HomeSPORTSడబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భువనేశ్వర్ కుమార్ ను ఎన్నుకోలేదు, శార్దూల్ ఠాకూర్ భారీ తప్పు అని మాజీ...

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భువనేశ్వర్ కుమార్ ను ఎన్నుకోలేదు, శార్దూల్ ఠాకూర్ భారీ తప్పు అని మాజీ సెలెక్టర్ చెప్పారు

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భువనేశ్వర్ కుమార్ భారత జట్టులో భాగం కాదు. © AFP

ఇంగ్లాండ్ పర్యటనలో “మీ ఉత్తమ స్వింగ్ బౌలర్” భువనేశ్వర్ కుమార్ తీసుకోకపోవడం చాలా పెద్ద తప్పు మరియు శారదూల్ భారత్ ఓడిపోయిన ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్ కోసం 15 మంది సభ్యుల జట్టులో ఠాకూర్ ఒక భాగంగా ఉండాలి. , మాజీ సెలెక్టర్ సరన్‌దీప్ సింగ్ అనిపిస్తుంది. ఠాకూర్ 15 మంది సభ్యుల జట్టులో భాగం కానందున, సౌతాంప్టన్‌లో వర్షం కురిసిన తరువాత ఫాస్ట్ బౌలింగ్ ఆల్ రౌండర్ పేస్ బౌలర్లకు పరిస్థితులు మరింత అనుకూలంగా మారడంతో అతన్ని ప్లేయింగ్ ఎలెవెన్‌లోకి డ్రాఫ్ట్ చేయలేకపోయాడు. డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్‌కు భువనేశ్వర్‌ను ఎంపిక చేయకపోవడం, ఆగస్టు 4 నుంచి ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన ఐదు టెస్టులు అడ్డుపడుతున్నాయని, ఈ ఏడాది ఆరంభంలో ఆస్ట్రేలియాలో విజయంతో ముగిసిన సరన్‌దీప్ అన్నారు.

“ఆడుతున్న పదకొండు మంది ఎంపికయ్యారు రెండు రోజుల క్రితం ఆట ఇద్దరు స్పిన్నర్లతో పరిపూర్ణంగా ఉంది. అయితే ఫాస్ట్ బౌలింగ్ (వర్షం తరువాత) కు పరిస్థితులు మరింత అనుకూలంగా ఉన్నందున దీనిని మార్చాలి “అని సరన్‌దీప్ పిటిఐకి చెప్పారు.

“మీరు ఇద్దరు స్పిన్నర్లను (రవిన్‌చంద్రన్ అశ్విన్ మరియు రవీంద్ర జడేజా) ఎంచుకున్నారు ఎందుకంటే వారు బ్యాటింగ్ చేయగలరు. బ్యాటింగ్ చేయగల ఏకైక ఫాస్ట్ బౌలర్ శార్దుల్ మరియు అతను 15 లో లేడు. అతను 15 మంది సభ్యుల జట్టులో ఉండాల్సిందేనా అనే దానితో సంబంధం లేకుండా అతను అక్కడ ఉండాలి వచ్చే నెలలో శ్రీలంకలో పరిమిత ఓవర్ల పర్యటనకు వైస్ కెప్టెన్‌గా ఎంపికైన భువనేశ్వర్, ఫిట్‌నెస్ గురించి మాట్లాడుతూ, సరండిప్ మాట్లాడుతూ, జిత్తులమారి పేసర్ ఒక UK జట్టులో ఆటోమేటిక్ పిక్.

“భువిని ఇంగ్లాండ్‌కు తీసుకెళ్లకపోవడం చాలా పెద్ద తప్పు. అతను మీరు ఉత్తమ స్వింగ్ బౌలర్ ఏవ్ మరియు అతను జట్టులో కూడా భాగం కాదు. “

హార్దిక్ పాండ్యాతో ఫాస్ట్ బౌలింగ్ ఆల్ రౌండర్ స్లాట్ కోసం షార్దుల్ లాంటి వ్యక్తిని వధించడానికి సమయం వచ్చిందని అతను భావిస్తాడు.

“మీరు ఇకపై హార్దిక్‌పై మాత్రమే ఆధారపడలేరు. అతను అన్ని ఫార్మాట్లలో బౌలింగ్ చేయడానికి ఎప్పుడు సరిపోతాడో మీకు తెలియదు కాబట్టి శార్దూల్ లాంటి వ్యక్తి ఎదగాలి లేదా విజయ్ శంకర్ లేదా శివం దుబే కూడా ఉన్నారు. “

అతను మహ్మద్ సిరాజ్ ను ఆశిస్తాడు ఇంగ్లాండ్‌తో జరిగిన ఐదు టెస్టుల్లో క్రమం తప్పకుండా ఆడటం.

“ఆ సిరీస్‌లో భ్రమణం ఉంటుంది. సిరాజ్‌లో రక్తం రావడానికి ఇది సరైన సమయం మరియు మీకు వీలైనన్ని ఆటలను ఇవ్వండి. అతను బాగా బౌలింగ్ చేస్తున్నాడు. సుదీర్ఘ అంతరం ఉంటే, సరైన పొడవును వెంటనే కనుగొనడం అతనికి కష్టమే.

“కొంచెం వశ్యత అవసరం. మీరు మీ ఇద్దరు స్పిన్నర్లను ఆడుతారు, కాని పరిస్థితులు పేసర్‌లకు అనుకూలంగా ఉంటే

మాజీ భారత స్పిన్నర్ భారత కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీతో కూడా అంగీకరిస్తాడు, అతను మేఘావృత పరిస్థితులలో బ్యాటింగ్ చేస్తున్నప్పుడు మరింత ఉద్దేశం కోసం పిలుపునిచ్చాడు.

“మా బౌలింగ్ కొంతకాలంగా బాగానే ఉంది, కానీ సమస్య బ్యాట్స్ మెన్. (షుబ్మాన్) ఇంగ్లాండ్‌తో జరిగిన హోమ్ సిరీస్‌లో గిల్ ప్రదర్శన ఇవ్వలేకపోయాడు. రోహిత్‌తో (డబ్ల్యుటిసిలో) ప్రారంభ సెషన్‌లో అతను బాగా ఆడాడు. గిల్ ఇప్పుడే బాధ్యత తీసుకోవాలి మరియు ఒత్తిడిని గ్రహించాలి.

“బంతి చాలా ఎక్కువ చేస్తుంటే మీరు డిఫెన్సివ్ ఎక్కువగా ఆడలేరని ఇప్పుడు స్పష్టమైంది. అది (చేతేశ్వర్) పూజారా లేదా (అజింక్య) రహానే లేదా మరెవరైనా. పరిస్థితులను ఎదుర్కోవటానికి మీరు ఒక నిర్దిష్ట పాయింట్ తర్వాత మీ కంఫర్ట్ జోన్ నుండి బ్యాటింగ్ చేయవలసి ఉంటుంది ..

“సమగ్ర మార్పు కోసం పిలవడం చాలా తొందరగా ఉంది, అయితే విధానం యొక్క మార్పు చాలా అవసరం ఆస్ట్రేలియాలో కూడా లోయర్ ఆర్డర్ ఆ కీలకమైన పరుగులు చేసింది. కోహ్లీ మరియు రోహిత్ లపై ఒత్తిడి తీసుకురావడానికి మాకు ఆటగాళ్ళు కావాలి. “

పదోన్నతి

నిలకడగా ఆడుతున్నప్పటికీ కోహ్లీ ఆధ్వర్యంలో ఐసిసి ఈవెంట్‌ను భారత్ గెలవలేకపోయిందనే విషయాన్ని కూడా సరన్‌దీప్ హైలైట్ చేశాడు.

“వారు గెలవడానికి అర్హులు, వారు నాలుగు సంవత్సరాలుగా బాగా ఆడుతున్నారు, కానీ ఎందుకు జరగడం లేదు అంటే ఏదో తప్పు ఉంది” అని ఆయన అన్నారు.

ఈ వ్యాసంలో పేర్కొన్న విషయాలు

ఇంకా చదవండి

Previous articleటోక్యో ఒలింపిక్స్: మేము గెలవడానికి ఒలింపిక్స్‌కు వెళ్తున్నాం, టోకెన్ ఉనికి కోసం మాత్రమే కాదు, కిరెన్ రిజిజు
Next articleఆర్చరీ ప్రపంచ కప్ స్టేజ్ 3: రికర్వ్ మిక్స్డ్ టీం ఈవెంట్‌లో భారతదేశానికి చెందిన దీపికా కుమారి, అతను దాస్ స్వర్ణం సాధించారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: హానర్ 50 సిరీస్‌తో స్వతంత్ర హానర్ మంచి ఆరంభం

టెలిగ్రామ్ సమూహ వీడియో కాల్‌లు మరియు యానిమేటెడ్ నేపథ్యాలను జోడిస్తుంది

Recent Comments