HomeGENERALకోవిడ్ -19: బాధలో ఉన్నవారిని వినడానికి కనీసం సగం మంది న్యాయమూర్తులు ప్రత్యామ్నాయ రోజుల్లో కూర్చోవాలని...

కోవిడ్ -19: బాధలో ఉన్నవారిని వినడానికి కనీసం సగం మంది న్యాయమూర్తులు ప్రత్యామ్నాయ రోజుల్లో కూర్చోవాలని ఎస్సీ చెప్పారు

Supreme Court ఉన్నత న్యాయస్థానం విచారించింది a గత ఏడాది ఫిబ్రవరి 28 నుండి పెండింగ్‌లో ఉన్న బెయిల్ కోసం దరఖాస్తును అభ్యర్థించాలన్న అభ్యర్థనను హైకోర్టు తిరస్కరించింది.

రెగ్యులర్ బెయిల్ కోసం పిటిషన్ను జాబితా చేయకపోవడం కస్టడీలో ఉన్న వ్యక్తి యొక్క స్వేచ్ఛను ప్రభావితం చేస్తుందని సుప్రీంకోర్టు పేర్కొంది మరియు ప్రస్తుతం ఉన్న కోవిడ్ -19 మహమ్మారి , కనీసం సగం న్యాయమూర్తులు ప్రత్యామ్నాయ రోజులలో కూర్చోవాలి, తద్వారా వినికిడి బాధలో ఉన్నవారికి ఇవ్వబడుతుంది. పంజాబ్ మరియు హర్యానా హైకోర్టులో దాఖలు చేసిన బెయిల్ పిటిషన్ ఒక సంవత్సరానికి పైగా విచారణకు జాబితా చేయబడలేదని “షాక్” వ్యక్తం చేస్తూ, సుప్రీంకోర్టు విచారణను తిరస్కరించడం అనేది నిందితుడికి హక్కు మరియు స్వేచ్ఛ యొక్క ఉల్లంఘన అని అన్నారు. “మహమ్మారి సమయంలో కూడా, అన్ని న్యాయస్థానాలు అన్ని విషయాలను వినడానికి మరియు నిర్ణయించే ప్రయత్నాలు చేస్తున్నప్పుడు, బెయిల్ కోసం అటువంటి దరఖాస్తును జాబితా చేయకపోవడం న్యాయం యొక్క పరిపాలనను ఓడిస్తుంది” అని జస్టిస్ హేమంత్ గుప్తా మరియు వి రామసుబ్రమణియన్ల వెకేషన్ బెంచ్ అన్నారు. “ప్రస్తుతం ఉన్న మహమ్మారి కింద, కనీసం సగం మంది న్యాయమూర్తులు ప్రత్యామ్నాయ రోజులలో కూర్చోవాలి, తద్వారా వినికిడిలో ఉన్న వ్యక్తికి వినికిడి ఉంటుంది” అని ధర్మాసనం మంగళవారం ఆమోదించిన ఉత్తర్వులో పేర్కొంది. గత ఏడాది ఫిబ్రవరి 28 నుండి పెండింగ్‌లో ఉన్న బెయిల్ కోసం దరఖాస్తును అభ్యర్థించాలన్న అభ్యర్థనను హైకోర్టు తిరస్కరించింది. “సాధారణంగా, హైకోర్టు జారీ చేసిన మధ్యంతర ఉత్తర్వులతో మేము జోక్యం చేసుకోము, కాని సెక్షన్ 439 సిఆర్పిసి కింద బెయిల్ దరఖాస్తు ఒక సంవత్సరానికి పైగా విచారణ కోసం జాబితా చేయబడటం లేదని మేము ఆశ్చర్యపోతున్నందున ప్రస్తుత ఉత్తర్వులను ఆమోదించడానికి మేము నిర్బంధించాము. , ”బెంచ్ అన్నారు. కోడ్ ఆఫ్ క్రిమినల్ ప్రొసీజర్ (సిఆర్పిసి) లోని సెక్షన్ 439 బెయిల్‌కు సంబంధించి హైకోర్టు మరియు ట్రయల్ కోర్టు యొక్క అధికారంతో వ్యవహరిస్తుంది. “బెయిల్ కోసం తన దరఖాస్తును వినడానికి నిందితుడికి హక్కు ఉంది. వాస్తవానికి, వినికిడి నిరాకరణ అనేది నిందితుడికి హామీ ఇవ్వబడిన హక్కు మరియు స్వేచ్ఛను ఉల్లంఘించడం ”అని ధర్మాసనం పేర్కొంది. నిందితుడికి ఆపాదించబడిన నేరాల యొక్క తీవ్రతతో సంబంధం లేకుండా, సాధారణ బెయిల్ కోరుతూ దరఖాస్తును జాబితా చేయకపోవడం “అదుపులో ఉన్న వ్యక్తి యొక్క స్వేచ్ఛ” పై ప్రభావం చూపుతుందని పేర్కొంది. “అందువల్ల, బెయిల్ కోసం దరఖాస్తును హైకోర్టు ముందస్తు తేదీన తీసుకోగలదని మేము ఆశిస్తున్నాము, తద్వారా బెయిల్ కోసం దరఖాస్తును విన్న నిందితుల హక్కును ప్రస్తావించిన మెమోలో అటువంటి దరఖాస్తును ఇవ్వకుండా ఉండడం లేదు, ”అన్నారు. పిటిషన్ను కొట్టివేసిన ధర్మాసనం, హైకోర్టు రిజిస్ట్రార్ జనరల్ తన పరిష్కారాన్ని త్వరితగతిన పరిష్కార చర్యలు తీసుకునే సమర్థ అధికారం దృష్టికి తీసుకువస్తుందని పేర్కొంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికుల కోసం అనుకూలీకరించిన క్రాష్ కోర్సును పిఎం మోడీ ప్రారంభించనున్నారు
Next articleవనరుల కోసం లోతైన మహాసముద్రం అన్వేషించడానికి ప్రాజెక్టును రూపొందించే ప్రతిపాదనను మోడీ ప్రభుత్వం ఆమోదించింది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అజింక్య రహానె: 'నేను విమర్శలు తీసుకోవడం సంతోషంగా ఉంది. విమర్శ కారణంగా నేను భావిస్తున్నాను, నేను ఇక్కడ ఉన్నాను '

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: భారత 15 పరుగులలో ఐదుగురు పేసర్లలో ఉమేష్ యాదవ్ షర్దుల్ ఠాకూర్ తప్పిపోయాడు

స్పాట్ ఫిక్సింగ్ నిషేధాన్ని ఏడు సంవత్సరాలకు తగ్గించిన తరువాత ఆంకీత్ చవాన్ తిరిగి ఆట ప్రారంభించాడు

Recent Comments