HomeHEALTHలార్డ్స్‌లో సౌరవ్ గంగూలీ యొక్క పురాణ అరంగేట్రం, చిరస్మరణీయ టెస్ట్ మ్యాచ్ తర్వాత 25 సంవత్సరాల...

లార్డ్స్‌లో సౌరవ్ గంగూలీ యొక్క పురాణ అరంగేట్రం, చిరస్మరణీయ టెస్ట్ మ్యాచ్ తర్వాత 25 సంవత్సరాల తరువాత

ఒక లెజెండ్ క్రికెట్ మైదానంలో పుట్టి ఇరవై ఐదు సంవత్సరాలు అయ్యింది మరియు ఎప్పటికీ మన హృదయాల్లోకి, మనసుల్లోకి ప్రవేశిస్తుంది. మేము బిసిసిఐ ప్రస్తుత అధ్యక్షుడిగా ఉన్న ఏకైక ఏకైక సౌరవ్ గంగూలీ గురించి మాట్లాడుతున్నాము, దేశంలో క్రికెట్ కోసం అత్యంత ప్రభావవంతమైన వ్యక్తులలో ఒకరు. భారత క్రికెట్ చరిత్రలో అత్యంత చారిత్రాత్మక టెస్ట్ మ్యాచ్‌లలో ఒకదాన్ని మేము తిరిగి చూస్తున్నాము.

ఇది కూడా చదవండి: విరాట్ కోహ్లీ సీన్ WTC ఫైనల్‌లో ఫీల్డింగ్ చేస్తున్నప్పుడు భంగ్రా చేయడం

సౌరవ్ గంగూలీ జూన్ 22, 1996 న లార్డ్స్‌లో తొలిసారిగా అడుగుపెట్టాడు మరియు దీనికి కారణం ఖాళీగా ఉన్న మూడవ స్థానంలో బ్యాట్ చేయండి. ఆట ప్రారంభించటానికి ముందు, యువకుడు దేశీయ సర్క్యూట్లో ఎలా ఆడుకున్నాడు అనేదాని గురించి చాలా చర్చలు జరిగాయి మరియు అతను మవుతుంది మరియు ప్రమాణాలు సరిపోలని అంత ఉన్నత స్థాయిలో ప్రదర్శన ఇవ్వగలడు. ఈ అన్ని ముఖ్యమైన టెస్టులో ఇంగ్లాండ్ మొదటి బ్యాటింగ్‌లో ఉంది మరియు అనుభవజ్ఞుడైన వెంకటేష్ ప్రసాద్ సందర్శకుల కోసం ఐదు వికెట్లు పడగొట్టడంతో 344 పరుగులకే అవుటయ్యాడు. గంగూలీ మూడో స్థానంలో బ్యాటింగ్ చేయడానికి బయలుదేరాడు మరియు బౌండరీలతో నిండిన పురాణ సెంచరీని కొట్టాడు. అతని ఇన్నింగ్స్ దృ mination నిశ్చయంతో నిండిపోయింది మరియు ఒత్తిడి పరిస్థితులలో ప్రశాంతతను చూపించింది. గంగూలీ కొన్నేళ్లుగా ఇలా చేస్తున్న ఆటగాడిలా ఆడి అంతర్జాతీయ వేదికపై చాలా కాలంగా ఆడుతున్నాడు. గంగూలీ 301 బంతుల్లో 131 పరుగులు చేశాడు మరియు భారతదేశం 6 వికెట్లకు 296 పరుగులు చేసినప్పుడు అవుట్ అయ్యాడు. తోటి అరంగేట్రం మరియు ఇప్పుడు భారత లెజెండ్ రాహుల్ ద్రావిడ్తో బ్యాటింగ్ చేశాడు. ఈ పురాణ నాక్ ద్వారా, లార్డ్స్‌లో తొలి ఆటగాడు అత్యధిక స్కోరు సాధించిన ఆటగాడిగా గ్నాగులీ రికార్డు పుస్తకాల్లోకి ప్రవేశించాడు. ఈ రికార్డు సుమారు ఇరవై ఐదు సంవత్సరాలు చెక్కుచెదరకుండా ఉంది మరియు కొన్ని వారాల క్రితం న్యూజిలాండ్ యొక్క డెవాన్ కాన్వే చేత బద్దలైంది. భారత్ ఎనభై ఐదు పరుగుల ఆధిక్యంలోకి వెళ్లి, డ్రాగా కాపాడటానికి చివరి వరకు వేలాడదీసిన తరువాత ఇంగ్లాండ్ బాగా ఆడింది.

అయితే ఈ మ్యాచ్ సౌరవ్ గంగూలీ యొక్క వీరోచితాలకు మరియు ఈ మైలురాయి కొట్టినప్పటి నుండి అతను సాధించిన వాటికి ఎల్లప్పుడూ గుర్తుండిపోతుంది. అతను తన ప్రఖ్యాత కెరీర్‌లో ఇలాంటి కీలకమైన నాక్స్ సాధించాడు, కాని ఇది మనకు అండగా నిలిచింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleదేశీయ క్రికెటర్లకు బిసిసిఐ చికిత్సను అభిమానులు పిలిచారు, ఇది ఒలింపిక్ బృందానికి CR 10 సిఆర్ విరాళం ఇచ్చింది
Next articleవిరాట్ కోహ్లీ తన డిన్నర్ ఆహ్వానాన్ని తిరస్కరించిన తరువాత ఎండి సిరాజ్ను ఆశ్చర్యపరిచాడు
RELATED ARTICLES

ఇండియన్ టెస్ట్ జెర్సీ యొక్క పరిణామం

దేశీయ క్రికెటర్లకు బిసిసిఐ చికిత్సను అభిమానులు పిలిచారు, ఇది ఒలింపిక్ బృందానికి CR 10 సిఆర్ విరాళం ఇచ్చింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇది జరిగినట్లు

యుజ్వేంద్ర చాహల్ వారి ఆరు నెలల వార్షికోత్సవం సందర్భంగా భార్య ధనశ్రీ వర్మ కోసం లవ్లీ-డోవే సందేశాన్ని పంచుకున్నారు – తనిఖీ చేయండి

Recent Comments