HomeBUSINESSప్రతిరోజూ 1 కోట్ల మందికి టీకాలు వేయాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకోండి: ఎన్‌టిఐజి చైర్మన్

ప్రతిరోజూ 1 కోట్ల మందికి టీకాలు వేయాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకోండి: ఎన్‌టిఐజి చైర్మన్

. విధాన పాలన. “ఈ రోజు మనం చేసినది పెద్ద విజయం. ప్రతిరోజూ కనీసం ఒక కోటి మందికి వ్యాక్సిన్ వేయడమే మా లక్ష్యం. మా సామర్థ్యం ప్రతిరోజూ 1.25 కోట్ల మోతాదుల కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్‌ను సులభంగా ఇవ్వగలుగుతాము, ”అని అరోరా సోమవారం ఒక టెలివిజన్ ఇంటర్వ్యూలో అన్నారు.

అపూర్వమైనది కాదు

అరోరా కూడా మునుపటి రోజు రికార్డు అపూర్వమైనది కాదని అన్నారు. ఒక వారం వ్యవధిలో, దేశం సుమారు 17 కోట్ల మంది పిల్లలకు పోలియో వ్యాక్సిన్లను ఇస్తుంది. దేశం ఎదుర్కొంటున్న సమస్యలను చక్కగా పరిష్కరించడానికి మరియు పరిష్కరించడానికి ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ రంగాలు ఎలా కలిసిపోతాయో చెప్పడానికి భారతదేశ కోవిడ్ -19 టీకా డ్రైవ్ ప్రధాన ఉదాహరణగా మారుతోంది.

అరోరా ఇంకా గెలిచారని హామీ ఇచ్చారు. టీకా సరఫరాకు సంబంధించి ఏదైనా సమస్య ఉండకూడదు మరియు వచ్చే నెలలో సుమారు 20-22 కోట్ల మోతాదు ఉంటుంది. కొండ, గిరిజన మరియు చాలా తక్కువ జనాభా ఉన్న ప్రాంతాలతో సహా టీకా డ్రైవ్ దేశంలోని ప్రతి మూలకు చేరుకునేలా ఆరోగ్య మౌలిక సదుపాయాలు బాగా విస్తరించి ఉన్నాయని ఆయన అన్నారు.

ఇవి కూడా చదవండి: కోవిడ్ వ్యాక్సిన్లు ఏవీ సంతానోత్పత్తిని ప్రభావితం చేయవని ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ

కోవిషీల్డ్ వ్యాక్సిన్ యొక్క మోతాదు విరామానికి సంబంధించి, అరోరా ఇలా అన్నారు, “మేము కింద డేటాను సేకరిస్తున్నాము నేషనల్ వ్యాక్సిన్ ట్రాకింగ్ సిస్టమ్ – మరియు టీకాల ప్రభావం, మోతాదు విరామం, ప్రాంతాల వారీ ప్రభావం, వైవిధ్యాల గురించి నిజ-సమయ మూల్యాంకనం చేయడం; ప్రస్తుతం, కోవిడ్‌షీల్డ్ యొక్క మోతాదు విరామాన్ని మార్చడానికి అవసరం లేదు. ప్రాథమిక సూత్రం ఏమిటంటే, టీకా యొక్క ప్రతి మోతాదు నుండి మన ప్రజలు గరిష్ట ప్రయోజనాన్ని పొందాలి. ప్రస్తుత మోతాదులు ప్రయోజనకరంగా ఉన్నాయని మేము కనుగొన్నాము. ”

ఇంతలో, కోవిడ్ తగిన ప్రవర్తనను అవలంబించడం ద్వారా మరియు టీకాలు వేయడం ద్వారా మూడవ తరంగాన్ని నివారించవచ్చని సభ్యుడు-ఆరోగ్య వికె పాల్, నీతి ఆయోగ్ అన్నారు. మెజారిటీ ప్రజలు. “మేము కోవిడ్ తగిన ప్రవర్తనను అనుసరించి, మనకు టీకాలు వేస్తే మూడవ వేవ్ ఎందుకు ఉంటుంది? రెండవ తరంగం కూడా రాని అనేక దేశాలు ఉన్నాయి; మేము కోవిడ్ తగిన ప్రవర్తనను అనుసరిస్తే, ఈ కాలం గడిచిపోతుంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

“ మేము మా రోజువారీ పనిని చేయాలి, మన సామాజిక జీవితాన్ని కొనసాగించాలి, పాఠశాలలు, వ్యాపారాలు తెరవాలి, మన ఆర్థిక వ్యవస్థను జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి; మేము వేగంగా టీకాలు వేయగలిగినప్పుడే మేము ఇవన్నీ చేయగలుగుతాము, ”అని పాల్ ఇంకా చెప్పారు. మా టీకాలు అసురక్షితమైనవి అని అనుకోవడం పెద్ద తప్పు అని కూడా ఆయన అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleసిఎస్సి, ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ చేతులు కలిపి ఇసంజీవని ద్వారా ఒపిడి ఇవ్వడానికి
Next articleటీకా యొక్క కొత్త దశ 1 వ రోజున భారతదేశం జబ్లను ఎలా నిర్వహించింది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇది జరిగినట్లు

యుజ్వేంద్ర చాహల్ వారి ఆరు నెలల వార్షికోత్సవం సందర్భంగా భార్య ధనశ్రీ వర్మ కోసం లవ్లీ-డోవే సందేశాన్ని పంచుకున్నారు – తనిఖీ చేయండి

Recent Comments