HomeGENERALసత్తాంకుళం కేసు: ఆరోపణలు చేయనందుకు సిబిఐ కోర్టును ఆశ్రయించింది

సత్తాంకుళం కేసు: ఆరోపణలు చేయనందుకు సిబిఐ కోర్టును ఆశ్రయించింది

వ్యాపారి పి. జయరాజ్ మరియు అతని కుమారుడి సత్తాంకుళం కస్టోడియల్ మరణాల కేసులో నిందితులైన పోలీసు సిబ్బందిపై అభియోగాలు మోపని ట్రయల్ కోర్టు ఉత్తర్వులను సవాలు చేస్తూ సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ మద్రాస్ హైకోర్టు మధురై బెంచ్‌ను శుక్రవారం తరలించింది. ఈ నేరానికి పాల్పడినందుకు ఐపిసి (క్రిమినల్ కుట్ర) సెక్షన్ 120 బి కింద జె. బెనిక్స్.

జస్టిస్ సతీ కుమార్ సుకుమార కురుప్ ప్రస్తుతం మదురై సెంట్రల్ జైలులో ఉన్న నిందితులందరికీ నోటీసు ఇవ్వాలని ఆదేశించారు. కేసును జూలై 12 వరకు వాయిదా వేసింది. నిందితులపై అభియోగాలు మోపినప్పుడు, ఐపిసి సెక్షన్ 120 బి కింద ఛార్జీలను రూపొందించడానికి ఎటువంటి పదార్థాలు అందుబాటులో లేవని మదురై అదనపు జిల్లా మరియు సెషన్స్ జడ్జి అభిప్రాయపడ్డారు.

సెక్షన్ 302 (మర్డర్) మరియు ఐపిసి యొక్క ఇతర నేరాలకు పాల్పడినందుకు ఐపిసి సెక్షన్ 120 బి కింద నేరాన్ని నిరూపించడానికి తగిన పదార్థాలు రికార్డులో ఉన్నాయని అసిస్టెంట్ సొలిసిటర్ జనరల్ ఎల్. విక్టోరియా గౌరీ సమర్పించారు. ఇంకా, కొంతమంది నిందితులపై ట్రయల్ కోర్టు రెండు గణనలకు అభియోగాలు మోపలేదని సమర్పించబడింది.

అంతేకాకుండా, ఈ కేసులో కొంతమంది నిందితులపై ఐపిసి కింద కొన్ని ఇతర నేరాలను రూపొందించలేదు. . కస్టోడియల్ డెత్ కేసు సున్నితమైనదని, విచారణ ప్రారంభ దశలో సరైన ఆరోపణలు చేయకపోతే, నిందితులైన పోలీసు సిబ్బంది దీనిని సద్వినియోగం చేసుకోవచ్చని సిబిఐ తెలిపింది. ఇది ప్రాసిక్యూషన్‌కు తీవ్రమైన పక్షపాతం కలిగించవచ్చు.

ట్రయల్ కోర్టు జారీ చేసిన ఉత్తర్వులను పక్కన పెట్టి, నిందితులపై సెక్షన్ 120 బి కింద అభియోగాలు జోడించాలని ట్రయల్ కోర్టును ఆదేశించాలని సిబిఐ ఆదేశించింది. నిందితులపై రెండు గణనలకు ఇతర ఆరోపణలను కూడా జోడించండి. ఛార్జీలను రూపొందించడానికి అభ్యంతరం ప్రారంభ దశలో లేకపోతే, ఎవరూ పక్షపాతం చూపరు. లేకపోతే ఇది వేగవంతమైన ఫెయిర్ ట్రయల్ హక్కును ప్రభావితం చేస్తుందని సిబిఐ తెలిపింది.

సిబిఐ ఇండియన్ పీనల్ కోడ్ (ఐపిసి) లోని సెక్షన్ 120 బి (పార్టీ టు క్రిమినల్ కుట్ర) కింద చార్జిషీట్ దాఖలు చేసింది. 302 (హత్య), 342 (తప్పుగా నిర్బంధించడం), 201 (నేరానికి సంబంధించిన సాక్ష్యాలు అదృశ్యం కావడం), 182 (తప్పుడు సమాచారం), 193 (తప్పుడు సాక్ష్యం), 211 (నేరానికి తప్పుడు అభియోగం), 218 (ప్రభుత్వ సేవకుడు తప్పు రికార్డును రూపొందించడం ) మరియు ఐపిసి యొక్క 34 (సాధారణ ఉద్దేశం).

అప్పటి ఇన్స్పెక్టర్ ఎస్. శ్రీధర్, సబ్ ఇన్స్పెక్టర్లు పి. రఘు గణేష్ మరియు కె. బాలకృష్ణన్, హెడ్ కానిస్టేబుల్స్ ఎస్. మురుగన్ మరియు ఎ. సామిదురై మరియు కానిస్టేబుల్స్ ఎం. ముత్తురాజ్, ఎస్. చెల్లదురై, ఎక్స్. థామస్ ఫ్రాన్సిస్ మరియు ఎస్. వీలుముత్తు. ఈ కేసులో నిందితుడైన స్పెషల్ సబ్ ఇన్స్పెక్టర్ పౌల్దురై, COVID-19 కు గురైన తరువాత మరణించాడు.

మరింత చదవండి

Previous articleట్యూషన్ ఫీజులో 75% మాత్రమే వాయిదాలలో వసూలు చేయాలని పాఠశాలలు తెలిపాయి
Next articleపాకిస్తాన్ FATF 'గ్రే లిస్ట్'లో కొనసాగుతోంది
RELATED ARTICLES

ట్యూషన్ ఫీజులో 75% మాత్రమే వాయిదాలలో వసూలు చేయాలని పాఠశాలలు తెలిపాయి

హర్యానా ప్రభుత్వ 'రైతు వ్యతిరేక' నిర్ణయాన్ని కాంగ్రెస్ విమర్శించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ట్యూషన్ ఫీజులో 75% మాత్రమే వాయిదాలలో వసూలు చేయాలని పాఠశాలలు తెలిపాయి

హర్యానా ప్రభుత్వ 'రైతు వ్యతిరేక' నిర్ణయాన్ని కాంగ్రెస్ విమర్శించింది

Recent Comments