HomeGENERALభారతదేశాన్ని సముద్ర నాయకుడిగా మార్చాలని వెంకయ్య నాయుడు పిలుపునిచ్చారు

భారతదేశాన్ని సముద్ర నాయకుడిగా మార్చాలని వెంకయ్య నాయుడు పిలుపునిచ్చారు

విశాఖపట్నం: వైస్ ప్రెసిడెంట్ ఎం. వెంకయ్య నాయుడు శనివారం భారతదేశాన్ని ప్రముఖ సముద్ర దేశంగా మార్చాలని పిలుపునిచ్చారు మరియు ప్రతిష్టాత్మక దృష్టిని సాధించడంలో పోర్టులు పోషించాల్సిన ముఖ్యమైన పాత్రను నొక్కి చెప్పారు.

శనివారం ఇక్కడ విశాఖపట్నం పోర్ట్ ట్రస్ట్ (విపిటి) గెస్ట్ హౌస్ నుండి వర్చువల్ సమావేశంలో ఆయన ప్రసంగించారు, విపిటి చైర్మన్ కె. రామ మోహనా రావుతో ఓడరేవు యొక్క వివిధ కార్యకలాపాలపై ఆయనకు వివరించారు. దాని విస్తరణ ప్రణాళికలు.

ఉపరాష్ట్రపతి పురాతన భారతదేశం గొప్ప సముద్ర శక్తి అని, చోళ మరియు కళింగ రాజుల నావికాదళాలు మహాసముద్రాలను పాలించేవని చెప్పారు. “మేము ఆ కీర్తిని తిరిగి పొందాలి,” అని ఆయన అన్నారు.

దేశంలో ఓడరేవు మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధిపై స్పందిస్తూ, ప్రతిష్టాత్మక సాగర్మాల ప్రాజెక్టులో భాగంగా, 504 కి పైగా ప్రాజెక్టులు పోర్ట్ నేతృత్వంలోని అభివృద్ధికి అవకాశాలను అన్లాక్ చేయడానికి గుర్తించబడ్డాయి మరియు ఈ కార్యక్రమాలు 3.57 లక్షల కోట్లకు పైగా మౌలిక సదుపాయాల పెట్టుబడులను సమీకరిస్తాయని భావిస్తున్నారు.

విశాఖపట్నం నౌకాశ్రయంలో కార్గో ధోరణి క్షీణించడం గమనించినప్పుడు 2020-21 2015-16 మరియు 2019-20 మధ్య ఆరోగ్యకరమైన పైకి వచ్చిన తరువాత మహమ్మారి కారణంగా, పరిస్థితి సాధారణమైన తర్వాత దాని వృద్ధి పథాన్ని తిరిగి పొందుతుందని ఆయన ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

“ఇది కోవిడ్ అనంతర ఆర్థిక పునరుద్ధరణలో ఓడరేవులు ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తాయని గమనించడం ముఖ్యం ”అని ఆయన అన్నారు.

ఆక్సిజన్ సరఫరా మరియు మానవతా సహాయక చర్యలను నిర్వహించడంలో చురుకైన పాత్ర పోషించినందుకు ఓడరేవులను ప్రశంసించడం. కోవిడ్ -19 యొక్క రెండవ వేవ్ మరియు తౌక్టే మరియు యాస్ తుఫానులు, “నేను మీ అందరినీ అభినందిస్తున్నాను” అని అన్నారు.

రెఫరిన్ మారిటైమ్ ఇండియా విజన్ 2030 కు, నాయుడు ఓడరేవు కార్యకలాపాలు మరియు అభివృద్ధిలో ప్రపంచ ఉత్తమ పద్ధతులను అవలంబించాలని కోరుకుంది. భారతదేశానికి జ్ఞానం యొక్క స్వాభావిక బలం ఉన్నందున విజన్ -2030 సాధించడం అసాధ్యమని, టీం ఇండియా స్ఫూర్తితో అందరూ కలిసి పనిచేయాలని ఆయన కోరుకున్నారు.

అంతకుముందు ఉపరాష్ట్రపతి పోర్టు విస్తరణ ప్రణాళికల గురించి తెలియజేయబడింది, ఇందులో రూ. 103 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో 406 కోట్ల ఉచిత వాణిజ్య మరియు గిడ్డంగుల జోన్ (ఎఫ్‌టిడబ్ల్యుజెడ్).

మంత్రి ముత్తమ్‌శెట్టి ఎం. శ్రీనివాస రావు మరియు స్థానిక అధికారులు ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

ఉత్తరప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్ ఎన్నికలలో సోలోతో పోరాడటానికి బీఎస్పీ: మాయావతి

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: భారతదేశం 50,040 కొత్త కోవిడ్ -19 కేసులను, గత 24 గంటల్లో 1,258 మరణాలను నివేదించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ENG vs SL 3rd T20I: T20I సిరీస్‌లో క్లీన్ స్వీప్ పూర్తి చేయడానికి ఇంగ్లాండ్ శ్రీలంకను ఓడించింది

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: న్యూజిలాండ్‌పై భారత్‌కు ఏమి తప్పు జరిగిందో సచిన్ టెండూల్కర్ వెల్లడించారు

Recent Comments