HomeGENERALపెరిగిన డీఏ, డీఆర్ చెల్లింపు కోసం ఎటువంటి ఉత్తర్వులు జారీ చేయలేదని ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ...

పెరిగిన డీఏ, డీఆర్ చెల్లింపు కోసం ఎటువంటి ఉత్తర్వులు జారీ చేయలేదని ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది

ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ శనివారం డియర్నెస్ అలవెన్స్ లో కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు ఇంక్రిమెంట్ చెల్లింపుకు సంబంధించి ఎటువంటి ఉత్తర్వులు మరియు ప్రియమైన ఉపశమనం పెన్షనర్లు జారీ చేయబడ్డారు. జూలై 2021 నుండి కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు డీఏను తిరిగి ప్రారంభించమని, కేంద్ర ప్రభుత్వ పింఛనుదారులకు ప్రియమైన ఉపశమనం ఇస్తున్నట్లు పేర్కొంటూ ఒక పత్రం సోషల్ మీడియాలో రౌండ్లు చేస్తోందని ట్వీట్‌లో పేర్కొంది. “ఈ OM (ఆఫీస్ మెమోరాండం) # ఫేక్. GOI చేత అలాంటి OM ఏదీ జారీ చేయబడలేదు” అని ట్వీట్ చేసింది. గత ఏడాది ఏప్రిల్‌లో, ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ 50 లక్షల మంది కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు ప్రియమైన భత్యం (డీఏ) నిలుపుకుంది. COVID-19 మహమ్మారి కారణంగా 2021 జూన్ 30 వరకు 61 లక్షల మంది పెన్షనర్లు.

COVID-19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే సంక్షోభం దృష్ట్యా, కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు చెల్లించాల్సిన అదనపు వాయిదాల ప్రియమైన భత్యం మరియు కేంద్ర ప్రభుత్వ పెన్షనర్లకు ప్రియమైన ఉపశమనం (DR) జనవరి 1, 2020 నుండి చెల్లించబడదు. “జూలై 1, 2020 మరియు జనవరి 1, 2021 నుండి చెల్లించాల్సిన అదనపు విడత డిఎ మరియు డిఆర్ కూడా చెల్లించబడదు “అని వ్యయ శాఖ తెలిపింది. అయితే, ప్రస్తుత రేట్ల వద్ద డిఎ మరియు డిఆర్ చెల్లించబడుతూనే ఉంటుంది.

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి పని చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై నవీనమైన సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది. మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి. డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleనరేంద్ర తోమర్ 7 నెలల ఆందోళనపై గందరగోళాన్ని ముగించాలని రైతులకు విజ్ఞప్తి చేశారు
Next articleజమ్మూ వైమానిక దళంపై దాడి చేయడానికి రెండు డ్రోన్లు ఉపయోగపడ్డాయని వర్గాలు తెలిపాయి
RELATED ARTICLES

జమ్మూ వైమానిక దళంపై దాడి చేయడానికి రెండు డ్రోన్లు ఉపయోగపడ్డాయని వర్గాలు తెలిపాయి

నరేంద్ర తోమర్ 7 నెలల ఆందోళనపై గందరగోళాన్ని ముగించాలని రైతులకు విజ్ఞప్తి చేశారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మిథాలీ రాజ్ ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన బ్రిస్టల్ టెస్టుకు ప్రారంభంలోనే గందరగోళం చెందాడు

జమ్మూ వైమానిక దళంపై దాడి చేయడానికి రెండు డ్రోన్లు ఉపయోగపడ్డాయని వర్గాలు తెలిపాయి

Recent Comments