HomeGENERALజంతు అధ్యయనంలో COVID వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా డ్యూయల్-యాంటీబాడీ థెరపీ ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది

జంతు అధ్యయనంలో COVID వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా డ్యూయల్-యాంటీబాడీ థెరపీ ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది

|

వాషింగ్టన్, జూన్ 22 : COVID-19 చికిత్సలు ఎలుకలు మరియు చిట్టెలుకలపై చేసిన అధ్యయనంలో కరోనావైరస్ యొక్క విస్తృత వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా రెండు రకాల యాంటీబాడీస్ యొక్క కాక్టెయిల్ ప్రభావవంతంగా ఉన్నట్లు కనుగొనబడింది, శాస్త్రవేత్తలు చెప్పారు.

ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ అత్యవసర ఉపయోగం కోసం అధికారం పొందిన సింగిల్ మరియు కాంబినేషన్ యాంటీబాడీ చికిత్సలను పరిశోధకులు పరీక్షించారు. (FDA), లేదా చివరి దశ క్లినికల్ ట్రయల్స్‌లో, COVID-19 కి కారణమయ్యే SARS-CoV-2 యొక్క వైరస్లకు వ్యతిరేకంగా.

నేచర్ జర్నల్‌లో సోమవారం ప్రచురించిన ఈ అధ్యయనం, కాంబినాటి నుండి తయారైన చికిత్సలు చాలా ఉన్నాయి, కానీ అన్నింటికీ కాదు ఎలుకలు మరియు చిట్టెలుకలలో వైరస్ యొక్క విస్తృత వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా రెండు ప్రతిరోధకాల యొక్క ప్రభావాలు ప్రభావవంతంగా ఉంటాయి.

సెయింట్‌లోని వాషింగ్టన్ యూనివర్శిటీ స్కూల్ ఆఫ్ మెడిసిన్ పరిశోధకులు Drug షధ నిరోధకత వెలుగులోకి రాకుండా కాంబినేషన్ థెరపీలు కనిపిస్తాయని యుఎస్ లోని లూయిస్ కనుగొన్నారు.

రెండు ప్రతిరోధకాలతో తయారు చేసిన COVID-19 మందులు కనుగొన్నట్లు పరిశోధనలు సూచిస్తున్నాయి విట్రో అధ్యయనాలలో ఉన్నప్పుడు కూడా వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా చికిత్సగా శక్తిని నిలుపుకుంటుంది – ఒక డిష్‌లో నిర్వహించిన ప్రయోగాలు.

“ఈ ప్రతిరోధకాలు విట్రోలో ఎలా ప్రవర్తిస్తాయో మాకు తెలుసు , కానీ మేము కేవలం సెల్ కల్చర్ డేటా ఆధారంగా ప్రజలకు మందులు ఇవ్వము “అని వాషింగ్టన్ విశ్వవిద్యాలయంలోని మెడిసిన్ ప్రొఫెసర్ అధ్యయనం సీనియర్ రచయిత మైఖేల్ ఎస్ డైమండ్ అన్నారు.

నాలుగు COVID- సోకిన తమిళనాడు జూ సింహాలు డెల్టా వైవిధ్యాలు: AAZP

“మేము జంతువులలో చూసినప్పుడు, అక్కడే ఉంది కొన్ని ఆశ్చర్యకరమైనవి. కొన్ని కలయికలు ఇన్ విట్రో డేటా ఆధారంగా మేము అనుకున్నదానికన్నా మెరుగ్గా పనిచేశాయి. విభిన్న వైవిధ్యాలలో, కలయికలకు drug షధ నిరోధకత లేదు, “డైమండ్ చెప్పారు.

పరిశోధకులు యాంటీబాడీ థెరపీ యొక్క ప్రభావం ఉండాలి మరిన్ని వైవిధ్యాలు తలెత్తినప్పుడు పర్యవేక్షించబడతాయి. అయినప్పటికీ, ఈ వైరస్‌తో ఇన్‌ఫెక్షన్ల చికిత్సకు కాంబినేషన్ థెరపీ అవసరమని వారు గుర్తించారు.

మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీస్ సహజంగా అనుకరిస్తాయి COVID-19 కి కారణమయ్యే వైరస్‌తో పోరాడటానికి శరీరం ద్వారా ఉత్పన్నమయ్యే ప్రతిరోధకాలు. యాంటీబాడీ చికిత్సల నిర్వహణ శరీరం యొక్క నెమ్మదిగా మరియు కొన్నిసార్లు తక్కువ ప్రభావవంతమైన ప్రక్రియను దాని స్వంత ప్రతిరోధకాలను తయారుచేస్తుంది.

పరిశోధకులు వారి స్పైక్ జన్యువులలో కీలక ఉత్పరివర్తనాలను కలిగి ఉన్న వైరస్ వేరియంట్ల ప్యానెల్‌కు వ్యతిరేకంగా ప్రతిరోధకాలను పరీక్షించారు. SARS-CoV-2 వైరస్ కణాలపై దాడి చేయడానికి స్పైక్ ప్రోటీన్‌ను ఉపయోగిస్తుంది.

అన్ని మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీ-ఆధారిత COVID-19 చికిత్సలు స్పైక్ ప్రోటీన్ మరియు కణాల మధ్య పరస్పర చర్యలో జోక్యం చేసుకోవడం ద్వారా పనిచేస్తాయి.

ప్యానెల్ చేర్చబడింది ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ “ఆల్ఫా, బీటా, గామా” మరియు డెల్టా జాతి మాదిరిగానే భారతదేశం నుండి అభివృద్ధి చెందుతున్న వేరియంట్ చేత “ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యాలు” గా నియమించబడిన నాలుగు వేరియంట్లలో మూడింటిలో ఉత్పరివర్తనలు కనుగొనబడ్డాయి.

వారు యుఎస్ లోని న్యూయార్క్ మరియు కాలిఫోర్నియా నుండి వేరియంట్లను కూడా పరీక్షించారు.

ఈ బృందం మిశ్రమాన్ని ఉపయోగించింది వైరస్ నమూనాలు మొదట COVID-19 మరియు ప్రయోగశాల జాతుల నుండి కీ ఉత్పరివర్తనాలను కలిగి ఉండటానికి జన్యుపరంగా ఇంజనీరింగ్ చేయబడ్డాయి.

వారు చిట్టెలుకలోని ప్రతిరోధకాలను మరియు ఎలుకల రెండు జాతులను విశ్లేషించారు .

పరిశోధకులు మొదట జంతువులకు ప్రతిరోధకాలను ఇచ్చారు – ఒక్కొక్కటిగా లేదా రోగులకు చికిత్స చేయడానికి వారికి ఇచ్చే అదే కలయికలలో – వాటిని సంక్రమించడానికి ఒక రోజు ముందు

వారు ఆరు రోజుల పాటు జంతువుల బరువును పర్యవేక్షించారు మరియు తరువాత వారి ముక్కులు, s పిరితిత్తులు మరియు ఇతర వాటిలో వైరస్ మొత్తాన్ని కొలుస్తారు. శరీర భాగాలు.

కొన్ని సింగిల్ యాంటీబాడీస్ తగ్గినట్లు చూపించినప్పటికీ లేదా ఒక డిష్‌లో వైరస్ వైవిధ్యాలను తటస్తం చేసే సామర్థ్యం లేదు, చాలా వేరియంట్ల వల్ల కలిగే వ్యాధి నుండి రక్షించబడిన యాంటీబాడీ కాంబినేషన్‌లో తక్కువ మోతాదు. జంతువుల నుండి క్రమం చేయబడిన వైరల్ నమూనాలు మరియు కలయిక చికిత్సలతో చికిత్స పొందిన జంతువుల నుండి వైరస్లలో resistance షధ నిరోధకతకు ఆధారాలు కనుగొనబడలేదు.

“ద్వంద్వ చికిత్స నిరోధక వైరస్ల ఆవిర్భావాన్ని నిరోధించేలా అనిపించింది “అని మెడిసిన్ అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ స్టడీ కో-రచయిత జాకో బూన్ అన్నారు.

” కొన్నింటితో ప్రతిఘటన తలెత్తింది మోనోథెరపీలు, కానీ కాంబినేషన్ థెరపీతో ఎప్పుడూ ఉండవు “అని బూన్ జోడించారు.

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: మంగళవారం, జూన్ 22, 2021, 16:47

ఇంకా చదవండి

Previous articleనకిలీ టిఆర్‌పి కేసు: అర్నాబ్ గోస్వామి నిందితుడిగా రెండవ చార్జిషీట్‌లో పేర్కొన్నారు
Next articleకేంద్ర మంత్రివర్గ సమావేశం రేపు జరగనుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇది జరిగినట్లు

యుజ్వేంద్ర చాహల్ వారి ఆరు నెలల వార్షికోత్సవం సందర్భంగా భార్య ధనశ్రీ వర్మ కోసం లవ్లీ-డోవే సందేశాన్ని పంచుకున్నారు – తనిఖీ చేయండి

Recent Comments