HomeGENERALక్రిప్టో మార్పిడికి ED నోటీసు ఇస్తుంది

క్రిప్టో మార్పిడికి ED నోటీసు ఇస్తుంది

గుడ్ ఈవినింగ్,

ఈ రోజు ముందు, ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజ్ వాజిర్‌ఎక్స్ మరియు ఫారిన్ ఎక్స్ఛేంజ్ మేనేజ్‌మెంట్ కింద దాని డైరెక్టర్లకు నోటీసు జారీ చేసింది. చట్టం. నోటీసు ఇంకా రాలేదని కంపెనీ తెలిపింది, అయితే అది పూర్తి సహకారం ఇస్తుందని హామీ ఇచ్చింది.

ఈ లేఖలో కూడా:

Amazon అమెజాన్, ఫ్లిప్‌కార్ట్
పై దర్యాప్తును పున art ప్రారంభించడానికి సిసిఐ US యుఎస్‌లో ఐపిఓ కోసం దీదీ చక్సింగ్ ఫైల్స్
art స్మార్ట్‌ఫోన్ బ్రాండ్లు లాంచ్‌లను ర్యాంప్ చేస్తాయి


ED అడుగుతుంది రూ .2,790 కోట్ల

Daffy probe

GIF క్రెడిట్: టేనోర్

హాయ్, ఇది అపూర్వా (ETtech లోని టెక్ మరియు స్టార్టప్ బృందంలో భాగం, ఇక్కడ నేను ఇతర విషయాలతో పాటు క్రిప్టో ప్రపంచాన్ని కవర్ చేయండి – నన్ను అనుసరించండి ఇక్కడ ).

భారతదేశపు అతిపెద్ద క్రిప్టో ఎక్స్ఛేంజ్ వాజిర్ఎక్స్, మరియు దాని ఇద్దరు డైరెక్టర్లు నిస్చల్ శెట్టి మరియు సమీర్ హనుమాన్ మత్రే ఉన్నారు ఫోరిగ్ కింద రూ .2,790.74 కోట్ల విలువైన క్రిప్టో లావాదేవీలను వివరించడానికి ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఇడి) షో-కాజ్ నోటీసు జారీ చేసింది. n ఎక్స్ఛేంజ్ మేనేజ్మెంట్ యాక్ట్, 1999, (ఫెమా). ఇది వ్రాసేటప్పుడు, వజీర్ఎక్స్ నోటీసు అందుకోలేదని పేర్కొంది.

ED ఏమి చెబుతోంది? దాని కోసం మనం కొంచెం రివైండ్ చేయాలి. చట్టవిరుద్ధమైన చైనీస్ బెట్టింగ్ అనువర్తనాలు కొంతకాలంగా 1,000 కోట్ల రూపాయల విలువైన మనీలాండరింగ్ లావాదేవీల కోసం ED చేత దర్యాప్తులో ఉన్నాయి . చైనా జాతీయులు తమ భారతీయ రూపాయి నిక్షేపాలను యుఎస్‌డిటిలోకి మార్చారని మరియు కేమాన్ దీవుల్లోని క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజ్ బినాన్స్ యొక్క పర్సులకు బదిలీ చేశారని, ఇది 2019 లో WazirX ని పూర్తిగా సొంతం చేసుకుంది . ఈ లావాదేవీలో వజీర్ఎక్స్ ఏ పాత్ర పోషించిందో నోటీసు నుండి అస్పష్టంగా ఉంది.

ED యొక్క నోటీసులో కూడా లావాదేవీల రికార్డులు లేవని రూ. ఏదైనా ఆడిట్ లేదా దర్యాప్తు కోసం బ్లాక్‌చెయిన్‌లో బినాన్స్ మరియు వజీర్‌ఎక్స్ మధ్య 2,000 కోట్లు . అన్ని క్రిప్టో బ్లాక్‌చెయిన్‌లో నివసిస్తుంది మరియు అన్ని లావాదేవీలు దానిపై నమోదు చేయబడతాయి – క్రిప్టో ts త్సాహికులు అభిమానించే దాని ప్రధాన అవినీతి నిరోధక లక్షణాలలో ఇది ఒకటి.

అటువంటి రికార్డు లేకపోవడం ED కి కారణమైంది

మనీలాండరింగ్‌పై మార్గదర్శకాలకు అనుగుణంగా, మీ కస్టమర్‌ను తెలుసుకోవటానికి మరియు మీ కస్టమర్ గురించి తెలుసుకోవటానికి తగిన పత్రాలను వజీర్‌ఎక్స్ సేకరించలేదని ED కూడా ఆరోపించింది. ఆర్థిక ఉగ్రవాదాన్ని ఎదుర్కోవడం. “గ్లోబల్ బెస్ట్ ప్రాక్టీసెస్” కు అనుగుణంగా కంపెనీ అన్ని అవసరమైన మార్గదర్శకాలను అనుసరిస్తుందని ఒక వజీర్ఎక్స్ ప్రతినిధి ET కి చెప్పారు.

వజీర్ఎక్స్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ నిస్చల్ శెట్టి మాట్లాడుతూ కంపెనీకి ఇంకా ED నోటీసు రాలేదని, అయితే పూర్తి హామీ ఇచ్చారు అధికారిక కమ్యూనికేషన్ వచ్చినప్పుడు సహకారం.

ఒక వారం క్రితం, రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా బ్యాంకులను అడిగింది కస్టమర్లు ఈ మార్గదర్శకాలకు లోబడి ఉన్నారో లేదో తనిఖీ చేయడానికి తగిన శ్రద్ధ వహించడం.

తదుపరి ఏమిటి?

వజీర్‌ఎక్స్‌కు ED నోటీసు మనీలాండరింగ్ దర్యాప్తు కోసం కాదు. విదేశీ మారక నిర్వహణ చట్టం (ఫెమా) కింద ఏజెన్సీ దర్యాప్తు ప్రారంభించింది. ఈ చట్టాన్ని ఉల్లంఘించడం పౌర నేరం మరియు అలాంటిది కాదు మనీలాండరింగ్ – నేరస్థుడు. వాజిర్ఎక్స్ ఇప్పుడు దాదాపు రూ .2,000 కోట్ల విలువైన లావాదేవీలను వివరిస్తుందని మరియు లబ్ధిదారులకు పేరు పెట్టాలని భావిస్తున్నారు.

దాని మాతృ సంస్థ బినాన్స్ ఇంతలో వ్యవహరిస్తోంది దాని స్వంత పరిశోధనలతో. మేలో, బ్లూమ్‌బెర్గ్ సంస్థ అని నివేదించింది మనీలాండరింగ్ మరియు పన్ను నేరాలకు సంబంధించి యుఎస్ ఇంటర్నల్ రెవెన్యూ సర్వీస్ మరియు న్యాయ శాఖ దర్యాప్తు చేస్తున్నాయి.

కూడా చదవండి : క్రిప్టో అరికట్టడానికి ధన్యవాదాలు, భారతదేశం బహుళ $ 50-100 బి లిస్టెడ్ సంస్థలను కోల్పోయిందని బినాన్స్ సిఇఒ

నేను ఇప్పుడు ఆనాటి మిగిలిన అగ్ర కథల కోసం వికాస్ ఎస్.ఎన్.


పున art ప్రారంభించడానికి CCI అమెజాన్, ఫ్లిప్‌కార్ట్

Flipkart Amazon CCI

భారతదేశం యొక్క యాంటీట్రస్ట్ రెగ్యులేటర్ కాంపిటీషన్ కమిషన్ ఆఫ్ ఇండియా (సిసిఐ) మే ఇ-కామర్స్ మేజర్ల వ్యాపార పద్ధతుల్లో దాని పరిశోధనను పున art ప్రారంభించండి. దర్యాప్తును రద్దు చేయాలన్న వారి అభ్యర్ధనను కర్ణాటక హైకోర్టు కొట్టివేసిన తరువాత అమెజాన్ మరియు వాల్మార్ట్ యాజమాన్యంలోని ఫ్లిప్‌కార్ట్.

