HomeGENERALపాకిస్తాన్ FATF 'గ్రే లిస్ట్'లో కొనసాగుతోంది

పాకిస్తాన్ FATF 'గ్రే లిస్ట్'లో కొనసాగుతోంది

పాకిస్తాన్ తన వ్యూహాత్మకంగా ముఖ్యమైన లోపాలను పరిష్కరించడానికి కృషి కొనసాగించాలని FATF తెలిపింది.

పాకిస్తాన్‌ను గ్రేలిస్ట్‌లో లేదా “పెరిగిన పర్యవేక్షణ” క్రింద ఉన్న దేశాల జాబితాలో ఫైనాన్షియల్ యాక్షన్ టాస్క్ ఫోర్స్ (FATF) , పారిస్ కేంద్రంగా ఉన్న UN వాచ్డాగ్ UN భద్రతా మండలి-నియమించబడిన ఉన్నత నాయకత్వాన్ని విచారించడంలో లోపం ఉందని తీర్పు ఇచ్చింది. టెర్రర్ గ్రూపులు; ఈ జాబితాలో లష్కర్-ఎ తోయిబా, జైష్-ఇ మొహమ్మద్, అల్ ఖైదా మరియు తాలిబాన్లు ఉన్నారు.

జూన్ 21-25 నుండి వాస్తవంగా జరిగిన దాని తాజా ప్లీనరీ సెషన్ ముగింపులో నిర్ణయాన్ని ప్రకటించింది. , FATF అది అప్పగించిన 27 పనులలో 26 ని పూర్తి చేసినప్పటికీ, ఉగ్రవాదులను శిక్షించడంలో పాకిస్తాన్ చివరి పనిని పూర్తి చేయడంలో విఫలమైంది మరియు టెర్రర్ ఎంటిటీలు అంటే ఇప్పుడే జాబితా చేయబడవు.

కూడా చదవండి: మునుపటి పాక్. ప్రభుత్వాలు ఉగ్రవాద ఫైనాన్సింగ్ మరియు మనీలాండరింగ్‌ను నిరోధించలేదు: షా మహమూద్ ఖురేషి

అదనంగా, FATF మరో 6 పాయింట్ల జాబితాను అందజేసింది ప్రధానంగా మనీలాండరింగ్ చర్యలపై కూడా పూర్తి చేయాల్సిన పనులు.

“FATF పాకిస్తాన్‌ను ప్రోత్సహిస్తుంది, వీలైనంత త్వరగా పరిష్కరించడానికి పురోగతిని కొనసాగించమని ఉగ్రవాదం యొక్క మిగిలిన కౌంటర్ ఫైనాన్స్ ( టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్ పరిశోధనలు మరియు ప్రాసిక్యూషన్లు ఐక్యరాజ్యసమితి నియమించిన ఉగ్రవాద గ్రూపుల సీనియర్ నాయకులను మరియు కమాండర్లను లక్ష్యంగా చేసుకున్నాయని నిరూపించడం ద్వారా CFT) సంబంధం ఉన్న అంశం, ”FATF అధ్యక్షుడు మార్కస్ ప్లీయర్ చెప్పారు.

FATF చర్యల సమయంలో, పాకిస్తాన్ 30 మంది యుఎన్‌ఎస్‌సి నియమించబడిన ఉగ్రవాదులను మరియు వారి సహచరులను విచారించిందని, 70 టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్ కేసులలో అభియోగాలు మోపబడిందని చూపించడానికి డాక్యుమెంటేషన్ అందించినట్లు భావిస్తున్నారు, వీటిలో 50 కేసులలో నేరారోపణలు మంజూరు చేయబడ్డాయి.

గత కొన్ని నెలలుగా టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్ ఆరోపణలపై దోషులుగా తేలిన వారిలో ఎల్‌ఇటి చీఫ్ హఫీజ్ సయీద్, ఆపరేషన్స్ కమాండ్ ఉన్నారు ఎర్ జాకీ-ఉర్ రెహ్మాన్ లఖ్వీ, 26/11 ముంబై దాడులకు భారతదేశంలో కావాలి. పఠాన్ కోట్ ఎయిర్ బేస్ దాడి మరియు పుల్వామా బాంబు దాడులతో సహా అనేక ఉగ్రవాద దాడులకు భారతదేశంలో కోరుకున్న జెఎమ్ చీఫ్ మసూద్ అజార్, టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్ కోసం అభియోగాలు మోపారు, కాని ఇంకా దోషులుగా నిర్ధారించబడలేదు. MEA అధికారులు చాలా కేసులను “ఐ వాష్” అని పిలిచారు, వివిధ FATF సమావేశాల కంటే చాలా ఆరోపణలు మరియు నేరారోపణలు సమయం ముగిసిందని ఎత్తిచూపారు.

కూడా చదవండి: FATF | టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్‌కు వ్యతిరేకంగా యుద్ధ మార్గంలో

ఇస్లామాబాద్‌లో విలేకరుల సమావేశంలో ఎఫ్‌ఎటిఎఫ్ నిర్ణయంపై స్పందిస్తూ పాకిస్తాన్ ఇంధన మంత్రి హమ్మద్ అజార్ భారతదేశాన్ని ఆరోపించారు FATF వద్ద “ప్రక్రియను రాజకీయం చేయడానికి” ప్రయత్నిస్తుంది.

“కాదా సాంకేతిక ఫోరమ్‌ను రాజకీయంగా [by targeting] పాకిస్థాన్‌గా చేయడమే భారత లక్ష్యం అని FATF లోని ప్రతి ఒక్కరికి తెలుసు. ఇది పారిస్‌లోని ఎఫ్‌ఎటిఎఫ్ అధికారులతో మేము లేవనెత్తిన విషయం ”అని ఆయన అన్నారు.

