HomeGENERALశిక్షణ పొందిన కుక్కల తరువాత యుఎఇ నుండి 24 ఫ్లైయర్స్ పాకిస్తాన్లో నిర్బంధించబడ్డాయి, వాటిని కోవిడ్...

శిక్షణ పొందిన కుక్కల తరువాత యుఎఇ నుండి 24 ఫ్లైయర్స్ పాకిస్తాన్లో నిర్బంధించబడ్డాయి, వాటిని కోవిడ్ క్యారియర్లుగా గుర్తించండి

Representational photo.

ప్రాతినిధ్య ఫోటో.

విమానాశ్రయంలో 128 మంది ప్రయాణికుల వేగవంతమైన శుభ్రముపరచు పరీక్షలు జరిగాయి, వీటిలో శిక్షణ పొందిన కుక్కలచే గుర్తించబడిన 24 మంది పరీక్షలలో వారు COVID-19 పాజిటివ్ అని నిర్ధారించారు.

  • పిటిఐ పెషావర్
  • చివరిగా నవీకరించబడింది: జూన్ 10, 2021, 23:31 IST
  • మమ్మల్ని అనుసరించండి:

యుఎఇ నుండి విమానంలో గురువారం ఇక్కడ విమానాశ్రయానికి చేరుకున్న 24 మంది వ్యక్తులను శిక్షణ పొందిన కుక్కలు క్యారియర్లుగా గుర్తించిన తరువాత నిర్బంధ కేంద్రాలకు పంపారు కరోనావైరస్ , ఇక్కడ అధికారుల ప్రకారం. అబుదాబి నుండి పాకిస్తాన్ ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్లైన్స్ విమానం పికె -218 128 మంది ప్రయాణికులతో పెషావర్ యొక్క బచా ఖాన్ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో ల్యాండ్ అయింది.

విమానాశ్రయంలో 128 మంది ప్రయాణికుల వేగవంతమైన శుభ్రముపరచు పరీక్షలు జరిగాయి. 128 మంది ప్రయాణికులలో, శిక్షణ పొందిన కుక్కలచే గుర్తించబడిన 24 మంది పరీక్షలలో వారు COVID-19 పాజిటివ్ అని నిర్ధారించారని విమానాశ్రయ అధికారులు తెలిపారు.

విమానాశ్రయంలో మోహరించిన శిక్షణ పొందిన కుక్కలు విమానాల ద్వారా వచ్చే COVID-19 పాజిటివ్ రోగులను గుర్తించడంలో సహాయపడ్డాయని వారు తెలిపారు. ప్రయాణికుల నిరసనలు ఉన్నప్పటికీ బాధిత రోగులను వెంటనే పెషావర్ లోని దిగ్బంధం కేంద్రానికి తరలించారు.

విమానాశ్రయ అధికారులు వెంటనే పోలీసులను మరియు పరిపాలన అధికారులను పిలిచి వారిని దిగ్బంధం కేంద్రానికి మార్చమని పిలిచారు. UK లో ఒక కొత్త పరిశోధన ప్రకారం, ప్రత్యేకంగా శిక్షణ పొందిన కుక్కలు 94.3 శాతం సున్నితత్వంతో మరియు 92 శాతం వరకు నిర్దిష్టతతో COVID-19 ను వేగంగా మరియు దాడి చేయకుండా గుర్తించగలవు. కుక్కలు లక్షణం లేని వ్యక్తుల నుండి, అలాగే COVID-19 యొక్క రెండు వేర్వేరు జాతులు ఉన్నవారి నుండి మరియు అధిక మరియు తక్కువ వైరల్ లోడ్లతో వాసనను గుర్తించగలిగాయి, గత నెలలో విడుదల చేసిన అధ్యయనం తెలిపింది.

దేశంలోకి ప్రవేశించే కొత్త వేరియంట్ల ముప్పుతో, పరీక్ష అవసరం అంటే రాబోయే కొంతకాలం మేము నిరంతర అంతరాయాన్ని ఎదుర్కొంటున్నాము. ఈ అద్భుతమైన కుక్కలు అక్కడే పాత్ర పోషిస్తాయని ఈ ప్రాజెక్టుకు నాయకత్వం వహించిన లండన్ స్కూల్ ఆఫ్ హైజీన్ & ట్రాపికల్ మెడిసిన్‌లోని వ్యాధి నియంత్రణ విభాగం హెడ్ ప్రొఫెసర్ జేమ్స్ లోగాన్ అన్నారు.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు, బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

Previous articleపాకిస్తాన్ జూలై 25 న పిఒకెలో శాసనసభ ఎన్నికలను నిర్వహించనుంది
Next articleయుపి సిఎం ఆదిత్యనాథ్ అమిత్ షాకు పిలుపునిచ్చారు; రేపు పిఎం మోడీ, నడ్డా కలిసే అవకాశం ఉంది
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments