HomeGENERALవచ్చే 24 గంటల్లో నైరుతి రుతుపవనాలు మధ్యప్రదేశ్‌లోని మరికొన్ని ప్రాంతాలకు, మిగిలిన భాగాలు ఛత్తీస్‌గ h...

వచ్చే 24 గంటల్లో నైరుతి రుతుపవనాలు మధ్యప్రదేశ్‌లోని మరికొన్ని ప్రాంతాలకు, మిగిలిన భాగాలు ఛత్తీస్‌గ h ్, ఒడిశా, పశ్చిమ బెంగాల్, జార్ఖండ్, బీహార్ మరియు తూర్పు ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని కొన్ని ప్రాంతాలకు ముందుకు రావడానికి పరిస్థితులు అనుకూలంగా ఉన్నాయి.

ఎర్త్ సైన్స్ మంత్రిత్వ శాఖ

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 12 జూన్ 2021 6:28 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

భారత వాతావరణ శాఖ జాతీయ వాతావరణ సూచన కేంద్రం ప్రకారం:

ముఖ్యమైన వాతావరణ లక్షణాలు:

నార్తరన్ లిమిట్ ఆఫ్ మాన్‌సూన్ (ఎన్‌ఎల్‌ఎమ్) లాట్ గుండా వెళుతుంది. 20.5 ° N / పొడవు. 60 ° E, డియు, సూరత్, నందూర్‌బార్, రైసన్, దామో, ఉమారియా, పెండ్రా రోడ్, బోలంగీర్, భువనేశ్వర్, బారిపాడ, పురులియా, ధన్‌బాద్, ధార్భాంగా మరియు లాట్. 27 ° N / 85.0 ° E. మధ్యప్రదేశ్‌లోని మరికొన్ని భాగాలలో నైరుతి రుతుపవనాలు, మిగిలిన భాగాలు ఛత్తీస్‌గ h ్, ఒడిశా, పశ్చిమ బెంగాల్, జార్ఖండ్ మరియు బీహార్ మరియు తూర్పు ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని కొన్ని భాగాలలో వచ్చే 24 గంటల్లో ముందుకు రావడానికి పరిస్థితులు అనుకూలంగా ఉంటాయి.

low తక్కువ పీడన ప్రాంతం ఇప్పుడు వాయువ్య బంగాళాఖాతం మరియు దాని ప్రక్కనే ఉన్న తీరప్రాంతంలో ఉంది పశ్చిమ బెంగాల్ మరియు ఉత్తర ఒడిశా ప్రాంతాలు. అసోసియేటెడ్ సైక్లోనిక్ సర్క్యులేషన్ మధ్య-ట్రోపోస్పిరిక్ స్థాయిల వరకు నైరుతి దిశలో ఎత్తుతో వంగి ఉంటుంది. వచ్చే 2-3 రోజుల్లో ఇది మరింత గుర్తించబడి పశ్చిమ-వాయువ్య దిశగా ఒడిశా, జార్ఖండ్ మరియు ఉత్తర ఛత్తీస్‌గ h ్ మీదుగా వెళ్ళే అవకాశం ఉంది.

lower తక్కువ ట్రోపోస్పిరిక్ స్థాయిలో తూర్పు-పడమర పతన దక్షిణ పంజాబ్ నుండి నడుస్తుంది వాయువ్య బంగాళాఖాతం మరియు పశ్చిమ బెంగాల్ మరియు ఉత్తర ఒడిశాలోని తీర ప్రాంతాలపై అల్ప పీడన ప్రాంతం. తూర్పు-పడమర పతన వచ్చే 3-4 రోజులలో కొనసాగే అవకాశం ఉంది. అదనంగా, పశ్చిమ తీరం వెంబడి బలమైన నైరుతి గాలులు దిగువ స్థాయిలో ఉన్నాయి మరియు పశ్చిమ తీరంలో ఆఫ్-షోర్ పతన ఉంది. వచ్చే 4-5 రోజుల్లో ఈ పరిస్థితులు కొనసాగే అవకాశం ఉంది.

their వారి ప్రభావంలో; వచ్చే 3-4 రోజులలో ఒడిశా, ఛత్తీస్‌గ h ్, తూర్పు మధ్యప్రదేశ్, విదర్భ, తెలంగాణ మీదుగా ఒంటరి భారీ నుండి భారీగా పడే వర్షపాతం కార్యకలాపాలు చాలా విస్తృతంగా ఉన్నాయి. వచ్చే 4-5 రోజులలో పశ్చిమ బెంగాల్ & సిక్కిం, బీహార్, జార్ఖండ్, ఉత్తర ప్రదేశ్ మరియు ఉత్తరాఖండ్లలో విడిగా భారీ వర్షాలతో విస్తృత వర్షపాతం నమోదైంది. తీరప్రాంత మరియు ప్రక్కనే ఉన్న ఘాట్స్ జిల్లాలైన మహారాష్ట్ర మరియు గోవా మరియు కర్ణాటకలలో వచ్చే 5 రోజులలో భారీ నుండి భారీగా వర్షపాతం నమోదవుతుంది. 12 నుండి 15 వ తేదీ వరకు కొంకణ్ & గోవాపై మరియు 2021 జూన్ 14 మరియు 15 తేదీలలో మధ్య మహారాష్ట్రలో కూడా చాలా భారీ జలపాతం ఉంది. కేరళపై 12 నుండి 15 వరకు భారీ వర్షపాతం నమోదైంది.

O ఒడిశా, జార్ఖండ్, బీహార్, ఛత్తీస్‌గ h ్‌లో మధ్యస్తంగా తీవ్రమైన ఉరుములతో కూడిన వర్షం కురిసే అవకాశం ఉంది. , ఉత్తర ప్రదేశ్, పంజాబ్, హర్యానా, నార్త్‌వెస్ట్ ఇండియన్ హిమాలయాలు మరియు వచ్చే 4-5 రోజులలో తరచుగా మేఘం నుండి గ్రౌండ్ మెరుపు మరియు బలమైన గాలులతో కూడి ఉంటుంది. ఇది బయట పనిచేసే వ్యక్తులు మరియు జంతువులకు ప్రాణనష్టానికి దారితీస్తుంది.

( దయచేసి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి వివరాల కోసం ( వివరణాత్మక కథ & గ్రాఫిక్స్ సూచన)

Kindlydownload MAUSAM APPforlocationspecificforecast & హెచ్చరిక, MEGHDOOT APPforAgrometadvisoryand డామిని APPforLightningWarning & visitstateMC / RMCwebsitesfordistrictwisewarning.

SS / RP / ( IMD ఇన్పుట్ )

(విడుదల ID: 1726594) సందర్శకుల కౌంటర్: 3

ఇంకా చదవండి

Previous articleకేంద్ర మంత్రి డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, జమ్మూ & కెలోని దేవికా రివర్ నేషనల్ ప్రాజెక్ట్ సామరస్యం మరియు ఐక్యతకు చిహ్నంగా ఉంది
Next articleకేంద్ర ప్రభుత్వం రూ. 2021-22లో జల్ జీవన్ మిషన్ ఆధ్వర్యంలో ఉత్తర ప్రదేశ్‌కు 10,870 కోట్లు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

GSMArena.com 21 ఏళ్ళు, మాకు పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలు!

రియల్మే రియల్‌మే బుక్ మరియు రియల్‌మె ప్యాడ్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

Recent Comments