HomeGENERALచైనాలోని ప్రారంభ కోవిడ్ కేసుల నుండి రహస్యంగా తొలగించబడిన ప్రారంభ వైరస్ సీక్వెన్సులను శాస్త్రవేత్త కనుగొన్నాడు

చైనాలోని ప్రారంభ కోవిడ్ కేసుల నుండి రహస్యంగా తొలగించబడిన ప్రారంభ వైరస్ సీక్వెన్సులను శాస్త్రవేత్త కనుగొన్నాడు

(Representational Photo: Shutterstock)

(ప్రాతినిధ్య ఫోటో: షట్టర్‌స్టాక్)

బ్యాట్ లేదా మరొక జంతువు నుండి మానవులలోకి.

ఒక సంవత్సరం క్రితం, చైనాలోని వుహాన్‌లో COVID-19 యొక్క ప్రారంభ కేసుల నుండి 200 కంటే ఎక్కువ వైరస్ నమూనాల నుండి జన్యు సన్నివేశాలు ఆన్‌లైన్ శాస్త్రీయ డేటాబేస్ నుండి అదృశ్యమయ్యాయి.

ఇప్పుడు, గూగుల్ క్లౌడ్‌లో నిల్వ చేసిన ఫైల్‌ల ద్వారా పాతుకుపోవడం ద్వారా, సీటెల్‌లోని ఒక పరిశోధకుడు 13 అసలు సన్నివేశాలను తాను తిరిగి పొందానని నివేదించాడు – కొత్త సమాచారం కోసం చమత్కారమైన వైరస్ ఒక బ్యాట్ లేదా మరొక జంతువు నుండి మానవులలోకి ఎప్పుడు, ఎలా వ్యాపించిందో తెలుసుకోవడం.

మంగళవారం విడుదల చేసిన కొత్త విశ్లేషణ , డిసెంబర్ 2019 లో జంతువుల మరియు మత్స్య మార్కెట్లతో అనుసంధానించబడిన ప్రారంభ వ్యాప్తికి ముందు వివిధ రకాల కరోనావైరస్లు వుహాన్‌లో తిరుగుతున్నాయని మునుపటి సూచనలను బలపరుస్తుంది.

బిడెన్ పరిపాలన SARS-CoV-2 అని పిలువబడే వైరస్ యొక్క వివాదాస్పద మూలాలను పరిశీలిస్తున్నప్పుడు, ఈ అధ్యయనం ఒక ప్రసిద్ధ వుహాన్ ప్రయోగశాల నుండి వ్యాధికారక కారకం బయటపడిందనే othes హను బలపరచదు లేదా తగ్గించదు. అసలు సన్నివేశాలు ఎందుకు తొలగించబడ్డాయి అనే దానిపై ఇది ప్రశ్నలను లేవనెత్తుతుంది మరియు ఇంటర్నెట్ యొక్క చాలా మూలల నుండి కోలుకోవడానికి మరిన్ని వెల్లడి ఉండవచ్చునని సూచిస్తుంది.

“ఇది ఖచ్చితంగా గొప్ప పని, మరియు ఇది ప్రయత్నాలను గణనీయంగా అభివృద్ధి చేస్తుంది SARS-CoV-2 యొక్క మూలాన్ని అర్థం చేసుకోవడానికి, ”అని అరిజోనా విశ్వవిద్యాలయంలోని పరిణామ జీవశాస్త్రవేత్త మైఖేల్ వొరోబీ అన్నారు, ఈ అధ్యయనంలో పాల్గొనలేదు.

కొత్త నివేదిక రాసిన ఫ్రెడ్ హచిన్సన్ క్యాన్సర్ రీసెర్చ్ సెంటర్ వైరస్ నిపుణుడు జెస్సీ బ్లూమ్, ఈ సన్నివేశాలను తొలగించడం అనుమానాస్పదంగా ఉంది. ఇది “వారి ఉనికిని అస్పష్టం చేయడానికి సన్నివేశాలు తొలగించబడినట్లు అనిపిస్తుంది” అని ఆయన పేపర్‌లో రాశారు, ఇది ఇంకా సమగ్రంగా సమీక్షించబడలేదు లేదా శాస్త్రీయ పత్రికలో ప్రచురించబడలేదు.

బ్లూమ్ మరియు వొరోబే మహమ్మారి ఎలా మొదలైందనే దానిపై మరింత పరిశోధన కోసం పిలుపునిచ్చిన బహిరంగ శాస్త్రవేత్తల సమూహానికి చెందినవారు. మేలో ప్రచురించబడిన ఒక లేఖలో, ల్యాబ్ లీక్ కరోనావైరస్ను వ్యాప్తి చేసే అవకాశం ఉందా లేదా ల్యాబ్ వెలుపల సోకిన జంతువుతో సంబంధం లేకుండా మానవులకు దూకిందా అని నిర్ధారించడానికి తగినంత సమాచారం లేదని వారు ఫిర్యాదు చేశారు.

వైరల్ నమూనాల జన్యు శ్రేణులు SARS-CoV-2 మరొక జాతి నుండి మన జాతికి ఎలా మారాయి అనేదానిపై కీలకమైన ఆధారాలను కలిగి ఉన్నాయి, చాలావరకు బ్యాట్. అన్నింటికన్నా చాలా విలువైనది మహమ్మారి ప్రారంభంలో ఉన్న సన్నివేశాలు, ఎందుకంటే అవి శాస్త్రవేత్తలను అసలు స్పిల్‌ఓవర్ సంఘటనకు దగ్గరగా తీసుకుంటాయి.

బ్లూమ్ వివిధ పరిశోధనా బృందాలచే ప్రచురించబడిన జన్యు డేటాను సమీక్షిస్తున్నప్పుడు, అతను మార్చి 2020 అధ్యయనంలో స్ప్రెడ్‌షీట్‌తో వూహాన్ విశ్వవిద్యాలయంలోని శాస్త్రవేత్తలు సేకరించిన 241 జన్యు శ్రేణుల సమాచారాన్ని కలిగి ఉన్నాడు. యుఎస్ ప్రభుత్వ నేషనల్ లైబ్రరీ ఆఫ్ మెడిసిన్ చేత నిర్వహించబడుతున్న సీక్వెన్స్ రీడ్ ఆర్కైవ్ అనే ఆన్‌లైన్ డేటాబేస్‌లో శాస్త్రవేత్తలు ఈ సన్నివేశాలను అప్‌లోడ్ చేసినట్లు స్ప్రెడ్‌షీట్ సూచించింది.

కానీ బ్లూమ్ ఈ నెల ప్రారంభంలో డేటాబేస్లో వుహాన్ సన్నివేశాల కోసం వెతుకుతున్నప్పుడు, అతని ఏకైక ఫలితం “ఏ వస్తువు కనుగొనబడలేదు.”

అబ్బురపడ్డాడు, అతను ఏవైనా ఆధారాల కోసం స్ప్రెడ్‌షీట్‌కు తిరిగి వెళ్ళాడు. 241 సన్నివేశాలను వుహాన్‌లోని రెన్మిన్ ఆసుపత్రిలో ఐసి ఫు అనే శాస్త్రవేత్త సేకరించినట్లు సూచించింది. వైద్య సాహిత్యాన్ని శోధిస్తూ, బ్లూమ్ చివరికి మార్చి 2020 లో ఫూ మరియు సహచరులు ఆన్‌లైన్‌లో పోస్ట్ చేసిన మరొక అధ్యయనాన్ని కనుగొన్నారు, SARS-CoV-2 కోసం కొత్త ప్రయోగాత్మక పరీక్షను వివరించారు. చైనా శాస్త్రవేత్తలు దీనిని మూడు నెలల తరువాత శాస్త్రీయ పత్రికలో ప్రచురించారు.

ఆ అధ్యయనంలో, శాస్త్రవేత్తలు నాసికా నుండి 45 నమూనాలను చూశారని రాశారు “అంటువ్యాధి ప్రారంభంలో COVID-19 అనుమానాస్పదంగా ఉన్న p ట్ పేషెంట్ల నుండి” తీసుకున్న శుభ్రముపరచు. అప్పుడు వారు SARS-CoV-2 యొక్క జన్యు పదార్ధం యొక్క భాగాన్ని శుభ్రముపరచులలో శోధించారు. పరిశోధకులు వారు నమూనాల నుండి చేపలు పట్టే జన్యువుల వాస్తవ సన్నివేశాలను ప్రచురించలేదు. బదులుగా, వారు వైరస్లలో కొన్ని ఉత్పరివర్తనాలను మాత్రమే ప్రచురించారు.

కానీ 241 తప్పిపోయిన సన్నివేశాలకు నమూనాలు మూలం అని బ్లూమ్‌కు సూచించిన అనేక ఆధారాలు. సీక్వెన్స్ రీడ్ ఆర్కైవ్‌లోకి సీక్వెన్స్‌లు ఎందుకు అప్‌లోడ్ చేయబడ్డాయో, ఆ తర్వాత మాత్రమే అదృశ్యమయ్యేలా పేపర్లు వివరణ ఇవ్వలేదు.

ఆర్కైవ్‌ను పరిశీలిస్తే, బ్లూమ్ అనేక సన్నివేశాలను గూగుల్ క్లౌడ్‌లో ఫైల్‌లుగా నిల్వ చేసినట్లు కనుగొన్నారు. ప్రతి క్రమం క్లౌడ్‌లోని ఫైల్‌లో ఉంటుంది, మరియు ఫైళ్ల పేర్లు అన్నీ ఒకే ప్రాథమిక ఆకృతిని పంచుకుంటాయని ఆయన నివేదించారు.

వుహాన్ నుండి తప్పిపోయిన క్రమం కోసం బ్లూమ్ కోడ్‌లో మార్పిడి చేయబడింది. అకస్మాత్తుగా, అతను క్రమం కలిగి. అన్నీ, అతను ఈ విధంగా క్లౌడ్ నుండి 13 సన్నివేశాలను తిరిగి పొందగలిగాడు.

ఈ క్రొత్త డేటాతో , మహమ్మారి ప్రారంభ దశలో బ్లూమ్ మరోసారి తిరిగి చూసింది. అతను 13 సన్నివేశాలను ప్రారంభ కరోనావైరస్ల యొక్క ఇతర ప్రచురించిన సన్నివేశాలతో కలిపి, SARS-CoV-2 యొక్క కుటుంబ వృక్షాన్ని నిర్మించడంలో పురోగతి సాధించాలని ఆశించాడు.

SARS-CoV-2 బ్యాట్ వైరస్ నుండి ఉద్భవించిన అన్ని దశలను రూపొందించడం ఒక సవాలుగా ఉంది ఎందుకంటే శాస్త్రవేత్తలు ఇంకా పరిమిత సంఖ్యలో ఉన్నారు అధ్యయనం చేయడానికి నమూనాలు. కొన్ని ప్రారంభ నమూనాలు వుహాన్ లోని హువానన్ సీఫుడ్ టోకు మార్కెట్ నుండి వచ్చాయి, ఇక్కడ డిసెంబర్ 2019 లో వ్యాప్తి చెందింది.

కానీ ఆ మార్కెట్ వైరస్లు వాస్తవానికి మూడు అదనపు ఉత్పరివర్తనాలను కలిగి ఉన్నాయి, ఇవి వారాల తరువాత సేకరించిన SARS-CoV-2 నమూనాల నుండి లేవు. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, ఆ తరువాత వైరస్లు గబ్బిలాలలో కనిపించే కరోనావైరస్ల వలె కనిపిస్తాయి, సీఫుడ్ మార్కెట్ గుండా వెళ్ళని వైరస్ యొక్క కొంత ప్రారంభ వంశం ఉందనే ఆలోచనకు మద్దతు ఇస్తుంది.

బ్లూమ్ అతను క్లౌడ్ నుండి కోలుకున్న తొలగించిన సన్నివేశాలకు కూడా ఆ అదనపు ఉత్పరివర్తనలు లేవని కనుగొన్నాడు. “అవి హువానన్ చేపల మార్కెట్ నుండి వచ్చిన వైరస్ల కంటే బ్యాట్ కరోనావైరస్లతో సమానంగా ఉంటాయి” అని బ్లూమ్ చెప్పారు.

ఇది సూచిస్తుంది, SARS-CoV-2 మార్కెట్‌కు చేరే సమయానికి, ఇది వుహాన్‌లో లేదా అంతకు మించి కొంతకాలం తిరుగుతూనే ఉంది . మార్కెట్ వైరస్లు, 2019 చివరిలో ఇప్పటికే వదులుగా ఉన్న కరోనావైరస్ల యొక్క పూర్తి వైవిధ్యానికి ప్రతినిధి కాదని ఆయన వాదించారు.

“వుహాన్‌లో ప్రారంభంలో ఉన్నదాని గురించి మన చిత్రం కొంతవరకు పక్షపాతంతో ఉండవచ్చు” అని ఆయన అన్నారు.

తన నివేదికలో బ్లూమ్ ఈ విషయాన్ని అంగీకరించాడు వైరస్ సన్నివేశాల యొక్క లోతైన విశ్లేషణతో ముగింపు నిర్ధారించబడాలి. తన మూలాన్ని బాగా అర్థం చేసుకోవడానికి తాను మరియు అతని సహచరులు SARS-CoV-2 జన్యువులపై పెద్ద ఎత్తున అధ్యయనం చేస్తున్నారని మరియు వారు ఇప్పుడు బ్లూమ్ యొక్క 13 కోలుకున్న సన్నివేశాలను జోడిస్తారని వూరోబీ చెప్పారు.

“ఈ అదనపు డేటా ఆ ప్రయత్నంలో పెద్ద పాత్ర పోషిస్తుంది , ”వొరోబీ అన్నారు.

ఈ విలువైన సమాచారం ఎందుకు మొదటి స్థానంలో లేదు అని స్పష్టంగా తెలియదు. సీక్వెన్స్ రీడ్ ఆర్కైవ్ నిర్వాహకులకు ఇమెయిల్ పంపడం ద్వారా ఫైళ్ళను తొలగించాలని శాస్త్రవేత్తలు అభ్యర్థించవచ్చు. గత వేసవిలో 13 సన్నివేశాలు తొలగించబడ్డాయి అని ఆర్కైవ్‌ను నిర్వహించే నేషనల్ లైబ్రరీ ఆఫ్ మెడిసిన్ తెలిపింది.

“ఈ SARS-CoV-2 సన్నివేశాలు మార్చి 2020 లో SRA లో పోస్ట్ చేయడానికి సమర్పించబడ్డాయి మరియు తరువాత సమర్పించిన పరిశోధకుడిచే ఉపసంహరించుకోవాలని అభ్యర్థించారు. జూన్ 2020, ”అని నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ హెల్త్ ప్రతినిధి రెనాటా మైల్స్ అన్నారు.

ఆమె పేరు పెట్టని పరిశోధకుడు, ఆర్కైవ్ నిర్వాహకులకు సన్నివేశాలు నవీకరించబడుతున్నాయని మరియు వేరే డేటాబేస్కు చేర్చబడతారని చెప్పారు. కానీ బ్లూమ్ తనకు తెలిసిన ప్రతి డేటాబేస్ను శోధించాడు మరియు ఇంకా వాటిని కనుగొనలేదు.

“ఈ సన్నివేశాలు వేరే డేటాబేస్ లేదా వెబ్‌పేజీలో ఎక్కడో ఉన్నాయని నేను తోసిపుచ్చలేను, కాని నేను వాటిని కనుగొనలేకపోయాను నేను చూసిన స్పష్టమైన ప్రదేశాలలో, ”అతను చెప్పాడు.

13 సన్నివేశాలను రూపొందించిన 2020 పరీక్ష అధ్యయనం యొక్క సహ రచయితలలో ముగ్గురు బ్లూమ్ యొక్క అన్వేషణ గురించి అడిగే ఇమెయిల్‌లకు వెంటనే స్పందించలేదు. ఆ అధ్యయనం మరొక సహ రచయిత ఫూకు సంప్రదింపు సమాచారం ఇవ్వలేదు, ఇతను ఇతర అధ్యయనం నుండి స్ప్రెడ్‌షీట్‌లో పేరు పెట్టారు.

కొంతమంది శాస్త్రవేత్తలు సన్నివేశాలను తొలగించడం వెనుక ఏదైనా చెడు ఉందని అనుమానం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఉటా విశ్వవిద్యాలయంలో వైరస్ నిపుణుడు స్టీఫెన్ గోల్డ్‌స్టెయిన్ మాట్లాడుతూ “ఇది కప్పిపుచ్చడానికి ఎలా ఉపయోగపడుతుందో నాకు నిజంగా అర్థం కాలేదు. వుహాన్ పరిశోధకులు కనుగొన్న వ్యక్తిగత ఉత్పరివర్తనాలను పరీక్షా కాగితం జాబితా చేసిందని గోల్డ్‌స్టెయిన్ గుర్తించారు వారి పరీక్షలలో. పూర్తి సన్నివేశాలు ఆర్కైవ్‌లో లేనప్పటికీ, కీలక సమాచారం ఒక సంవత్సరానికి పైగా బహిరంగంగా ఉందని ఆయన అన్నారు. ఇది పరిశోధకులకు కనుగొనడం కష్టతరమైన ఫార్మాట్‌లో ఉంచబడింది.

“మనమందరం ఈ అస్పష్టమైన కాగితాన్ని కోల్పోయాము,” అని గోల్డ్‌స్టెయిన్ అన్నారు.

“మీరు నిజంగా చేయలేరు వాటిని ఎందుకు తొలగించారో చెప్పండి ”అని బ్లూమ్ ఒక ఇంటర్వ్యూలో అంగీకరించాడు. “వాటిని తొలగించడం యొక్క ఆచరణాత్మక పరిణామం ఏమిటంటే వారు ఉనికిలో ఉన్నారని ప్రజలు గమనించలేదు.” వైరస్ యొక్క అనేక ప్రారంభ నమూనాలను నాశనం చేయాలని చైనా ప్రభుత్వం ఆదేశించిందని మరియు దాని అనుమతి లేకుండా కరోనావైరస్ పై పత్రాలను ప్రచురించడాన్ని నిషేధించిందని ఆయన గుర్తించారు.

తన వంతుగా, వొరోబే ఇంకా సమాధానాలు కోరుకుంటాడు. “ఈ కీలకమైన సన్నివేశాలను సృష్టించిన, కాని తొలగించిన రచయితల నుండి మేము వింటామని నేను ఆశిస్తున్నాను, అందువల్ల అలా చేయటానికి వారి ప్రేరణ గురించి మరింత అర్థం చేసుకోవచ్చు” అని ఆయన చెప్పారు. “ఇది ఖచ్చితంగా ముఖ విలువలో వింతగా ఉంటుంది మరియు నిజంగా వివరణ కోరుతుంది.”

ఈ 13 సన్నివేశాలకు ఏమి జరిగిందనే దానితో సంబంధం లేకుండా, బ్లూమ్ ఇప్పుడు ఆన్‌లైన్‌లో ఇతర ఆధారాలు ఏమిటో కనుగొనవచ్చు. COVID-19 యొక్క మూలాన్ని పునర్నిర్మించడానికి, ఆ ఆధారాలన్నీ సంభావ్యంగా ఉంటాయి.

“ఆదర్శవంతంగా, సాధ్యమైనంత ఎక్కువ ఇతర ప్రారంభ సన్నివేశాలను కనుగొనడానికి మేము ప్రయత్నించాలి,” అని అతను చెప్పాడు. “మరియు ఈ అధ్యయనం మనం ప్రతిచోటా చూడాలని సూచిస్తుందని నేను అనుకుంటున్నాను.”

ఈ వ్యాసం మొదట ది న్యూయార్క్ టైమ్స్ .

కార్ల్ జిమ్మెర్ c.2021 న్యూయార్క్ టైమ్స్ కంపెనీ

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు, తాజా వార్తలు మరియు కరోనా వైరస్ వార్తలు ఇక్కడ


ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

యుకె నుండి స్నిప్పెట్స్: భరత్ ఆర్మీ కోసం అల్టిమేట్ టెస్ట్ ఎ తడి స్క్విబ్, జట్టు ఎంపిక ప్రశ్నార్థకం

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అన్ని క్లబ్ పోటీలలో UEFA గోల్స్ నియమాన్ని తీసివేస్తుంది

డొమినిక్ థీమ్ వింబుల్డన్ 2021 నుండి వైదొలిగాడు, ఇక్కడ ఎందుకు

లార్డ్స్‌లో టెస్ట్ అరంగేట్రం మరియు సచిన్ టెండూల్కర్‌తో సంభాషణ నుండి సౌరవ్ గంగూలీ జ్ఞాపకాలు గుర్తు చేసుకున్నారు

Recent Comments