మిస్టర్ అజార్ ఆరోపణపై MEA స్పందించలేదు, కానీ గతంలో, అందరినీ తోసిపుచ్చింది

FATF ప్లీనరీకి దారితీసిన వారాల్లో, ఈ సెషన్‌లో పాకిస్తాన్ గ్రేలిస్ట్‌ను విడిచిపెడతారనే నమ్మకంతో ఉన్నారు.

తదుపరి స్థాయి “బ్లాక్లిస్ట్” మాదిరిగా కాకుండా, గ్రేలిస్టింగ్ ఎటువంటి చట్టపరమైన ఆంక్షలను కలిగి ఉండదు, కానీ ఇది ఆర్థిక నిబంధనలను ఆకర్షిస్తుంది మరియు అంతర్జాతీయ రుణాలకు దేశ ప్రవేశాన్ని పరిమితం చేస్తుంది మరియు పాకిస్తాన్ విదేశాంగ మంత్రి షా మెహమూద్ ఖురేషి పాకిస్తాన్కు ఏటా 10 బిలియన్ డాలర్ల నష్టాన్ని అంచనా వేశారు. ప్రతి సంవత్సరం ఆర్థిక వ్యవస్థ పాకిస్తాన్ గ్రేలిస్ట్ మీద ఉంది. ఈ వారంలో పాకిస్తాన్‌ను నిలబెట్టడానికి “ఎటువంటి సమర్థన” లేదని ఆయన చెప్పారు, ఇప్పుడు ఇది 27 పాయింట్లలో 26 కి కంప్లైంట్‌గా నిర్ణయించబడింది.

అయితే, అడిగినప్పుడు శుక్రవారం పాకిస్తాన్ న్యాయంగా వ్యవహరించబడిందా, దానికి ఒకే ఒక్క పని మాత్రమే ఉన్నందున, FATF అధ్యక్షుడు ఈ నిర్ణయం గురించి గట్టిగా ఉన్నారు.

“మా నియమాలు మరియు విధానాలు చాలా స్పష్టంగా ఉన్నాయి, అన్ని లోపాలు తప్పక సభ్యులచే మ్యూచువల్ ఎవాల్యుయేషన్ రిపోర్ట్స్ (MER లు) పై పనిచేసే FATF, “అన్ని దేశాలను సమానంగా పరిగణిస్తుంది” అని జతచేస్తుంది.

మిస్టర్. పాకిస్తాన్‌లో ఎఫ్‌ఎటిఎఫ్ ప్రక్రియను పర్యవేక్షిస్తున్న అజార్, 2018 లో అందజేసిన మునుపటి 27 పాయింట్ల జాబితా కంటే ఏడు పాయింట్ల కొత్త సంయుక్త కార్యాచరణ జాబితా “తక్కువ సవాలుగా ఉంది”, ఎందుకంటే ఇది ఎక్కువగా మనీలాండరింగ్‌పై దృష్టి పెడుతుంది, టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్ కాదు , మరియు పాకిస్తాన్ “సంవత్సరంలోపు” కంప్లైంట్ అవుతుందని అతను ఆశాభావంతో ఉన్నాడు.

యుఎన్‌ఎస్‌సిని విచారించాల్సిన అవసరం కాకుండా, శుక్రవారం ఎఫ్‌ఎటిఎఫ్ అప్పగించిన పనులలో ఉగ్రవాద సంస్థలు విజయవంతంగా మరియు యుఎన్‌ఎస్‌సి హోదాను అమలు చేయడానికి విదేశాల నుండి సహాయం కోరుతూ, పాకిస్తాన్ తన మనీలాండరింగ్ చట్టాన్ని, రియల్ ఎస్టేట్ ఏజెన్సీలు మరియు రత్నాల వ్యాపారుల వంటి నియమించబడిన ఆర్థికేతర వ్యాపారాలు మరియు వృత్తులను (డిఎన్‌ఎఫ్‌బిపి) అణిచివేసేందుకు, ఆస్తులను జప్తు చేసి స్తంభింపజేస్తుందని భావిస్తున్నారు. మనీలాండరింగ్ ఎంటిటీలు మరియు విస్తరణ ఫైనాన్సింగ్ కోసం వ్యాపారాలను పర్యవేక్షించడం, పాటించనివారికి ఆంక్షలు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleసత్తాంకుళం కేసు: ఆరోపణలు చేయనందుకు సిబిఐ కోర్టును ఆశ్రయించింది
Next articleజియోఫోన్‌కు వినియోగదారులను ఆకర్షించడానికి ఆర్‌ఐఎల్‌కు రూ .15 వేల కోట్ల సబ్సిడీ ఇవ్వాల్సి ఉంటుంది. తదుపరి: విశ్లేషకులు
RELATED ARTICLES

కర్ణాటక జూన్ 28 నుండి వివాహాలకు లాక్డౌన్ అడ్డంకులను సడలించింది

लॉ से संबंधित मामलों की सुनवाई लिए

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కర్ణాటక జూన్ 28 నుండి వివాహాలకు లాక్డౌన్ అడ్డంకులను సడలించింది

लॉ से संबंधित मामलों की सुनवाई लिए

భారతదేశంలో మొట్టమొదటిసారిగా కనుగొనబడిన డెల్టా వేరియంట్ ఇప్పటివరకు గుర్తించబడిన 'అత్యంత ప్రసారం చేయగలది': WHO

Recent Comments