HomeGENERAL'డివైడ్ అండ్ రూల్' వ్యూహాన్ని ప్రయత్నిస్తూ 'ఆడియో పాలిటిక్స్' కోసం ఎ.ఐ.ఎ.డి.ఎం.

'డివైడ్ అండ్ రూల్' వ్యూహాన్ని ప్రయత్నిస్తూ 'ఆడియో పాలిటిక్స్' కోసం ఎ.ఐ.ఎ.డి.ఎం.

చెన్నై: “ఆడియో రాజకీయాలు” ఉపయోగించి పార్టీలో గందరగోళాన్ని సృష్టించడానికి ప్రయత్నించినందుకు దివంగత పార్టీ అధినేత జె.జయలలిత యొక్క విశ్వాసపాత్రుడు వి.కె.

ఇటువంటి నమూనాలు ఎప్పటికీ విజయవంతం కావు, మాజీ మంత్రి కూడా శశికళ ఒక ప్రాధమిక సభ్యుడు కానప్పుడు పార్టీకి ఎలా దావా వేయగలరని ఆశ్చర్యపోయారు. ఇటీవలి కాలంలో AIADMK కార్యకర్తలతో ఆమె ఫోన్‌లో మాట్లాడిన నేపథ్యంలో మరియు
పార్టీ నుండి బహిష్కరించబడిన వారు, జయకుమార్ ఆమె సృష్టించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారని ఆరోపించారు గందరగోళం.

అందువల్ల, ఆమె “ఆడియో పాలిటిక్స్” (మీడియా సంస్థలకు అందుబాటులో ఉంచబడిన మరియు సోషల్ మీడియాలో భాగస్వామ్యం చేయబడుతున్న ఆమె ఫోన్ సంభాషణలకు ఒక పాయింటర్) లో పాల్గొంది మరియు AIADMK కార్మికులు ఎవరూ దీనిని అంగీకరించరు , అతను ఇక్కడ విలేకరులతో అన్నారు.

“విభజించి పాలించటానికి” ప్రయత్నించినందుకు మరియు పార్టీని “పట్టుకోవటానికి” శశికళ వద్ద కొట్టడం, అలాంటిది ఎప్పటికీ జరగదని ఆయన అన్నారు. కార్యకర్తలు అప్రమత్తంగా ఉన్నారు మరియు “వారు ఎలాంటి కుట్రదారులు” అని పూర్తిగా అర్థం చేసుకుంటారు, జయకుమార్ శశికళ మరియు ఆమె మేనల్లుడు టిటివి ధినకరన్ గురించి స్పష్టంగా ప్రస్తావించారు, అమ్మ మక్కల్ మున్నేటరా కగం యొక్క చీఫ్ “ఇటువంటి కుట్రలు విజయవంతం కావు” అని అన్నారు.

తనతో ఫోన్లో మాట్లాడినందుకు పార్టీ నుండి కార్యకర్తలను తొలగించడాన్ని వ్యతిరేకిస్తున్న శశికళ, తనపై తిరుగుబాటు చేయకపోతే 2017 లో ఓ పన్నీర్‌సెల్వంను ముఖ్యమంత్రిగా నిలబెట్టుకుంటానని విధేయుడికి చెప్పారు. మార్చిలో, అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు, శశికళ “ఆమె రాజకీయాలకు దూరంగా ఉంటాను” అని చెప్పింది, కాని జయలలిత యొక్క “బంగారు పాలన” కోసం ప్రార్థిస్తాను.

ఆమె AIADMK తాత్కాలిక ప్రధాన కార్యదర్శి అయ్యారు 2016 లో జయలలిత మరణం తరువాత మరియు ఈ నియామకం 2017 లో జరిగిన ఒక సాధారణ కౌన్సిల్ సమావేశంలో రద్దు చేయబడింది మరియు ఇది ధినకరన్ చేసిన అన్ని నియామకాలను చెల్లదని ప్రకటించింది.

ఈ సమావేశం కోఆర్డినేటర్ మరియు కొత్త పదవులను కూడా సృష్టించింది. వరుసగా OPS మరియు EPS లకు కో-కోఆర్డినేటర్, వారికి అన్ని అధికారాలు ఇచ్చి, వీరిద్దరి నేతృత్వంలోని వర్గాలు అప్పటికి కలిసి వచ్చాయి, శశికళ మరియు ఆమె అనుచరులు తొలగించబడ్డారు. అప్పటి నుండి, శశికళ లేదా ఆమె బంధువులతో సత్సంబంధానికి అవకాశం లేదని ఎఐఎడిఎంకె స్పష్టం చేసింది.

చివరికి, దినకరన్ 2018 లో అమ్మ మక్కల్ మున్నేత్ర కజగం తేలుతూ, తిరిగి పొందారని

తాత్కాలిక ప్రధాన కార్యదర్శి పదవి నుండి ఆమెను తొలగించడంతో సహా 2017 ఎఐఎడిఎంకె జనరల్ కౌన్సిల్ తీర్మానాలను సవాలు చేస్తూ శశికళ కేసు, నగర సివిల్ కోర్టులో పెండింగ్‌లో ఉంది. ఈ విషయం జూన్ 18 న తదుపరి విచారణ కోసం పోస్ట్ చేయబడింది.

జయలలిత కాలంలో ఎసిఎడిఎంకెలో శశికళకు నిజమైన పట్టు ఉంది మరియు ఆమె బెంగళూరులో నాలుగు సంవత్సరాల జైలు శిక్ష (2017-2021) ను అనుభవించింది. ఆస్తుల కేసులో దోషిగా తేలిన తరువాత మరియు ఈ సంవత్సరం ఫిబ్రవరిలో తమిళనాడుకు ఆమె మద్దతుదారుల నుండి ఘన స్వాగతం పలికారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleవనరుల కోసం లోతైన మహాసముద్రం అన్వేషించడానికి ప్రాజెక్టును రూపొందించే ప్రతిపాదనను మోడీ ప్రభుత్వం ఆమోదించింది
Next articleకేరళ ప్రభుత్వం క్రిస్టియన్ నాదార్ కమ్యూనిటీని సెబిసి కేటగిరీలో చేర్చనుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అజింక్య రహానె: 'నేను విమర్శలు తీసుకోవడం సంతోషంగా ఉంది. విమర్శ కారణంగా నేను భావిస్తున్నాను, నేను ఇక్కడ ఉన్నాను '

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భారత 15 పరుగులలో ఐదుగురు పేసర్లలో ఉమేష్ యాదవ్ షర్దుల్ ఠాకూర్ తప్పిపోయాడు

స్పాట్ ఫిక్సింగ్ నిషేధాన్ని ఏడు సంవత్సరాలకు తగ్గించిన తరువాత ఆంకీత్ చవాన్ తిరిగి ఆట ప్రారంభించాడు

Recent Comments