HomeSPORTSఎడ్డీ ఇర్విన్: మాక్స్ వెర్స్టాప్పెన్ అంతిమ ఫార్ములా 1 ప్రతిభ, కానీ హామిల్టన్ ఇప్పటికీ ఉత్తమమైనది

ఎడ్డీ ఇర్విన్: మాక్స్ వెర్స్టాప్పెన్ అంతిమ ఫార్ములా 1 ప్రతిభ, కానీ హామిల్టన్ ఇప్పటికీ ఉత్తమమైనది

ఉత్తర ఐర్లాండ్‌కు చెందిన మాజీ ఫార్ములా వన్ డ్రైవర్ ఎడ్డీ ఇర్విన్ ఫెరారీలో గడిపిన సమయం మరియు ఫార్ములా వన్ లెజెండ్ మైఖేల్ షూమేకర్‌తో అతని సహకారానికి చాలా ప్రసిద్ది చెందారు. ఇటీవలి ఇంటర్వ్యూలో, అతను లూయిస్ హామిల్టన్ మరియు మాక్స్ వెర్స్టాప్పెన్‌ల మధ్య ఛాంపియన్‌షిప్ పోటీ గురించి, అలాగే ఫెరారీలో షూమేకర్‌తో కలిసి పనిచేసిన అనుభవం గురించి చర్చించాడు.

2021 ఎఫ్ 1 సీజన్‌లో మీ ప్రారంభ ఆలోచనలు ఏమిటి?

ఇప్పటివరకు, 2021 సీజన్ చాలా బాగుంది. వర్స్టాప్పెన్ ప్రస్తుతం వేగవంతమైన డ్రైవర్, కానీ లూయిస్ హామిల్టన్ ఇప్పటికీ ఉత్తమమైనది . ఆ ఇద్దరు దాని వద్దకు వెళ్లడం ఆశ్చర్యంగా ఉంది. నా అభిప్రాయం ప్రకారం ఇది అద్భుతమైన సీజన్ కానుంది.

మాక్స్ వెర్స్టాప్పెన్ మరియు రెడ్ బుల్ వారు సంవత్సరాల కన్నా పోటీగా ఉన్నారు. ఆ లక్ష్యాన్ని సాధించడంలో సహాయపడటానికి వారు గత సంవత్సరం నుండి ఏ సర్దుబాట్లు చేశారని మీరు నమ్ముతారు?

వెర్స్టాప్పెన్ డ్రైవింగ్ గురించి, అతను చివరకు ఆరు సీజన్ల తర్వాత కలిసి తన చర్యను సంపాదించాడు. అతను ఎల్లప్పుడూ మెరుపు త్వరితంగా ఉంటాడు మరియు అతను గ్రిడ్‌లో అత్యంత ఆధిపత్య జట్టు నాయకుడు అని స్పష్టమవుతుంది. అతను జట్టులో వేర్వేరు రెండవ డ్రైవర్లను చంపాడు, మరియు వారిలో ఎవరూ అతనితో సరిపోలడానికి దగ్గరగా రాలేదు. కనుక ఇది మైఖేల్ షూమేకర్ ప్రభావంతో సమానంగా ఉంటుంది. లూయిస్ తరచూ అవుట్-క్వాలిఫైడ్ మరియు అతని సహచరులను అధిగమించినప్పటికీ, లూయిస్ కొన్ని లోపాలతో పాలిష్ చేసిన ప్రొఫెషనల్ అయినప్పటికీ, వెర్స్టాప్పెన్ అంతిమ ప్రతిభ అని మీరు చెప్పాలి.

1999 లో , మీరు ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్ కోసం పోటీపడ్డారు. ఫార్ములా వన్ ఛాంపియన్‌షిప్ రేసు యొక్క ఒత్తిడిని మీరు ఎలా వర్గీకరిస్తారు?

ఫార్ములా వన్ యొక్క ఒత్తిళ్లు అపారమైనవి. మీరు ప్లాంట్లో 500 లేదా 600 మంది పని చేస్తున్నారు, మరియు ఫలితాలను సాధించే బాధ్యత మీరే. కాబట్టి మీరు చాలా ఒత్తిడికి లోనవుతున్నారు మరియు మీరు బాగా చేయాలనుకుంటున్నారు, ఎందుకంటే మీరు క్రీడలో ఉంటే, మీరు దానిని చాలా తీవ్రంగా తీసుకుంటారు. మీరు మీ ఉత్తమ ప్రయత్నాన్ని అందించాలనుకుంటున్నారు. ఇది చాలా సార్లు మీ నియంత్రణలో లేదు, కానీ మీరు ఎల్లప్పుడూ మీ గరిష్టాన్ని ఇవ్వాలి. ఇది ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో నాకు ఉన్న ఏకైక అవకాశం కనుక 1999 లో ఇది చాలా కష్టమైంది, మరియు మేము దగ్గరకు వచ్చాము కాని దాన్ని తీసివేయలేకపోయాము. ఇది నా ఒక షాట్ అనే వాస్తవం ఒత్తిడికి తోడ్పడింది – నేను విలియమ్స్‌లో మూడు సంవత్సరాలు ఉన్నాను మరియు ఛాంపియన్‌షిప్ గెలవడానికి మూడు సంవత్సరాలు ఉన్నట్లు కాదు. ఇది ఉద్రిక్తంగా ఉంది, కానీ మేము చెల్లించాల్సిన అవసరం ఉంది.

మీ స్వంత టైటిల్ పుష్ నుండి 20 సంవత్సరాలలో, ఆ ఒత్తిళ్లు మారిపోయాయని మీరు ఎలా నమ్ముతారు?

ఇది ప్రతి క్రీడలో ఉన్నట్లుగా వృత్తిపరంగా పెరిగింది. ఇది ఒకప్పుడు ఉన్నంత సరదాగా అనిపించదు, అది ఖచ్చితంగా.

ప్రెస్ బ్రీఫింగ్స్‌లో, మేము ఇప్పటికే హామిల్టన్ మరియు వెర్స్టాప్పెన్ స్పార్‌లను చూశాము. మీ ప్రత్యర్థులతో వ్యక్తిగతంగా సంబంధాలు నివారించడం ఎంత కష్టం?

నాకు వ్యక్తిగతంగా సమస్య ఎప్పుడూ లేదు. నాకు, వృత్తిపరమైన మరియు వ్యక్తిగత పరిస్థితులు ఒకదానితో ఒకటి ముడిపడి ఉన్నాయి. ప్రేమ మరియు యుద్ధంలో ప్రతిదీ సరసమైనది, మరియు నేను ఫార్ములా వన్‌ను యుద్ధంగా భావిస్తాను, అందువల్ల నాకు సహాయం చేస్తుందని నేను భావించిన దేనినైనా విమర్శించడం లేదా చెప్పడం నాకు ఇబ్బంది లేదు. నేను నాతో మరియు నా బృందంతో మాత్రమే ఆందోళన చెందాను, నేను మరెవరి గురించి పట్టించుకోలేదు.

మీరు మైఖేల్ షూమేకర్‌తో కలిసి ఫెరారీలో నాలుగు సంవత్సరాలు పనిచేశారు.

ఒక కోణంలో, షూమేకర్ యొక్క సహచరుడిగా ఉండటం నమ్మశక్యం కానిది, ఎందుకంటే నేను ఇప్పటికీ అందరిలో ఉత్తమ డ్రైవర్‌గా భావించే వ్యక్తితో కలిసి పని చేసాను. సమయం. అతను తన సహచరులను పూర్తిగా అధిగమించాడు. వాస్తవానికి, అతను పెద్దవాడయ్యాడు మరియు దాదాపుగా వేగంగా లేడు, కానీ ప్రారంభంలో ఒక వ్యక్తి ఇంత ఉన్నత స్థాయిలో పనిచేయడం చాలా అద్భుతంగా ఉంది. కనుక ఇది ఆ కోణం నుండి ఒక గౌరవం. సహజంగానే, మీరు మైఖేల్ షూమేకర్ లాంటి వ్యక్తికి వ్యతిరేకంగా ఉన్నప్పుడు, మీరు ఎప్పుడూ మంచిగా కనిపించరు. కానీ, ఒక విధంగా, నేను అదృష్టవంతుడిని, ఎందుకంటే నేను వచ్చే సమయానికి, షూమేకర్ అసాధారణమైనదిగా పరిగణించబడ్డాడు. మైఖేల్ తన కెరీర్‌లో అంతకుముందు ఎదుర్కొన్న వ్యక్తులను విస్మరించారు, ఎందుకంటే ఆ సమయంలో మైఖేల్ ఎంత అద్భుతమైనవాడు అని ఎవ్వరూ గ్రహించలేదు.

షూమేకర్‌తో కలిసి రేసింగ్ చేసేటప్పుడు మీరు ఒకరినొకరు ఎంత నేర్చుకున్నారు?

మైఖేల్ స్వచ్ఛమైన ప్రతిభావంతుడు కాబట్టి అతని నుండి నేర్చుకోవడం చాలా కష్టం. అతను కేవలం రేసింగ్ కారు నుండి ఎక్కువ ప్రయోజనం పొందటానికి నమ్మశక్యంకాని ఆప్టిట్యూడ్ కలిగి ఉన్నాడు. అది అదే.

మీ ఎఫ్ 1 కెరీర్‌లో, మీకు ఇష్టమైన సహచరుడు ఎవరు?

మాకు గొప్ప ఉన్నందున నేను మైఖేల్‌తో కలిసి వెళ్ళాలి పని కనెక్షన్. అతనితో నాకు ఎప్పుడూ సమస్యలు లేవు. ప్రతి వారాంతంలో, అతను చేయగలిగిన ఉత్తమమైన ప్రదర్శన ఇచ్చాడు మరియు నేను చేయగలిగిన ఉత్తమమైన ప్రదర్శన ఇచ్చాను. నేను జట్టు కోసం ఏదైనా చేయాల్సి వస్తే, నేను దీన్ని చేయాల్సి వచ్చింది, అంతే. ఇది చాలా సూటిగా ఉంది.

వాల్టెరి బాటాస్ మరియు సెర్గియో పెరెజ్ వంటి రెండవ డ్రైవర్లు వారి పరిస్థితిని ఎలా ఎదుర్కొంటారు?

వారి ఏకైక బాధ్యత వారి సామర్థ్యాలలో ఉత్తమంగా. బొటాస్ ఇటీవల కంటే హామిల్టన్‌ను గతంలో ఓడించాడు. పెరెజ్ వర్స్టాప్పెన్‌కు వ్యతిరేకంగా యుద్ధంలో కొత్తవాడు, కానీ వెర్స్టాప్పెన్ ఇప్పటికే ఆట ఇప్పటికే పూర్తయిందని నిరూపించాడు. అవి రెండూ వాస్తవ నెం .2 లు, కానీ హామిల్టన్ మరియు వెర్స్టాప్పెన్ వంటివారికి వ్యతిరేకంగా ఇది చాలా పెద్ద ప్రతికూలత అని నేను నమ్మను. ఫార్ములా వన్ లో ఎవరూ ఆ ఇద్దరు కుర్రాళ్ళపైకి వెళ్లి వారిని తరచుగా ఓడించలేరు. హామిల్టన్, నేను చెప్పినట్లుగా, వృద్ధాప్యం అవుతోంది, మరియు అతని వేగం అది ఉపయోగించినది కాదు, కానీ అతను ఇప్పటికీ పరిపూర్ణ ప్రొఫెషనల్.

ఛానల్ 4 మరియు నెట్‌ఫ్లిక్స్ డ్రైవ్ టు సర్వైవ్‌లో కవరేజ్‌తో కొత్త అభిమానులను ఆకర్షించడంలో ఎఫ్ 1 ఎంత ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది?

ఫార్ములా 1 డ్రైవ్ టు సర్వైవ్‌తో అద్భుతమైన పని చేసిందని నా అభిప్రాయం. నేను వెళ్ళిన ప్రతిచోటా, మరియు నేను యునైటెడ్ స్టేట్స్, బహామాస్ మరియు ఐరోపాలో చాలా ప్రయాణిస్తున్నాను, ఫార్ములా వన్ మరియు నెట్‌ఫ్లిక్స్‌ను ప్రేమిస్తున్నానని ఇప్పుడు ప్రజలు తరచూ నాకు చెప్తారు. మీరు మార్కెటింగ్ పట్ల మక్కువ చూపే కొత్త యజమానులను తీసుకువచ్చినప్పుడు అదే జరుగుతుంది. సమాచారం సాధ్యమైనంత చమత్కారంగా కనిపించేలా చేయడానికి వారు నమ్మశక్యం కాని పని చేసారు. ఇది స్పష్టంగా అనుచరులను సంపాదించింది. యజమానులతో వ్యవహరించడానికి ఇతర ఇబ్బందులు ఉన్నాయి, కానీ క్రొత్త ప్రేక్షకులకు మార్కెటింగ్ పరంగా, నేను వారికి 10 లో 10 ఇస్తాను.

(నిరాకరణ: ఇది ఫీచర్ చేసిన వ్యాసం)

ఇంకా చదవండి

Previous articleటోక్యో ఒలింపిక్స్: అథ్లెట్స్ విలేజ్‌లో సామాజిక దూరం సాధారణమైనందున మీ కండోమ్‌లను ఇంటికి తీసుకెళ్లండి
Next articleడబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: విరాట్ కోహ్లీ భార్య అనుష్క శర్మతో 'టీ వివాదం' గురించి మాజీ సెలెక్టర్ నిశ్శబ్దం విరమించుకున్నారు, ఇక్కడ చదవండి
RELATED ARTICLES

యూరో 2020: నెదర్లాండ్స్ ఆస్ట్రియాను 2-0తో ఓడించి 16 స్పాట్ రౌండ్ను సాధించింది

డే 2: షఫాలి వర్మ-స్మృతి మంధనా రికార్డ్ స్టాండ్ తర్వాత లేట్ వికెట్లు ఇంగ్లాండ్ మహిళలను అగ్రస్థానంలో నిలిపాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments