శైలిని బట్టి జరుగుతుంది.

“మిడిల్ ఆర్డర్‌లో అనుభవజ్ఞులైన బ్యాటర్స్‌గా, మేము ఒక ప్రారంభ వికెట్ కోల్పోతే, పరిహారం ఇవ్వడానికి మరియు ఇన్నింగ్స్‌ను నిర్మించడానికి మేము అక్కడ ఉన్నాము” అని రాజ్ అన్నాడు. “కాబట్టి ఆమె మాకు గొప్ప ఆరంభం ఇస్తే, మేము దానిని అక్కడి నుండి తీసుకుంటాము. మా బృందానికి బ్యాటింగ్ లోతు ఉంది, ఇందులో ప్రతి ఒక్కరికి భిన్నమైన పాత్ర ఉంటుంది. కాబట్టి మేము ఆ పాత్రకు అతుక్కొని ఎదురుచూస్తున్నాము మరియు ఆ పాత్రలో మా ఉత్తమమైనదాన్ని ఇస్తాము పాత్ర. “

వర్మ మరియు ఆల్‌రౌండర్ స్నేహ్ రానాతో – గత వారం భారత జట్టుకు చిరస్మరణీయ పునరాగమనాన్ని స్క్రిప్ట్ చేసిన వారు – వన్డే సిరీస్ ఓపెనర్ కోసం XI ను తయారుచేసే అవకాశం ఉంది, మొదటి సిక్స్ యొక్క రీజిగ్ కూడా కార్డులలో ఉంది.

22 సంవత్సరాల నుండి ఓపెనర్‌గా తన అంతర్జాతీయ కెరీర్‌ను ప్రారంభించిన రాజ్, అప్పటి నుండి 3 వ స్థానంలో నిలిచాడు. మార్చిలో దక్షిణాఫ్రికాతో స్వదేశంలో జరిగిన వన్డే సిరీస్‌లో, భారత్ 1-4 తేడాతో ఓడిపోయింది, ఆమె 4, 5 స్థానాల్లో బ్యాటింగ్ చేసింది. ఆ మ్యాచ్‌లన్నింటిలోనూ రౌత్ ఒక-డౌన్‌లోకి వచ్చాడు, హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ రాజ్ కంటే ముందు బ్యాటింగ్ చేశాడు. ఐదవ మ్యాచ్‌లో 4 వ స్థానంలో ఉంది.

” జట్టులో ఆరోగ్యకరమైన పోటీ ఎప్పుడూ మంచిది ”అని నవ్వుతూ రాజ్ అన్నాడు. “ఇలా చెప్పిన తరువాత, మేము మళ్ళీ కూర్పు ఆధారంగా జట్టును ఎంచుకున్నాము మరియు అది చాలా ముఖ్యమైనది అని నేను చెప్తాను మరియు బాలికలు కూడా దానిని అర్థం చేసుకుంటారు.

“మేము వికెట్‌ను బట్టి అదనపు సీమర్‌తో వెళ్ళే సందర్భాలు ఉన్నాయి, కొన్ని సమయాల్లో మనం స్పిన్ ఆధిపత్య బౌలింగ్ దాడితో వెళ్తాము. కాబట్టి, తదనుగుణంగా, మేము మా బ్యాటింగ్ క్రమాన్ని మరియు లోతును కూడా ప్రయత్నిస్తాము. ఆల్‌రౌండర్ల సమీకరణం రావడంతో, మేము దీన్ని ఖచ్చితంగా పరిశీలిస్తాము, అవును. మాకు కొన్ని ఎంపికలు ఉన్నాయి, కాని రేపటి ఆటలోకి రావడానికి జట్టు ఏ కూర్పును చూస్తుందో దాని ఆధారంగా మేము ఎంచుకుంటాము. “

ఈ వన్డే సిరీస్ 2017 వన్డే ప్రపంచ కప్ ఫైనల్లో ఆతిథ్య జట్టుతో తొమ్మిది పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయిన తరువాత UK లో భారతదేశానికి ఇదే మొదటిది. తదుపరి ప్రపంచ కప్ తో తొమ్మిది నెలల్లోపు, దక్షిణాఫ్రికాతో సమానమైన ప్రదర్శన తర్వాత జట్టును తిరిగి గెలుపు మార్గాల్లోకి నడిపించాలని రాజ్ లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నాడు.

“మేము జట్టు చేయాలనుకుంటున్న అతి పెద్ద విషయం చాలా బలమైన మనస్తత్వం కలిగి ఉంది, ఎందుకంటే మేము సిరీస్‌ను నిజంగా పోల్చలేము [to the one against South Africa in March]” అని రాజ్ అన్నారు . “అవును, మేము హోమ్ సిరీస్‌ను కోల్పోయాము, కాని ఇంట్లో మరియు ఇంగ్లాండ్‌లో పరిస్థితులు చాలా భిన్నంగా ఉంటాయి, కాబట్టి మాకు అదే విధానం ఉండకూడదు.

“అయితే అవును, మన బ్యాటింగ్ లేదా బౌలింగ్ దాడి అయినా, మరింత సానుకూల ఉద్దేశ్యాన్ని కలిగి ఉండాలని మేము ఖచ్చితంగా పరిశీలిస్తాము మరియు మేము పని చేస్తున్నాము మా ఫీల్డింగ్‌లో. ప్రస్తుతం మనం ఏ వ్యూహాలు లేదా ప్రయత్నించినా ముఖ్యం మా శిక్షణా సెషన్లలో పనిచేయడానికి, మేము వాటిని మ్యాచ్‌లోకి తీసుకువెళతాము మరియు దానికి అనుగుణంగా ఉంటాము. “

“[…] మా సన్నాహాలు ఖచ్చితంగా ప్రారంభమయ్యాయని నేను అనుకుంటున్నాను, కాని మనం సిరీస్‌లోకి ప్రవేశించినప్పుడు గెలవడం చాలా ముఖ్యం” అని న్యూలో పరిస్థితులు అడిగినప్పుడు అడిగినప్పుడు రాజ్ చెప్పారు 2022 ప్రపంచ కప్ ఆడబోయే జిలాండ్, ఇంగ్లాండ్‌లో మాదిరిగానే ఉంటుంది. “అవును, మేము కూడా కోర్ ప్లేయర్స్ కోసం గేమ్‌ప్లాన్‌గా లేదా ప్రపంచ కప్‌కు ముందు రన్-అప్‌లో ప్రయత్నించాలనుకుంటున్నాము లేదా చూడాలనుకుంటున్నాము.

“ఇలా చెప్పిన తరువాత, సిరీస్ గెలవడం మాకు ముఖ్యం ఎందుకంటే చివరి సిరీస్ జట్టుకు సరిగ్గా జరగలేదు మరియు కెప్టెన్‌గా జట్టు తిరిగి విజయ మార్గాల్లోకి రావాలని నేను కోరుకుంటున్నాను. “

అన్నేషా ఘోష్ ESPNcricinfo లో సబ్ ఎడిటర్. @Ghosh_annesha

చదవండి మరింత

Previous articleజమ్మూ వైమానిక దళంపై దాడి చేయడానికి రెండు డ్రోన్లు ఉపయోగపడ్డాయని వర్గాలు తెలిపాయి
Next articleమిథాలీ రాజ్ ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన బ్రిస్టల్ టెస్టుకు ప్రారంభంలోనే గందరగోళం చెందాడు
RELATED ARTICLES

మిథాలీ రాజ్ ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన బ్రిస్టల్ టెస్టుకు ప్రారంభంలోనే గందరగోళం చెందాడు

టోక్యో ఒలింపిక్స్: మో ఫరా చివరి గ్యాస్ బిడ్‌లో అర్హత సాధించడంలో విఫలమైంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మిథాలీ రాజ్ ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన బ్రిస్టల్ టెస్టుకు ప్రారంభంలోనే గందరగోళం చెందాడు

జమ్మూ వైమానిక దళంపై దాడి చేయడానికి రెండు డ్రోన్లు ఉపయోగపడ్డాయని వర్గాలు తెలిపాయి

Recent Comments