HomeBUSINESSఐటి-బిపిఓ పరిశ్రమ సిబ్బందిని తిరిగి కార్యాలయాలకు పిలవడానికి ఆతురుతలో లేదు

ఐటి-బిపిఓ పరిశ్రమ సిబ్బందిని తిరిగి కార్యాలయాలకు పిలవడానికి ఆతురుతలో లేదు

హైదరాబాద్‌లోని ఒక ఐటి సంస్థలో పనిచేస్తున్న సాఫ్ట్‌వేర్ ఇంజనీరింగ్ ఎన్ శరత్, కార్యాలయాల ప్రారంభానికి ఎలా వెళ్ళాలి అనే ప్రశ్నలతో ఆపరేషన్స్ బృందంలో ఒక సర్వేను అందుకున్నారు.

తో దేశవ్యాప్తంగా లాక్డౌన్ ఆంక్షలు సడలించబడుతున్నాయి, కోవిడ్ -19 కేసులు గణనీయంగా పెరిగిన తరువాత మార్చి ప్రారంభంలో తిరిగి పనికి వచ్చే వ్యూహాలను నిలిపివేసిన ఐటి మరియు బిపిఓ కంపెనీలు, ఉద్యోగులను తిరిగి కార్యాలయాలకు తీసుకురావడానికి తాజా ప్రణాళికలపై తిరిగి పనిచేయడం ప్రారంభించాయి. . ఏదేమైనా, పరిశ్రమలు కార్యాలయాలను తెరిచి, పెద్ద సంఖ్యలో కార్యాలయాలకు తిరిగి వచ్చేలా సిబ్బందిని ఆతురుతలో లేవు. పరిశ్రమ తన సిబ్బందిని ఇంటి నుండి పని చేయడానికి మరియు కార్యాలయాలకు రమ్మని అడిగే ముందు ఎక్కువ మంది ఉద్యోగులు జబ్ తీసుకునే వరకు వేచి ఉండటాన్ని కొనసాగిస్తుంది.

“మేము అంచనా ప్రకారం 20-25 శాతం ఉద్యోగులు ఇప్పుడు కనీసం ఒక మోతాదును అందుకున్నారు. చాలా కంపెనీలు తమ ఉద్యోగులలో 8-10 శాతం మంది కార్యాలయాల్లో పనిచేస్తున్నాయి ”అని నాస్కామ్ (నేషనల్ అసోసియేషన్ ఆఫ్ సాఫ్ట్‌వేర్ అండ్ సర్వీసెస్ కంపెనీస్) యొక్క సీనియర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ మరియు చీఫ్ స్ట్రాటజీ ఆఫీసర్ సంగీత గుప్తా చెప్పారు బిజినెస్ లైన్ .

కూడా చదవండి: లాక్‌డౌన్ లాంటి అడ్డాలను తగ్గించడంతో, ఇండియా ఇంక్ తిరిగి పనిలోకి వస్తుంది, కానీ జాగ్రత్తగా

చాలా కంపెనీలు తమ ఉద్యోగులలో 95 శాతం వరకు ఇంటి నుండి పని చేయడానికి అనుమతించగా, క్లిష్టమైన ఆపరేషన్లలో పనిచేసే వ్యక్తులను మాత్రమే కార్యాలయాలకు రమ్మని అడుగుతున్నాయి.

WFH బాగా సాగుతోంది

మార్చి ప్రారంభంలో రెండవ వేవ్ ప్రారంభానికి ముందు, ఐటి పరిశ్రమ గరిష్టంగా 20 ని నమోదు చేసింది కార్యాలయాలకు వచ్చే ఉద్యోగులలో శాతం. “పరిశ్రమ కోసం, పనిని కొనసాగించడం ముఖ్యం. పని నుండి ఇంటి ఏర్పాట్లు బాగా పనిచేస్తున్నందున ఈ పని పెద్దగా ప్రభావితం కాలేదు, ”అని సంగీత అన్నారు.

సాఫ్ట్‌వేర్ టెక్నాలజీ పార్క్స్ ఆఫ్ ఇండియా (ఎస్‌టిపిఐ) దీనిని రాజ్యాంగ సంస్థలకు వదిలివేసింది వారి WFH విధానాలను పిలవండి. “అవి ఎలా పనిచేస్తాయో మేము జోక్యం చేసుకోము. మేము దానిని వారికి వదిలివేసాము, ”అని STPI డైరెక్టర్ జనరల్ ఓంకర్ రాయ్ అన్నారు.

ValueMomentum సాఫ్ట్‌వేర్ సర్వీసెస్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ మరియు లొకేషన్ హెడ్ రవి ఎస్ రావు చెప్పారు (ఇది తిరిగి పనికి) క్లయింట్ అవసరం ఆధారంగా నిర్ణయించబడుతుంది. (ఇది కేస్-టు-కేస్ ప్రాతిపదికన ఉంటుంది, ”అని ఆయన అన్నారు. లక్ష కోట్లు, నగరంలో ఇప్పటివరకు 50 శాతం మంది ఐటి నిపుణులకు టీకాలు వేసినట్లు చెప్పారు. “30 శాతం మంది సిబ్బంది హైదరాబాద్ వెలుపల ఉంటున్నారు, వారికి మొదటి మోతాదు వచ్చిందో లేదో మాకు తెలియదు” అని HYSEA అధ్యక్షుడు భరణి కుమార్ అరోల్ అన్నారు.

పరిశ్రమ వారి ఉద్యోగులలో కనీసం 30 శాతం మంది జూలై నాటికి తిరిగి వస్తారని, డిసెంబర్ చివరి నాటికి 60-70 శాతం మంది తిరిగి వస్తారని అంచనా వేశారు. “కానీ రెండవ వేవ్ ప్రణాళికలను కలవరపెట్టింది. మేము ప్రణాళికలను సవరించాము మరియు జూలై చివరి నాటికి 10-15 శాతం మంది ఉద్యోగులు కార్యాలయాలకు తిరిగి వస్తారని మరియు డిసెంబర్ చివరి నాటికి 40-50 శాతం మంది ఉంటారని మేము ఆశిస్తున్నాము, ”అని HYSEA తెలిపింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleటీకా యొక్క కొత్త దశ 1 వ రోజున భారతదేశం జబ్లను ఎలా నిర్వహించింది
Next articleఈ రోజు ట్రెండింగ్ సౌత్ న్యూస్: తలపతి విజయ్ యొక్క బీస్ట్ అవతార్ అభిమానులతో విజయవంతమైంది; ప్రభాస్ సాలార్ రెండు భాగాలుగా విడుదల కానుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇది జరిగినట్లు

యుజ్వేంద్ర చాహల్ వారి ఆరు నెలల వార్షికోత్సవం సందర్భంగా భార్య ధనశ్రీ వర్మ కోసం లవ్లీ-డోవే సందేశాన్ని పంచుకున్నారు – తనిఖీ చేయండి

Recent Comments