త్వరగా పట్టుకోండి : CCI దర్యాప్తుకు ఆదేశించింది గత జనవరిలో రెండు సంస్థలకు వ్యతిరేకంగా, పోటీ చట్టం, 2002 లోని సెక్షన్ 26 (1) ప్రకారం దర్యాప్తు ప్రారంభించడానికి ‘ప్రైమా ఫేసీ’ సాక్ష్యాలు ఉన్నాయని చెప్పారు. ఇది కాన్ఫెడరేషన్ ఆఫ్ ఆల్ ఇండియా ట్రేడర్స్ (సిఐఐటి) మరియు ఎంపిక చేసిన అమ్మకందారులకు అనుకూలమైన నిబంధనల కోసం కంపెనీల లోతైన తగ్గింపుపై Delhi ిల్లీ వ్యాపర్ మహాసం (డివిఎం).

దాని క్రమంలో , సిసిఐ గుర్తించింది ఎంచుకున్న మొబైల్ ఫోన్‌ల యొక్క ప్రత్యేకమైన లాంచ్‌లు, కొంతమంది అమ్మకందారులకు ప్రాధాన్యత చికిత్స మరియు ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల తగ్గింపు పద్ధతులు పోటీపై ప్రతికూల ప్రభావాన్ని చూపుతాయి. ఈ ఆరోపణలు నిలువు ఒప్పందాల యొక్క “సమగ్ర దర్యాప్తు” మరియు పోటీపై వాటి ప్రభావాన్ని కోరుతున్నాయి,

అమెజాన్ మరియు ఫ్లిప్‌కార్ట్ అప్పుడు కర్ణాటక హైకోర్టుకు తరలించబడింది, ఇది గత ఫిబ్రవరిలో దర్యాప్తుపై మధ్యంతర స్టే మంజూరు చేసింది. CCI సుప్రీంకోర్టును తరలించింది అక్టోబర్‌లో బస చేయడానికి వ్యతిరేకంగా కానీ తిరిగి సూచించబడింది కర్ణాటక హైకోర్టుకు.

తరువాత ఏమిటి? ఫ్లిప్‌కార్ట్ మరియు అమెజాన్ రెండూ ఈ ఉత్తర్వును భారత్ మరోసారి సవాలు చేస్తుంది, వర్గాలు మాకు చెప్పారు .

రోజు ట్వీట్


‘చైనా యొక్క ఉబెర్’ దీదీ చక్సింగ్ ఫైళ్లు IPO

చైనీస్ రైడ్-హెయిలింగ్ దిగ్గజం దీదీ చుక్సింగ్ యుఎస్‌లో దీర్ఘకాలంగా ఎదురుచూస్తున్న ప్రారంభ ప్రజా సమర్పణ కోసం దాఖలు చేయబడింది, ఈ సంవత్సరం ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద ఐపిఓ కావచ్చు. ఈ సంచిక ద్వారా ఎంత సమీకరించాలని కంపెనీ వెల్లడించనప్పటికీ, ఇది సుమారు billion 10 బిలియన్లను సంపాదించవచ్చు మరియు 100 బిలియన్ డాలర్ల విలువను పొందవచ్చు, రాయిటర్స్ ప్రకారం.

  • పిచ్‌బుక్ ప్రకారం దీదీ చుక్సింగ్ గత ఆగస్టులో విలువ 62 బిలియన్ డాలర్లు . ఈ మదింపులో సమస్య వెళితే, ఇది 2014 లో అలీబాబా యొక్క 25 బిలియన్ డాలర్ల ఐపిఓ తరువాత యుఎస్‌లో అతిపెద్ద చైనా సమర్పణ అవుతుంది.

ఫైనాన్షియల్స్ : రైడ్-హెయిలింగ్ హెయిలింగ్ మేజర్ $ 1.6 బిలియన్ల నష్టాన్ని 2020 లో. 21.6 బిలియన్ల ఆదాయం , ఇది 2019 లో. 23.6 బిలియన్ల ఆదాయంపై 1.48 బిలియన్ డాలర్ల నష్టంతో పోలిస్తే. మార్చి 31, 2021 తో ముగిసిన త్రైమాసికంలో, దీదీ చుక్సింగ్ 8 6.4 ఆదాయంపై 0.8 బిలియన్ డాలర్ల నికర లాభాన్ని నమోదు చేసింది. బిలియన్.

Didi Chuxing key metrics

చైనా vs ఇతర మార్కెట్లు : దీదీ చుక్సింగ్ 15 లో పనిచేస్తుంది దేశాలు, కంపెనీ ఆదాయంలో 94.3% చైనా నుండి వచ్చాయి మరియు 2020 లో అంతర్జాతీయ కార్యకలాపాల నుండి కేవలం 1.6% మాత్రమే వచ్చాయి. బైక్-షేరింగ్, ఇంట్రా-సిటీ ఫ్రైట్, ఆటో సొల్యూషన్స్, అటానమస్ డ్రైవింగ్ మరియు ఆర్థిక సేవలు మిగిలిన 4.1% వాటా కలిగి ఉన్నాయి.

Didi Chuxing China model

చైనా క్యూ 1 2021 లో 2.7 బిలియన్ లావాదేవీలలో 84.5% వాటా ఉంది, మిగిలిన 15.5% అంతర్జాతీయ మార్కెట్ల నుండి వచ్చాయి. స్థూల లావాదేవీ విలువ (జిటివి) పరంగా, క్యూ 1 2021 లో చైనా .5 9.5 బిలియన్ జిటివిలో 87.5% (12.*) దోహదపడింది, 12.5% ​​అంతర్జాతీయ మార్కెట్ల నుండి.

ముఖ్య పెట్టుబడిదారులు : సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ దీదీ చుక్సింగ్‌లో 21.5% వాటాతో అతిపెద్ద పెట్టుబడిదారు. , తరువాత ప్రత్యర్థి ఉబెర్ (12.8%) మరియు టెన్సెంట్ (6.8%). ఉబెర్ Didi Chuxing key metrics తన చైనా వ్యాపారాన్ని విక్రయించింది కంపెనీలో 18.8% వాటా కు బదులుగా 2016 లో దీదీ చుక్సింగ్‌కు.

వ్యవస్థాపకుడు చెంగ్ వీ సంస్థ యొక్క 7% వాటాలను కలిగి ఉంది మరియు దాని ఓటింగ్ శక్తిని 15.4% నియంత్రిస్తుంది, అధ్యక్షుడు జీన్ లియు 1.7% IPO ప్రాస్పెక్టస్ ప్రకారం 6.7% ఓటింగ్ శక్తితో వాటాలు.


ETtech డీల్స్ డైజెస్ట్

సాఫ్ట్‌వేర్-ఎ-సేవా సంస్థలు వాట్ఫిక్స్ మరియు జెనోటి ఈ వారం పెద్ద నిధుల రౌండ్లు చూశాయి, అయితే టాటా డిజిటల్ ఆరోగ్యం మరియు ఫిట్‌నెస్ స్టార్టప్ క్యూర్‌ఫిట్‌పై పందెం మరియు ఆన్‌లైన్ ఫార్మసీ 1 ఎంజి.

deals digest


స్మార్ట్‌ఫోన్ బ్రాండ్లు ఉత్పత్తి లాంచ్‌లను పెంచుతాయి

smartphones

స్మార్ట్‌ఫోన్ బ్రాండ్లు వారి ఉత్పత్తి లాంచ్‌లను ముందుకు తీసుకెళ్లడం మరియు జూలై-సెప్టెంబర్ త్రైమాసికంలో భారతదేశంలో పెంట్-అప్ డిమాండ్‌ను తగ్గించడానికి వారి మార్కెటింగ్ కార్యకలాపాలను తీవ్రతరం చేస్తుంది. కీలకమైన పండుగ సీజన్ మూడవ కోవిడ్ వేవ్ ద్వారా ప్రభావితమవుతుందనే భయాల మధ్య కూడా ఈ చర్య వస్తుంది.

RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments