HomeGENERALకీలకమైన రాజకీయ సమావేశంలో, జమ్మూ & కె నాయకులు రాష్ట్ర హోదాను పునరుద్ధరించాలని డిమాండ్ చేశారు,...

కీలకమైన రాజకీయ సమావేశంలో, జమ్మూ & కె నాయకులు రాష్ట్ర హోదాను పునరుద్ధరించాలని డిమాండ్ చేశారు, ప్రధాని డీలిమిటేషన్, పోల్స్ పై దృష్టి సారించారు

ప్రధాని నరేంద్రతో జమ్మూ & కె నాయకులు గురువారం మోడీ.

జమ్మూకాశ్మీర్‌లో భవిష్యత్ రాజకీయ చర్యల గురించి మూడున్నర గంటల పాటు జరిగే సమావేశంలో కేంద్ర భూభాగం నుండి వచ్చిన నాయకులు గురువారం ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ ముందు జె & కె రాష్ట్ర స్థితిని పునరుద్ధరించాలని డిమాండ్ చేశారు. . జూన్ 2018 లో విధించిన కేంద్ర పాలనను అంతం చేయడానికి ఎన్నుకోబడిన ప్రతినిధుల తిరిగి రావడానికి మరియు అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జమ్మూ & కె మరియు లడఖ్ – రెండు యుటిలలో – Delhi ిల్లీలోని PM యొక్క అధికారిక నివాసంలో జరిగిన సమావేశం ఒక కీలకమైన దశగా భావించబడింది. పరస్పర చర్య సమయంలో – ఆర్టికల్ 370 కింద జె & కె యొక్క ప్రత్యేక హోదాను రద్దు చేసిన తరువాత మరియు ఆగస్టు 5, 2019 న రెండు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలుగా విభజించిన తరువాత మొదటిది – పిఎం మోడీ ‘దిల్లీ కి దురి’తో పాటు’ దిల్ కి దురి ‘( & ిల్లీ నుండి దూరం మరియు హృదయ దూరం) J&K తో, వార్తా సంస్థ PTI నివేదించింది. డీలిమిటేషన్ వ్యాయామం పూర్తి చేయాలని ప్రధానమంత్రి పట్టుబట్టారు ఈ ప్రాంతంలో ఎన్నికలకు ముందు మరియు ఎన్నికైన ప్రభుత్వం జమ్మూ & కె అభివృద్ధి పథాన్ని బలోపేతం చేస్తుందని అన్నారు. “మా ప్రాధాన్యత J & K లో అట్టడుగు ప్రజాస్వామ్యాన్ని బలోపేతం చేయడం. ఎన్నికలు జరిగేలా డీలిమిటేషన్ త్వరితగతిన జరగాలి మరియు J & K యొక్క అభివృద్ధి పథానికి బలాన్నిచ్చే ఎన్నుకోబడిన ప్రభుత్వాన్ని J&K పొందుతుంది, ”అని ఆయన సమావేశం తరువాత ట్వీట్ చేశారు. సమావేశం తరువాత పిటిఐతో మాట్లాడుతూ, నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ ప్రెసిడెంట్ మరియు మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఫరూక్ అబ్దుల్లా మాట్లాడుతూ, ఈ ప్రాంతంపై విశ్వాసం పెంపొందించే దిశగా కృషి చేయాలని పిఎం మోడిని కోరారు. “నమ్మకం కోల్పోతోంది, దానిని వెంటనే పునరుద్ధరించాల్సిన అవసరం ఉంది, దాని కోసం, జమ్మూ కాశ్మీర్‌కు పూర్తి రాష్ట్ర హోదాను పునరుద్ధరించడానికి కేంద్రం కృషి చేయాలి” అని పిటిఐ పేర్కొన్నట్లు అబ్దుల్లా పేర్కొన్నారు. “జమ్మూ కాశ్మీర్ యొక్క ఐఎఎస్ మరియు ఐపిఎస్ కార్యకర్తలను కూడా తిరిగి మార్చడం అంటే రాష్ట్రం అని నేను ప్రధానమంత్రికి తెలియజేశాను. రాష్ట్రం పూర్తిగా ఉండాలి. ” ఒమర్ అబ్దుల్లా సమావేశం తరువాత విలేకరులతో మాట్లాడారు. అబ్దుల్లా డిమాండ్ను పునరుద్ఘాటిస్తూ, అతని కుమారుడు మరియు మాజీ జె & కె ముఖ్యమంత్రి ఒమర్ అబ్దుల్లా మాట్లాడుతూ, “5 ఆగస్టు 2019 న జరిగిన దానితో మేము నిలబడమని మేము ప్రధానితో చెప్పాము. మేము దానిని అంగీకరించడానికి సిద్ధంగా లేము. కానీ మేము చట్టాన్ని చేతుల్లోకి తీసుకోము. మేము కోర్టులో పోరాడతాము. రాష్ట్రం మరియు కేంద్రం మధ్య విశ్వాసం ఉల్లంఘన జరిగిందని మేము PM కి చెప్పారు. దాన్ని పునరుద్ధరించడం కేంద్రం యొక్క విధి. ”పీపుల్స్ డెమోక్రటిక్ పార్టీ చీఫ్, మాజీ జె అండ్ కె ముఖ్యమంత్రి మెహబూబా ముఫ్తీ, ఆగస్టు 5, 2019 తరువాత జరిగిన సంఘటనలలో జె అండ్ కె నివాసితులు ఎదుర్కొంటున్న ఇబ్బందులను ప్రస్తావించారు. “5 ఆగస్టు 2019 తర్వాత జె అండ్ కె ప్రజలు చాలా ఇబ్బందుల్లో ఉన్నారు. వారు కోపంగా, కలత చెందుతున్నారు మరియు మానసికంగా బద్దలైపోయారు. వారు అవమానంగా భావిస్తారు. ఆర్టికల్ 370 ను రాజ్యాంగ విరుద్ధంగా, చట్టవిరుద్ధంగా మరియు అనైతికంగా రద్దు చేసిన విధానాన్ని జమ్మూ & కె ప్రజలు అంగీకరించరని నేను ప్రధానితో చెప్పాను, ”అని ముఫ్తీ అన్నారు. మెహబూబా ముఫ్తీ సమావేశం తరువాత విలేకరులతో మాట్లాడుతున్నారు. ఈ సమావేశంలో తమ పార్టీ ఐదు డిమాండ్లను లేవనెత్తిందని కాంగ్రెస్ నాయకుడు గులాం నబీ ఆజాద్ అన్నారు: త్వరలో రాష్ట్ర స్థితిని పునరుద్ధరించడం, ప్రజాస్వామ్యాన్ని పునరుద్ధరించడానికి అసెంబ్లీ ఎన్నికలు నిర్వహించడం, జమ్మూ & కెలో కాశ్మీరీ పండిట్ల పునరావాసం, రాజకీయ ఖైదీలందరినీ విడుదల చేయాలి మరియు నివాస నియమాలను పునరుద్ధరించాలి. పీపుల్స్ కాన్ఫరెన్స్ నాయకుడు ముజాఫర్ హుస్సేన్ బేగ్ మాట్లాడుతూ జమ్మూ & కెలో శాంతి పునరుద్ధరణకు పూర్తి ఏకాభిప్రాయం ఉందని అన్నారు. “నాయకులందరూ రాష్ట్ర హోదా కోరుతున్నారు. ప్రధాని చెప్పినదానికి, డీలిమిటేషన్ ప్రక్రియ మొదట ముగుస్తుంది మరియు తరువాత ఇతర సమస్యలు పరిష్కరించబడతాయి. ఇది సంతృప్తికరమైన సమావేశం. జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో శాంతిని పునరుద్ధరించడానికి పూర్తి ఏకాభిప్రాయం ఉంది ”అని బేగ్ అన్నారు. సమావేశాన్ని “స్నేహపూర్వకంగా” మరియు “సానుకూలంగా” పేర్కొంటూ, జమ్మూ కాశ్మీర్‌ను సంఘర్షణ కాకుండా శాంతి మండలంగా మార్చడానికి తాను అన్నింటినీ చేస్తానని ప్రధాని మోడీ హామీ ఇచ్చారు. సమావేశంలో పాల్గొన్న కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా మాట్లాడుతూ, జమ్మూ కాశ్మీర్ రాష్ట్ర స్థితిని పునరుద్ధరించడంలో డీలిమిటేషన్ వ్యాయామం మరియు శాంతియుత ఎన్నికలు ముఖ్యమైన మైలురాళ్ళు అని అన్నారు. “J & K యొక్క అన్ని రౌండ్ల అభివృద్ధిని నిర్ధారించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము … పార్లమెంటులో వాగ్దానం చేసినట్లుగా రాష్ట్ర హోదాను పునరుద్ధరించడంలో డీలిమిటేషన్ వ్యాయామం మరియు శాంతియుత ఎన్నికలు ముఖ్యమైన మైలురాళ్ళు” అని షా ట్వీట్ చేశారు.
📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. మా ఛానెల్‌లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి (@indianexpress) మరియు తాజా ముఖ్యాంశాలతో

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అన్ని క్లబ్ పోటీలలో UEFA గోల్స్ నియమాన్ని తీసివేస్తుంది

డొమినిక్ థీమ్ వింబుల్డన్ 2021 నుండి వైదొలిగాడు, ఇక్కడ ఎందుకు

లార్డ్స్‌లో టెస్ట్ అరంగేట్రం మరియు సచిన్ టెండూల్కర్‌తో సంభాషణ నుండి సౌరవ్ గంగూలీ జ్ఞాపకాలు గుర్తు చేసుకున్నారు

Recent Comments